Barua ya wazi kwa Rais Kikwete na wana-CCM wote


M

Membensamba

Senior Member
Joined
Nov 4, 2010
Messages
157
Likes
0
Points
33
M

Membensamba

Senior Member
Joined Nov 4, 2010
157 0 33
Yapo mambo ambayo mtu kufaulu kuyafanya kunahitaji sana kusoma hali ya hewa. Mifano ni kama kilimo, kuruka kwa ndege, na kuabiri baharini kwa boat. Haya na mengine mengi mtu ukiyaendea bila kwanza kusoma hali ya hewa unaweza hata kupoteza maisha. Hali kadhalika kutokusoma hali ya hewa kisiasa kunaweza kumuua mtu kisiasa, au kuleta madhara na machafuko makubwa. Umefika wakati kwako kiongozi wa nchi, na wanaccm wenzako kusoma hali ya hewa ya kisiasa Tanzania ili kufanya maamuzi mazito muhimu kwa faida ya mustakabali wa nchii hii.

Nchi yetu kisiasa naweza kusema iko njia panda sasa. Ni lazima kifanyike kitu la sivyo madhara yanaweza kuwa mabaya sana baadaye. Huko nyuma kuliweza kufanyika mizengwe mingi kisiasa na wananchi wasielewe wala wasijali. Mwamko ulikuwa mdogo sana wa watu kisiasa. Walio wengi walikuwa hawafikiri mambo critically. Sasa ni tofauti, hasa mijini ambako watu wengi wanapata information mbalimbali. Sasa, tofauti na jana, watu wameanza kuelewa kuwa nchi ni yao, siyo ya viongozi, wameelewa kuwa viongozi ni watumishi wao na siyo mabwana wao, wameelewa na wanazidi kuelewa kwa kasi sana kuwa rasilimali za nchi hii wamepewa wao na Mwenyezi Mungu na sio wageni. Wako tayari sasa kuliko wakati mwingine wowote kupigania haki zao, na wanazidi kujifunza hili kwa kasi kubwa.

Hii ndiyo sababu ccm mmepoteza majimbo mengi mijini kuliko vijijini. Ndiyo sababu vijana wamekuja juu wakiwa na sura mpya kabisa kisiasa utadhani sio wale watz tuliowazoea. Message hapa ni kwamba nchi inabadilika kwa haraka. Tz ya leo siyo ile ya "zidumu fikra za mwenyekiti." Mabadiliko haya hawezi kuzuiwa, ni mkondo wa kiulimwengu, ni byproduct ya globalisation. Kuyazuia utaumia tu mwenyewe.

Ushauri wangu kwako mheshimiwa rais na ccm wenzako ni huu: Kubalini kufanya marekebisho ya katiba, yatakayoruhusu mfumo wa vyama vingi kufanya kazi kweli kweli. Najua hata wewe na wenzako mnajua fika kuwa katiba inapokataza kuhoji au kuchunguza matokeo ya uchaguzi kwa raisi inatoa mwanya mkubwa sana wa tume kuwa na kura turufu kwa upande wa raisi, na huu ni udikteta usiovumilika katika dunia ya leo. Kitendo cha ccm kukubali katiba mpya kitakijengea heshima miongoni mwa watanzania na dunia. Lakini mking'ang'ania kubaki na katiba hii mnaionesha dunia kuwa wenyewe ni madikteta na mna uhafidhina usiokubalika katika kizazi kipya. Nini matokeo yake, bila shaka ni fujo, machafuko ya kisiasa siku za usoni. Ni muhimu kufahamu kuwa mwanadamu akinyimwa haki yake kwa kitambo cha kuzidi uvumilivu wa kibinadamu hatimaye hugeuka mnyama. Sisi sio bora kuliko wale waliouana huko Kenya.

