Baadhi ya vituko vya wana CCM ya Magufuli vs CCM ya asilia

Baadhi ya vituko vya wana CCM ya Magufuli vs CCM ya asilia

Sema ukweli huu!....

Kati ya....

CCM-Waizi na CCM-Wazalendo!
CCM-Mtandao na CCM wananchi!
CCM-Asali na CCM-Wanyonge!

CCM iliyoiua CCM ni CCM-Mtandao....ambayo ndiyo inayoendelea kuwatesa watanzania mpaka sasa!

Wewe mleta hoja,ni mmoja wa wale walioko CCM kwa ajili ya matumbo yao.

Jiulize swali hili!

Kabla ya uchaguzi mkuu 2015 hiyo CCM ya wanamtandao ilikuwa na hali gani kisiasa nchini?

Ni nini kilipelekea hadi JPM kukabidhiwa kijiti bila ridhaa ya wanamtandao?

Hali ile ile ndiyo itakayojirudia tena safari hii.

Tofauti ni kwamba safari hii hakuna atakayekuwa wa kupokea kijiti ili kuiokoa CCM mtandao!

Endeleeni kuweka mahusiano na jeshi la Polish-Ccm!

Tuliiona CCM ya Magufuli na hiyo ya majizi na tofauti zao tunazijua na sio hizo walizotaka tuzijue. Tena bora CCM majizi kuliko CCM mumiani chini ya Magufuli ambayo hata kukosolewa haikutaka. Sitaki kuiona CCM ikiwa madarakani, lakini kwa shuruti bora CCM majizi kuliko CCM ya ushetani chini ya shetani mkuu aliyeko jehanamu.
 
Hakuna mwanzo usiokuwa na mwisho, Kila kitu kina mwisho wake, Lakini mwisho mkuu wa vitu vingi ni kufa au kusahaulika kabisa

Mimi ni mwana ccm lakini ccm yetu ni ile ile, Ni ile ile iyojaa utu na kuheshimiana. Ccm ile ile ndio ccm a silia

Kwanini nimeuleta uzi huu hapa JF?

Mosi, Mwaka 2016 mpaka Mwanzoni mwa mwishoni mwa mwaka 2020, Bashiru Ally pamoja na Humprey Polepole walianzisha ccm mpya ndani ya ccm asilia yaani ndani ya ccm ile ile

CCM mpya iliendesha Propaganda na kuaminisha uma kuwa miradi yote ya Mwendokasi yaani BRT, Barabara zote za lami nchi hii, Shule zote za serikali mpaka zile tulizorithi toka kwa wakoloni kama Tabora boys, Pugu, Iyunga Technical zote zilijengwa na ccm mpya ya John Magufuli

CCM mpya iliaminisha uma kuwa uhuru wa nchi hii wa mwaka 1961, na taasisi zote kama TRA na Takukuru basi tulizipata kwa ushujaa wa John Pombe Magufuli

Madhara ya muda mfupi wa ccm mpya Leo yanawatafuna wenyewe kwenye uzinduzi na ukaguzi wa daraja jipya wami

CCM asilia nayo inajibu mapigo ya Madhara ya ccm mpya kuwa daraja la wami, Rais Samia ndio amelijenga na kuliplani kwa kulikamilisha ndani ya miezi 18 tu

Maswali ya kujiuliza

Je hizi barabara za Mwendokasi ambazo mwaka 2014 wakati wa kikwete zilifikia asilimia 70%, Lakini aliyezindua akasema nimejenga mimi mwenyewe kwa Fedha za ndani

Je hii barabara ya Mwenge kwenda Tegeta nyuki ya leni mbili ambayo ilianza wakati wa Kikwete, Lakini aliyezindua alisema Nimefanya Mimi

Daraja la Tanzanite pale Posta lilizinduliwa na mwana ccm asilia(Mama Samia) , Yeye alisema credit kwa Magufuli kwa uwazi kabisa na kwa kuheshimu mchango wake

