Bongo Movie kuna vipaji ila vikwazo hivi hapa

Bongo Movie kuna vipaji ila vikwazo hivi hapa

Joined
Mar 26, 2018
Posts
76
Reaction score
38
Habari wana JF leo nimeona nitoe ya moyoni mwangu kuhusu Bongo Movie. Kumekua na matusi mengi na malalamiko mengi sana kuwa Bongo Movie hamna kitu na watu hawapendi kutazama Bongo movie. Mm nachopenda kusema hapa ni kwamba vipaji vipo na watu wana uwezo japo kweli wapo wazinguaji lakin wazuri wapo kama kina hemed, gabo, mlela, hisan muya, bad boy. wema, wolper, jenifer kyaka, na wengineo wengi sana. Na pia kwa. upande wa uandishi wa stories of coz wapo waandishi wazuri tuu hapa bongo.

Sasa Twende kwenye vikwazo vikubwa vya tasnia hii ambavyo vinafanya watu wengi waone kama Bongo movie wazinguaji, kwa muono wangu mimi, kitu kikubwa sana ni budget na kitu cha pili ambacho pia kinaweza kuwa ndani ya budget ni Utaalam katika Movie production hapa tunazungumzia utaalam wa best softwares katika video editing, grapgics desigingna production kiujumla

Suala la Bajeti au Pesa, hapa kiukweli ni tatizo kubwa sana hili, katika uandaaji wa movie zetu za kibongo kiukweli kuna ufinyu wa pesa mkubwa. hii ndio hupelekea igizo kupunguza baadhi ya mambo ambayo mwandishi aa stori ameweka ili waendane na bajeti iliyopo na pia hata mazingira (setting) kuibadilisha yaani kutokuendana na mwandishi wa stori kwa sababu ya bajet finyu. Mbali na setting pia kuna ishu kama za mavazi, kutokana na ufinyu wa bajet unakuta kila mtu anavaa nguo zake tuu ambazo zingine haziendani na scene aliyocheza, Mfano kuna movie moja nimeiangalia unakuta mtu amecheza nafas ya Ugaidi, lakin for sure muonekano wake hauridhishi kwa sabab amavaa katisheti fulani yani kiujumla haileti uhalisia kabisa hiyo ni kwamba muandaaju hana bajet nzuri kiasi kwamba anashindwa kudesidn clothing style ya characters wake. Kwa hiyo katika bajeti ni tatzo kubwa sana hasa kwa movie ambazo zipo katika maudhui ya mambo ya watu wenye fedha na maisha mazuri au watu wenye nafas kubwa serikalin. Angalau zile za kuonyesha utamaduni wetu japo nazo bado kuna tatzizo hili la bajeti.

Tatizo la wataalamu, kiukweli nimewahi kutazama uandaaji wa movie ya Avatar, hiyo movie ukiangaalia wanavoindaa na ukiangalia ilipokamilika huwez amini kabisa utakuta kuna mchango mkubwa sana wa teknolojia hasa ya kubadilisha muonekano wa wale characters na matukio. Hapa kwetu bado hatuna wataalamu wengi wenye kujua kwa weledi hayo mambo japo wapo wanaofanya lakin hawawez kufika huko, na labda kitu kingine tunaweza kurudi kwenye bajet tena maana kuna vifaa ambavyo pia inatakiwa hawa wataalamu wetu wa upande wa cameras na editing za video na graphics designing hawana, kwahiyo ndomaana movie zetu zitazido kufunikwa na movoe za kutoka nje kama za kikorea. laiti kama bajeti ingekuepo ni rahisi kutafuta wajuzi wa haya mambo na kuwaajiri katika kampuni zetu za film production na kuweka vifaa vyote

Maoni yangu, kwa vikwazo hivo nadhani kitu kikubwa ambachi unatakiwa kifanyike ni kwamba watu wenye pesa za kutosha kabisa wakiinvest katika movie na wakaamua kufanya mambo makubwa kiukwel tunaweza kufika mbali sana katika tasnia hii na pia ifanyike scholarship za watu kwenda nje kwenda kusomea uaandaaji wa movie tuu naamini hawa wataalam wakirud na wakakuta kuna investment nzurii katika movies basi kutakua na changes kubwa sana. Bongo movie kuna vipaji ila for sure kuna watu wanaharibu mambo kwani hawawezi kuigiza na wanajifanya waigizaji hawa ndo ambao wanafanya bongo movie ionekane sio kitu.
 
Kwa namna fulani naweza kuungana na wewe kwamba tatizo ni bajeti kwa sababu bajeti ndio msingi wa kila kitu lakini hakuna guarantee kwamba bajeti mzuri/kubwa siku zote itatoa filamu mzuri!

Ni kutokana na ukweli huo ndio maana hata Hollywood; unaweza kukuta filamu imegharimu millions of dollars, imetumika teknology ya juu, aidha ina A-List Actors but still ukiangalia filamu husika unaweza kulala... INABOA!

