Barrick Gold kuchanga 16 billion kwa maendeleo ya Jamii


Njowepo

Njowepo

JF-Expert Member
Joined
Feb 26, 2008
Messages
9,402
Likes
487
Points
180
Njowepo

Njowepo

JF-Expert Member
Joined Feb 26, 2008
9,402 487 180
[TABLE="class: MsoNormalTable"]
[TR]
[TD="width: 100%, bgcolor: transparent"]Barrick Gold kuchangia Sh16 bilioni kwa maendeleo ya jamii
[/TD]
[TD="width: 100%, bgcolor: transparent"][/TD]
[/TR]
[/TABLE]

[TABLE="class: MsoNormalTable"]
[TR]
[TD="bgcolor: transparent"]Wednesday, 07 September 2011 21:30
[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="bgcolor: transparent"]Mwandishi Wetu/mwananchi news paper
KAMPUNI ya African Barrick Gold (ABG) imezindua mfuko wa maendeleo kwa jamii na kuidhinisha Sh 6 bilioni kila mwaka. Mfuko huo ndiyo utakaokuwa kitengo cha uwajibikaji kwa jamii cha ABG.

Akizindua mfuko huo jana, Mjumbe Huru wa Bodi ya Kampuni ya Barrick Gold, Balozi Juma Mwapachu alisema Bodi ya ABG imeidhinisha bajeti ya Sh16 bilioni kila mwaka kwa ajili ya mfuko huo na hivyo kudhihirisha msimamo wa kampuni wa kufanikisha maendeleo endelevu nchini Tanzania na kusaidia kuboresha maisha ya watu.Alisema uzinduzi wa mfuko huo jana utaunda uwekezaji mkubwa zaidi kwenye jamii kuwahi kufanywa Tanzania na kampuni yoyote ile.


"Tunapolenga kodi ya mapato tu na au mrabaha tunasahau mchango mkubwa sana unaofanywa na kampuni hizi kwenye uchumi wa nchi, hebu chukulia mfano wa ABG imetoa ajira za moja kwa moja kwa Watanzania zaidi ya 8,800, lakini pia imefanya manunuzi ya bidhaa na huduma ya mamilioni ya shilingi, hii ni faida kwa uchumi wa nchi yetu, lazima tuliangalie hili," alisema.


[/TD]
[/TR]
[/TABLE]
My take
Kama mwaka jana walizalisha ounces 564,000 lets assume the same mwaka huu.
http://www.barrick.com/GlobalOperations/Footnotes/default.aspx
With 564,000 ounces kwa bei ya sasa ya 1600 usd kwa ounces unapata 1.4 trillion za kitanzania kwa exchange rate ya 1600.
Sasa iyo 16 billion waliotoa ni sawa na 1.1% ya mapato yao ndugu yangu Mwapachu ilo nalo la kulitetea?
Izo ajira 8800 kama ni kwa watanzania uliza wanalipwa tsh ngapi na madhara wanayopata kiafya kwa kwenda chini sometimes umbali wa mita 600 leave alone mionzi wanayopigwa kudhibiti wizi wa dhahabu.
As data zao wenyewe zinonyesha 2004 Bulya 349,864 ounces,buzwagi 189,000 ounces,North Mara 280000 ounces na Tulawaka 124743 ounces grand total ni 942000 ounces apprx
Jamani tupeni data za ukweli maana mara 564000 ounces mara 942000 ounces which is which
Ni matumaini yangu izo ounces zaongezeka on the year basis ndo maana bado mpo mnachimba
http://www.tanzaniagold.com
Maombi yangu
1.Retain some of the money in Tz to stabilize our currence as iyo gold ni ya Tanzania
2.Muanze kulipa kodi ili muipiku TBL katika ulipaji wa kodi as mko na migodi mine you deserve to be topping the list
3.Mchango wenu angalau ufike 10% from 1.1% angalau nasi tufeel kuwa Gold inachimbwa Tz
Vinginevyo migogoro na wananchi pamoja na kelele za wananchi juu ya ABG hazitakoma milele.
4.Hao watu 8800 let them be paid kwa rate sambamba ni migodi mingine angalau Africa maana nkisema ulaya ntakuwa nimeenda mbali.You the rates that other mines get paid
 
M

Mbopo

JF-Expert Member
Joined
Jan 29, 2008
Messages
2,532
Likes
10
Points
0
M

Mbopo

JF-Expert Member
Joined Jan 29, 2008
2,532 10 0
Jamii gani hiyo itakayosaidiwa? Kama wanawaua wakazi wa Nyamongo na wale wa mto Tigithe na mpaka leo wameshindwa kuwaokoa na madhara waliyowasababishia, hiyo jamii wanayoijali wao ni jamii gani. Tumechoka na vitendo vya wawekezaji wa nchi hii vya kushirikiana na wafanyakazi wa kizalendo kudhulumu haki na maisha ya wananchi na huku wakiwatumia wazalendo hao kuhalalisha mipango uchwara kama hiyo inayotangazwa kwa mbwembwe.
 
