Chachandu ya pilipili, yaani pilipili ya kusaga | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Chachandu ya pilipili, yaani pilipili ya kusaga

Discussion in 'JF Chef' started by ndetichia, Jun 5, 2012.

  1. ndetichia

    ndetichia JF-Expert Member

    #1
    Jun 5, 2012
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 27,639
    Likes Received: 216
    Trophy Points: 160
    Jinsi ya kutayarisha (CHACHANDU YA PILIPILI) yaani pilipili ya kusaga..

    Mahitaji:
    1.Pilipili
    2.Tangawizi
    3.Kitunguu saumu
    4.Ndimu natural au mchina
    5.Chumvi
    6.Nyanya
    7.Kitunguu maji na
    8.Mafuta ya kupikia
    9.Maji kwa ajili ya kusaidia kusagia kwenye blenda

    Jinsi ya kupika
    Changanya kuanzia 1 hadi 6 kwa kuvisaga kwenye blenda ukishamaliza, weka mafuta yako jikoni kisha tia kitunguu maji kikiiva weka ule mchanganyiko wako kwenye hayo mafuta pika mpaka maji yapungue uone mafuta. Hii husaidia chachandu yako ikae muda mrefu bila ya kuharibuka..

    Cheers!
     
  2. S

    SHERRIE Member

    #2
    Sep 5, 2012
    Joined: Mar 22, 2012
    Messages: 77
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Alternatively, unaweza kutumia carrots badala ya nyanya halafu unablend mahitaji yote pamoja na vitunguu maji pia. Unabandika jikoni, unaweka mafuta ya kupikia kiasi vinachemka pamoja. hii inakuwa na utamu kwa mbaaaali kutokana na carrots ulizotumia.
     
  3. ndetichia

    ndetichia JF-Expert Member

    #3
    Sep 5, 2012
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 27,639
    Likes Received: 216
    Trophy Points: 160
    oooh thanx kwa hiyo mupya..
     
  4. Siri Sirini

    Siri Sirini JF-Expert Member

    #4
    Sep 6, 2012
    Joined: Mar 12, 2012
    Messages: 547
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Na nyingine wasaga kwa pamoja
    nyanya 1
    kitunguu maji 1
    swaumu kisi
    tangawizi kiasi
    karoti 1
    tango 1
    na pilipili jinsi upendavyo, ukimaliza waweka ndimu na chumvi, ni tam sana.
     
  5. m

    mama dunia JF-Expert Member

    #5
    Oct 12, 2012
    Joined: Dec 22, 2011
    Messages: 421
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    kuna mchanganyiko mmoja tulikuwa tunaenda nao shule-boarding wakati huo miaka ya 98 hivi ila nimesahau ilikuwa inachanganywa vipi, tulikuwa tunaweka na vipande vya nyama nao ulikuwa mchachandu mzuriii sana
     
  6. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #6
    Oct 12, 2012
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 21,271
    Likes Received: 3,947
    Trophy Points: 280
    [​IMG]
     
  7. u

    upeo Member

    #7
    Jun 23, 2013
    Joined: Jun 10, 2013
    Messages: 98
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 25
    Wakuu naomba munisaidie ..nataka kujua namna ya kitengeneza au kupika pilipili ya kutoelea mishikaki..kwani napenda sana kuchoma mishikaki but testi ya pilipili sijui kuifanya..msaada please
     
  8. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #8
    Jul 21, 2013
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 29,989
    Likes Received: 5,153
    Trophy Points: 280
    Unasema pilipili ipi ile ya mbichi unayoblendi pamoja na karoti na swaumu nk au???
     
  9. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #9
    Jul 21, 2013
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 29,989
    Likes Received: 5,153
    Trophy Points: 280
    Ile wanayotumia wapika viepe wa mtaani
     
  10. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #10
    Jul 21, 2013
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 59,785
    Likes Received: 36,509
    Trophy Points: 280
    Kumbe unaweza kutia na karoti pia!? Mie hutengeneza kwa kuweka pilipili, kitunguu swaumu, limau, chumvi na wakati mwingine giligilani, ni nzuri sana.


