Biashara si mchezo, naombeni elimu ya mtaani kuihusu

Biashara si mchezo, naombeni elimu ya mtaani kuihusu

NUHWAHI

JF-Expert Member
Joined
Jan 23, 2014
Posts
309
Reaction score
493
Habarini mliotoka kibiashara. Na salute kwenu
Kifupi, mwezi 10, 2022 nilipata ajali mbaya ya gari nikiwa naenda kusimamia mitihani darasa la 7 niliumia vibaya ndani ya kichwa.. maisha yalibadilika ghafla... nikawa siwezi hata kwenda kazni. (mwalmu private school). ni kulala toka mwez 10 2022 mpaka mwez 4 2023

Nikaamua kutumia akiba yangu ndogo kufungua biashara ya MGAHAWA na wife akawa anahudumu pale... palifana toka ule mwezi wa 4 mpaka 7 because it was the only.. kuja 8 mwingine akafungua mgahawa jirani nami. Toka hapo hakuna mteja anayekatisha pale kwangu.. HATA MMOJA...

Waungwana kuna siri gani kwenye haya mambo? Maana sasa nakosa mpaka hela ya checkup ya majeraha yangu..
 
Vilinge vilivyothibitishwa maeneo mbalimbali nchini
 
Kabla ya kumchapa mtoto waka kisa kula kwa jirani,jiulize kwanza maswali yafuatayo.
1-chakula kinapikwa kwa wakati apo kwako?
2-chakula kinachopikwa kwako je mtoto anakifurahia?
3-mazingira,kwa maana ya usafi,care,ubunifu vipo?
Ukijua hayo utajua jinsi gani uwendeshe biashara yako.
La mwisho.
Wafanya biashara wote hulenga kwenye faida zaidi,kuliko motisha,au ushawishi kwa wateja.
Mfano wali nyama 2000/=
muekee mteja kipande cha ndizi,kipate cha tikiti,nk km sehem ya motisha.ukiongeza hivo vionjo kaka wateja wanarudi.kua mbunifu ktk mapishi,usafi ukarimu na upole.
Ukitaka mengi zaidi njoo inbox

Sent from my F-02H using JamiiForums mobile app
 
Kuna rafiki yangu alifungua mgahawa mwanzoni alikuwa anauza sana, baadae hali ikachange akapiga sana maombi(ni muinjilisti mzuri sana na anamtegemea Mungu).

Wakati huo kwa jirani yake( ni mrangi) hali ni tete, vita ikaanza anauza hela haoni( hili akalishinda). Akapigwa tukio lingine moja matata akaamua kufunga biashara jumla, ulitokea moto ukaunguza vitu vyote vya chuma alafu vya plastic vyote na mbao vikabaki salama.
 
Kuna rafiki yangu alifungua mgahawa mwanzoni alikuwa anauza sana, baadae hali ikachange akapiga sana maombi(ni muinjilisti mzuri sana na anamtegemea Mungu).

Wakati huo kwa jirani yake( ni mrangi) hali ni tete, vita ikaanza anauza hela haoni( hili akalishinda). Akapigwa tukio lingine moja matata akaamua kufunga biashara jumla, ulitokea moto ukaunguza vitu vyote vya chuma alafu vya plastic vyote na mbao vikabaki salama.
aloo hii ni komesho baab kubwa
 
Nikaamua kutumia akiba yangu ndogo kufungua biashara ya MGAHAWA na wife akawa anahudumu pale...
Kama wife wako pekee ndo mhudumu, halafu mshindani wako wahudumu wake ni warembo chipukizi toka Singida, unadhani wateja watapenda wapi?
Asikudanganye mtu, mwanaume hata kama siyo mhuni anafurahia kuhudumiwa na pisi za maana.
 
Biashara inataka nguvu za aina mbili.
1.nguvu za rohoni-hapa utachagua mwenyewe upande unaoumudu na Iman Yako ilipo, mfano mkristo inabidi ukae vizur na Yesu ili uwe inatumika damu yake kupata kibali pamoja na maongozo ya Roho mtakatifu,,

Ama Kwa mwislam nenda Kwa mashehe wakufundishe namna ya kutumia Majin kuweka ulinzi na kuvuta wateja..

Ama mpagan tafuta mganga wa maana akupe mazindiko na dawa za kuvuta wateja...

Uko wahindi,sijui,sunni,bidhaa nao Kuna kanuni zao...

2.nguvu ya akili..hapa inakubidi kwanza uwe bahili sana jinyime pamoja na wanaokuzunguka weka focus kwenye biashara tuuu...dhibiti kuchakachuliwa na wafanyakazi wako Kuanzia uyo wife wako,,familia ..,,,then

Soma washindan wako ufanye vizur kuliko wao Kuanzia huduma,bei zako,usafi...then

Kuwa mkali Kwa wafanyakazi wako Kuanzia uyo wife wako usicheke nae kwenye biashara Yako I mean uwe kauzu kwenye wafanyakazi sio wa kuchekewa Wala kuleta mazoea nao haswa haswa Hawa watanzania maana ni wavivu na watakufelisha na wataenda kutafuta kazi sehem nyingine sabb ndio maisha yao.. nasisitiza hapa kuwa kauzu usicheke na wafanyakazi wala uyo mke wako kwenye biashara zako..

