Bei ya kahawa Tanzania | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Bei ya kahawa Tanzania

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by Mujwahuzia, Nov 17, 2011.

  1. M

    Mujwahuzia Senior Member

    #1
    Nov 17, 2011
    Joined: Nov 17, 2011
    Messages: 137
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wana jukwaa ninasikitishwa sana na bei ya kahawa nchini kwetu ukilinganisha na wenzetu wa Uganda ukizingatia kwamba wao ni lazima waipitishe nchini kwetu kkabla ya kwenda kwenye soko la dunia. sasa iweje wao bei juu kuliko hapa kwetu
     
  2. Mlangaja

    Mlangaja JF-Expert Member

    #2
    Nov 17, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 541
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 45
    Magamba wanakula percent. Mmeshauzwa! Acheni kuilimi ili wele mchanga maana wamezidi.
     
  3. WA-UKENYENGE

    WA-UKENYENGE JF-Expert Member

    #3
    Nov 17, 2011
    Joined: Oct 1, 2011
    Messages: 2,904
    Likes Received: 227
    Trophy Points: 160
    Mkuu naomba utufahamishe tofauti yake kibei zaidi ni ngapi? Ninahitaji kahawa aina ya arabica kuanzia tani moja kila mwezi.
     
  4. mpinga shetani

    mpinga shetani JF-Expert Member

    #4
    Nov 17, 2011
    Joined: Nov 22, 2010
    Messages: 3,268
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    Mbona bei poa tu, Kahawa tungu kikombe Sh 100 ukiwa na 200 unapata na kashata ... oh .... Okay, you mean the crop? Why, Arusha farmers have been uprooting theirs opting for maize, beans etc
     
  5. Wacha1

    Wacha1 JF-Expert Member

    #5
    Nov 17, 2011
    Joined: Dec 21, 2009
    Messages: 12,766
    Likes Received: 920
    Trophy Points: 280
    Mkuu weka data na grade ya hizo kahawa na sisi tujiridhishe.
     
  6. BUBE

    BUBE JF-Expert Member

    #6
    Nov 17, 2011
    Joined: Nov 9, 2010
    Messages: 844
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    MKUU suala la KAHAWA ni kichefuchefu. Kama lilivyo suala la Korosho na mazao mengi ya kilimo kwa Tz. Nadhani wakulima wa Mbinga (Mbeya/SOngea) na Kalinzi (kigoma) wamejaribu kuvuka vikwazo! Kahawa uganda hununuliwa Tanzania kwa bei nzuri, na wao huisafirisha kwa njia za magendo kwa GHARAMA kubwa hadi nchi mwao! Mi nijuavyo kodi (rasimi na zisizo rasimi) kwa mazao ya kilimo ni nyingi sana na kimsingi inakatisha tamaa wafanya biashara wazalengo na kuondoa uwezekano wa kuwa na SMEs ambazo zingekuwa na kuwa makampuni makubwa ya ku-export!
     
  7. Doubleg Mwamasangula

    Doubleg Mwamasangula JF-Expert Member

    #7
    Oct 26, 2017
    Joined: Feb 17, 2017
    Messages: 649
    Likes Received: 400
    Trophy Points: 80
    Kwema wadau?
    Kahawa inaanza kuvunwa miezi IPI kwa Tanzania?
    Wazoefu Tafadhali.....
     
  8. filadelifia toto

    filadelifia toto Member

    #8
    Oct 26, 2017
    Joined: Apr 3, 2017
    Messages: 73
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 15
    Nenda ,Mbinga (Ruvuma) au kagera , na Iringa (Mfindi ) kuna mzalishaji anaitwa MTC. Pia inapatikana Mbozi(Mbeya)
     
  9. Doubleg Mwamasangula

    Doubleg Mwamasangula JF-Expert Member

    #9
    Oct 26, 2017
    Joined: Feb 17, 2017
    Messages: 649
    Likes Received: 400
    Trophy Points: 80
    Mkuu mavuno ni miezi IPI maeneo hayo?
     
Loading...