Baadhi ya wanyama wahamishiwa hifadhi ya Burigi

  • Thread starter Missile of the Nation
  • Start date
Mweweso

Mweweso

JF-Expert Member
Joined
Dec 6, 2017
Messages
417
Points
1,000
Mweweso

Mweweso

JF-Expert Member
Joined Dec 6, 2017
417 1,000
Pamoja na kwamba jiwe ni mbinafsi, ila kwa hili sioni kama ni kosa. Kwangu huu naona ni utaratibu wa kawaida kuhamisha wanyama kwenda mbuga nyingine. Kwa hili kupitia ubinafsi wake naona kapatia.
Animal migration is natural happened,uwo uhamishaji wa magari unaonekana hujui unachokiandika ndugu
 
B

bagamoyo

JF-Expert Member
Joined
Jan 14, 2010
Messages
6,397
Points
2,000
B

bagamoyo

JF-Expert Member
Joined Jan 14, 2010
6,397 2,000
Aug 11, 2018
Chato ilivyojipanga kufaidi fursa za nchi za Maziwa Makuu na EAC
Mkurugenzi Mtendaji wa Mhandisi Joel Hari wa Halmashauri ya Wilaya ya Chato anaeleza mipanga iliyoandaliwa ili kuweza kunufaika na jiografia yake ambayo iko kifursa zaidi .Msikilize anavyoelezea wakati serikali ya mkoa wa Geita ikijiandaa na Jukwaa la Fursa za Bishara zililoandaliwa kwa kushirikiana na Tanzania Standard Newspapers Limited, wachapishaji wa magazeti ya Daily News, HabariLeo, SpotiLeo na kuendesha mitandao ya kijamii (Facebook, twitter na instagram).
 
Samwel Ngulinzira

Samwel Ngulinzira

Verified Member
Joined
Aug 5, 2017
Messages
972
Points
1,000
Samwel Ngulinzira

Samwel Ngulinzira

Verified Member
Joined Aug 5, 2017
972 1,000
Unapoleta habari usilete habari kiushabiki.
Swala la kuhamisha wanyama sio jambo geni wala jipya katika maswala ya ikolojia na uhifadhi.

Na kuweka kumbukumbu sawa, mbuga za taiga zilizotangazwa na TANAPA ni mbili zikitokana na kuunganishwa kwa baadhi ya jumuiya (WMA). Hivyo mbuga zikizoanzishwa ni BURIGI-CHATO NATIONAL PARK na IBANDA-KYERWA NATIONAL PARK. Hivyo kuna baadhi ya wanyama watahamishwa pia kupelekwa Ibanda-Kyerwa itakapobidi, sasa tujiulize kutakua na ubaya au.? au kwa kuwa wamepelekw chato

Rai yangu tusiwe watu wa kuongozwa na hisia bila kuyajua mambo kwa undani wake. Swala la kuanzisha national park husimamiwa na TANAPA na si IKULU.
Kula LIKE mkuu kuna watu wanawaza ushabiki was kisiasa masaa yote. Hats ukifanya jambo la faida wao ni siasa tu.
 
Mackanackyyy

Mackanackyyy

JF-Expert Member
Joined
Mar 26, 2019
Messages
380
Points
1,000
Mackanackyyy

Mackanackyyy

JF-Expert Member
Joined Mar 26, 2019
380 1,000
Ndugu zangu tuwe makini tusije kuamka kesho tukasikia mlima Kilimanjaro unahamishiwa wilaya pendwa, maana hifadhi za wanyamapori zimeanza kuhamishiwa wilaya pendwa.
Hivi Maguzu akili yake ikoje jamani, loh anatuchosha!
 
Mackanackyyy

Mackanackyyy

JF-Expert Member
Joined
Mar 26, 2019
Messages
380
Points
1,000
Mackanackyyy

Mackanackyyy

JF-Expert Member
Joined Mar 26, 2019
380 1,000
Watanzania sometimes tunapenda kulalamika bila kufanya uchunguzi na kujudge picha na video za kwenye mitandao,nilikuwa kwenye hiyo mbuga miezi miwili iliyopita na kweli kuna baadhi ya wanyama ambao ni wengi kwenye hiyo mbuga na baadhi kupunguzwa na kuhamishwa kwenye mbuga nyingine mpya,mbuga mpya imefunguliwa,wanyama wanaongezwa ili waende kuzaliana kwenye mbunga hiyo mpya .