M

Mbopo

JF-Expert Member
Joined
Jan 29, 2008
Messages
2,532
Likes
10
Points
0
M

Mbopo

JF-Expert Member
Joined Jan 29, 2008
2,532 10 0
Tulisikia kule bungeni kwamba chef wa kitanzania analipwa sh. laki nane kwa mwezi wakati chef aliyeajiriwa toka Ghana analipwa sh. milioni 11, halafu tunawachekea hawa majambazi wanaojiita Barrick.
 
Steve Dii

Steve Dii

JF-Expert Member
Joined
Jun 25, 2007
Messages
6,419
Likes
83
Points
145
Steve Dii

Steve Dii

JF-Expert Member
Joined Jun 25, 2007
6,419 83 145
Balozi Juma Mwapachu..."Tunapolenga kodi ya mapato tu na au mrabaha tunasahau mchango mkubwa sana unaofanywa na kampuni hizi kwenye uchumi wa nchi, hebu chukulia mfano wa ABG imetoa ajira za moja kwa moja kwa Watanzania zaidi ya 8,800, lakini pia imefanya manunuzi ya bidhaa na huduma ya mamilioni ya shilingi, hii ni faida kwa uchumi wa nchi yetu, lazima tuliangalie hili," alisema.
Balozi Juma Mwapachu, I think he's just another modern day Chief Mangungo, tena worse, kwani kaelimika academically na ni mwenye exposure kubwa nje ya nchi!!! 16 billion out of a trillion kwa mwaka unasema wanajali??

Halafu anaongelea ajira za Watanzania 8,800, sasa anategemea hiyo dhahabu ingejichimba yenyewe??
 
