CBE kwatisha


M

Mkombozi

JF-Expert Member
Joined
Feb 19, 2008
Messages
628
Likes
29
Points
45
M

Mkombozi

JF-Expert Member
Joined Feb 19, 2008
628 29 45
Hivi sasa taasisi nyingi za elimu nchini na hasa vio vikuu viko katika mitihani, ila cha kushanga zaidi ni baadhi ya wanafunzi wengi wa kike pale CBE hupenda sana kutumia vimbomu na wako tayari kwa kufanya chochote kwa msimamizi ili mradi asiwasimamie sana. Ushahi ni kua baadhi ya wanafunzi wa kike wanaosmaea Diploma ya Business Admistration walikamatwa hivi majuzi na vibomu hivyo. Lakini hata vivyo wapo wengi wa aina hii amabao wako tayari kutoa chochote kile ili mradi wasisimamiwe na wasimamizi wa mitihani.

Tabia hii inashusha adhi ya chuo na wahitimu wa pale. Tunaomba mkuu wa chua aamke na achunguzi swala hili kuanzia full time na wanosoma evening. Pia baadhi ya walimu naofundisha pale hasa wa diploma wafuatiliewe kwa ukaribu kwani tabia hii imekithiri sana. Tunataka products za wanafunzi zilizo juu, sasa ikifikia mahali chuo kinakosa usimamizi wa dhati basi haina maana. Tunaosoma CBE mtakubaliana nami kua swala hilii ni za kweli.
 
Masanilo

Masanilo

JF-Expert Member
Joined
Oct 2, 2007
Messages
22,301
Likes
223
Points
160
Masanilo

Masanilo

JF-Expert Member
Joined Oct 2, 2007
22,301 223 160
Vibomu ni nini? Je hawaogopi milipuko?
 
M

Mkombozi

JF-Expert Member
Joined
Feb 19, 2008
Messages
628
Likes
29
Points
45
M

Mkombozi

JF-Expert Member
Joined Feb 19, 2008
628 29 45
vibomu kama ilivyozooeleka kwa wanafunzi ni kwamba hujiandika baadhi mapajani, vijikaratasi vyenye majibu tarajiwa na wengine kuulizanza. Utagundua kua hata wale mabindi waliozoea siku zote kuvaa nguzo za kubana vitop, suruali za kubana n.k. Kipindi cha mitihani huvaa baibui ili kuficha zana za mitihani. Hili pia linachangiwa na baadhi ya wasimamizi wabovu wa mitihani. Uchunguzi ufanyike wa kina ili wahusika wafukunzwe. Baadhi ya wanafunzi wanaopenda haki huishia kulalamikatu.
 
Pape

Pape

JF-Expert Member
Joined
Dec 11, 2008
Messages
5,513
Likes
29
Points
0
Pape

Pape

JF-Expert Member
Joined Dec 11, 2008
5,513 29 0
Lakini hata vivyo wapo wengi wa aina hii ambao wako tayari kutoa chochote kile ili mradi wasisimamiwe na wasimamizi wa mitihani.
***wapo wengi wakina nani?
***kutoa chochote nini, hela?
***wewe umesaidia vipi kukomeshwa kwa suala hilo?
 
Baba_Enock

Baba_Enock

JF-Expert Member
Joined
Aug 21, 2008
Messages
6,866
Likes
291
Points
180
Baba_Enock

Baba_Enock

JF-Expert Member
Joined Aug 21, 2008
6,866 291 180
Hivi sasa taasisi nyingi za elimu nchini na hasa vio vikuu viko katika mitihani, ila cha kushanga zaidi ni baadhi ya wanafunzi wengi wa kike pale CBE hupenda sana kutumia vimbomu na wako tayari kwa kufanya chochote kwa msimamizi ili mradi asiwasimamie sana. Ushahi ni kua baadhi ya wanafunzi wa kike wanaosmaea Diploma ya Business Admistration walikamatwa hivi majuzi na vibomu hivyo. Lakini hata vivyo wapo wengi wa aina hii amabao wako tayari kutoa chochote kile ili mradi wasisimamiwe na wasimamizi wa mitihani.
- Wewe ni mwanafunzi wa CBE au Mhitimu wa CBE?

