Bei ya kahawa yaanguka kwa zaidi ya asilimia 60


N

Njaare

JF-Expert Member
Joined
Sep 26, 2010
Messages
1,080
Points
1,195
N

Njaare

JF-Expert Member
Joined Sep 26, 2010
1,080 1,195
Katika msimu huu wa kuuza kahawa kanda ya kaskazini, bei ya kahawa imeshuka kutoka Tshs 5000 kwa msimu wa 2011/12 hadi Tsh 2000 kwa msimu wa mwaka 2012/13. Wakulima wengi wanalia kwa kupata hasara na wengine wanafikiria kungoa miche ya kahawa au kuitelekeza kama ilivyowahi kutokea miaka ya nyuma.

Je, Ni nini kimesababisha anguko hili? Je inahusika na kuchelewa kwa mishahara ya wafanyakazi au ni mchwa walioko ndani ya vyama vya ushirika? Au kwa sababu ya mikutano ya juzi?
 
K

Kidzude

JF-Expert Member
Joined
Jul 14, 2011
Messages
4,431
Points
2,000
K

Kidzude

JF-Expert Member
Joined Jul 14, 2011
4,431 2,000
Katika msimu huu wa kuuza kahawa kanda ya kaskazini, bei ya kahawa imeshuka kutoka Tshs 5000 kwa msimu wa 2011/12 hadi Tsh 2000 kwa msimu wa mwaka 2012/13. Wakulima wengi wanalia kwa kupata hasara na wengine wanafikiria kungoa miche ya kahawa au kuitelekeza kama ilivyowahi kutokea miaka ya nyuma.

Je, Ni nini kimesababisha anguko hili? Je inahusika na kuchelewa kwa mishahara ya wafanyakazi au ni mchwa walioko ndani ya vyama vya ushirika? Au kwa sababu ya mikutano ya juzi?
Twahitaji kutengeneza soko letu la ndani pia tutoke nje ya nchi kama vile South Africa. Wakenya wameweza chai yao twainywa humu acha blue band.
 
chitambikwa

chitambikwa

JF-Expert Member
Joined
Nov 8, 2010
Messages
3,938
Points
1,195
chitambikwa

chitambikwa

JF-Expert Member
Joined Nov 8, 2010
3,938 1,195
Pole sana mkulima. Huku kwetu ikianguka tofauti ya bei ya ugnda na sisi ni kama 1000 tshs ,uganda wakiwa juu. Alfu serikali dhalimu insema hakuna kupeleka uganda. Kama mahindi yanazuiwa yasuzwe nje ya nchi kwa sababu ya njaa ,inakuwaje kwa mazao ya biashara?
 
Kitulo

Kitulo

JF-Expert Member
Joined
Oct 5, 2012
Messages
2,414
Points
2,000
Kitulo

Kitulo

JF-Expert Member
Joined Oct 5, 2012
2,414 2,000
tatizo la kuuza malighafi nje ya nchi matajiri wa Ulaya wanashusha bei wanavyotaka,tungekuwa na viwanda tungeuza kahawa(ambayo ipo tayari kwa kutumiwa) na kupanga bei sisi wenyewe.

kulima alime mkulima wa Tanzania bei apange mnunuzi wa Ulaya, hawa jamaa wanatuona mabwege sana.
 
HUGO CHAVES

HUGO CHAVES

JF-Expert Member
Joined
Mar 25, 2011
Messages
1,972
Points
1,500
HUGO CHAVES

HUGO CHAVES

JF-Expert Member
Joined Mar 25, 2011
1,972 1,500
kwanini vyama vya ushirika wasinunue hiyo kahawa waisindike wauze humu nchini na nchi za jirani
 

Forum statistics

Threads 1,295,846
Members 498,410
Posts 31,225,217
Top