CCM inapendwa sana Tanzania kuliko CHADEMA

CCM inapendwa sana Tanzania kuliko CHADEMA

Joined
May 2, 2026
Posts
64
Reaction score
55
Kauli hiyo inahusu umaarufu wa vyama viwili vya kisiasa Tanzania: CCM na CHADEMA.
Kile kinachojulikana kwa mujibu wa taarifa rasmi na matokeo ya uchaguzi:

1. Matokeo ya Uchaguzi Mkuu
Tangu mfumo wa vyama vingi urudishwe 1992, CCM imeshinda uchaguzi wa urais na kupata wabunge wengi zaidi katika kila uchaguzi mkuu. CHADEMA ni chama cha pili kwa idadi ya wabunge na madiwani.

2. Usajili wa Wanachama
Takwimu za Msajili wa Vyama vya Siasa huonyesha CCM ikiwa na idadi kubwa ya wanachama waliosajiliwa ikilinganishwa na vyama vingine.

3. Utafiti wa Maoni ya Umma
Mashirika kama Afrobarometer na TWAWEZA hufanya tafiti za maoni ya wananchi kuhusu vyama. Matokeo hutofautiana kulingana na mwaka, mkoa, na maswali yaliyoulizwa. Hakuna namba moja thabiti inayosema chama kimoja "kinapendwa zaidi" kitaifa wakati wote.

Muhimu kujua:
"Umpendo" wa kisiasa unapimwa kwa njia tofauti - kura, usajili wa wanachama, ushiriki wa mikutano, na maoni katika tafiti. Matokeo hutofautiana kati ya mikoa na kipindi cha wakati.

Unataka nikutafutie matokeo ya hivi karibuni ya tafiti za maoni ya umma kuhusu vyama hivi?
 
Kauli hiyo inahusu umaarufu wa vyama viwili vya kisiasa Tanzania: CCM na CHADEMA.
Kile kinachojulikana kwa mujibu wa taarifa rasmi na matokeo ya uchaguzi:

1. Matokeo ya Uchaguzi Mkuu
Tangu mfumo wa vyama vingi urudishwe 1992, CCM imeshinda uchaguzi wa urais na kupata wabunge wengi zaidi katika kila uchaguzi mkuu. CHADEMA ni chama cha pili kwa idadi ya wabunge na madiwani.

2. Usajili wa Wanachama
Takwimu za Msajili wa Vyama vya Siasa huonyesha CCM ikiwa na idadi kubwa ya wanachama waliosajiliwa ikilinganishwa na vyama vingine.

3. Utafiti wa Maoni ya Umma
Mashirika kama Afrobarometer na TWAWEZA hufanya tafiti za maoni ya wananchi kuhusu vyama. Matokeo hutofautiana kulingana na mwaka, mkoa, na maswali yaliyoulizwa. Hakuna namba moja thabiti inayosema chama kimoja "kinapendwa zaidi" kitaifa wakati wote.

Muhimu kujua:
"Umpendo" wa kisiasa unapimwa kwa njia tofauti - kura, usajili wa wanachama, ushiriki wa mikutano, na maoni katika tafiti. Matokeo hutofautiana kati ya mikoa na kipindi cha wakati.

Unataka nikutafutie matokeo ya hivi karibuni ya tafiti za maoni ya umma kuhusu vyama hivi?
CCM inapendwa na kuaminika zaidi kwa wananchi na waTanzania wote kwasababu ya uthabiti wa dhamira yake njema ya maendeleo ya kisiasa, kijamii na kiuchumi kwa wananchi na taifa kwa ujumla.

huenda ikaitawala Tanzania kwa mamia ya miaka ijayo 🐒
 
Mtu anayetumia takwimu za kupikwa na INEC kwenye uchafuzi wa October 2025 kuwa ni kigezo cha kuonyesha kuwa CCM inakubalika na wengi huyo ni taahira hastahili hata kusikilizwa. Chama kinachosomba watu kwa malori na matrekta kuwapeleka kwenye mikutano yake hicho siyo chama cha siasa bali ni genge la wachumia tumbo.
FB_IMG_1750316496064.jpg
FB_IMG_1750398104281.jpg
20250618_052348.jpg
20250618_060702.jpg
FB_IMG_1750188136465.jpg
1000006187.jpg
JamiiForums1351965289.png
JamiiForums-1414302355.jpeg
IMG_20240922_035102.jpg
 
Mtu anayetumia takwimu za kupikwa na INEC kwenye uchafuzi wa October 2025 kuwa ni kigezo cha kuonyesha kuwa CCM inakubalika na wengi huyo ni taahira hastahili hata kusikilizwa. Chama kinachosomba watu kwa malori na matrekta kuwapeleka kwenye mikutano yake hicho siyo chama cha siasa bali ni genge la wachumia tumbo.View attachment 3592908View attachment 3592910View attachment 3592911View attachment 3592913View attachment 3592914View attachment 3592915View attachment 3592916View attachment 3592917View attachment 3592918
1779456895025.png
 
Kauli hiyo inahusu umaarufu wa vyama viwili vya kisiasa Tanzania: CCM na CHADEMA.
Kile kinachojulikana kwa mujibu wa taarifa rasmi na matokeo ya uchaguzi:

1. Matokeo ya Uchaguzi Mkuu
Tangu mfumo wa vyama vingi urudishwe 1992, CCM imeshinda uchaguzi wa urais na kupata wabunge wengi zaidi katika kila uchaguzi mkuu. CHADEMA ni chama cha pili kwa idadi ya wabunge na madiwani.

