Bajeti ya mshahara wa sh. 400,000

Fungua duka genge..hapo unapoishi..ukitoka kazini..unakaa hapo...kuendelea kupiga hela....
 
Nimeanza kazi juzi tu na nalipwa hyo hyo..nahs mungu alikutumia unifundishe jambo..shukrani
 
80000 mwez mzima unakula nn mkuu embu tueleze
Unga 5kg
Mchele 10kg
Mafuta 3 ltrs

Kinachobaki unabalansishia kwenye mboga: matembele, msusa, dagaa, biringanya, ngogwe
Nyama/samaki mara moja kwa mwezi, kama bajeti itaruhusu

Hemea maduka ya jumla kama vile pale Kawe, kwa muyama one (kwa wale wa Dar, ikiwa ni karibu kwako)

Na hakikisha unapika nyumbani, sio kula mgahawa
Kama itakulazimu kula mgahawani, tafuta chimbo cheap

Kumbuka hii ni sacrifice ya muda tu

Ukishaanza kuinvest akiba kidogo unayojiwekea, mwaka wa pili na kuendelea hali itakuwa na ahueni kiasi
 
huvai
huna ndugu/jamaa
huumwi

80k unakula nini?
[emoji3]
Pendekeza mkuu
Kwenye 400k
Ndugu unashauri tuwape sh ngapi
Na kuvaa tuweke bajeti kiasi gani

Tupunguze item gani

Ukiwa kwenye hichi kipindi, unahitaji nguo chache nadhifu ambazo utavaa jwa kipindi kirefu

Hela unayoweka akiba inagawanyika mara mbili
50% Emergency
50% Investment

Kama huna bima, ugonjwa ni dharura
 
Cookies are required to use this site. You must accept them to continue using the site. Learn more…