Bila CCM madhubuti upinzani imara nchi yetu itayumba...

Bila CCM madhubuti upinzani imara nchi yetu itayumba...

KAULI YA BABA WA TAIFA MWALIMU JULIUS K. NYERERE

Mwalimu aliwahi kusema "bila CCM imara nchi yetu itayumba".

Kwa kutumia kauli hii Mhe. Mukama ambaye ni katibu mkuu wa CCM (soma
CCM sasa vurugu tupu ) na wengine wengi wanadai kwamba Baba wa Taifa alimaanisha "kuwa hakuna chama mbadala cha kuongoza nchi zaidi yake".

Je ni kweli hii kauli ina maana hii waisemayo au ipo maana nyingine aliyokusudia mwalimu?

​
 
Alikuwa na maana kwa wakati ule na sio sasa; vinginevyo Nyerere naye alikuwa binadamu kama wewe na mimi.
 
alisema vyama lvilivyopo ni vichanga, kwa wakati vilikuwa na umri wa kati ya mwaka mmoja hadi minne tu, sasa uchaguzi ujao vitakuwa na zaidi ya 20 , sio vichanga tena
 
alisema vyama lvilivyopo ni vichanga, kwa wakati vilikuwa na umri wa kati ya mwaka mmoja hadi minne tu, sasa uchaguzi ujao vitakuwa na zaidi ya 20 , sio vichanga tena

Alimaanisha ili nchi isiyumbe CCM inatakiwa kuwa imara.Lakini,Je CCM ya sasa ni imara kwa kukumbatia ubadhirifu wa mali ya uma?
 
It was relevant to that particular time but not now! CCM can continue to use that statement as propaganda to wananchi who are not open minded! The statement doesn't hold water at all at this juncture.
 
Wakati anayasema hayo ccm ndo kilikuwa chama tawala. Kumbe alimaanisha kwamba bila kuwa imara basi nchi ingeingia katika shida. Maneno hayo yanaweza kutumiwa kwa chama chochote kinachotawala kwa wakati wowote ule: kwamba kisipokuwa imara basi mambo yataenda ovyo.
 
KAULI YA BABA WA TAIFA MWALIMU JULIUS K. NYERERE
Mwalimu aliwahi kusema "bila CCM imara nchi yetu itayumba". Kwa kutumia kauli hii Mhe. Mukama ambaye ni katibu mkuu wa CCM (soma CCM sasa vurugu tupu ) na wengine wengi wanadai kwamba Baba wa Taifa alimaanisha "kuwa hakuna chama mbadala cha kuongoza nchi zaidi yake". Je ni kweli hii kauli ina maana hii waisemayo au ipo maana nyingine aliyokusudia mwalimu?​

Kukosea ni sehemu ya maisha ya binadamu nyerere siyo nabii
 
Na hata wakiwa wapinzani kwa mwendohuu nchi itayumba.
Kwa sababu bila upinzani imara nchi yetu itayumba.
 
Sisiemu hii inayowadharau wapiga kura itakuwa imara vp?................alitabiri sawa ila sio km asemavyo mukama na wafa maji wengine wa ccm....alimaanisha ccm
 
wana jf, nimekumbuka maneno haya ya nyerere.Je Baba wa Taifa alikuwa sahihi? Je angekuwa hai bado angeweza kuikariri kauli yake hiyo?
Tafakari.
 
siyo bila ccm,ila bila ccm imara nchi itayumba...na nchi imeshayumba tayari inakaribia kudondoka sasa.!
 
Kipindi anasema hayo maneno vyama vilikuwa vingapi Tanzania?
 
of course kama Mwalimu angekuwepo angekwishatoa kauli nyingine nyingi tu KUENDANA NA WAKATI.
Au angalia kwa mtazamo huu: Je, Bwana Yesu angekuwepo kwa miaka 40 zaidi mambo yangekuwaje? (he left at very young age). Biblia ingekuwaje? Agano jipya je?
 
Ooooh kumbe ni kabla ya 1985?
Kama hivyo basi alikuwa right in those times when there were only Chama kimoja.
 
Back
Top Bottom