Bomoabomoa Mwanza: Rais Magufuli omba radhi kama....

Bomoabomoa Mwanza: Rais Magufuli omba radhi kama....

Nyani Ngabu

Platinum Member
Joined
May 15, 2006
Posts
98,191
Reaction score
144,025
Kauli uliyoitoa mapema leo huko Mwanza ya kwamba watu wa huko 'wasibomoleshwe' nyumba zao kwa sababu wao ndo walokupa urais si nzuri hata kidogo.

Ni kauli ya kibaguzi kabisa na ambayo inapaswa kupingwa na mtu yeyote yule mwenye akili timamu.

Wewe unatoa kauli kama hiyo huko Mwanza huku kukiwa na mamia kama siyo maelfu ya watu wa sehemu zingine ambao tayari wameshavunjiwa nyumba zao na majengo yao, unadhani utaelewekaji? Unadhani hakuna kati ya hao ambao wameshavunjiwa nyumba zao waliokupigia kura?

Tayari baadhi ya watu wanadhani wewe ni mkabila na mkanda na leo ndo umezidi kuthibitisha kuwa wako sahihi.

Sasa mimi sijui kilichopo moyoni mwako maana sina uwezo wa kuingia na kushuhudia mwenyewe kwa macho yangu kilichomo humo.

Lakini kwa maneno uliyoyazungumza huko Mwanza, na kwa kuangalia mambo ambayo tayari yameshafanyika [ya watu kuvunjiwa nyumba zao sehemu zinginezo nchini], mtu akikuita wewe ni mkabila na mkanda na mwenye upendeleo wa waziwazi atokuwa hajakosea wala kukusingizia.

Sasa basi, wahenga walisema ulimi hauna mfupa. Labda ulikosea tu kwa ulimi kuteleza lakini hukuwa unamaanisha kama ilivyopokelewa na watu. Hivyo, kama ulikosea tu na hukumaanisha ulichokisema basi jishushe na omba radhi.

Tena omba radhi kwa maneno yako mwenyewe na siyo ya mtu mwingine. Ongea kutoka kwenye kilindi cha moyo wako. Nje ya hapo huenda kusiwepo na mtu atakayeamini udhati wa hiyo radhi yako na utaenda kwenye vitabu vya historia kama rais mbovu kupita wote katika historia ya Tanzania.
 
Mkuu Nyani Ngabu

Umeisikia hotuba yake yote?

Nina wasiwasi hukuisikia hotuba yake yote.

Halafu ukabila unatoka wapi wakati maeneo yaliyosema hayana watu wengi wa kabila la Rais Magufuli.

Ni kweli kuna kauli zingine ambazo Rais anapaswa azichunge sana hasa kwa sababu maadui zake wanataka kutumia ukabila na ukanda katika kufikia malengo yao ya kisiasa.
 
kuongea kwa kupangilia mambo ukiwa katika halaiki ya watu ni kipaji ambacho si kila mtu anacho kama Mkulu anajitambua hana ni bora aaichie mambo mengine mawaziri wake wawe wanafanya.Angalau awe anaonekana mara Moja au mbili tu kwa mwezi maana kila akiongea anatumia lugha tata zinazo bagua mbaya zaidi anafanya adhaulike zaidi.
 
Leo bwana Yule amewaagiza mawaziri wake kabla ya kuwabomolesha wakazi wa Mwanza kwanza wapitie upya ramani Na wawe Na human face. Je, hii sio double standards?

Kwanini human face haikuwa kwa wanaKimara ambao Pia nao wamekuwa pale kwa muda mrefu? Je, kapataje taarifa za boboaboboa ya Mwanza asiijue ya Kimara kilometa 4 kutoka Ikulu? Au dawa ya Mh Nyarandu imemkolea?

It hurts
 
Kwani waliovunjiwa nyumba zao kwingineko hakuna waliompa huo urais?

Huo mdomo wake ndo utakuwa anguko lake....
I agree. Mdomo utamponza. Na mimi nadhani ni kwasababu amejikuta yuko very powerful all over a sudden! kashindwa kuact accordingly. With all the power he has, si lazima kuwa humble since it’s really hard to be humble. But angejitahidi aisee.

Pia kwasababu alisema hakutarajia kuupata urais, “alijaribu tu”, ina maana hata nguvu na mamlaka alivyopewa na katiba, ni kama vile ameshtukizwa kama ilivyo kwa urais, na matumizi yake yanampa shida.

His excellency lacks wisdom...”KNOWLEDGE is knowing what to say, WISDOM is knowing whether or not to say it”
 
Watu wamemnukuu vibaya. Kama angekuwa na lengo hilo asiwaambia mawaziri wakae wajadiliane ni wepi waondoke na ni wepi wabaki. Mfano, eneo la Kigoto, kuwaondoa wakara wa watu pale ni kuwaonea tu, wamekuwepo pale kabla ya hilo bwalo la polisi.
 
I agree. Mdomo utamponza. Na mimi nadhani ni kwasababu amejikuta yuko very powerful, kashindwa kuact accordingly. With all the power he has, si lazima kuwa humble since it’s really hard to be humble. But angejitajidi aisee.

Kauli kama ya leo haisaidii kabisa.

Ni kauli ambayo ni rahisi kuwa exploited.

Na sehemu aliyoisemea doesn't help either.

Of all places he had to say that in Mwanza? Really?
 
Kiingereza na Kiswahili haviwezi kutosha naomba niseme Kisukuma nilivyochukia haya maneno aliyoyasema Magufuli.

Samahani nduguzanguni ambao hii lugha hamuelewi.

Nimechukia sana. Anatuaibisha watu safi Wasukuma tuonekane hatuna maana.
 
Back
Top Bottom