Basi la mwendokasi lapata ajali mbaya Magomeni Usalama

Basi la mwendokasi lapata ajali mbaya Magomeni Usalama

Huo ndo ujanja wa dar pipo!!!inasikitisha sana kwli vzr havidumu lol!!hayo mabac ni swala la mda tuu itabaki story!!!
 
Mkuu mwenye vitz yupo katika upande wake,hapo gar ya UDART ndo imeifuata hiyo VITZ na cha ajabu vitz yaonekana ni nzima ila hilo basi limeharibika hivyo,napata wasiwasi na ubora wa hayo magari sasa,maana ukisikia hata Engine zake mlio kama haueleweki hivi,sasa leo bodi ya gari imechanika hivyo si ni hatari
Acha kupotosha, hio VITZ nayo ni bus la mwendo kasi? Huoni wote wapo kwenye barabara ya zege? Acha uongo.
 
Dar es Salaam. Kampuni inayoendesha mradi wa mabasi yaendayo haraka jijini Dar es Salaam (Udart) inatarajia kuanza kuuza hisa zake ili kuwapa fursa wananchi wengi kumiliki kampuni hiyo.

Akizungumza katika mahojiano maalumu na gazeti hili, Mkurugenzi Mtendaji wa Udart, David Mgwassa alisema hatua hiyo itatoa fursa kwa wananchi kuwa miongoni mwa wamiliki wa kampuni hiyo.

“Kuanzia Oktoba au Novemba mwaka huu tutajiandikisha katika Soko la Hisa la Dar es Salaam (DSE). Hapo ndipo tutaanza kuuza hisa na kila mwananchi ataruhusiwa kununua,” alieleza Mgwassa ambaye aliwahi kuwa Mkurugenzi Mkuu wa Kampuni ya Tanzania Distilleries Ltd inayotengeneza kinywaji cha konyagi.

Mkurugenzi huyo alisema pamoja na kuruhusu wananchi kununua hisa, wamiliki wa daladala nao watapata fursa ya kumiliki asilimia 30 ya hisa zote kama makubaliano ya awali kabla mradi huo haujaanza yanavyosema.



Udart yarahisisha usafiri Dar

Kuhusu ufanisi wa Udart, Mgwassa alisema mradi huo umesadia kupunguza adha ya usafiri kwa wakazi wa jiji la Dar es Salaam kwani kwa siku mabasi hayo husafirisha wastani wa abiria 128,00 katika njia zote huku kwa njia ya Kimara pekee abiria wakifikia 40,000.

Kwa mtazamo wake, mradi huo umefanikiwa kwa asilimia 70 licha ya changamoto kadhaa na kwamba wananchi wameshaanza kuona matunda yake. Alisema sasa watu wameanza kubadili mtindo wa maisha kwa kuwa usafiri si kitu kinachowasumbua kutokana na kuwa wa uhakika nao.

“Awali wakati tunaanza, saa 11.15 alfajiri ulikuwa unakuta abiria wamejazana katika vituo lakini sasa hali ni tofauti tukifika muda huo hakuna abiria, wanaanza kuja vituoni kuanzia saa 12. Nilipowahoji kwa nini, walisema kuwa ni kutokana na kuwa na uhakika wa usafiri,” alieleza.

Alisema hali hiyo inasaidia wananchi kuwa na muda wa kupumzika hivyo kufanya kazi kwa ufanisi tofauti na awali abiria walitumia saa moja mpaka mbili kwa safari za asubuhi na muda kama huo wanaporejea nyumbani wakati sasa wanatumia dakika 45 pekee.



Changamoto

Mgwassa alisema changamoto kubwa waliyokumbana nayo katika kipindi cha wiki hizi mbili tangu mradi huo uanze ni nidhamu mbovu ya madereva wengi wa magari hayo kutokana na wengi wao awali kuwa madereva wa daladala.

“Asilimia 90 ya madereva wetu wametoka katika daladala ndiyo maana inatusumbua sana, wana tabia ambazo si rafiki, unashangaa hawaheshimu sheria za barabarani; wanapita bila kujali taa nyekundu na vivuko vya watembea kwa miguu,” alisema.

