Board ya mikopo kukata 8% za mishahara ya wadaiwa


O

OTL

Member
Joined
Nov 22, 2012
Messages
39
Points
70
O

OTL

Member
Joined Nov 22, 2012
39 70
Board ya mikopo wanakata 8% ya mshahara kama lejesho la deni kwa walionufaika na mikopo,
ninachokiona mimi wanafunzi wananufaika kwa kiwango tofauti, kuna wenye asilimia mia adi sifuri, na kuna wanaosoma miaka 3 adi 4.
Mkopo nijuavyo mwenye deni kubwa ndio analipa kiasi kikubwa, kwa kuweka 8% kwa wote ninaona kama sio fair, ukizingatia na mishahara ni tofauti.

Sijui wana jf mnaonaje wezangu
 
englibertm

englibertm

JF-Expert Member
Joined
May 1, 2009
Messages
9,257
Points
2,000
englibertm

englibertm

JF-Expert Member
Joined May 1, 2009
9,257 2,000
Kama deni lako dogo si utamaliza mapema kwani tatizo lipo wapi?on top of that 8% bado ni resonable amount.
 
Obama wa Bongo

Obama wa Bongo

JF-Expert Member
Joined
May 10, 2012
Messages
5,173
Points
2,000
Obama wa Bongo

Obama wa Bongo

JF-Expert Member
Joined May 10, 2012
5,173 2,000
Board ya mikopo wanakata 8% ya mshahara kama lejesho la deni kwa walionufaika na mikopo,
ninachokiona mm wanafunzi wananufaika kwa kiwango tofauti, kuna wenye asilimia mia adi sifuri, na kuna wanaosoma miaka 3 adi 4,
mkopo nijuavyo mwenye deni kubwa ndio analipa kiasi kikubwa kwa kuweka 8% kwa wote ninaona kama sio faer, ukizingatia na mishahara ni tofauti.
sijui wana jf mnaonaje wezangu
mbona kidogo sana 8% mimi nashauri iwe 50% ya mshaara iliishe mapema
 
O

OTL

Member
Joined
Nov 22, 2012
Messages
39
Points
70
O

OTL

Member
Joined Nov 22, 2012
39 70
huu ni mkopo so ulipwe kulingana na nn umekopa sio kukatwa tu, ni resoanable amount lakini kumbuka hii watakukata miaka mingapi, na mshahara ukiongezeka na wenyewe inaongezeka, kuna wazuri wakuweka record za mtu alichotoa. maana unaenda hata pale nssf unakuta huna ata sent tano na umechangia mwaka sasa ni bora ikawa fixed amount then unajua baada ya miaka mingapi deni litaisha.
 
kiwatengu

kiwatengu

JF-Expert Member
Joined
Apr 6, 2012
Messages
14,900
Points
2,000
kiwatengu

kiwatengu

JF-Expert Member
Joined Apr 6, 2012
14,900 2,000
Na hili nalo ni la kisiasa? mbona lipo hapa
 
Z

Zimamoto

JF-Expert Member
Joined
Mar 28, 2012
Messages
464
Points
195
Z

Zimamoto

JF-Expert Member
Joined Mar 28, 2012
464 195
Pamoja na mleta mada kutoweka vielelezo vya kufanya hiyo taarifa isiwe ya kutunga, bado nina machache ya kuchangia.

1. Kwanza hiyo 'mikopo' ni jasho la walipa kodi, hivyo ni haki ya wanafunzi kunufaika nayo, kwani elimu hiyo ni kwa manufaa ya umma kwa njia moja au nyingine.

2. Kama lengo la kukata 8% ni kutunisha mfuko ili kupanua wigo wa watakaonufaika na huo mfuko, kwa hilo ni sahihi sana.

3. Hofu yangu ni pale mfuko unapotumika kuwalipia watoto wa wakubwa kwa 100% wakati watoto wa walala hoi wakipigwa danadana. Ikumbukwe wakubwa hao hao walisomeshwa bure na leo wanataka watoto wao wasomeshwe bure na serikali wakati wameficha mamilioni ambayo yangeweza kuwalipia watoto wao .
 
Maundumula

Maundumula

JF-Expert Member
Joined
Nov 4, 2010
Messages
7,048
Points
1,225
Maundumula

Maundumula

JF-Expert Member
Joined Nov 4, 2010
7,048 1,225
Kama wanakata 8% hiyo ni ndogo saana. Nashauri wangekata 12% au 15% ili vijana wengi zaidi waweze kusoma kwa hii mikopo.
 
T-1000

T-1000

Senior Member
Joined
Feb 21, 2011
Messages
143
Points
195
T-1000

T-1000

Senior Member
Joined Feb 21, 2011
143 195
hawa jamaa si walisema wanafungulia kesi wale wote ambao watakuwa wame default kulipa na waliweka na dead line kabisa, sasa mbona sijaskia tena kama wameshawapeleka mahakamani?
 
