Binti yako akipata ujauzito nyumbani utafanyaje?

Binti yako akipata ujauzito nyumbani utafanyaje?

tulifikiria hivyo shida inakuja tutatakiwa kusimamia kila kitu na kuhakikisha wanaishi sawa tukaghairi.

Mtu akiwa hajajiandikisha/hakufanya mtihani huwa hapati alama za aina yoyote,Hayo matokeo ya zero mlioyaona huko baraza la mitihani aliyapataje?

"Mchelea mwana kulia hulia yeye" Binti yenu ametenda kosa,na ninyi mmeogopa kumrekebisha na kumkanya,Kwa hali hiyo ujinga wenu nyie walezi wa kutomkanya huyo binti umeshamuingia huyo binti kujiona hana kosa "mazoea hujenga tabia",Na kwa sasa endeleeni kumlea yeye na mtoto wake,na subilini mimba nyingine inakuja;WALEZI GANI NYIE MNAOKWEPA KUMKANYA BINTI YENU?

Hapo mlitakiwa kufuatilia kila kitu na kujua suluhisho la majukumu na mahusiano ya binti yenu.Kwa vile binti alishapotelewa na wazazi wake nyie walezi hamko makini kwa maisha yake.Nina wasiwasi amefanyiwa ukatili na mmoja wa wanafamilia wa karibu sana,sasa mnaficha ficha ili kukwepa kesi na kuendelea kumharibia zaidi maisha ya huyo binti.
 
Mkuu habar? Hebu iandike thread yako kwa kuzingatia kanuni na taratibu za uandishi..nnamaanisha, weka vituo kweny sentence zako.

Nachukia saaaaana hii tabia. Jamani sio kila mtu humu ni mwandishi wa habari. Mbona kaeleza vizuri na kaeleweka. Kwa tuko shule hapa? Badilikeni bwana....loh!
 

Mtu akiwa hajajiandikisha/hakufanya mtihani huwa hapati alama za aina yoyote,Hayo matokeo ya zero mlioyaona huko baraza la mitihani aliyapataje?

"Mchelea mwana kulia hulia yeye" Binti yenu ametenda kosa,na ninyi mmeogopa kumrekebisha na kumkanya,Kwa hali hiyo ujinga wenu nyie walezi wa kutomkanya huyo binti umeshamuingia huyo binti kujiona hana kosa "mazoea hujenga tabia",Na kwa sasa endeleeni kumlea yeye na mtoto wake,na subilini mimba nyingine inakuja;WALEZI GANI NYIE MNAOKWEPA KUMKANYA BINTI YENU?

Kwa vile binti alishapotelewa na wazazi wake nyie walezi hamko makini kwa maisha yake.Nina wasiwasi amefanyiwa ukatili na mmoja wa wanafamilia wa karibu sana,sasa mnaficha ficha ili kukwepa kesi na kuendelea kumharibia zaidi maisha ya huyo binti.
alijiandikisha ila ada alikuwa hivyo matokeo hayakutoka ikabidi tufuate baraza tulilipa kama 90k pamoja na fine.
tulimuonya hata kabla ya kumchukua wazazi wake wamefariki kwa UKIMWI kwa hiyo ilo lilikuwa onyo tosha hata kwake kuwa makini lakini alipuuza tungefanyaje tena.
Muhusika anafahamika kaandikwa kwenye kadi ya kliniki zaidi nimemfuatilia facebook hivyo tuna taarifa za kutosha tatizo hamleti home wala kuonyesha kujutia tendo alilofanya
 
alijiandikisha ila ada alikuwa hivyo matokeo hayakutoka ikabidi tufuate baraza tulilipa kama 90k pamoja na fine.
tulimuonya hata kabla ya kumchukua wazazi wake wamefariki kwa UKIMWI kwa hiyo ilo lilikuwa onyo tosha hata kwake kuwa makini lakini alipuuza tungefanyaje tena.
Muhusika anafahamika kaandikwa kwenye kadi ya kliniki zaidi nimemfuatilia facebook hivyo tuna taarifa za kutosha tatizo hamleti home wala kuonyesha kujutia tendo alilofanya

Kama baraza siku hizi wanakopesha watu,yaani hujalipa hela ya mtihani lakini wanaweza kukupatia namba ya mtihani na unafanya mtihani,na ukitaka majibu basi utatakiwa ulipie hiyo ada ya mtihani,hapo nakubaliana na wewe.

Maana zamani ilikua kama hukulipa hela ya mtihani ni kwamba huwezi kupata namba ya kufanya mtihani,Matokeo yalikua yanafichwa kwa wale wasiolipa ada ya shule tu.Ada ya mtihani ilikua kitu muhimu sana kulipia,hakikua na mjadala,hukulipa hufanyi mtihani.

