Kishimbe wa Kishimbe
JF-Expert Member
- Jul 18, 2013
- 7,547
- 8,242
Khuma la mamako
... umekosea, usiseme '..... la ........', sema '....... ra ..........' kama Rachel Dangwa!
HESHIMU FANI ZA 'WATU'!
š
Khuma la mamako
š¤£š¤£š¤£Ni kweli CCM inapendwa sana na Watanzania karibu wote na uthibitisho ni zile kura milioni 31 kati ya kura milioni 32, zilizo wapa CCM ushindi wa kishindo cha asilimia 98%.
P
Si tulikubaliana chadema ilishakufa kwenye kile kikao cha mwaka 2017? Au imefufuka tena?Kauli hiyo inahusu umaarufu wa vyama viwili vya kisiasa Tanzania: CCM na CHADEMA.
Kile kinachojulikana kwa mujibu wa taarifa rasmi na matokeo ya uchaguzi:
1. Matokeo ya Uchaguzi Mkuu
Tangu mfumo wa vyama vingi urudishwe 1992, CCM imeshinda uchaguzi wa urais na kupata wabunge wengi zaidi katika kila uchaguzi mkuu. CHADEMA ni chama cha pili kwa idadi ya wabunge na madiwani.
2. Usajili wa Wanachama
Takwimu za Msajili wa Vyama vya Siasa huonyesha CCM ikiwa na idadi kubwa ya wanachama waliosajiliwa ikilinganishwa na vyama vingine.
3. Utafiti wa Maoni ya Umma
Mashirika kama Afrobarometer na TWAWEZA hufanya tafiti za maoni ya wananchi kuhusu vyama. Matokeo hutofautiana kulingana na mwaka, mkoa, na maswali yaliyoulizwa. Hakuna namba moja thabiti inayosema chama kimoja "kinapendwa zaidi" kitaifa wakati wote.
Muhimu kujua:
"Umpendo" wa kisiasa unapimwa kwa njia tofauti - kura, usajili wa wanachama, ushiriki wa mikutano, na maoni katika tafiti. Matokeo hutofautiana kati ya mikoa na kipindi cha wakati.
Unataka nikutafutie matokeo ya hivi karibuni ya tafiti za maoni ya umma kuhusu vyama hivi?
Iwapo ni kweli isingefuatwa na Nzi badala yake ingefuatwa na nyuki!Kauli hiyo inahusu umaarufu wa vyama viwili vya kisiasa Tanzania: CCM na CHADEMA.
Kile kinachojulikana kwa mujibu wa taarifa rasmi na matokeo ya uchaguzi:
1. Matokeo ya Uchaguzi Mkuu
Tangu mfumo wa vyama vingi urudishwe 1992, CCM imeshinda uchaguzi wa urais na kupata wabunge wengi zaidi katika kila uchaguzi mkuu. CHADEMA ni chama cha pili kwa idadi ya wabunge na madiwani.
2. Usajili wa Wanachama
Takwimu za Msajili wa Vyama vya Siasa huonyesha CCM ikiwa na idadi kubwa ya wanachama waliosajiliwa ikilinganishwa na vyama vingine.
3. Utafiti wa Maoni ya Umma
Mashirika kama Afrobarometer na TWAWEZA hufanya tafiti za maoni ya wananchi kuhusu vyama. Matokeo hutofautiana kulingana na mwaka, mkoa, na maswali yaliyoulizwa. Hakuna namba moja thabiti inayosema chama kimoja "kinapendwa zaidi" kitaifa wakati wote.
Muhimu kujua:
"Umpendo" wa kisiasa unapimwa kwa njia tofauti - kura, usajili wa wanachama, ushiriki wa mikutano, na maoni katika tafiti. Matokeo hutofautiana kati ya mikoa na kipindi cha wakati.
Unataka nikutafutie matokeo ya hivi karibuni ya tafiti za maoni ya umma kuhusu vyama hivi?
Leta matokeo ya utafiti huru sii matokeo ya tume ya uchaguzi inayoundwa na CCMKauli hiyo inahusu umaarufu wa vyama viwili vya kisiasa Tanzania: CCM na CHADEMA.
Kile kinachojulikana kwa mujibu wa taarifa rasmi na matokeo ya uchaguzi:
1. Matokeo ya Uchaguzi Mkuu
Tangu mfumo wa vyama vingi urudishwe 1992, CCM imeshinda uchaguzi wa urais na kupata wabunge wengi zaidi katika kila uchaguzi mkuu. CHADEMA ni chama cha pili kwa idadi ya wabunge na madiwani.
2. Usajili wa Wanachama
Takwimu za Msajili wa Vyama vya Siasa huonyesha CCM ikiwa na idadi kubwa ya wanachama waliosajiliwa ikilinganishwa na vyama vingine.
3. Utafiti wa Maoni ya Umma
Mashirika kama Afrobarometer na TWAWEZA hufanya tafiti za maoni ya wananchi kuhusu vyama. Matokeo hutofautiana kulingana na mwaka, mkoa, na maswali yaliyoulizwa. Hakuna namba moja thabiti inayosema chama kimoja "kinapendwa zaidi" kitaifa wakati wote.
Muhimu kujua:
"Umpendo" wa kisiasa unapimwa kwa njia tofauti - kura, usajili wa wanachama, ushiriki wa mikutano, na maoni katika tafiti. Matokeo hutofautiana kati ya mikoa na kipindi cha wakati.
Unataka nikutafutie matokeo ya hivi karibuni ya tafiti za maoni ya umma kuhusu vyama hivi?