- Umechukua hatua gani mahsusi wakati ulipoona udhaifu huu?
 
Masanilo

Masanilo

JF-Expert Member
Joined
Oct 2, 2007
Messages
22,301
Likes
223
Points
160
Masanilo

Masanilo

JF-Expert Member
Joined Oct 2, 2007
22,301 223 160
vibomu kama ilivyozooeleka kwa wanafunzi ni kwamba hujiandika baadhi mapajani, vijikaratasi vyenye majibu tarajiwa na wengine kuulizanza. Utagundua kua hata wale mabindi waliozoea siku zote kuvaa nguzo za kubana vitop, suruali za kubana n.k. Kipindi cha mitihani huvaa baibui ili kuficha zana za mitihani. Hili pia linachangiwa na baadhi ya wasimamizi wabovu wa mitihani. Uchunguzi ufanyike wa kina ili wahusika wafukunzwe. Baadhi ya wanafunzi wanaopenda haki huishia kulalamikatu.
Kama na wewe ni mwanafunzi hapo kazi ipo!
 
Mr Kiroboto

Mr Kiroboto

JF-Expert Member
Joined
May 3, 2008
Messages
321
Likes
19
Points
35
Mr Kiroboto

Mr Kiroboto

JF-Expert Member
Joined May 3, 2008
321 19 35
Kweli JF kuna vichwa.Ukitaka kuazisha mada hakikisha umejipanga vizuri siyo unaongea kama upo katika vijiwe kwa kahawa.
 
ngoshwe

ngoshwe

JF-Expert Member
Joined
Mar 31, 2009
Messages
4,107
Likes
56
Points
145
ngoshwe

ngoshwe

JF-Expert Member
Joined Mar 31, 2009
4,107 56 145
Kama unaweza kutumia mapaja yako kuandika notes za term mzima au kutoa chochote kwa msimamizi ambae anakitafuta hicho hicho chochote huoni ni jitihada binafsi na akili za ziada? Labda kama kuna tafsiri nyingine ya akili lakini sikuzote ni "kutumia kichwa/ubongo wako kutatua tatizo, na hao unaowalalamikia wanatumia ubingo kujipanga kaka, shule zimakuwa ngumu!...

Wengi wanaosoma hapo nadhani wapo tayari makazini na sijui kama shida ni kucheat kwenye mitihani tu, kuna mengi zaidi ya kufuatilia. Ebu tujulishe mfumo mzima wa ufundishaji hapo upoje, manake ukina wanafunzi wamefikia kiwango cha juu cha udanganyuifu siku ya mitihani na walimu wanatoa ushirikiano kwa huo udanganyifu ni wazi hakuna mafundisho hapo ni "usanii tu"...
 
Mkaa Mweupe

Mkaa Mweupe

JF-Expert Member
Joined
Jun 29, 2007
Messages
655
Likes
19
Points
35
Mkaa Mweupe

Mkaa Mweupe

JF-Expert Member
Joined Jun 29, 2007
655 19 35
Swala la msingi kwenye vyumba vya mitihani waweke CCTV ukiangalizia tu OUT. Mawasiliano zaidi wam-contact SASP Kova.
 
nguvumali

nguvumali

JF Bronze Member
Joined
Sep 3, 2009
Messages
4,891
Likes
184
Points
160
nguvumali

nguvumali

JF Bronze Member
Joined Sep 3, 2009
4,891 184 160
CBE,TIA HIVI ni vyuo vinjavyozalisha wanataaluma viwete kama si vimeo Tanzania..ni vyuo vinavyopokea wanafunzi waliopigwa Disco pale IFM , Arusha , UDSM katika masomo ya uhasibu, na nimeelezwa na mtu kuwa kama unafail kwenye hivyo vyuo jua wewe ni kimeo wa taaluma.
 
Mfamaji

Mfamaji

JF-Expert Member
Joined
Nov 6, 2007
Messages
6,584
Likes
643
Points
280
Mfamaji

Mfamaji

JF-Expert Member
Joined Nov 6, 2007
6,584 643 280
Kweli JF kuna vichwa.Ukitaka kuazisha mada hakikisha umejipanga vizuri siyo unaongea kama upo katika vijiwe kwa kahawa.
Ndio wasomi wetu hao.Hata kiswahili cha shida .Sijui hicho kiingereza wanaandika vipi.