Mkuu,Jukumu la kumkanya ni lenu,ni lazima mumkanye,{Kuonya ni life process ndugu,kila mtu anaweza kufanya kosa mda wowote,kumuonya mtu ni alama ya Upendo/Kumsaidia au kumkumbusha mtu,maana kujisahau kupo.} "HAMJACHELEWA BADO,MUMKANYE HUYO,TENA ONESHENI HALI YA KUCHUKIZWA NA HALI HIYO"

KUTOMKANYA HAMJAMTENDEA HAKI,Na hiyo tabia yake haitaishia hapo,maana hapo baadae nae atalea familia yake kihasara hasara hivyo hivyo,kwa hiyo kizazi kinaendelea kuharibika ndo maana watu huwa wanasema UKOO FULANI HAUFAI KWA KITU FULANI AU UKOO FULANI MZURI,ni baadhi ya mambo kama hayo ndo yanayosababisha.Mlezi/Mzazi lazima uwe "sensitive" ktk kila jambo analolifanya mwanao ili akikosea unamkanya fasta,usimuwekee KIPORO,take actions fasta!
 


Sasa wasiwasi wetu huyu binti atatujazia timu ya mpira nyumbani kwani haonyeshi ku regret hata kidogo wala mpango wa kumtambulisha huyo mpenzi wake.

Naombeni ushauri tumchukulie hatua gani huyu binti.

NB: Tulifikiria tumrudishe kwenye nyumba ya wazazi wake na tumpe mtaji mdogo wa kupika vitafunwa ajitegemee hii imekaaje.

Watoto ni baraka bro... usipende sana kutumia huu usemi. Unakufuru.

Mwambie mama yake (mkeo) amfanyie counseling kianina. Yani ampende, awe karibu nae, na awe anajadili nae kwa utaratibu juu ya maisha yake ya baadae. Haya maisha ni mzunguko, leo kwenu kesho kwake.

Msimtenge... yeye nae ni binadamu na ana mapungufu yake ya kuumbiwa. Hata nyie mna yenu, watu wengine wanayavulimia...
 
UTASHI kuhusu kutolipa ada na kupewa namba ya mtihani its true jaribu kufanya research kidogo naongela tukio la mwaka jana na nina uhakika na nichosema na naamini mambo bado hayabadilika.

ushauri wako mwingine naupokea kwa shukrani.
 
Last edited by a moderator:
Watoto ni baraka bro... usipende sana kutumia huu usemi. Unakufuru.

Mwambie mama yake (mkeo) amfanyie counseling kianina. Yani ampende, awe karibu nae, na awe anajadili nae kwa utaratibu juu ya maisha yake ya baadae. Haya maisha ni mzunguko, leo kwenu kesho kwake.

Msimtenge... yeye nae ni binadamu na ana mapungufu yake ya kuumbiwa. Hata nyie mna yenu, watu wengine wanayavulimia...

kweli watoto ni baraka na mtu anatakiwa kuwajibika kwa familia anayoianzisha lakini kwake hatuoni strategy zozote kwa hiyo mzigo utazidi kuwa kwetu na hatujui kama wataishia hapo au wataendela kuzaa wengine.
 
Baba wa huyo mtoto asipopatikana nipeni jukumu la kumlea huyo mtoto! watoto na baraka na napenda kulea mtoto asiye mtoto wangu

hutaki acha sirudi tena
 
Sumu

kwa kweli tunafikiria kumtia adabu huyo mtu wake hajaleta hata sabuni afu bado naona wanawasiliana tu!
ila hapo kwenye blue ni kinyume na ubinadamu.

mambo ya mapenz huwez yaingilia cha msingi mumuincourage huyo jamaa mawasiliano arudishe possibly aje kumchukua, mambo ya kufundishana adabu hayatatatua tatizo, solution at the end ni mtoto kulelewaa na wazazi wake so kama jamaa atakua tayar ni mukubari tu awachukue wote au hata akitaka mtoto sawa mpen tu!!!
 
UTASHI kuhusu kutolipa ada na kupewa namba ya mtihani its true jaribu kufanya research kidogo naongela tukio la mwaka jana na nina uhakika na nichosema na naamini mambo bado hayabadilika.

ushauri wako mwingine naupokea kwa shukrani.

Poa mkuu,.Huo utaratibu wa kuwapatia namba za mtihani wanafunzi waliokosa pesa kipindi cha "registration" ni mzuri,(nimefurahi kusikia hivyo,maana zamani kuna baadhi ya jamaa zangu walikosa kufanya mtihani kwa sababu hiyo) maana inamuondolea mwanafunzi risk ya kurudia mwaka na pia inaongeza kipato kwa baraza la mtihani,.maana nadhani faini ya kulipia mtihani baada ya deadline/kupata matokeo itakua ni kubwa.Baraza wameendelea kifikira na utu!
 
Back
Top Bottom