2. Usajili wa Wanachama
Takwimu za Msajili wa Vyama vya Siasa huonyesha CCM ikiwa na idadi kubwa ya wanachama waliosajiliwa ikilinganishwa na vyama vingine.

3. Utafiti wa Maoni ya Umma
Mashirika kama Afrobarometer na TWAWEZA hufanya tafiti za maoni ya wananchi kuhusu vyama. Matokeo hutofautiana kulingana na mwaka, mkoa, na maswali yaliyoulizwa. Hakuna namba moja thabiti inayosema chama kimoja "kinapendwa zaidi" kitaifa wakati wote.

Muhimu kujua:
"Umpendo" wa kisiasa unapimwa kwa njia tofauti - kura, usajili wa wanachama, ushiriki wa mikutano, na maoni katika tafiti. Matokeo hutofautiana kati ya mikoa na kipindi cha wakati.

Unataka nikutafutie matokeo ya hivi karibuni ya tafiti za maoni ya umma kuhusu vyama hivi?
Khuma la mamako
 
CCM inapendwa na kuaminika zaidi kwa wananchi na waTanzania wote kwasababu ya uthabiti wa dhamira yake njema ya maendeleo ya kisiasa, kijamii na kiuchumi kwa wananchi na taifa kwa ujumla.

huenda ikaitawala Tanzania kwa mamia ya miaka ijayo 🐒
You are right ata Abdul amesema hivyo
 
Rais Fake Kapatikana kwa kura Fake na kapatikana kimiujiza yani kura zilipigwa Milioni 32.7 kwa muda wa saa 6 pekee.
Zikahesabiwa ndani ya saa 72 .
maana yake kura 126 zilihesabiwa kwa sekunde 1 na kura 7569 kwa dakika moja tu.
 
Kauli hiyo inahusu umaarufu wa vyama viwili vya kisiasa Tanzania: CCM na CHADEMA.
Kile kinachojulikana kwa mujibu wa taarifa rasmi na matokeo ya uchaguzi:

1. Matokeo ya Uchaguzi Mkuu
Tangu mfumo wa vyama vingi urudishwe 1992, CCM imeshinda uchaguzi wa urais na kupata wabunge wengi zaidi katika kila uchaguzi mkuu. CHADEMA ni chama cha pili kwa idadi ya wabunge na madiwani.

2. Usajili wa Wanachama
Takwimu za Msajili wa Vyama vya Siasa huonyesha CCM ikiwa na idadi kubwa ya wanachama waliosajiliwa ikilinganishwa na vyama vingine.

3. Utafiti wa Maoni ya Umma
Mashirika kama Afrobarometer na TWAWEZA hufanya tafiti za maoni ya wananchi kuhusu vyama. Matokeo hutofautiana kulingana na mwaka, mkoa, na maswali yaliyoulizwa. Hakuna namba moja thabiti inayosema chama kimoja "kinapendwa zaidi" kitaifa wakati wote.

Muhimu kujua:
"Umpendo" wa kisiasa unapimwa kwa njia tofauti - kura, usajili wa wanachama, ushiriki wa mikutano, na maoni katika tafiti. Matokeo hutofautiana kati ya mikoa na kipindi cha wakati.

Unataka nikutafutie matokeo ya hivi karibuni ya tafiti za maoni ya umma kuhusu vyama hivi?
Mizani ya kupendwa au kutopendwa ni sanduku la kura siyo tafiti!
 
Kauli hiyo inahusu umaarufu wa vyama viwili vya kisiasa Tanzania: CCM na CHADEMA.
Kile kinachojulikana kwa mujibu wa taarifa rasmi na matokeo ya uchaguzi:

1. Matokeo ya Uchaguzi Mkuu
Tangu mfumo wa vyama vingi urudishwe 1992, CCM imeshinda uchaguzi wa urais na kupata wabunge wengi zaidi katika kila uchaguzi mkuu. CHADEMA ni chama cha pili kwa idadi ya wabunge na madiwani.

2. Usajili wa Wanachama
Takwimu za Msajili wa Vyama vya Siasa huonyesha CCM ikiwa na idadi kubwa ya wanachama waliosajiliwa ikilinganishwa na vyama vingine.

3. Utafiti wa Maoni ya Umma
Mashirika kama Afrobarometer na TWAWEZA hufanya tafiti za maoni ya wananchi kuhusu vyama. Matokeo hutofautiana kulingana na mwaka, mkoa, na maswali yaliyoulizwa. Hakuna namba moja thabiti inayosema chama kimoja "kinapendwa zaidi" kitaifa wakati wote.

Muhimu kujua:
"Umpendo" wa kisiasa unapimwa kwa njia tofauti - kura, usajili wa wanachama, ushiriki wa mikutano, na maoni katika tafiti. Matokeo hutofautiana kati ya mikoa na kipindi cha wakati.

Unataka nikutafutie matokeo ya hivi karibuni ya tafiti za maoni ya umma kuhusu vyama hivi?
Kwa sasa linganisha CCM vs CHAUMA au ulinganishe CCM vs ACT-Wazalendo kwani ndiyo vyama vilivyoshindana/vinavyoshindana mpaka pale CHADEMA watakapokubali kwamba according to them the political ground is fair and they're ready to participate fully kwenye chaguzi zote na watakapokubaliana sakata la Lissu linapaswa kuendeshwa kwa namna gani.
 
Back
Top Bottom