Why?! Kwa sababu story ni mbovu!! Story kwanza mengine yanafuata! Ni kutokana na umuhimu wa story ndio maana waigizaji wakubwa na wanaojielewa kama wa Hollywood ukim-approach for a new project; kabla hajakukubalia aione script!

I doubt kama kweli Bongo tuna waandishi wazuri wa script... I doubt!!

Uliza waandishi wengi lini wameanza kuandika story... wengi watakuambia baada ya kuingia kwenye tasnia ya filamu!

Yaani mtu amesoma Std I to Std VII; hakuwahi kuandika story!

Amesoma from Form I to Form IV; hakuwahi kuandika story!

Akatoka Form V to VI; hakuwahi kuandika story!

And possibly akasoma chuo First to Third/Fourth Year... kote huko hakuwahi kuandika story!!

Lakini akitoka hapo ndo anaanza kuandika story hususani baada ya kuingia kwenye tasnia ya filamu!

Hiyo maana yake ni nini?

Uwezekano wa kwanza kabisa ni kwamba huyo mtu hana talent ya uandishi!

Talent inaonekana mapema sana! Talent huwa inanyegesha na kumfanya mwenye nayo atafute njia za kuitoa nyege yake!

Moja ya nyege za talents ambazo ni rahisi kabisa kuzitoa ni uandishi! Ni rahisi cuz' all you need ni kuwa na daftari na peni! So long as umeenda shule lazima ulikuwa na access to daftari na kalamu!

Sasa kama kote huko hukuwahi kuonesha nyege zako za uandishi na unaanza kuzionesha baada ya kuingia Bongo Movie... I doubt ikiwa una kipaji cha uandishi!

Kwa Tanzania, kipaji ni muhimu kwa sababu hatuna screen/script writing classes! Na hata zilizopo ambazo ni informal, nyingi zinafundishwa na watu wasio na taaluma! Ni rahisi kumfundisha mtu kuigiza kuliko kumfundisha kuandika kwa sababu story (fiction) writing ina-involve inner feelings!

Nimesema huyo aliyefika hadi Form VI hakuwahi kuandika basi possibly HANA KIPAJI... of course sometimes inawezekana kipaji anacho hata kama hakuwahi kuandika!

If so; hata kama kipaji anacho basi inawezekana hana PASSION ya kuandika!

Usipokuwa na passion ya kuandika na unaanza kuandika kwa sababu tu unalazimika kuandika basi kuna uwezekano utaishia kuandika story ya hovyo! Story yenye mvuto mbovu wa matukio! Story yenye ukame wa visa... I mean utaishia kuandika flat story! Story ambayo ni sawasawa na barabara ya lami iliyonyooka na kukuwezesha kuona maili 100 mbele!

Hiyo ni kwa sababu unafanya kitu ambacho hauna passion nacho! Uandishi unahitaji ubunifu! Kazi ya ubunifu inahitaji passion... nothing less, nothing more!

Again, nakubaliana na wewe tatizo pia ni bajeti kwa sababu huenda pangekuwa na bajeti mzuri; waandishi wazuri wangeweza kujitokeza!

Kwa mfano, there's no way unaweza kunishawishi (sisemi mimi ndie Mwandishi Mzuri) kukuandikia story kwa Sh. 500K!

Hata kwa 1M bado hujanishawishi kwa sababu I know kuandika story mzuri kunahitaji time commitment! Bongo Movie wanaweza kukupa project ya uandishi wa script halafu wanataka iwe tayari in 2 weeks!

HUWEZI kuandika script kwa wiki 2! Hata mwezi mmoja utatoa script ambayo ipo below standard! Script ambayo hujafanya rewriting and rewriting and rewriting! Kiufundi ni First Draft!!

Mwezi mmoja utaishia kuandika script isiyo na coordination ya matukio! Script iliyojaa dialogues na scenes zisizo na msaada wowote kwenye kuifanya story isonge mbele!!

So, pangekuwa na bajeti ya kutosha; huenda wangepatikan waandishi walio tayari kutumia 3 months just for one story!!

Ukweli ni kwamba, Bongo Movie wanapenda sana kufanya utani na story na ndio maana hawaoni taabu kusema story iwe tayari in 2 weeks or 1 month!

Anyway... inawezekana kuna Genius Writers outta there wenye uwezo wa kutengeneza good story in 1 month or less but for average writers like me; lazima utupe at least 2 months (Kibongobongo)!!

Ukishakuwa na story mzuri mengine yote yatakuwa ni ya kuitendea haki story lakini ukishakuwa na story mbaya; filamu itakuwa mbaya tu hata kama uratumia A-List Actors from Hollywood!!

Apply ma-visual effect kwa viwango vya juu kabisa but at the end of the day, filamu yako itakuwa rated A++ Technically but still inaboa kuitazama!
 
Kwa namna fulani naweza kuungana na wewe kwamba tatizo ni bajeti kwa sababu bajeti ndio msingi wa kila kitu lakini hakuna guarantee kwamba bajeti mzuri/kubwa siku zote itatoa filamu mzuri!

