Bunge lilimtuma Kikwete Addis Ababa kujiondoa ICC?

Bunge lilimtuma Kikwete Addis Ababa kujiondoa ICC?

SDP_TZ_Mpya

Senior Member
Joined
Jun 21, 2013
Posts
166
Reaction score
77
Sijui katiba inampa Rais nguvu kiasi gani kulizidi nguvu Bunge la Ana Makinda!!!

Lakini kitendo cha Rais Kikwete kutumia fedha za maskini wa nchi hii ambao watoto wao hukalia magogo mashuleni na kufa kwa kukosa kinga na dawa kwenda AU kufanya maamuzi ya kujilinda yeye binafsi kimenishangaza. Na watanzania tumelikalia kimya as if ni sawa.

Angalau Kenya walijadili bungeni na angalau kulikuwa na ushiriki wa wananchi kupitia wawakilishi wao.

Kwa hapa Tanzania, Rais aliamka asubuhi na kupanda ndege yetu ya gharama aina ya Gulfstream akiwa na wasaidizi lukuki kwenda Ethiopia kuamua ICC isimguse kwa lolote baya alilo au atakalotufanyia hadi 2015 endapo ataamua kutoka madarakani.

Pia, uamuzi wake wa kumlinda Uhuru na Ruto ilhali wakati wanagombea tayari kesi zao zilikuwa zimeshafunguliwa The Hague, kule The Netherlands haukuwashirikisha watanzania. Wengi tungepinga kwani muungano wa Jubilee (Kikuyu na Kalenjini) uliundwa ili kui-circumvent ICC. Mbona Kikwete na wenzake hawakutumia busara ya sasa kuwashauri wasigombee hadi kesi zao kule ICC ziishe!

Kwa maamuzi yao kule Addis Ababa, kweli akina Mu-7 watatoka madarakani?

Katiba ya sasa itenganishe mambo binafsi ya Rais na ya nchi. Kwani kushtakiwa ICC ni jambo binafsi la mtu husika kwa aliyowatendea watu wake. Kamwe sio suala la nchi. Hivyo,kutumia raslimali zetu ndogo kutapanya kwa ajili ya kujilinda binafsi dhidi ya hujuma zake kwetu sisi wananchi wake tena bila idhini ya Bunge ikomeshwe.

Tena, kibaya zaidi ni uamuzi wa Kikwete kuungana na wenzake ku-suspend or amend Roma Convention ambao uliridhiwa na Bunge letu bila idhini yake ni kufifisha nguvu za Bunge na kutangaza mgogoro nalo.

Makinda na Ndugai mpooo!!!?
 
Unajua mwanzilishi wa hili suala? unajua uhusiano uliopo kati ya mwanzilishi wa kujitoa ICC na Kikwete? Unajua baadhi ya mashahidi wa kesi ya akina Ruto wamekaa nchini kisiri mda gani kabla ya kuondoka? Unajua yaliyotokea baada ya akina Ruto kumuomba Kikwete awakutanishe na mashahidi wa kesi inayowakabili.
 
mijitu mingine bana...kila baya mnasingizia Tz....mtachina safari hii
Unajua mwanzilishi wa hili suala? unajua uhusiano uliopo kati ya mwanzilishi wa kujitoa ICC na Kikwete? Unajua baadhi ya mashahidi wa kesi ya akina Ruto wamekaa nchini kisiri mda gani kabla ya kuondoka? Unajua yaliyotokea baada ya akina Ruto kumuomba Kikwete awakutanishe na mashahidi wa kesi inayowakabili.
 
Huyu ni mdau mmoja akitoa maoni yeke juu ya hii 'janja ya nyani' ya viongozi wa Afrika.
You should definitely read this letter by Jack Sabiiti to President Museveni, where he addresses the President's recent and curious obsession with the ICC. Part of which reads:

"You very well know, Mr President, that AU today is nothing but a Union of thieves, murderers and dictators, ravaging their respective countries of birth with reckless abandon. They are corrupt, only pre-occupied with opulence and monopolising political power to aggrandize themselves and their respective inner circles."

"True, the ICC like any institution of record is not perfect. However, even a clock that is out of order is right twice a day. For all intents and purposes, the reputation of the ICC is arguably much better than that of virtually all African countries put together."
 
kama Rome Statute ilivyokuwa jadiliwa na bunge letu kipindi kile cha mkapa na kukubaliwa tz ijiunge na mahakama hiyo, vivo hivyo na kujitoa inatakiwa ifauate procedure ile ile. siyo jk kukurupuka na kwenda au kutangaza tu kujitoa. naunga mkono kenyata aende ze hague akaface mashtaka sbb alivyokuwa anagombea aliahidi kushirikiana na mahakama. sasa mbona ananyuti? atimize ahadi yake.

kama hataki ataishia mipaka ya africa plus vikwazo vya uchumi juu. sheria ni msumeno.
 
Unajua mwanzilishi wa hili suala? unajua uhusiano uliopo kati ya mwanzilishi wa kujitoa ICC na Kikwete? Unajua baadhi ya mashahidi wa kesi ya akina Ruto wamekaa nchini kisiri mda gani kabla ya kuondoka? Unajua yaliyotokea baada ya akina Ruto kumuomba Kikwete awakutanishe na mashahidi wa kesi inayowakabili.