CCM mpya ilifanya Propaganda kuonyesha viongozi wa zamani wa nchi hii si lolote wala chochote, Mbaya zaidi haya yalifanywa na vijana waliozaliwa baada ya uhuru

Heshima na Hekima ni muhimu kuliko siasa za maji taka, Siasa za maji taka za kujimwambafai, Kujiona upo juu ya sheria, kujiona wewe ni immortal, Kujiona wewe una akili kuliko wengine

Kuna mtu aliwahi sema usiite vitu ulivyovikuta duniani ni haramu kwani vilikuwepo kabla yako na hata ukipambana navyo bado utaondoka wewe kurudi ulikotoka na utaviacha vitu hivyo na uharamu wake kwani hukuviumba wewe
Kila lenye mwanzo lina mwisho wake ! Hata akina Saddam na Gadaffi hawakuwahi kuamini siku itawadia na himaya zao zitaporomoka !! Shibe huleta kiburi !! Wenye kiburi waendelee na kiburi chao siku ile isiyokuwa na jina yaja !!
 
Bahati mbaya umezungumzia kundi moja tena kwa mlengo hasi japo kichwa cha habari umeweka makundi mawili.

Kama uluvyosema ccm ni ile ile lakini haiwezi kuwa ile ile wakati wote. Kina Lowasa, kina Nchimbi, kina Kingunge ni wana ccm asili lakini 2015 waliiacha wakaenda Chadema.

Kundi lako hilo ndio liliifilisi ccm na kila mtu kujibinafsishia mali za chama. Hata mama Zakia Meghji alikuwa na skendo ya kuuza printer ya kuchapishia magazeti ya Uhuru ambayo ni ya chama. Wengine walichukua hadi mashule.

Mwenyekiti JK na wenzie kina Kinana aliokuwa anakula nao asali walijitahidi ila chama kiliwafia mkononi. Huo ndio ukweli.

Ni hao unaowaita ccm ya Magu ndio wamerudisha chama kwenye mstari. Kwani nani asiyejua ukivaa nguo za ccm ulikuwa unazomewa njia nzima? Machinga gani alithubutu kuweka nguo za ccm auze? Hata majumbani wana ccm waliogopa kuning'iniza bendera za chama maana nyumba inaweza chomwa.

Ukizungumzia miradi ipo ambayo aliianza JK ila iligubikwa na ufisadi na pengine isingewezekana. Mfano terminal 3 mkandarasi alilipwa pesa yote kulingana na vitabu ila mradi haukufika hata nusu ukawa umesimama. Magu alitia pesa na akapiga presha na muda mchache ukaisha.

Hiyo mwendokasi kweli iliisha ila ilishindikana kuanza, unajua kwa nini? Nauli ilipangwa 2000/= kituo hadi kituo na magari yote ya abiria yalipigwa pini kuingia town. Maana yake upande mwendokasi kwa lazima. Watu wachache waliuchukua huu mradi kujinufaisha. Ni Magu alikuja akawapiga chini na nauli ikawa 600/= na wengine akawatupa ndani.

Lakini usisahau hata hilo daraja la mwl Nyerere sio la serikali, ni la NSSF ndio maana kuna wafanyakazi wa NSSF pale na unachajiwa pesa. Miradi ya Magufuli ni purely ya wananchi. Hakuna pointi ya kulipia.

Hata huduma zilizoasisiwa chini ya ccm ya Magu zilikuwa nafuu sana. Mfano nauli za ndege, meli, vivuko, uwekaji wa umeme hususani vijijini kabla haijapanda na bado alitaka bwawa la umeme la mwl Nyerere lije kushusha bei ya umeme. Hapa kila chumba kingekuwa na jiko la umeme, hadi maharage tungechemshia umeme. Huduma ya maji safi ilikuwa ya uhakika na rahisi, ilipanda na kusuasua baada ya Magu kufa.