Hayo ni maendeleo,kuna misitu mingi sana hii Tanzania na Mapori ambayo bado hazijaitwa mbuga na kuna wanyama wachache mno,,kuongeza wanyama au kuanzisha mbuga mpya ni akili nzuri sana.
Tuangalie hata baadhi ya mbuga za Africa kusini.
Serengeti ina nyumbu zaidi ya million moja na nusu,unaona wivu nyumbu kumi jinsia tofauti kukamatwa na kupelekwa kwenye mbuga mpya?swala wako wangapi mikumi?Twiga wapo wangapi?
Kwanini iwe Chato tu na iwe Chato tu wakati huu?

Uwanja wa Ndege wa Kimataifa Chato..

Mbuga za Wanyama Chato...

Kila kitu Chato!
 
B

bagamoyo

JF-Expert Member
Joined
Jan 14, 2010
Messages
6,397
Points
2,000
B

bagamoyo

JF-Expert Member
Joined Jan 14, 2010
6,397 2,000
Aug 11, 2019
Chato kuneemeka na fursa ya kuwa karibu na nchi za Maziwa Makuu na EAC
Mkurugenzi halmashauri ya Chato azungumzia ilivyojipanga kutokana na fursa zilizopo kama Utalii wa kimataifa, Uwanja wa Kimataifa Chato , Hifadhi ya Burigi, Barabara kiwango cha lami, umeme gridi ya taifa,.......
 
tindo

tindo

JF-Expert Member
Joined
Sep 28, 2011
Messages
19,672
Points
2,000
tindo

tindo

JF-Expert Member
Joined Sep 28, 2011
19,672 2,000
Animal migration is natural happened,uwo uhamishaji wa magari unaonekana hujui unachokiandika ndugu
Huenda una ufahamu mdogo wa mambo ya wanyama. Faru wetu walichukuliwa hapa nchini na kupelekwa Afrika kusini, je kule walienda wenyewe? Kuna twiga na wanyama wengi walichukuliwa hapa nchini kifisadi kupelekwa nje ya nchi, huko nako walienda wenyewe? Kuna wanyama wanafugwa kwenye zoo, huko nako wanaenda natural? Ubishi au kutokujua jambo hakumaanishi hilo jambo halipo.
 
A

afnhondya

JF-Expert Member
Joined
Dec 19, 2016
Messages
529
Points
1,000
A

afnhondya

JF-Expert Member
Joined Dec 19, 2016
529 1,000
Mleta post kafungue kesi High Court kuhoji Bajeti ilitengwa au la?

Pili pinga kuhamishwa kwa wanyama wenu kupelekwa Chato

Tatu hoji kwa nini wapelekwe Chato na si Mabwe Pande?

Ni rahisi kushinda hiyo kesi na utakuwa mwanaharakati mpingaji mahiri nchini.
 
bulletface

bulletface

Senior Member
Joined
Jul 14, 2017
Messages
153
Points
250
bulletface

bulletface

Senior Member
Joined Jul 14, 2017
153 250
Kwahiyo Burigi walikuwa wanahifadhi nini?
Lilikuwa ni pori la akiba, niliwahi kuwaona kundi la tembo na pongo wachache tu, lkn kama ujuavyo sheria uwa sio Kali sana kwenye mapoli ya akiba kama zilivyo hifadhi hivyo kutokana na udhaifu huo wanyama wengi waliwindwa pia na Uhuru wa watu kudhurula polini ulikuwa mkubwa tofauti na sasa hivi
 
Msakila KABENDE

Msakila KABENDE

JF-Expert Member
Joined
Dec 28, 2017
Messages
298
Points
250
Msakila KABENDE

Msakila KABENDE

JF-Expert Member
Joined Dec 28, 2017
298 250
Acheni hisia wakuu - ni utaratibu wa kawaida
 
Smart911

Smart911

JF-Expert Member
Joined
Jan 3, 2014
Messages
25,683
Points
2,000
Smart911

Smart911

JF-Expert Member
Joined Jan 3, 2014
25,683 2,000
Mambo yake muachieni mwenyewe...

Hajui kama ana disturb ecology au eco system...

Kila kiumbe kipo kilipo kwa sababu, wala siyo kwa bahati mbaya...


Cc: mahondaw
 

Forum statistics

Threads 1,304,890
Members 501,583
Posts 31,530,825
Top