Naomba mhe, na ccm kwa ujumla, msipuuze dalili hizi mnazoziona leo. Hata wabunge wa chadema kutoka bungeni mbele yako siyo neno dogo. Usione ni uadui kwako binafsi, ona ni changamoto ya kufanyia kazi. Nenda mbele zaidi ya hapo. Kumbuka watz waliopiga kura ni wachache sana. Yawezekana kabisa wengine wamekata tamaa kupiga kura kwa kule tu kujua kuwa kura yao katika mfumo uliopo sasa haiheshimiwi. Ujue kuwa watu wakifika hapo watataka haki kwa namna nyingine. Nawaombea tafakari ya hekima. Acheni malumbano na chadema, kaeni pamoja mtatue matatizo yetu. Wapinzani na ccm, wote sisi ni watz. na hakuna aliye na haki za uraia kuliko mwenzake.

Mungu ibariki Tz.
 
Gosbertgoodluck

Gosbertgoodluck

JF-Expert Member
Joined
Mar 3, 2008
Messages
2,865
Likes
32
Points
0
Gosbertgoodluck

Gosbertgoodluck

JF-Expert Member
Joined Mar 3, 2008
2,865 32 0
CCM kama mna busara na hekima zingatieni andiko hili. Vinginevyo, kiama chenu chaja.
 
Ally Msangi

Ally Msangi

Verified Member
Joined
Jun 29, 2010
Messages
594
Likes
17
Points
35
Ally Msangi

Ally Msangi

Verified Member
Joined Jun 29, 2010
594 17 35
safi sana kaka mie naomba umtumie kupitia barua pepe ya ikulu, maelezo yamesimama sana. kama anaskia na askie
 
Wa Ndima

Wa Ndima

JF-Expert Member
Joined
Aug 13, 2010
Messages
1,520
Likes
46
Points
145
Wa Ndima

Wa Ndima

JF-Expert Member
Joined Aug 13, 2010
1,520 46 145
nimekugongea senks na dole la kijani umeona?
 
Crashwise

Crashwise

JF-Expert Member
Joined
Oct 23, 2007
Messages
22,181
Likes
890
Points
280
Crashwise

Crashwise

JF-Expert Member
Joined Oct 23, 2007
22,181 890 280
safi sana kaka mie naomba umtumie kupitia barua pepe ya ikulu, maelezo yamesimama sana. kama anaskia na askie
I salute you Sir. Hii imekaa vizuri sana. Sasa naomba umwekee kwenye FACEBOOK yake aipate laiv, ila ana kichwa ngumu huyo.
 
Mungi

Mungi

JF Gold Member
Joined
Sep 23, 2010
Messages
16,994
Likes
482
Points
180
Mungi

Mungi

JF Gold Member
Joined Sep 23, 2010
16,994 482 180
Yapo mambo ambayo mtu kufaulu kuyafanya kunahitaji sana kusoma hali ya hewa. Mifano ni kama kilimo, kuruka kwa ndege, na kuabiri baharini kwa boat. Haya na mengine mengi mtu ukiyaendea bila kwanza kusoma hali ya hewa unaweza hata kupoteza maisha. Hali kadhalika kutokusoma hali ya hewa kisiasa kunaweza kumuua mtu kisiasa, au kuleta madhara na machafuko makubwa. Umefika wakati kwako kiongozi wa nchi, na wanaccm wenzako kusoma hali ya hewa ya kisiasa Tanzania ili kufanya maamuzi mazito muhimu kwa faida ya mustakabali wa nchii hii.

Nchi yetu kisiasa naweza kusema iko njia panda sasa. Ni lazima kifanyike kitu la sivyo madhara yanaweza kuwa mabaya sana baadaye. Huko nyuma kuliweza kufanyika mizengwe mingi kisiasa na wananchi wasielewe wala wasijali. Mwamko ulikuwa mdogo sana wa watu kisiasa. Walio wengi walikuwa hawafikiri mambo critically. Sasa ni tofauti, hasa mijini ambako watu wengi wanapata information mbalimbali. Sasa, tofauti na jana, watu wameanza kuelewa kuwa nchi ni yao, siyo ya viongozi, wameelewa kuwa viongozi ni watumishi wao na siyo mabwana wao, wameelewa na wanazidi kuelewa kwa kasi sana kuwa rasilimali za nchi hii wamepewa wao na Mwenyezi Mungu na sio wageni. Wako tayari sasa kuliko wakati mwingine wowote kupigania haki zao, na wanazidi kujifunza hili kwa kasi kubwa.