Mwisho jifunze Sheria za Kodi ktk hyo biashara Yako ujue njia za kukwepa na adhabu zake iwapo t.r.a watakukamata.. nasisitiza tena kwepa Kodi kadri uwezavyo...

Usisahau kuheshimu mda..kama chakula Cha asubuh watu wakute ushapika sio ndio unakanda chapati..
Mchana saa SITA chakula kiwe tayar sio mara mchicha bado wali tayar..
 
Kabla ya kumchapa mtoto waka kisa kula kwa jirani,jiulize kwanza maswali yafuatayo.
1-chakula kinapikwa kwa wakati apo kwako?
2-chakula kinachopikwa kwako je mtoto anakifurahia?
3-mazingira,kwa maana ya usafi,care,ubunifu vipo?
Ukijua hayo utajua jinsi gani uwendeshe biashara yako.
La mwisho.
Wafanya biashara wote hulenga kwenye faida zaidi,kuliko motisha,au ushawishi kwa wateja.
Mfano wali nyama 2000/=
muekee mteja kipande cha ndizi,kipate cha tikiti,nk km sehem ya motisha.ukiongeza hivo vionjo kaka wateja wanarudi.kua mbunifu ktk mapishi,usafi ukarimu na upole.
Ukitaka mengi zaidi njoo inbox

Sent from my F-02H using JamiiForums mobile app
Inaoneka hii biashara unaisikia tu, wali Nyama 2000 kisha uweke ndizi na tikiti..?

Utakuwa unafanya kazi ya kufurahisha jamii au charity , sio biashara.
 
Kabla ya kumchapa mtoto waka kisa kula kwa jirani,jiulize kwanza maswali yafuatayo.
1-chakula kinapikwa kwa wakati apo kwako?
2-chakula kinachopikwa kwako je mtoto anakifurahia?
3-mazingira,kwa maana ya usafi,care,ubunifu vipo?
Ukijua hayo utajua jinsi gani uwendeshe biashara yako.
La mwisho.
Wafanya biashara wote hulenga kwenye faida zaidi,kuliko motisha,au ushawishi kwa wateja.
Mfano wali nyama 2000/=
muekee mteja kipande cha ndizi,kipate cha tikiti,nk km sehem ya motisha.ukiongeza hivo vionjo kaka wateja wanarudi.kua mbunifu ktk mapishi,usafi ukarimu na upole.
Ukitaka mengi zaidi njoo inbox

Sent from my F-02H using JamiiForums mobile app
Inaoneka hii biashara unaisikia tu, wali Nyama 2000 kisha uweke ndizi na tikiti..?

Utakuwa unafanya kazi ya kufurahisha jamii, sio biasha
 
Habarini mliotoka kibiashara. Na salute kwenu
Kifupi, mwezi 10, 2022 nilipata ajali mbaya ya gari nikiwa naenda kusimamia mitihani darasa la 7 niliumia vibaya ndani ya kichwa.. maisha yalibadilika ghafla... nikawa siwezi hata kwenda kazni. (mwalmu private school). ni kulala toka mwez 10 2022 mpaka mwez 4 2023

Nikaamua kutumia akiba yangu ndogo kufungua biashara ya MGAHAWA na wife akawa anahudumu pale... palifana toka ule mwezi wa 4 mpaka 7 because it was the only.. kuja 8 mwingine akafungua mgahawa jirani nami. Toka hapo hakuna mteja anayekatisha pale kwangu.. HATA MMOJA...

Waungwana kuna siri gani kwenye haya mambo? Maana sasa nakosa mpaka hela ya checkup ya majeraha yangu..
Biashara ni ushindani huyo alifungua mgahawa jirani kabla ya kufungua aliangalia udhaifu wako pengine mapishi kauli ujazo wa chakula bei inaweza kuwa hiyo hiyo unayo uza wewe lakini akawa anawazidishia kidogo kipimo na kauli pia watu wengi siku hizi

Wauza chakula mama rishe wamekuwa na tabia ya kuwapele wateja wao huko huko jioni wanapitia hela pengine wateja wako sasa wanafuatwa huko huko

Pia hata malipo mfano mtu yuko kwenye biashara yake inapelekea ugali jioni pengine hana hela inabidi kumuacha mpaka kesho

Kwa ujumla biashara ni kazi ngumu kuliko kuchimba madini yataka uzoefu ubunifu mtaji senta nzuli kauli mzuli nk
 
Back
Top Bottom