Hapa kubali tu Magu atabaki kuwa kielelezo cha uhuru wa akili namaamuzi, kiongozi mwenye maono na uthubutu kuwahi kutokea kwa kipindi hiki ndani na nje ya ccm, ndani na nje ya Africa.

Nukuu ya Uhuru Kenyatta kwa Samia: Magufuli ameanzisha njia, usitoke nje ya hiyo njia.
 
I’m sorry. Mleta mada pamoja na maelezo mazuri sana uliyotoa, lazima niongeze kwamba yote ni kielelezo cha ujinga mkubwa, actually upumbavu ulioletwa na CCM katika nchi hii.

Kuwasifia hao maRais kwa ujenzi wa miradi ya serikali ni ujinga wa hali ya juu. Ni kwa vile Watanzania wamepumbazwa kiasi cha kutoweza kuchambua na kuhoji masuala ya msingi ya kitaifa. Rais anapongezwa personally kwa ujenzi wa daraja, flyover, barabara? Eti legacy? Wtf?

Angalau Nyerere hatukumsifu wala kumkosoa kwa vitu hivyo. Na alivijenga kweli. Viwanda vikubwa vilivyowahi kuwepo katika nchi hii na kuajiri malaki vilijengwa enzi zake. Aliweka alama kila sekta. Lakini hadi leo tunampima kwa ubora na ubovu wa sera na aina ya uongozi wake jinsi ulivyoathiri maisha ya wananchi. Sio barabara, reli, ndege, nk.

Kwanza hawa wameiba sana kupitia hiyo miradi. Kujilinda wamejaza chawa, wapiga propaganda, wapotoshaji, mashushushu, na watu wasiojulikana nje na ndani ya vyombo vya dola. Ujinga unafiki kukithiri nchini. Chama chenyewe kilishajifia siku nyingi. Kilichobakia ni mzimu unaoshikiliwa na dola iliyopania kuendelea kulitesa taifa.

Umesema ukweli kabisa. Wakati wa Nyerere sifa ilikuwa ni ubora wa sera. Baada ya uchaguzi wa 2010 kwenda mbele CCM ilipoanza kuzidiwa ushindani wa kisiasa, ndio kukazuka kizazi cha kumsifia rais kuwa kafanya nini. Tabia hii ya kumtaja mtu/rais ilianza rasmi baada ya project ya kujivua gamba.

Ilipofika kwenye utawala wa Magufuli tabia hiyo ikakita mizizi. Yeye aliingia hata madarakani kwa kujiita CCM ya Magufuli! Hii tabia sasa hivi ni muendelezo, utasikia pesa za mama, mara mama tunaomba utusaidie mradi huu nk. Cha ajabu hata viongozi wanaamini hizo fedha ni zao, na wanaweza kuzitoa watakavyo na sio sheria itakavyo. Magufuli yeye alikuwa anasema kabisa hapa mmechagua mpinzani siwezi kuleta maendeleo, na akawa anashangiliwa!
 
Bahati mbaya umezungumzia kundi moja tena kwa mlengo hasi japo kichwa cha habari umeweka makundi mawili.

Kama uluvyosema ccm ni ile ile lakini haiwezi kuwa ile ile wakati wote. Kina Lowasa, kina Nchimbi, kina Kingunge ni wana ccm asili lakini 2015 waliiacha wakaenda Chadema.

Kundi lako hilo ndio liliifilisi ccm na kila mtu kujibinafsishia mali za chama. Hata mama Zakia Meghji alikuwa na skendo ya kuuza printer ya kuchapishia magazeti ya Uhuru ambayo ni ya chama. Wengine walichukua hadi mashule.

Mwenyekiti JK na wenzie kina Kinana aliokuwa anakula nao asali walijitahidi ila chama kiliwafia mkononi. Huo ndio ukweli.