Ni kutokana na ukweli huo ndio maana hata Hollywood; unaweza kukuta filamu imegharimu millions of dollars, imetumika teknology ya juu, aidha ina A-List Actors but still ukiangalia filamu husika unaweza kulala... INABOA!

Why?! Kwa sababu story ni mbovu!! Story kwanza mengine yanafuata! Ni kutokana na umuhimu wa story ndio maana waigizaji wakubwa na wanaojielewa kama wa Hollywood ukim-approach for a new project; kabla hajakukubalia aione script!

I doubt kama kweli Bongo tuna waandishi wazuri wa script... I doubt!!

Uliza waandishi wengi lini wameanza kuandika story... wengi watakuambia baada ya kuingia kwenye tasnia ya filamu!

Yaani mtu amesoma Std I to Std VII; hakuwahi kuandika story!

Amesoma from Form I to Form IV; hakuwahi kuandika story!

Akatoka Form V to VI; hakuwahi kuandika story!

And possibly akasoma chuo First to Third/Fourth Year... kote huko hakuwahi kuandika story!!

Lakini akitoka hapo ndo anaanza kuandika story hususani baada ya kuingia kwenye tasnia ya filamu!

Hiyo maana yake ni nini?

Uwezekano wa kwanza kabisa ni kwamba huyo mtu hana talent ya uandishi!

Talent inaonekana mapema sana! Talent huwa inanyegesha na kumfanya mwenye nayo atafute njia za kuitoa nyege yake!

Moja ya nyege za talents ambazo ni rahisi kabisa kuzitoa ni uandishi! Ni rahisi cuz' all you need ni kuwa na daftari na peni! So long as umeenda shule lazima ulikuwa na access to daftari na kalamu!

Sasa kama kote huko hukuwahi kuonesha nyege zako za uandishi na unaanza kuzionesha baada ya kuingia Bongo Movie... I doubt ikiwa una kipaji cha uandishi!

Kwa Tanzania, kipaji ni muhimu kwa sababu hatuna screen/script writing classes! Na hata zilizopo ambazo ni informal, nyingi zinafundishwa na watu wasio na taaluma! Ni rahisi kumfundisha mtu kuigiza kuliko kumfundisha kuandika kwa sababu story (fiction) writing ina-involve inner feelings!

Nimesema huyo aliyefika hadi Form VI hakuwahi kuandika basi possibly HANA KIPAJI... of course sometimes inawezekana kipaji anacho hata kama hakuwahi kuandika!

If so; hata kama kipaji anacho basi inawezekana hana PASSION ya kuandika!

Usipokuwa na passion ya kuandika na unaanza kuandika kwa sababu tu unalazimika kuandika basi kuna uwezekano utaishia kuandika story ya hovyo! Story yenye mvuto mbovu wa matukio! Story yenye ukame wa visa... I mean utaishia kuandika flat story! Story ambayo ni sawasawa na barabara ya lami iliyonyooka na kukuwezesha kuona maili 100 mbele!

Hiyo ni kwa sababu unafanya kitu ambacho hauna passion nacho! Uandishi unahitaji ubunifu! Kazi ya ubunifu inahitaji passion... nothing less, nothing more!

Again, nakubaliana na wewe tatizo pia ni bajeti kwa sababu huenda pangekuwa na bajeti mzuri; waandishi wazuri wangeweza kujitokeza!

Kwa mfano, there's no way unaweza kunishawishi (sisemi mimi ndie Mwandishi Mzuri) kukuandikia story kwa Sh. 500K!

Hata kwa 1M bado hujanishawishi kwa sababu I know kuandika story mzuri kunahitaji time commitment! Bongo Movie wanaweza kukupa project ya uandishi wa script halafu wanataka iwe tayari in 2 weeks!

HUWEZI kuandika script kwa wiki 2! Hata mwezi mmoja utatoa script ambayo ipo below standard! Script ambayo hujafanya rewriting and rewriting and rewriting! Kiufundi ni First Draft!!

Mwezi mmoja utaishia kuandika script isiyo na coordination ya matukio! Script iliyojaa dialogues na scenes zisizo na msaada wowote kwenye kuifanya story isonge mbele!!

So, pangekuwa na bajeti ya kutosha; huenda wangepatikan waandishi walio tayari kutumia 3 months just for one story!!

Ukweli ni kwamba, Bongo Movie wanapenda sana kufanya utani na story na ndio maana hawaoni taabu kusema story iwe tayari in 2 weeks or 1 month!

Anyway... inawezekana kuna Genius Writers outta there wenye uwezo wa kutengeneza good story in 1 month or less but for average writers like me; lazima utupe at least 2 months (Kibongobongo)!!

Ukishakuwa na story mzuri mengine yote yatakuwa ni ya kuitendea haki story lakini ukishakuwa na story mbaya; filamu itakuwa mbaya tu hata kama uratumia A-List Actors from Hollywood!!

Apply ma-visual effect kwa viwango vya juu kabisa but at the end of the day, filamu yako itakuwa rated A++ Technically but still inaboa kuitazama!
Mawazo yako yamegusa pande zote broo nimekuelewa sana
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom