CCM ndiyo imetufikisha hapa sio upinzani | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

CCM ndiyo imetufikisha hapa sio upinzani

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by andrews, Aug 1, 2012.

  1. a

    andrews JF-Expert Member

    #1
    Aug 1, 2012
    Joined: Mar 28, 2012
    Messages: 1,682
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Propaganda za CCM hazina msemaji kila mtu anakurukupa nakusema yake nape zile siku 90 ziko wapi na mbunge aliyekamatwa 1milion cash yameishia wapi?acheni unafiki siasa za kizamani hizo kumbukeni mnaongea na wasomi na watu waliotembe sana upuuzi huo muongee na wanaccm wenzenu poleni sana.
     
  2. a

    andrews JF-Expert Member

    #2
    Aug 1, 2012
    Joined: Mar 28, 2012
    Messages: 1,682
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    [​IMG]
     
  3. b

    beyanga Senior Member

    #3
    Aug 1, 2012
    Joined: Jul 17, 2012
    Messages: 184
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    nape amechanganyikiwa mzee mukama alisema kweli anakurukupa anabwabwaja ni vuvuzera hajui siasa amuulize ushauri rostam aziz vingineyo tutamsahau wait and see
     
  4. B

    Babuu Rogger JF-Expert Member

    #4
    Aug 1, 2012
    Joined: Nov 16, 2011
    Messages: 892
    Likes Received: 204
    Trophy Points: 60
    Mh! hii kesi ipo mahakamani, ninaogopa hata kuiongelea coz wasije wakanikamata wakanifungulia kesi ya uchochezi. wajameni we achaga tu,,,,,,,,,,
     
  5. b

    beyanga Senior Member

    #5
    Aug 1, 2012
    Joined: Jul 17, 2012
    Messages: 184
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ​akili ndogo kuongoza akili kubwa mtaji wa ccm
     
  6. a

    andrews JF-Expert Member

    #6
    Aug 1, 2012
    Joined: Mar 28, 2012
    Messages: 1,682
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    [​IMG]
     
  7. a

    andrews JF-Expert Member

    #7
    Aug 1, 2012
    Joined: Mar 28, 2012
    Messages: 1,682
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    [​IMG]
     
  8. a

    andrews JF-Expert Member

    #8
    Aug 1, 2012
    Joined: Mar 28, 2012
    Messages: 1,682
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    ​akili ndogo kuongoza akili kubwa mtaji wa ccm
     
  9. b

    bashemere Senior Member

    #9
    Aug 1, 2012
    Joined: Jul 17, 2012
    Messages: 175
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    [​IMG]
     
  10. b

    bashemere Senior Member

    #10
    Aug 1, 2012
    Joined: Jul 17, 2012
    Messages: 175
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    CCM KUTUMIA MAKADA WAKE WOTE MAWAZIRI WABUNGE NA WAPAMBE WAO WOTE WAMESHINDWA KUUZA CD ZAO MITAANI BADALA YAKE WANAANZA KUFUNGA MADUKA YAO
    1 CD YA UKABILA
    2 CD YA UDINI
    3 CD YA UKANDA
    KWA KUWA WATANZANIA WENGI NI WAELEWA CCM IMEANGUKIA PABAYA KWA KUKOSA WANUNUZIWARNING:SASA CCM INAWATUMIA UAMSHO KUWAGAWA WATANZANIA BILA KUJUA WAZANZIBARI WAMEINGIZWA MJINI HIYO NI HUJUMA YA CCM KUOGOPA MABADILIKO YANAYOKUJA 2015 THE ONLY WAY NI KUWAGAWA WATANZANIA KWA KUWATUMIA AKINA SHEIKH MPONDA NA WAJINGA WENZAKE
    :bump:
     
  11. Monyiaichi

    Monyiaichi JF-Expert Member

    #11
    Aug 1, 2012
    Joined: Jul 5, 2012
    Messages: 1,797
    Likes Received: 100
    Trophy Points: 160
    jana nimemsikia akishutumu kama kawa, sijakataa nape kuona vibaya CDM kutaja walaji rushwa wa CCM pekee, namshangaa kwa nini nae asichukue jukumu la kuwataja wala rushwa wa CDM?! TATIZO LIKO WAPI NAPE! taja wahusika watachambua ya ukweli na ya uongo, usilalame kila wakati mwanamme, kha!
     
  12. b

    bashemere Senior Member

    #12
    Aug 1, 2012
    Joined: Jul 17, 2012
    Messages: 175
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ​sijui kama ana upeo huo wa kuona mbali
     
  13. a

    adolay JF-Expert Member

    #13
    Aug 1, 2012
    Joined: Dec 8, 2011
    Messages: 6,609
    Likes Received: 1,404
    Trophy Points: 280
    Uwezo wa nape unatia mashaka.

    1. Sera ya kujivua gamba, wamevua wangapi tangu imeasisiwa?

    2. Fedha ya rada serikali imepokea, uk wamepeleleza, wamekamilisha na adhabu wametoa. Serikali yake ya ccm imekamata wangapi?

    3. Kama mwanadam bwana nape na ccm yake 250,000 mshahara wa mwalimu kwa bajeti gan akipanga utamtosha?

    4. Serikali ya ccm imefukuza madaktari, je nan anatibu kwa wakati huu? Au ccm wanadhan sote tutapelekwa India kama John Komba?

    Maswali ni mengi kuliko majibu lakin kichwa cha nape kinafikiri mipasho na umbeya.

    Nape anafanana sana na yule jamaa mpiga propaganda wa sadam hussen wakati wa vita ya ghuba- Iraq
     
  14. b

    bashemere Senior Member

    #14
    Aug 1, 2012
    Joined: Jul 17, 2012
    Messages: 175
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ​halafu eti wapinzani ni magaidi(nape)
     
  15. betlehem

    betlehem JF-Expert Member

    #15
    Jan 8, 2013
    Joined: May 9, 2012
    Messages: 7,007
    Likes Received: 1,457
    Trophy Points: 280
    TANZANIA ni nchi ya I56 kati ya 182
     
  16. T

    Tanganyika50 Member

    #16
    Oct 24, 2013
    Joined: Dec 8, 2011
    Messages: 90
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 15
    Wadau Salaam.
    Leo asubuhi nilipata wasaa wa kuangalia udondozi wa magazeti kwenye luninga.Taarifa tatu kati ya nyingine nyingi zimenisukuma kuweka haya machache.Matarajio yangu ni kuwa yatasaidia kuibua fikra pana na mjadala chanya juu ya mustakabali wa nchi yetu baada ya kufikishwa hapa tulipo na chama tawala hasa hiki cha miongo miwili iliyopita.
    Taarifa ya kwanza ni kuhusu tamko la Mh.Spika Anna Makinda kuhusu haja ya kuwaongezea wabunge mishahara kwa vile wabunge wa zamani wana hali mbaya mithili ya ombaomba.Kwamba Anna Makinda anahusisha kushindwa maisha kwa waheshimiwa hawa na viwango vya jumla vya mishahara ya wabunge sio dhamira ya uzi huu.
    La pili ilikuwa taarifa ya hali mbaya ya shule ya sekondari mbagala ya hapa hapa Dar es salaam ambapo taarifa zinasema wanafunzi hawana madawati,wanaketi chini au kwenye ndoo,madarasa hayana sakafu na huduma ya maji na hali ya majengo ya shule hiyo ni duni sana.
    La tatu ni taarifa kuwa serikali hii ya CCM imefanikiwa kuwakopa wakulima mazao yao yanayofikia kiasi cha Tshs 1.7 BILIONI!
    Nikiwa njiani kuelekea kibaruani nikawa natafakari!
    Hivi inakuwaje nchi moja hii hii,ikawa na pengo kubwa la uhalisia wa maisha kiasi hiki?kwamba wakati waheshimiwa wakiwakilishwa na mheshimiwa mkubwa wao (Spika)anaona vimshahara vya milioni saba na ushee,jumlisha na posho ya vikao ya Tshs 330,000/=kwa SIKU,na vijipesa vya Mafuta,Mfuko wa jimbo,ujumbe wa kamati na bodi mbalimbali na posho zake,msamaha wa kodi kwa wateule hawa bado ni kidogo sana kiasi kwamba wanashindwa kumudu ukali wa maisha na wanahitaji kuongezewa!Wakati huo huo,siku hiyo hiyo,nchi hiyo hiyo Tanzania kuna wanafunzi ambao wanakosa madawati ya kukalia!hawana hata maji ya KUNYWA!wanakalia ndoo kwenye madarasa yasiyo na sementi!
    Halafu tena,Katika nchi hiyo hiyo,inayo ongozwa na serikali hiyo hiyo ya CCM,Kuna wakulima baada ya kuvuja jasho na damu kwa kilimo cha kujikimu kisicho na tija na kuvuna walichovuna serikali hiyo hiyo imeenda kuchukua mazao yao kwa MKOPO!Tena si kidogo.....BILIONI 1.7!
    Nikatafakari zaidi kuwa hali hii iko kila mahali.....Kwenye huduma za afya ambapo watawala wanaenda kufanya check up Africa ya kusini,Amerika na India wakati wakina mama wajawazito wanalala wawili katika kitanda kimoja au chini sakafuni,Kwenye Elimu ambapo watoto wa watawala wanasoma English medium na Cambridge syllubus huku watawaliwa wakisoma kayumba et al,Kwenye uongozi na ajira,kwenye fursa na ushawishi....kila mahali!
    Nikatafakari zaidi kuwa haya ni matokeo ya mfumo rasmi ambapo Taifa moja.....la watawala na wapambe wao,wanao nufaika na kuneemeka na utawala huu....na taifa jingine......la watawaliwa.....ambao wao kazi yao ni kuwachumia hawa watawala,kuwa neemesha kwa jasho lao na nguvu zao!wanaishi katika nchi moja!
    Angalia bodi ya mikopo ya elimu ya juu,wanao pigana vikumbo kule si watoto wa watawala, ni watoto wa taifa hili la watawaliwa ambao wanakatwa kodi wasiyo itumia...watawala hawakatwi kodi....kuanzia kinara wa utawala mwenyewe!Na kwa vile sisi ni mataifa mawili tofauti katika nchi moja watawala hawawajibiki kwa watawaliwa!ila watawaliwa wanawajibika kwa watawala.
    Ndiyo maana watawala wamejipa hali ya kuwa miungu watu,ambapo wanaona kila kitu ni stahili yao.Dhamira zao haziwasuti tena kuona wao wanakula na kusaza wakati jirani zao wanalala na njaa!Hawasumbuki tena na umaskini uliokithiri wa watu wetu kwa vile hauwahusu!Wanashughulika zaidi na matumbo yao kuliko kelele zetu.
    Nikatafakari zaidi kuwa hawawezi kusikia kilio chetu kwa vile maumivu yetu hayawahusu,Tukiongeza kelele wao wanasikia "Uchochezi",Tukihoji wao wanaona "Chuki binafsi za wasionacho dhidi ya wenye nacho",Tukijitutumua kujitambua wao wanaona "Uhaini"!
    Nilipo endelea kutafakari,Nikakumbuka maneno ya mwandishi Benjamin Disraeli katika kitabu chake Sybil. [FONT=&quot]"Two nations between whom there is no intercourse and no sympathy; who are ignorant of each other's habits, thoughts and feelings, as if they were dwellers in different zones or inhabitants of different planets; who are formed by different breeding, are fed by different food, are ordered by different manners, and are not governed by the same laws ... THE RICH AND THE POOR.[/FONT]"
    Vinginevyo,Utauelezeaje ulafi huu unao endelezwa na CCM?
     