Ni hao unaowaita ccm ya Magu ndio wamerudisha chama kwenye mstari. Kwani nani asiyejua ukivaa nguo za ccm ulikuwa unazomewa njia nzima? Machinga gani alithubutu kuweka nguo za ccm auze? Hata majumbani wana ccm waliogopa kuning'iniza bendera za chama maana nyumba inaweza chomwa.

Ukizungumzia miradi ipo ambayo aliianza JK ila iligubikwa na ufisadi na pengine isingewezekana. Mfano terminal 3 mkandarasi alilipwa pesa yote kulingana na vitabu ila mradi haukufika hata nusu ukawa umesimama. Magu alitia pesa na akapiga presha na muda mchache ukaisha.

Hiyo mwendokasi kweli iliisha ila ilishindikana kuanza, unajua kwa nini? Nauli ilipangwa 2000/= kituo hadi kituo na magari yote ya abiria yalipigwa pini kuingia town. Maana yake upande mwendokasi kwa lazima. Watu wachache waliuchukua huu mradi kujinufaisha. Ni Magu alikuja akawapiga chini na nauli ikawa 600/= na wengine akawatupa ndani.

Lakini usisahau hata hilo daraja la mwl Nyerere sio la serikali, ni la NSSF ndio maana kuna wafanyakazi wa NSSF pale na unachajiwa pesa. Miradi ya Magufuli ni purely ya wananchi. Hakuna pointi ya kulipia.

Hata huduma zilizoasisiwa chini ya ccm ya Magu zilikuwa nafuu sana. Mfano nauli za ndege, meli, vivuko, uwekaji wa umeme hususani vijijini kabla haijapanda na bado alitaka bwawa la umeme la mwl Nyerere lije kushusha bei ya umeme. Hapa kila chumba kingekuwa na jiko la umeme, hadi maharage tungechemshia umeme. Huduma ya maji safi ilikuwa ya uhakika na rahisi, ilipanda na kusuasua baada ya Magu kufa.

Hapa kubali tu Magu atabaki kuwa kielelezo cha uhuru wa akili namaamuzi, kiongozi mwenye maono na uthubutu kuwahi kutokea kwa kipindi hiki ndani na nje ya ccm, ndani na nje ya Africa.

Nukuu ya Uhuru Kenyatta kwa Samia: Magufuli ameanzisha njia, usitoke nje ya hiyo njia.
Na huu ndio ukweli mchungu. !! Ipo siku atakuja magufuli mwingine na mara hii hatofanya makosa. !!
 
Magwanda ya chama chako miaka mitano iliyopita yalivaliwa kwa support na hofu ya dola.
Ccm unayoipigia upatu hapa kumbuka kabla ya Magufuli lilikuwa genge la majizi, wala rushwa, majambazi, majangiri, nk, mpaka ikafika wakati mkawa mnaogopa hata kuvaa magwanda yenu ya kijani kwa kuogopa kuzomewa mitaani. Inashangaza sasa umesahau kuwa mnaweza tena kutembea kifua mbele kwa kuwa mnatembelea kwenye nyota ya Hayati Magufuli.
Subiri kidogo, nakuhakikishia ccm yako na hao akina mzee ndovu wenu intruding kule kule kwa zamani very soon!
 
Bahati mbaya umezungumzia kundi moja tena kwa mlengo hasi japo kichwa cha habari umeweka makundi mawili.

Kama uluvyosema ccm ni ile ile lakini haiwezi kuwa ile ile wakati wote. Kina Lowasa, kina Nchimbi, kina Kingunge ni wana ccm asili lakini 2015 waliiacha wakaenda Chadema.

Kundi lako hilo ndio liliifilisi ccm na kila mtu kujibinafsishia mali za chama. Hata mama Zakia Meghji alikuwa na skendo ya kuuza printer ya kuchapishia magazeti ya Uhuru ambayo ni ya chama. Wengine walichukua hadi mashule.

Mwenyekiti JK na wenzie kina Kinana aliokuwa anakula nao asali walijitahidi ila chama kiliwafia mkononi. Huo ndio ukweli.