M

Makupa

JF-Expert Member
Joined
Apr 11, 2011
Messages
3,030
Likes
248
Points
160
M

Makupa

JF-Expert Member
Joined Apr 11, 2011
3,030 248 160
<table class="wysiwyg_dashes wysiwyg_cms_table_MsoNormalTable"><tr valign="top" class="wysiwyg_dashes_tr wysiwyg_cms_table_MsoNormalTable_tr"><td width="100%" class="wysiwyg_dashes_td wysiwyg_cms_table_MsoNormalTable_td" style="background-color: transparent"><span style="font-family: Times New Roman">Barrick Gold kuchangia Sh16 bilioni kwa maendeleo ya jamii </span></td><td width="100%" class="wysiwyg_dashes_td wysiwyg_cms_table_MsoNormalTable_td" style="background-color: transparent"><br _moz_dirty="" type="_moz" /></td></tr></table><br />
<br />
<table class="wysiwyg_dashes wysiwyg_cms_table_MsoNormalTable"><tr valign="top" class="wysiwyg_dashes_tr wysiwyg_cms_table_MsoNormalTable_tr"><td class="wysiwyg_dashes_td wysiwyg_cms_table_MsoNormalTable_td" style="background-color: transparent"><span style="font-family: Times New Roman">Wednesday, 07 September 2011 21:30 </span></td></tr><tr valign="top" class="wysiwyg_dashes_tr wysiwyg_cms_table_MsoNormalTable_tr"><td class="wysiwyg_dashes_td wysiwyg_cms_table_MsoNormalTable_td" style="background-color: transparent"><span style="font-family: Times New Roman">Mwandishi Wetu/mwananchi news paper<br />
KAMPUNI ya African Barrick Gold (ABG) imezindua mfuko wa maendeleo kwa jamii na kuidhinisha Sh 6 bilioni kila mwaka. Mfuko huo ndiyo utakaokuwa kitengo cha uwajibikaji kwa jamii cha ABG.<br />
<br />
Akizindua mfuko huo jana, Mjumbe Huru wa Bodi ya Kampuni ya Barrick Gold, Balozi Juma Mwapachu alisema Bodi ya ABG imeidhinisha bajeti ya Sh16 bilioni kila mwaka kwa ajili ya mfuko huo na hivyo kudhihirisha msimamo wa kampuni wa kufanikisha maendeleo endelevu nchini Tanzania na kusaidia kuboresha maisha ya watu.Alisema uzinduzi wa mfuko huo jana utaunda uwekezaji mkubwa zaidi kwenye jamii kuwahi kufanywa Tanzania na kampuni yoyote ile.<br />
<br />
<br />
&quot;Tunapolenga kodi ya mapato tu na au mrabaha tunasahau mchango mkubwa sana unaofanywa na kampuni hizi kwenye uchumi wa nchi, hebu chukulia mfano wa ABG imetoa ajira za moja kwa moja kwa Watanzania zaidi ya 8,800, lakini pia imefanya manunuzi ya bidhaa na huduma ya mamilioni ya shilingi, hii ni faida kwa uchumi wa nchi yetu, lazima tuliangalie hili,&quot; alisema.<br />
<br />
</span></td></tr></table><br />
<span style="font-family: Calibri"><font size="3">My take</font></span><br />
<span style="font-family: Calibri"><font size="3">Kama mwaka jana walizalisha ounces 564,000 lets assume the same mwaka huu.</font></span><br />
<span style="font-family: Calibri"><font size="3">http://www.barrick.com/GlobalOperations/Footnotes/default.aspx</font></span><br />
<span style="font-family: Calibri"><font size="3">With 564,000 ounces kwa bei ya sasa ya 1600 usd kwa ounces unapata 1.4 trillion za kitanzania kwa exchange rate ya 1600.</font></span><br />
<span style="font-family: Calibri"><font size="3">Sasa iyo 16 billion waliotoa ni sawa na 1.1% ya mapato yao ndugu yangu Mwapachu ilo nalo la kulitetea?</font></span><br />
<span style="font-family: Calibri"><font size="3">Izo ajira 8800 kama ni kwa watanzania uliza wanalipwa tsh ngapi na madhara wanayopata kiafya kwa kwenda chini sometimes umbali wa mita 600 leave alone mionzi wanayopigwa kudhibiti wizi wa dhahabu.</font></span><br />
<span style="font-family: Calibri"><font size="3">As data zao wenyewe zinonyesha 2004 Bulya 349,864 ounces,buzwagi 189,000 ounces,North Mara 280000 ounces na Tulawaka 124743 ounces grand total ni 942000 ounces apprx</font></span><br />
<span style="font-family: Calibri"><font size="3">Jamani tupeni data za ukweli maana mara 564000 ounces mara 942000 ounces which is which</font></span><br />
<span style="font-family: Calibri"><font size="3">Ni matumaini yangu izo ounces zaongezeka on the year basis ndo maana bado mpo mnachimba</font></span><br />
<a href="http://www.tanzaniagold.com/" target="_blank"><span style="font-family: Calibri"><font size="3">http://www.tanzaniagold.com</font></span></a><br />
<span style="font-family: Calibri"><font size="3"><font color="#000000">Maombi yangu </font></font></span><br />
<span style="font-family: Calibri"><font size="3"><font color="#000000">1.Retain some of the money in Tz to stabilize our currence as iyo gold ni ya Tanzania</font></font></span><br />
<span style="font-family: Calibri"><font size="3"><font color="#000000">2.Muanze kulipa kodi ili muipiku TBL katika ulipaji wa kodi as mko na migodi mine you deserve to be topping the list</font></font></span><br />
<span style="font-family: Calibri"><font size="3"><font color="#000000">3.Mchango wenu angalau ufike 10% from 1.1% angalau nasi tufeel kuwa Gold inachimbwa Tz</font></font></span><br />
<span style="font-family: Calibri"><font size="3"><font color="#000000">Vinginevyo migogoro na wananchi pamoja na kelele za wananchi juu ya ABG hazitakoma milele.</font></font></span><br />
<span style="font-family: Calibri"><font size="3"><font color="#000000">4.Hao watu 8800 let them be paid kwa rate hU sambamba ni migodi mingine angalau Africa maana nkisema ulaya ntakuwa nimeenda mbali.You the rates that other mines get paid</font></font></span>
<br />
<br />
Walipe kodi kwanza
 
A

alles

JF-Expert Member
Joined
Oct 14, 2006
Messages
356
Likes
0
Points
0
A

alles

JF-Expert Member
Joined Oct 14, 2006
356 0 0
Huku kote ni kutapata baada ya kuwambiwa ukweli kwamba hawapo kwenye 15 ya walipa kodi wakubwa Tanzania. Wanashindwa na hata kampuni za kutengeneza bia na chibuku kwa kulipa kodi. Barick wanafaa waambiwe kwamba misaada ya namna hiyo hatuitaki kwanza walipe kodi.
 