Mkurugenzi huyo alisema ili kurekebisha hali hiyo, amefanya mazungumzo na Mamlaka ya Elimu na Mafunzo ya Ufundi (Veta) kwa ajili ya kutoa elimu upya kwa madereva wao ili waheshimu sheria na alama za barabarani.

“Ni tatizo kubwa la kisaikolojia. Tangu mradi ulipoanza naamka saa 10.00 alfajiri, naanzia Kimara na nazunguka njia zote, mara kwa mara nakuta wanafanya makosa ya wazi kabisa. Mfano, juzi niliongozana na gari moja tukafika Ubungo, dereva akapita katika taa nyekundu nikampigia simu na kumuuliza kulikoni? Ikabidi aombe radhi. Cha kushangaza alipofika Magomeni akarudia kosa lilelile. Sasa unajiuliza hawa watu wanafanyaje kazi?.

“Wapo wengine hawawezi kabisa, tumejaribu kuwaelimisha lakini wapi. Kabla ya mradi kuanza tuliwapa mafunzo lakini bado hali ni mbaya.”

Mgwassa alisema kutokana na tabia hiyo, mpaka sasa madereva hao wameshasababisha ajali zaidi ya 30 ambazo watu wawili wamepoteza maisha huku magari saba yakiharibika.

Alisema changamoto nyingine ni tabia ya mbaya ya abiria kushindwa kufuata taratibu za usafiri jambo linalochangia kuharibu miundombinu ya mradi huo.

“Unashangaa watu hawapangi mistari, wanasukumana mpaka wanaharibu miundombinu ya mradi wakati magari yapo mengi na hata likiondoka litakuja jingine,” alisema Mgwassa na kufafanua kuwa mradi huo una jumla ya magari 105 yanayohudumia kuanzia saa 11 alfajiri mpaka saa 6.00 usiku.

Alitaja changamoto nyingine kuwa ni trafiki wanavyoruhusu magari jambo linalosababisha kuharibu ratiba ya mabasi hayo na kutumia muda mrefu zaidi njiani tofauti na matarajio.

Alisema kwa sasa wameweka maofisa katika maeneo mbalimbali ili kuangalia kila kitu kinachoendelea barabarani lakini ripoti zinaonyesha kuwa mabasi hayo yanachelewa kutokana na kukaa muda mrefu katika taa ambazo zinahudumiwa na askari hao.

“Sehemu ambazo zinaongozwa na taa za barabarani hakuna shida, tatizo linakuja kwa baadhi ya taa zinazoongozwa na askari wa usalama barabarani, anaweza kuliweka basi kwa muda mrefu hadi nusu saa wakati mabasi haya ni ya haraka. Hatuna jinsi kwa sababu tunajua wanawahudumia wateja wengine pia, siyo mabasi yetu tu,” alisema.

Kutokana na hali hiyo, Mgwassa aliliomba Jeshi la Polisi Kitengo cha Usalama Barabarani kuona jinsi watakavyoweka mpango maalumu utakaosaidia kuboresha usafiri huo.



Ajira

Mgwassa alisema, mradi huo utakapokamilika utatoa ajira kati ya 430 mpaka 450 katika kada mbalimbali. “Hakuna asiyejua ajira ni tatizo kubwa nchini, hivyo mradi huu utapunguza kwa kiasi fulani maana tunatarajia ajira hizo ziwaguse moja kwa moja Watanzania.”



Miundombinu

Japokuwa Mgwassa alikiri mradi huo kuanza kabla ya kukamilika kwa miundombinu yake lakini amewatoa hofu wananchi kuwa bado Serikali inaendelea kuboresha siku hadi siku.

“Kuna vituo ambavyo havijakamilika; viwili miundombinu yake imeharibika, kimoja hakina umeme lakini kingine kimeharibika baada ya ajali iliyosababishwa na gari kukivamia lakini tayari Serikali imeshaanza taratibu za ukarabati kwa kuweka umeme na kutengeneza.”

Alipoulizwa ni nani mwenye dhamana ya kutengeneza miundombinu hiyo baada ya kugongwa au kuharibiwa, Mgwassa alisema jukumu hilo linajulikana na Serikali yenyewe.
Hongera kikwete tunafaidi matunda ya uwekezaji wako
 
Nadhani jamaa wa mwendokasi amemugongea vitz kwenye mataa wakati akikatiza kwenda upande wapili.
Mbona vitz anaonekana ameingia kwenye barabara ya udart au vile alikua anakwepa ndio akajikuta ameingia kwenye barabara ya udart???
 