     
  11. donlucchese

    donlucchese JF-Expert Member

    #11
    Jul 21, 2013
    Joined: Mar 23, 2011
    Messages: 7,128
    Likes Received: 1,523
    Trophy Points: 280
    Hii ya ukwel sana
     
  12. Angel Nylon

    Angel Nylon JF-Expert Member

    #12
    Jul 21, 2013
    Joined: Jul 26, 2011
    Messages: 4,375
    Likes Received: 1,208
    Trophy Points: 280
    Pilipili upike na rojo la ukwaju jamani.. kwa nishkaki namba 1. Chukua pilipili kadhaa twanga na chmvi kiasi au saga na blender. Then kamulia na ukwaju mzito chemsha kdg tuu. So fantastic kwa mishkaki
     
  13. donlucchese

    donlucchese JF-Expert Member

    #13
    Jul 21, 2013
    Joined: Mar 23, 2011
    Messages: 7,128
    Likes Received: 1,523
    Trophy Points: 280
    Hapo umenena
     
  14. Rubi

    Rubi JF-Expert Member

    #14
    Sep 9, 2013
    Joined: Oct 5, 2009
    Messages: 1,615
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 135
    naona mate yananijaa mdomoni ngoja nisepe.
     
  15. amu

    amu JF-Expert Member

    #15
    Sep 13, 2013
    Joined: Aug 8, 2012
    Messages: 7,966
    Likes Received: 126
    Trophy Points: 160
    kuwa na mwanaume kama wewe unayeijua 4ligilani unatakiwa uwe mtaalamu wa mapishi maana mkurya wangu mmoja alipoona kwa mchuzi giligilani akaniambia nimemuwekea majani ya uchawi bado kidogo nichezee mabao
     
  16. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #16
    Sep 13, 2013
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 59,785
    Likes Received: 36,509
    Trophy Points: 280
    Hahahahah lol! hakawii kususia chakula, "Mke wangu anaanza kuniroga, nimekuta katika mboga ametia vimajani majani kwenye mboga, machale yakanicheza nikaamua kususa kula." kwi kwi kwi....


     
  17. amu

    amu JF-Expert Member

    #17
    Sep 13, 2013
    Joined: Aug 8, 2012
    Messages: 7,966
    Likes Received: 126
    Trophy Points: 160
    si kula ni kura best dah kuna watu noma alinuna alikasirika hapa nimekumbuka nimecheka sana loo
     
  18. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #18
    Sep 13, 2013
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 59,785
    Likes Received: 36,509
    Trophy Points: 280
    Nilipitiwa badala ya kutumia R nikatumia L lol!!!!....kwi kwi kwi kwi

     
  19. amu

    amu JF-Expert Member

    #19
    Sep 13, 2013
    Joined: Aug 8, 2012
    Messages: 7,966
    Likes Received: 126
    Trophy Points: 160
    sambusa hali,akiona ile chatne anasikia kutapika hawa ndo jirani zake watu8 wao chakula maugali tu tena magumu yanayokaba kwa koo hata ukisokomeza na mlenda.
    BAK nimeweka thread ya apetizer itakufaa kaipitie
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  20. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #20
    Sep 13, 2013
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 59,785
    Likes Received: 36,509
    Trophy Points: 280
    Shukrani amu....unajua kutengeneza tomato soup au onion soup kama appetizer? Hizi huwa nazipenda mnoo. Kuna hotel Dar (siku hizi haipo) walikuwa wakitengeneza appetizer ya prawns nadhani walikuwa wanachemshwa sijui na nini tena kiliwekwa kwa wale prawns...yaani walikuwa ni watamu balaaa!!! Mara nyingi tulikuwa tukienda lunch basi na dinner inaunganishwa hapo hapo lol!!!!

     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
Loading...