Mwakumbuka vitabu vya "Someni bila shida."?
 
Saint Ivuga

Saint Ivuga

JF-Expert Member
Joined
Aug 21, 2008
Messages
44,693
Likes
30,052
Points
280
Saint Ivuga

Saint Ivuga

JF-Expert Member
Joined Aug 21, 2008
44,693 30,052 280
Mtu kaleta malalamiko nyie badala ya kujadili ili tupate solution mnaleta majungu. Nina wasiwasi na nyinyi labda mlipita hapo na mlifanya hivyo.Kimsingi hili ni jambo hatari sana kwa nchi yetu ambayo ni changa sana hata kielimu.madhara hatutayaona sasa hivi.Guys tuweni makini sana elimu nzuri na wahitimu makini wanatakiwa kwenye sekta zote
 
M

Mundu

JF-Expert Member
Joined
Sep 26, 2008
Messages
2,720
Likes
33
Points
145
M

Mundu

JF-Expert Member
Joined Sep 26, 2008
2,720 33 145
Ndio wasomi wetu hao.Hata kiswahili cha shida .Sijui hicho kiingereza wanaandika vipi.

Mwakumbuka vitabu vya "Someni bila shida."?
na pia vitabu vya 'someni kwa furaha'
 
RealTz77

RealTz77

JF-Expert Member
Joined
May 18, 2009
Messages
742
Likes
7
Points
35
RealTz77

RealTz77

JF-Expert Member
Joined May 18, 2009
742 7 35
vipi CBE ilishawaj=hi kuonekana ni chuo kizuri kwani? mbado! pale ni kuuza sura na kugawiana urod..kwa sana. pamekaaa kaa km vile eneo la kufanya show za mavazi,taarabu vilemh! mi chijui
 
M

Mundu

JF-Expert Member
Joined
Sep 26, 2008
Messages
2,720
Likes
33
Points
145
M

Mundu

JF-Expert Member
Joined Sep 26, 2008
2,720 33 145
...Hivi kuna chuo ambacho wanafunzi hawaibii mitihani kwa namna moja ama nyingine? Kuibia mitihani, na kuleta udanganyifu ni hulka ya mtu. Chuo kama chuo hakihusiki na hakiwezi kushiriki na upuuzi huo, vinginevyo kama kuna ushindani kati ya vyuo, kitu ambacho mimi sikioni; especially kwenye hivi vyuo vya Serikali.
 
Mr Kiroboto

Mr Kiroboto

JF-Expert Member
Joined
May 3, 2008
Messages
321
Likes
19
Points
35
Mr Kiroboto

Mr Kiroboto

JF-Expert Member
Joined May 3, 2008
321 19 35
Ndio wasomi wetu hao.Hata kiswahili cha shida .Sijui hicho kiingereza wanaandika vipi.

Mwakumbuka vitabu vya "Someni bila shida."?
Hizo ni errors za kawaida tu.
 
Pretty

Pretty

JF-Expert Member
Joined
Mar 19, 2009
Messages
2,581
Likes
50
Points
145
Pretty

Pretty

JF-Expert Member
Joined Mar 19, 2009
2,581 50 145
.......Hili tatizo halipo CBE tu kwa hapa bongo, kama ni vibomu huu uozo upo vyuo vingi tu vya Tanzania na UDSM ikiwa ndani yake.
 
Saint Ivuga

Saint Ivuga

JF-Expert Member
Joined
Aug 21, 2008
Messages
44,693
Likes
30,052
Points
280
Saint Ivuga

Saint Ivuga

JF-Expert Member
Joined Aug 21, 2008
44,693 30,052 280
.......Hili tatizo halipo CBE tu kwa hapa bongo, kama ni vibomu huu uozo upo vyuo vingi tu vya Tanzania na UDSM ikiwa ndani yake.
even mtoni
 

Forum statistics

Threads 1,215,644
Members 463,325
Posts 28,555,451