Ni hao unaowaita ccm ya Magu ndio wamerudisha chama kwenye mstari. Kwani nani asiyejua ukivaa nguo za ccm ulikuwa unazomewa njia nzima? Machinga gani alithubutu kuweka nguo za ccm auze? Hata majumbani wana ccm waliogopa kuning'iniza bendera za chama maana nyumba inaweza chomwa.

Ukizungumzia miradi ipo ambayo aliianza JK ila iligubikwa na ufisadi na pengine isingewezekana. Mfano terminal 3 mkandarasi alilipwa pesa yote kulingana na vitabu ila mradi haukufika hata nusu ukawa umesimama. Magu alitia pesa na akapiga presha na muda mchache ukaisha.

Hiyo mwendokasi kweli iliisha ila ilishindikana kuanza, unajua kwa nini? Nauli ilipangwa 2000/= kituo hadi kituo na magari yote ya abiria yalipigwa pini kuingia town. Maana yake upande mwendokasi kwa lazima. Watu wachache waliuchukua huu mradi kujinufaisha. Ni Magu alikuja akawapiga chini na nauli ikawa 600/= na wengine akawatupa ndani.

Lakini usisahau hata hilo daraja la mwl Nyerere sio la serikali, ni la NSSF ndio maana kuna wafanyakazi wa NSSF pale na unachajiwa pesa. Miradi ya Magufuli ni purely ya wananchi. Hakuna pointi ya kulipia.

Hata huduma zilizoasisiwa chini ya ccm ya Magu zilikuwa nafuu sana. Mfano nauli za ndege, meli, vivuko, uwekaji wa umeme hususani vijijini kabla haijapanda na bado alitaka bwawa la umeme la mwl Nyerere lije kushusha bei ya umeme. Hapa kila chumba kingekuwa na jiko la umeme, hadi maharage tungechemshia umeme. Huduma ya maji safi ilikuwa ya uhakika na rahisi, ilipanda na kusuasua baada ya Magu kufa.

Hapa kubali tu Magu atabaki kuwa kielelezo cha uhuru wa akili namaamuzi, kiongozi mwenye maono na uthubutu kuwahi kutokea kwa kipindi hiki ndani na nje ya ccm, ndani na nje ya Africa.

Nukuu ya Uhuru Kenyatta kwa Samia: Magufuli ameanzisha njia, usitoke nje ya hiyo njia.

Hivi mnadhani ukweli hatujui? Eti nauli kwenye ndege zilikuwa nafuu. Ndege za ATCL zina nauli nafuu kuliko ilivyokuwa fast jet?

Kama CCM ya Magufuli ilikuwa nzuri, kwanini alinajisi uchaguzi kuepusha kipimo sahihi cha ubora wake kuonekana? Unasema mwanafunzi ana akili, halafu ikifika wakati wa mtihani unamuibia mtihani ili afaulu kulazimisha aonekane ana akili! Ujinga mwingine ni hatari.
 
Majibu sahihi yako kwa wananchi wasiokuwa na smartphone. Hapa JF nyuzi zinaanzishwa kwa target ya 2025
 
Magwanda ya chama chako miaka mitano iliyopita yalivaliwa kwa support na hofu ya dola.

Wenyewe wanajua tunajua kuwa hizo nguo zilivaliwa kwa ubora wa CCM. Wakati tunajua kabisa hata mtu alikuwa akionekana kuonyesha vidole viwili wakati CCM wanapita, anavamiwa na kupewa kipigo kikali, tena polisi akiwa pembeni anashuhudia hilo.