M

Mbopo

JF-Expert Member
Joined
Jan 29, 2008
Messages
2,532
Likes
10
Points
0
M

Mbopo

JF-Expert Member
Joined Jan 29, 2008
2,532 10 0
Huku kote ni kutapata baada ya kuwambiwa ukweli kwamba hawapo kwenye 15 ya walipa kodi wakubwa Tanzania. Wanashindwa na hata kampuni za kutengeneza bia na chibuku kwa kulipa kodi. Barick wanafaa waambiwe kwamba misaada ya namna hiyo hatuitaki kwanza walipe kodi.
Nchi hii inachohitaji siyo misaada kutoka kwa watu wenye madeni ya kodi zetu. Walipe kodi zetu halafu sisi tutapanga matumizi kwa kuangalia vipaumbele vyetu siyo kuturuzuku misaada kwa masharti yanayotaka wao. Hii ni mbinu ya kutupumbaza ili tuwaone watu wema wakati ni wezi wanaopora madini na utajiri wetu na wakati huo huo wakikwepa hata wajibu wa msingi wa kulipa kodi. Halafu waziri mwenye dhamana na madini yuko bize kunengua miziki na kupanga namna ya kupiga madili! Shame on you!
 
Z

ZeMarcopolo

JF-Expert Member
Joined
May 11, 2008
Messages
13,598
Likes
526
Points
280
Z

ZeMarcopolo

JF-Expert Member
Joined May 11, 2008
13,598 526 280
Kwanini kila anayechambua swala la madini hagusii kabisa investment cost. Ingekuwa fair zaidi kama tungetaja na idadi ya pesa zinazotumiwa kwenye uchimbaji, processing na usafirishaji then tunaweza kuestimate profit. Kutoka hapo ndio tujue kiasi gani tuwabane hawa wawekezaji. Tukiandika tu kiasi kilichochimbwa na bei yake, tunakuwa unprofessional kwa sababu ukweli uko palepale kwamba kama kuchimba dhahabu hakuna gharama basi hata Nyerere angechimba.
 
babu M

babu M

JF-Expert Member
Joined
Mar 4, 2010
Messages
4,158
Likes
1,155
Points
280
babu M

babu M

JF-Expert Member
Joined Mar 4, 2010
4,158 1,155 280
Kwanini kila anayechambua swala la madini hagusii kabisa investment cost. Ingekuwa fair zaidi kama tungetaja na idadi ya pesa zinazotumiwa kwenye uchimbaji, processing na usafirishaji then tunaweza kuestimate profit. Kutoka hapo ndio tujue kiasi gani tuwabane hawa wawekezaji. Tukiandika tu kiasi kilichochimbwa na bei yake, tunakuwa unprofessional kwa sababu ukweli uko palepale kwamba kama kuchimba dhahabu hakuna gharama basi hata Nyerere angechimba.
Tatizo kubwa ndio lipo hapo.Kama ule mkataba W Ngeleja aliosaini na Orphir wa dola bilioni 7 hata tukija kupata mafuta bado kodi tutapata ni kidogo kutokana kiasi walicho invest.Kama ni kweli wanainvest kiasi cha mabilioni ya dola nini kinawashinda kujenga barabara ya kwenda machimboni na kuwa na ememe wa kujitegemea?
 
K

Kudi Shauri

Senior Member
Joined
Nov 1, 2007
Messages
154
Likes
11
Points
35
K

Kudi Shauri

Senior Member
Joined Nov 1, 2007
154 11 35
This is an insult to Tanzania. When Chibuku Breweries contributes more to the Treasury in form of income tax than Africa Barrick [ABG] which gets all its income in Africa from the four gold mines it owns in Tanzania - then the current CCM government is exactly what Mwalimu Nyerere meant by Serikali LEGELEGE. That ABG doesnot feature in the 15 top tax payers in TZ leads us to believe that this country is now on slipping very dangerously down the hill. We need change in leadership! THat should be the aim for 2015!
 
Njowepo

Njowepo

JF-Expert Member
Joined
Feb 26, 2008
Messages
9,402
Likes
487
Points
180
Njowepo

Njowepo

JF-Expert Member
Joined Feb 26, 2008
9,402 487 180
Ze marco ukifungua izo website utakuta izo investment cost zao unaweza chambua on your own alafu utuletee majibu!Alafu ukumbuke ata izo figure unaweza kuta sio za ukweli hauwezi ukawa unadeclare umepata hasara alafu bado wangangana na kazi as a result hawalipi kodi
In short hii ni namna nyingine ya kutupumbaza kuwa wanatujari kwa izo 16bill.Tungekuwa na serikali ngangali naona ata izo 16bill tusingezikubali mpaka watupe mchakato wa kodi so far!
 

Forum statistics

Threads 1,251,183
Members 481,615
Posts 29,761,523