Bwana mwenza anang'ang'ania mwanangu

Bwana mwenza anang'ang'ania mwanangu

Kiranja Mkuu

JF-Expert Member
Joined
Feb 18, 2010
Posts
4,534
Reaction score
5,342
Nilikuwa nikiishi na mwanamke kwa kipindi cha miaka miwili. Nilibahatika kupata naye mtoto. Tulikuwa hatujafunga ndoa.

Mtoto alipofikisha miaka miwili nilipata skolaship ya kwenda kusoma ughaibuni.

Masomo yalinigharimu muda wa miaka minne, niliporudi nyumbani nikakuta mwenzangu kisha olewa. Na huko alikoolewa ameenda na mwanangu.
Nimefanya kila jitihada za kumchukua imeshindikana, mume mwenza anadai mtoto ni wa kwake.
Naombeni msaada wa mawazo yenu waungwana
 
ah mwana wewe huna uhakika kuwa huyo ni mtoto wako mpaka ukapime dna...maana hawa wanawake bana full kubambikizia wanaume watoto.
mie naona bora ukapime dna mwana
 
mtoto yeyote ambaye umri wake ni chini ya miaka saba is presumed kuwa anatakiwa kuishi na mama yake, labda kama yapo mazingira yanayohatarisha ustawi wa mtoto kwa hasa kile wanachoita kwa ujumla "best interest of the child". mfano wake ni pale kama, unaona akiishi na mama yake kwa huyo mume mwenza haki zake kadhaa zilizoko kwenye sheria namba 21 ya 2009 zitaathirika. labda atakosa haki ya elimu, labda pale kuna cruelty/mateso kwa mtoto, na mambo mengi ambayo kama yakionekana utatakiwa kufanya application mahakamani kuomba mtoto aondolewe pale ili akae na wewe, la sivyo kama anaishi vizuri tu utatakiwa kuendelea kutoa matunzo palepale hadi atakapofika miaka saba. hata akifika miaka hiyo saba, bado hata yeye mawazo yake/opinion yake itahitajika pamoja na kwamba sio binding kwa sheria kwa kupima best interest of him/her. akifika miaka saba sasa, ndio utafanya application court ili mahakama iamuru kwamba mtoto akae kwako.

akianza kukaa kwako, mtu yeyote hata mama yake akija kumuiba au kumtorosha, basi atapata adhabu kulingana na ilivyo kwenye sheria namba 21 ya 2009 na penal code.

USHAURI; jitahiti kukaa karibu na mtoto, yaani mtembelee mara kwa mara ukimpelekea zawadi nzuri nk ili uteke moyo wake. mtoto hata kama hakai na wewe kisheria unayo haki ya kumtembelea hata yeye mtoto kukutembelea. ukishateka moyo wake, atakuwa anakupenda hivyo akifika miaka saba hatakataa kuishi na wewe. kuna watoto wengine akili zao huwa zinakaa kwa mama hadi anakuwa mtata ile mbaya, hivyo akifika miaka saba ukamwambia aishi na wewe na hakupendi inamuathiri hadi masomo anaanza kutoroka shule, anaanza kukimbilia mtaani etc hivyo mama akiona hivyo anaenda mahakamani kutoa hiyo kama sababu kuwa mtoto kwa maslahi yake bora anatakiwa kuishi naye...ukifanya mchezo mamake na mume mwenza anaweza kumlisha maneno mabaya akakuchukia,.....jitahidi kama nilivyokwambia....hii ni kwasababu opinion ya mtoto hata kama haisupersede sheria inafikiriwa pale inapotakiwa kuamriwa wapi mtoto akaishi. you need to win her/his heart, unless kama mtoto huyo kweli si wa kwako ni wa jamaa yako, labda wewe ulifikiri wa kwako kumbe jamaa likuwa anakuibia wakati wewe ulipokuwa unaishi na huyo mwanamke, ulivyoenda ulaya wakaamua wamalizie kabisa...nendeni mkapime DNA. anayemjua mtoto ni wa nani ni mama sio wewe.
 
hamjamuelewa Kiranja Mkuu; mwanamke wake kaolewa na hubby mpya anataka kumlea mtoto wa KM kama mwanae. in other words KM asepe na kumsahau mwanae aendelee na maisha yake. Kiranja Mkuu it seems like a clear cut case to me since mwanao ni wako biologically unaweza kumchukua ukienda mahakamani na kupresent your case. hakikisha una resources za kumtunza ili kum-convince judges
 
Last edited by a moderator:
Kuna uwezekano mkubwa kwamba wakati unaishi na huyo mwanamke alikuwa na uhusiano na huyo mwanaume aliyemuoa. Na huyo mwanamke akiwaeleza nyie wanaume kila mmoja kwa wakati wake kuwa ndiye anahusika na hiyo mimba.

Si kawaida kwa mwanaume kuoa mke mwenye mtoto na kung'ang'ania mtoto ni wake. Lazima atakuwa na uhakika kuwa mtoto ni wake na amethibitishiwa hivyo na mama ake mtoto.

Kuna vitu viwili unaweza kufanya. Kwanza ni kuachana na huyo mtoto na pili ni kupeleka hiki swala kwenye vyombo vya sheria ili hatimaye mpimwe dna na uamuzi utolewe based on the result. Kumbuka kuishi naye miaka miwili siyo kigezo cha kuwa mtoto huyo ni wako. Hivyo ni kazima ujiweke tayari kwa lolote. Ningekua mimi ningeendzlea na maisha yangu , kuoa na kutengeneza familia yangu.
 
Ila wanaume siku hizi mabalaa ya ndoa yamewageukia! Hadi huruma! Sipati picha nabambikwa mtoto afu nanyang'anywa baadae uwiii!
 
pole,hayo ndio majeraha ya mapenzi,tafuta mwingine japo hatafanana na yule wa kwanza
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom