Baadhi ya wanyama wahamishiwa hifadhi ya Burigi

  • Thread starter Missile of the Nation
  • Start date
mjingamimi

mjingamimi

JF-Expert Member
Joined
Aug 3, 2015
Messages
16,521
Points
2,000
mjingamimi

mjingamimi

JF-Expert Member
Joined Aug 3, 2015
16,521 2,000
Tuna mihela.
Tunatimiza ilani ya chama.
 
M

mwanakwetuu

Member
Joined
Jan 12, 2018
Messages
91
Points
125
M

mwanakwetuu

Member
Joined Jan 12, 2018
91 125
kuna kitu cha kufikirisha hapa na kila mtu anaweza kuja na mawazo yake, baada ya kuingia mkuu madarakani unaona project kubwa na za kitaifa zinafanyika maeneo yale unakaa unajiuliza awamu za nyuma hawakuona umuhimu wa kupeleka hivyo vitu kipindi hicho au strategy za kiuchumi zikoje kuhusu Chato ? hizo harakati za kuipandish hadhi hiyo hifadhi ina interval ya muda gn like ten or five years? kwanini bandari ya chato inajengwa kipindi hiki na faida zake kiuchumi zikoje? maana yawezekana magu kalazimisha hivi vitu viende kule kwa research yake mwenyew like Tawi la crdb
 
instanbul

instanbul

JF-Expert Member
Joined
Jun 26, 2016
Messages
4,284
Points
2,000
instanbul

instanbul

JF-Expert Member
Joined Jun 26, 2016
4,284 2,000
Aug 11, 2019
Mkurugenzi halmashauri ya Chato azungumzia fursa zilizopo kama Utalii, Uwanja wa Kimataifa Chato , Hifadhi ya Bugiri, Barabara kiwango cha lami, umeme gridi ya taifa,
Hiv hii hifadhi ya burigi ipo wap .

Maana mie nayoifahamu ipo kagera huko muleba
screenshot_20190612-213748-jpeg.1125948
 
The only

The only

JF-Expert Member
Joined
May 19, 2011
Messages
4,418
Points
2,000
The only

The only

JF-Expert Member
Joined May 19, 2011
4,418 2,000
Watanzania sometimes tunapenda kulalamika bila kufanya uchunguzi na kujudge picha na video za kwenye mitandao,nilikuwa kwenye hiyo mbuga miezi miwili iliyopita na kweli kuna baadhi ya wanyama ambao ni wengi kwenye hiyo mbuga na baadhi kupunguzwa na kuhamishwa kwenye mbuga nyingine mpya,mbuga mpya imefunguliwa,wanyama wanaongezwa ili waende kuzaliana kwenye mbunga hiyo mpya .


Hayo ni maendeleo,kuna misitu mingi sana hii Tanzania na Mapori ambayo bado hazijaitwa mbuga na kuna wanyama wachache mno,,kuongeza wanyama au kuanzisha mbuga mpya ni akili nzuri sana.
Tuangalie hata baadhi ya mbuga za Africa kusini.
Serengeti ina nyumbu zaidi ya million moja na nusu,unaona wivu nyumbu kumi jinsia tofauti kukamatwa na kupelekwa kwenye mbuga mpya?swala wako wangapi mikumi?Twiga wapo wangapi?
chato iko juuu juuu juuu zaidi
 
K

Kitwa-Mulomoni

JF-Expert Member
Joined
Oct 25, 2016
Messages
654
Points
500
K

Kitwa-Mulomoni

JF-Expert Member
Joined Oct 25, 2016
654 500
Huyu bwana ni mbinafsi na mchoyo kuliko maelezo, kila kitu kwao, teuzi zake nyingi ni watu wa kwao mpaka kichefuchefu
Ni mbinafsi kweli! Wanyama wabaki kanda ya kasikazini tu, kwanini anawapeleka huko Burigi mkoa wa Kagera? Kwanza yeye ni wa mkoa wa Geita! Huoni kwamba huyu ni mbinafsi saana? Pia ni mbinafsi kiasi kwamba amesahau kwamba hifadhi ya Burigi ndiyo pekee duniani ilikuwa na twiga weupe (wa asili). Walimalizwa na majangili. Huyu bwana ni mbinafsi pia amesahau kwamba hifadhi ya Bihalamulo na Buligi zilikuwa na wanyama wengi kuliko Tarangire, Mikumi na Manyara. Mpaka kichefuchefu eti.
 
MWALLA

MWALLA

JF-Expert Member
Joined
Dec 12, 2006
Messages
13,806
Points
2,000
MWALLA

MWALLA

JF-Expert Member
Joined Dec 12, 2006
13,806 2,000
Pamoja na kwamba jiwe ni mbinafsi, ila kwa hili sioni kama ni kosa. Kwangu huu naona ni utaratibu wa kawaida kuhamisha wanyama kwenda mbuga nyingine. Kwa hili kupitia ubinafsi wake naona kapatia.
screenshot_2019-06-12_222446-jpg.1125950
 
G

Godfrey-K

JF-Expert Member
Joined
Jan 5, 2016
Messages
1,562
Points
2,000
G

Godfrey-K

JF-Expert Member
Joined Jan 5, 2016
1,562 2,000
Bunge la mwezi April limepitisha mapoli ya bihalamulo, kimisi, rumanyika na Burigi kuwa hifadhi za taifa.
Hapa nadhani watu wanachangia kwa jaziba tu kwa sababu burigi haipo chato kama watu wanavyosema bali ipo mkoa wa Kagera
 