Monsieur Morinyo, una hoja za msingi sana ambaxo ni eye opening. Funguka mkuu.
 
Last edited by a moderator:
heshima ya icc iko juu kuliko heshima ya viongoz wote wa AU put together!!
 
Unajua mwanzilishi wa hili suala? unajua uhusiano uliopo kati ya mwanzilishi wa kujitoa ICC na Kikwete? Unajua baadhi ya mashahidi wa kesi ya akina Ruto wamekaa nchini kisiri mda gani kabla ya kuondoka? Unajua yaliyotokea baada ya akina Ruto kumuomba Kikwete awakutanishe na mashahidi wa kesi inayowakabili.

Tujulishe mkuu.
 
binafsi hizi huziona kama porojo tu na pengine kujifariji kwenye majukwaa.
 
kama Rome Statute ilivyokuwa jadiliwa na bunge letu kipindi kile cha mkapa na kukubaliwa tz ijiunge na mahakama hiyo, vivo hivyo na kujitoa inatakiwa ifauate procedure ile ile. siyo jk kukurupuka na kwenda au kutangaza tu kujitoa. naunga mkono kenyata aende ze hague akaface mashtaka sbb alivyokuwa anagombea aliahidi kushirikiana na mahakama. sasa mbona ananyuti? atimize ahadi yake.

kama hataki ataishia mipaka ya africa plus vikwazo vya uchumi juu. sheria ni msumeno.

Wako wapi akina Tundu Lisu km Werema na Chikawe wameliachia hili?
 
Sijui katiba inampa Rais nguvu kiasi gani kulizidi nguvu Bunge la Ana Makinda!!!

Lakini kitendo cha Rais Kikwete kutumia fedha za maskini wa nchi hii ambao watoto wao hukalia magogo mashuleni na kufa kwa kukosa kinga na dawa kwenda AU kufanya maamuzi ya kujilinda yeye binafsi kimenishangaza. Na watanzania tumelikalia kimya as if ni sawa.

Angalau Kenya walijadili bungeni na angalau kulikuwa na ushiriki wa wananchi kupitia wawakilishi wao.

Kwa hapa Tanzania, Rais aliamka asubuhi na kupanda ndege yetu ya gharama aina ya Gulfstream akiwa na wasaidizi lukuki kwenda Ethiopia kuamua ICC isimguse kwa lolote baya alilo au atakalotufanyia hadi 2015 endapo ataamua kutoka madarakani.

Pia, uamuzi wake wa kumlinda Uhuru na Ruto ilhali wakati wanagombea tayari kesi zao zilikuwa zimeshafunguliwa The Hague, kule The Netherlands haukuwashirikisha watanzania. Wengi tungepinga kwani muungano wa Jubilee (Kikuyu na Kalenjini) uliundwa ili kui-circumvent ICC. Mbona Kikwete na wenzake hawakutumia busara ya sasa kuwashauri wasigombee hadi kesi zao kule ICC ziishe!

Kwa maamuzi yao kule Addis Ababa, kweli akina Mu-7 watatoka madarakani?

Katiba ya sasa itenganishe mambo binafsi ya Rais na ya nchi. Kwani kushtakiwa ICC ni jambo binafsi la mtu husika kwa aliyowatendea watu wake. Kamwe sio suala la nchi. Hivyo,kutumia raslimali zetu ndogo kutapanya kwa ajili ya kujilinda binafsi dhidi ya hujuma zake kwetu sisi wananchi wake tena bila idhini ya Bunge ikomeshwe.

Tena, kibaya zaidi ni uamuzi wa Kikwete kuungana na wenzake ku-suspend or amend Roma Convention ambao uliridhiwa na Bunge letu bila idhini yake ni kufifisha nguvu za Bunge na kutangaza mgogoro nalo.

Makinda na Ndugai mpooo!!!?

Hapo sasa ni BUNGE lisilojua CHOCHOTE haliwezi kupata kila kitu; Kwanza kabla ya KUJIONDOA ni lazima basi waondoe WANAJESHI WAO WOOTE waliowapeleka UN kama watunza AMANI sababu hao wanatakiwa kulindwa na SHERIA za ICC kama wakishitakiwa kwa KUBAKA; kuua RAIA bila sababu...

Hivyo Basi SERIKALI ya CCM itakosa hizo DOLLA za bure inazozikusanya na kuzifaidi kwa safari nje ya nchi kila Mwezi; Lakini ni Nani huyo anayetoa USHAURI kwa HII SERIKALI?? DIPLOMATICALLY???

Msiniambie ni JOHN SAMWEL MALECELA?
 
kikwete hongera hawa wanaopinga hawana nia nzuri na Ridhiwani kipenzi chetu maana najua mwisho wa yote utakata majina na kumuweka yeye knye uris na hata tukiuana potelea mbali,ICC ilikuwa kikwazo kwa hili hongera baba mtu maana usipomuachia kiti watamshataki kwa ufisadi mkuu
 
Pia anaogopa kujibu mashtaka ya mauaji ya mwangosi ambayo ameyafurahia kwa kumpandisha cheo aliyeyasimamia
 
OP-ED CONTRIBUTOR
Those
Hazardous Flying Birds
We’re killing birds to keep planes
safe, but it’s not really working.
 
Back
Top Bottom