Hivi kuna ugumu gani wa kuweka askari kuhakikisha waendeshaji wengine hawatumii hizo njia?
Hao madereva wa hayo mabasi karibuni watakuwa hawana kazi, kama hawana subira na watu walioingia k a tika njia hizo kinyume na sheria, wajiangalie kama wanafikiri wanawakomoa wavunja sheria, mradi utawafia muda si mrefu.
Mantiki ya kuajiti waliokuwa waendesha daladala ni nini hasa ukizingatia sifa zao? Si ajabu nao wanampango wa kuuua huu mradi ili watu binafsi waendelee na biashara hii.
 
Wewe kweli jinga lao yaani badala ya kuaoka unataka uwe wa kwanza kuleta mada jf.

Saudina usikurupuke ebu shusha pomzi.
Mtoa mada alikuwa kwenye DART nyingine ndio kaaona hiyo ajali.Sasa weye mjanja wao unge waokowaje?Bila ya Huyo msamaria mwema kutujukisha ungeyajuaje? TUSIHUKUMU
 
Saudina usikurupuke ebu shusha pomzi.
Mtoa mada alikuwa kwenye DART nyingine ndio kaaona hiyo ajali.Sasa weye mjanja wao unge waokowaje?Bila ya Huyo msamaria mwema kutujukisha ungeyajuaje? TUSIHUKUMU
Tatizo letu kila mtu mjuaji kuliko kawaida,ajali nyingi hapa TZ ni sisi madereva elimu yetu ndogo sana,kazi pekee ambayo unaweza kuipata nchi hii ukiwa na elimu hata ya darasa la nne ni udereva! Amazing!
f406f3afd24cc56b49cfed00613ae95c.jpg

Angalia vituko vyetu hivyo [emoji115]


Kizazaa kipo hapo chini wangapi tunazijuwa na kuheshimu hizi alama zinazo tuongoza [emoji116]
6b6f89c06f1f22ca1fc2ae337200a15a.jpg
 
Wapigwe faini kubwa hawa na kifungo juu labda ndiyo watatia akili kichwani.

Swala sio semina kwa mwendokasi bali viburi kwa madereva wa magari mengine kutumia barabara ya magari ya mwendokasi wakati ilishakatazwa. Yani watz sijui tuna akili gani
 
Watumiaji wa vyombo vya usafiri wanaogongana na hayo mabasi ni vichaa
Kuna sheria moja tu :
Usitumie barabara ya mwendo kasi,
Ila wao wameshindwa [emoji23][emoji23]
Sasa huyu utanfanyaje kama wewe ndio mtoa adhabu View attachment 351911
Dawa yao ni kutaifisha gari litakalopita njia ya hayo mabasi watashika adabu tu
 
Mbona vitz anaonekana ameingia kwenye barabara ya udart au vile alikua anakwepa ndio akajikuta ameingia kwenye barabara ya udart???
Ukiaangalia hio clips vizuri, kwa nyuma kabisa kuna magari ya cross kutoka kulia kwenda kushoto - yaani yakivuka barabara ya zege kwenda kushoto na kuna mataa, inawezekana Vitz alikuwa eitha anatoka kushoto kwenda kulia au kulia kwenda kushoto, hivyo wakati anavuka akakutana na mwendo kasi ndio yakatokea hayo.
 
Labda tuseme kuna mmoja alipita kabla mataa hayajaruhusu kwamba vits alikua anatoka kawawa road ili aingie morogoro road kushoto na huyu wa udart anatoka kawawa rd aingie morogoro rd kulia ndio wakakutana pale kat kat na huku udart alishaivuka morogoro rd ya magar ya kawaida anaingia njia yake na huyu vits akawa kachelewa sasa wakajikuta wote ili kukwepana wakaingia bara bara ya udart na vile ni special kwa ajil ya gar moja ndio wakabanana.. Kwaio hapo nahic kosa lilikua ni mmoja kuvuka huku taa hazijamruhusu.... Na nahic atakua wa gari dogo alishindwa kusoma taa zake vizuri
 
Back
Top Bottom