B

bagamoyo

JF-Expert Member
Joined
Jan 14, 2010
Messages
6,397
Points
2,000
B

bagamoyo

JF-Expert Member
Joined Jan 14, 2010
6,397 2,000
kuna kitu cha kufikirisha hapa na kila mtu anaweza kuja na mawazo yake, baada ya kuingia mkuu madarakani unaona project kubwa na za kitaifa zinafanyika maeneo yale unakaa unajiuliza awamu za nyuma hawakuona umuhimu wa kupeleka hivyo vitu kipindi hicho au strategy za kiuchumi zikoje kuhusu Chato ? hizo harakati za kuipandish hadhi hiyo hifadhi ina interval ya muda gn like ten or five years? kwanini bandari ya chato inajengwa kipindi hiki na faida zake kiuchumi zikoje? maana yawezekana magu kalazimisha hivi vitu viende kule kwa research yake mwenyew like Tawi la crdb
Mkurugenzi Mkuu wa TPA, Mhandisi Deusdedit Kakoko akikagua Miundombinu ya Bandari ya Nyamirembe iliyopo Chato, Geita.
Bandari hiyo inatarajiwa kuwa kitovu cha usafirishaji wa mazao na bidhaa kwa eneo la magharibi mwa Ziwa Victoria na kuwa kiungo hadi nchi jirani.





Bandari ya Nyamirembe kazi imefikia asilimia kubwa toka mkurugenzi wa TPA alipotembelea.
Miradi aliyoitembelea ni pamoja na Bandari ya Nyamirembe iliyoko kijiji na Kata ya Nyamirembe Wilayani Chato

 
instanbul

instanbul

JF-Expert Member
Joined
Jun 26, 2016
Messages
4,284
Points
2,000
instanbul

instanbul

JF-Expert Member
Joined Jun 26, 2016
4,284 2,000
Soma hii habari hasa hapo katikati ya mistari mekunduView attachment 1125637
Sielewi Kwa nini vinaitwa chato national park wakati hizo hifadhi zipo kagera? Wilaya zinapokutwa hifadhi hizo ni muleba, biharamulo na karagwe zote zipo kagera.



Au ndo zile propaganda za kuukata mkoa wa kagera na kutengeneza mkoa wa rubondo kutokuwepo chato? Hebu tusubirie
 
bigmind

bigmind

JF-Expert Member
Joined
Oct 28, 2015
Messages
10,479
Points
2,000
bigmind

bigmind

JF-Expert Member
Joined Oct 28, 2015
10,479 2,000
Kwani nani alisema anataka serengeti B katika kanda moja
Kama ni diversification si wangepeleka mtwara au lindi
Dictatorship in its last form
Mtwara na Lindi selous ipo huko.
 
MISULI

MISULI

JF-Expert Member
Joined
Jan 15, 2014
Messages
6,619
Points
2,000
MISULI

MISULI

JF-Expert Member
Joined Jan 15, 2014
6,619 2,000
Unapoleta habari usilete habari kiushabiki.
Swala la kuhamisha wanyama sio jambo geni wala jipya katika maswala ya ikolojia na uhifadhi.

Na kuweka kumbukumbu sawa, mbuga za taiga zilizotangazwa na TANAPA ni mbili zikitokana na kuunganishwa kwa baadhi ya jumuiya (WMA). Hivyo mbuga zikizoanzishwa ni BURIGI-CHATO NATIONAL PARK na IBANDA-KYERWA NATIONAL PARK. Hivyo kuna baadhi ya wanyama watahamishwa pia kupelekwa Ibanda-Kyerwa itakapobidi, sasa tujiulize kutakua na ubaya au.? au kwa kuwa wamepelekw chato

Rai yangu tusiwe watu wa kuongozwa na hisia bila kuyajua mambo kwa undani wake. Swala la kuanzisha national park husimamiwa na TANAPA na si IKULU.
Usije tegemea habari yyt toka ufipa kuhusu serikali ikaja bila propaganda.
 
bigmind

bigmind

JF-Expert Member
Joined
Oct 28, 2015
Messages
10,479
Points
2,000
bigmind

bigmind

JF-Expert Member
Joined Oct 28, 2015
10,479 2,000
Nani anafanya kazi hiyo? Kuwaswaga simba, chui, nyati...nk kuingia huko Burigi?

Ila wizi na wale watekaji watapungua huko sasa.
Nyati, simba, chui wapo wa kutosha labda twiga, tembo na Faru majangiri waliwamaliza.
 
instanbul

instanbul

JF-Expert Member
Joined
Jun 26, 2016
Messages
4,284
Points
2,000
instanbul

instanbul

JF-Expert Member
Joined Jun 26, 2016
4,284 2,000
Pananuka ubinafsi. Pambeni mnavyoweza, hapa pana umimi. Mbona Kigoma kuna Malagarasi,.pori kubwa sana, badala ya kuliendeleza, wakawekwa wanyama, limebakia malisho ya ng'ombe za wenzetu toka Shy n.k, wala hakuna anayesema jinsi mazingira yanavyoharibiwa?

Leo tunaona, Kiwanja cha ndege, taa za barabarani mahali ambapo magari ni ya kuhesabu, benki kubwa isiyo na wateja, sasa mbuga ya wanyama, nk, nk. Ubinafsi utaleta baadaye, ukabila na ukanda.
Ila hizo mbuga zipo kagera zote na wala sio chato
 

Forum statistics

Threads 1,304,892
Members 501,583
Posts 31,530,921
Top