Hii ndiyo sababu ccm mmepoteza majimbo mengi mijini kuliko vijijini. Ndiyo sababu vijana wamekuja juu wakiwa na sura mpya kabisa kisiasa utadhani sio wale watz tuliowazoea. Message hapa ni kwamba nchi inabadilika kwa haraka. Tz ya leo siyo ile ya "zidumu fikra za mwenyekiti." Mabadiliko haya hawezi kuzuiwa, ni mkondo wa kiulimwengu, ni byproduct ya globalisation. Kuyazuia utaumia tu mwenyewe.

Ushauri wangu kwako mheshimiwa rais na ccm wenzako ni huu: Kubalini kufanya marekebisho ya katiba, yatakayoruhusu mfumo wa vyama vingi kufanya kazi kweli kweli. Najua hata wewe na wenzako mnajua fika kuwa katiba inapokataza kuhoji au kuchunguza matokeo ya uchaguzi kwa raisi inatoa mwanya mkubwa sana wa tume kuwa na kura turufu kwa upande wa raisi, na huu ni udikteta usiovumilika katika dunia ya leo. Kitendo cha ccm kukubali katiba mpya kitakijengea heshima miongoni mwa watanzania na dunia. Lakini mking'ang'ania kubaki na katiba hii mnaionesha dunia kuwa wenyewe ni madikteta na mna uhafidhina usiokubalika katika kizazi kipya. Nini matokeo yake, bila shaka ni fujo, machafuko ya kisiasa siku za usoni. Ni muhimu kufahamu kuwa mwanadamu akinyimwa haki yake kwa kitambo cha kuzidi uvumilivu wa kibinadamu hatimaye hugeuka mnyama. Sisi sio bora kuliko wale waliouana huko Kenya.

Naomba mhe, na ccm kwa ujumla, msipuuze dalili hizi mnazoziona leo. Hata wabunge wa chadema kutoka bungeni mbele yako siyo neno dogo. Usione ni uadui kwako binafsi, ona ni changamoto ya kufanyia kazi. Nenda mbele zaidi ya hapo. Kumbuka watz waliopiga kura ni wachache sana. Yawezekana kabisa wengine wamekata tamaa kupiga kura kwa kule tu kujua kuwa kura yao katika mfumo uliopo sasa haiheshimiwi. Ujue kuwa watu wakifika hapo watataka haki kwa namna nyingine. Nawaombea tafakari ya hekima. Acheni malumbano na chadema, kaeni pamoja mtatue matatizo yetu. Wapinzani na ccm, wote sisi ni watz. na hakuna aliye na haki za uraia kuliko mwenzake.

Mungu ibariki Tz.

Tatizo CCM hawasomi, labda kwa demonstrations!
 
Kaa la Moto

Kaa la Moto

JF-Expert Member
Joined
Apr 24, 2008
Messages
7,700
Likes
202
Points
160
Kaa la Moto

Kaa la Moto

JF-Expert Member
Joined Apr 24, 2008
7,700 202 160
safi sana kaka mie naomba umtumie kupitia barua pepe ya ikulu, maelezo yamesimama sana. kama anaskia na askie
Ungempa na hiyo email address ya ikulu
 
Ndibalema

Ndibalema

JF-Expert Member
Joined
Apr 26, 2008
Messages
10,937
Likes
228
Points
160
Ndibalema

Ndibalema

JF-Expert Member
Joined Apr 26, 2008
10,937 228 160
CCM ni sikio la kufa.
Mtoa mada umejiangaisha bure.
 

Forum statistics

Threads 1,236,309
Members 475,050
Posts 29,253,708