Lyimo

Lyimo

JF-Expert Member
Joined
Mar 7, 2006
Messages
3,825
Points
1,225
Lyimo

Lyimo

JF-Expert Member
Joined Mar 7, 2006
3,825 1,225
Hawa jamaa mbona hata kumbukumbu zao si sahihi? WWarekebishe kwanza kumbukumbu zao ndiyo tutoe michango yetu ya namna ya kufanikisha zoezi hili kwa ufanisi.
 
Njowepo

Njowepo

JF-Expert Member
Joined
Feb 26, 2008
Messages
9,408
Points
1,500
Njowepo

Njowepo

JF-Expert Member
Joined Feb 26, 2008
9,408 1,500
Mfano kwa mwenye gross ya tshs 500000 anatakiwa kulipa 40,000 kwa mwezi parefu
kwani kabla ya iyo 8% walikuwa wanalipa ngapi?
 
B

Bongemzito

Senior Member
Joined
Nov 5, 2010
Messages
163
Points
0
B

Bongemzito

Senior Member
Joined Nov 5, 2010
163 0
Board ya mikopo wanakata 8% ya mshahara kama lejesho la deni kwa walionufaika na mikopo,
ninachokiona mimi wanafunzi wananufaika kwa kiwango tofauti, kuna wenye asilimia mia adi sifuri, na kuna wanaosoma miaka 3 adi 4.
Mkopo nijuavyo mwenye deni kubwa ndio analipa kiasi kikubwa, kwa kuweka 8% kwa wote ninaona kama sio fair, ukizingatia na mishahara ni tofauti.

Sijui wana jf mnaonaje wezangu
Mi naona ni sawa tu kwani unamaliza deni kwa haraka na kuendelea na mipango mengine ya maisha.
 
OSOKONI

OSOKONI

JF-Expert Member
Joined
Oct 20, 2011
Messages
10,983
Points
2,000
OSOKONI

OSOKONI

JF-Expert Member
Joined Oct 20, 2011
10,983 2,000
hawa jamaa si walisema wanafungulia kesi wale wote ambao watakuwa wame default kulipa na waliweka na dead line kabisa, sasa mbona sijaskia tena kama wameshawapeleka mahakamani?
ilionekana idadi kubwa ya watoto wa vigogo ndio waliojaa kwenye listi ikaachwa! halafu inatakiwa kila mtu aliyesoma na ana kazi awe anakatwa maana hawa waliosoma zamani bure wao wana excuse gani ya kusoma bure?
 
O

OTL

Member
Joined
Nov 22, 2012
Messages
39
Points
70
O

OTL

Member
Joined Nov 22, 2012
39 70
jamaa wapo makini, waliochelewa wote 10% adhabu, majembe ndo wanafanya hiyo kazi .
 
M

m.kessy

Senior Member
Joined
Jul 3, 2012
Messages
131
Points
0
M

m.kessy

Senior Member
Joined Jul 3, 2012
131 0
Khee wewe? 50 percent kabisaa au unatania?
 
Mzalendo wa ukweli

Mzalendo wa ukweli

JF-Expert Member
Joined
Jan 5, 2012
Messages
559
Points
0
Mzalendo wa ukweli

Mzalendo wa ukweli

JF-Expert Member
Joined Jan 5, 2012
559 0
Board ya mikopo wanakata 8% ya mshahara kama lejesho la deni kwa walionufaika na mikopo,
ninachokiona mimi wanafunzi wananufaika kwa kiwango tofauti, kuna wenye asilimia mia adi sifuri, na kuna wanaosoma miaka 3 adi 4.
Mkopo nijuavyo mwenye deni kubwa ndio analipa kiasi kikubwa, kwa kuweka 8% kwa wote ninaona kama sio fair, ukizingatia na mishahara ni tofauti.

Sijui wana jf mnaonaje wezangu





Kwa mtu ambaye anakatwa this percent atakuwa anaelewa maumivu yake,kiukweli sio fair kuweka fixed rate kuwa 8% wakati salary za watu zinatofautiana sana.Wangeweka rate tofauti depending na salary ya mhusika kwa vile unakuta mtu ana zaidi ya mkopo mmoja which means anazidi kuongezewa burden zaidi.Nakubaliana na hoja yako mia.
 
K

kamkoda

JF-Expert Member
Joined
Sep 20, 2012
Messages
395
Points
195
K

kamkoda

JF-Expert Member
Joined Sep 20, 2012
395 195
Wamechelwa sana...sijui walikuwa wanafanya nini wengine tunakaribia kustaafu kabisa na kufanya kazi zetu binafsi!
 
K

konar

JF-Expert Member
Joined
Jul 20, 2012
Messages
254
Points
250
K

konar

JF-Expert Member
Joined Jul 20, 2012
254 250
Basic salary - (income tax +pension contribution + tuge +high student lb +nat health insurance fund +parastatals rent)= 0

hahahaaa, pole sana mkuu ndo tz hii
 

Forum statistics

Threads 1,283,662
Members 493,764
Posts 30,796,057
Top