  17. m

    mshunami JF-Expert Member

    #17
    Oct 24, 2013
    Joined: Feb 27, 2013
    Messages: 3,770
    Likes Received: 432
    Trophy Points: 180
    Nilimshangaa huyu mama anayewatetea watu wanaopata mshahara wa milioni 7 kwa mwezi kuwa na maisha magumu badala ya wananchi wa jimbo lake ambao kila kitu ni kigumu kwao kwa siku zote! Mheshimiwa Makinda anashindwa kuwatetea waalimu ambao mishahara yao ni midogo, wafanya kazi wa afya na hata wakulima ambao elimu ya watoto wao ni duni kila mwaka, anawatetea wabunge kwa kuwa naye yumo! Du....!
     
  18. Ntemi Kazwile

    Ntemi Kazwile JF-Expert Member

    #18
    Oct 24, 2013
    Joined: May 14, 2010
    Messages: 2,145
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    It is so sad.... kuna bwana mdogo ambaye anatoka familia ya watawala (nasikia baba yake ni jaji mstaafu), huyu kijana ni junior employee kwenye mojawapo ya audit firms hapa nchini. Lakini dogo ana dereva anayemleta kazini na kumsubiri, dogo huyu ana magari ambapo anaweza kuendesha moja kila siku ya wiki....

    Ni vizuri ku-enjoy maisha lakini cha kujiuliza je mzazi wa huyu bwana mdogo amepata mali zake kihalali?

    Kuna watoto wengi wa wakulima/watawaliwa hawana hata baisikeli za kuwapeleka kwenye sehemu zao za kazi lakini watawala wanakula bata!
     
  19. b

    bujash JF-Expert Member

    #19
    Oct 24, 2013
    Joined: Aug 9, 2013
    Messages: 3,473
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    watawala wa ccm wamekula wakavimbiwa hadi wakajisahau,wamekuwa waropokaji na kauli zao za kikoloni.wanadhani hii nchi ni mali yao binafsi.kiufupi tu wametufikisha hapa tulipo,hatuna kitu chochote cha kujivunia kama taifa.wakati umefika wa kusema no imetosha sasa na kila mtu akahakikisha 2015 tunawapiga chini.
     
  20. N

    Nyalutubwi JF-Expert Member

    #20
    Oct 24, 2013
    Joined: Jan 1, 2012
    Messages: 569
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 45
    Furaha yangu ni kwamba pamoja na spika wa Bunge letu kula,kushiba kunakoambatana na kusaza nikimwangalia usoni haonekani kutofautiana na Bibi yangu .Bibi yangu anaonekana kuwa mbele kifikira zaidi ya huyu Spika kwa sababu mara nimpelekeapo kibaba cha unga hakosi kugawa sehemu kwa jirani yake.
     
Loading...