Nakumbuka siku moja Magufuli akiwa kwenye ziara huko kanda ya ziwa, kiongozi wa kuchaguliwa wa CDM alishiriki mkutano wake, akatokea mwanaccm akatoa tuhuma za huyo kiongozi wa CDM, dakika 2 nyingi Magufuli akaagiza akamatwe na polisi kuwa ni fisadi bila hata kumsikiliza. Lengo la Magufuli ilikuwa ni kuua kwa nguvu ushawishi wa CDM huko kanda ya ziwa. Yaani alibadili hata maana ya ufisadi na kuipa sura tofauti na uhalisia wake. Tuhuma zenyewe eti alikula laki na ishirini! Kuna fisadi wa laki na ishirini? Kiongozi yoyote wa CDM alikua akihudhuria misafara ya Magufuli ilikuwa lazima amdhalilishe, na salama yake ni kuhamia CCM hapo hapo ili kuonyesha cdm ni chama cha mafisadi, huku CCM ikiwa chama sahihi. Ndio project haramu na chafu ya kuunga juhudi ilipoanzia.
 
Ccm ni kikundi cha Kigaidi, huyo Magufuli ndio shetani kuliko hata Lucifer mwenyewe, kama yeye alijenga Ccm mpya ipendwe au kukubalika ni kwa nini avuruge uchaguzi wa 2020?

Sasa yupo kuzimu Jehenamu atajibu uhalifu wote aliowafanyia Watanzania.
Lucifer unamjua au ndo unatuletea story za kumezeshwa huko mkanisani bila kuwa na ushahidi wowote?

CCM ni CCM tu, huko CCM kuna mtu msafi? Au ndo kula kulala huelewi lolote kwenye siasa za Taifa hili?

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Hakuna CCM ambayo haijawahi kuwa ya hayo yote uliyoyataja hapo. Imekuwa hivyo miaka yote.
Ccm unayoipigia upatu hapa kumbuka kabla ya Magufuli lilikuwa genge la majizi, wala rushwa, majambazi, majangiri, nk, mpaka ikafika wakati mkawa mnaogopa hata kuvaa magwanda yenu ya kijani kwa kuogopa kuzomewa mitaani. Inashangaza sasa umesahau kuwa mnaweza tena kutembea kifua mbele kwa kuwa mnatembelea kwenye nyota ya Hayati Magufuli.
Subiri kidogo, nakuhakikishia ccm yako na hao akina mzee ndovu wenu intruding kule kule kwa zamani very soon!
 
Tuliiona CCM ya Magufuli na hiyo ya majizi na tofauti zao tunazijua na sio hizo walizotaka tuzijue. Tena bora CCM majizi kuliko CCM mumiani chini ya Magufuli ambayo hata kukosolewa haikutaka. Sitaki kuiona CCM ikiwa madarakani, lakini kwa shuruti bora CCM majizi kuliko CCM ya ushetani chini ya shetani mkuu aliyeko jehanamu.
Kwamba hii CCM inakubali kukosolewa? [emoji23]

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Tuliiona CCM ya Magufuli na hiyo ya majizi na tofauti zao tunazijua na sio hizo walizotaka tuzijue. Tena bora CCM majizi kuliko CCM mumiani chini ya Magufuli ambayo hata kukosolewa haikutaka. Sitaki kuiona CCM ikiwa madarakani, lakini kwa shuruti bora CCM majizi kuliko CCM ya ushetani chini ya shetani mkuu aliyeko jehanamu.
Kwa sababu wewe ni uzao wa majizi ...hautakaa uipende CCM iliyokuwa ina deal na wazazi wako pamoja ba vizazi vyao.
 
Tuliiona CCM ya Magufuli na hiyo ya majizi na tofauti zao tunazijua na sio hizo walizotaka tuzijue. Tena bora CCM majizi kuliko CCM mumiani chini ya Magufuli ambayo hata kukosolewa haikutaka. Sitaki kuiona CCM ikiwa madarakani, lakini kwa shuruti bora CCM majizi kuliko CCM ya ushetani chini ya shetani mkuu aliyeko jehanamu.

Mkuu Tindo
Hilo hapo ni jibu lako toka kwa sheiza
[emoji116]
Bahati mbaya umezungumzia kundi moja tena kwa mlengo hasi japo kichwa cha habari umeweka makundi mawili.

Kama uluvyosema ccm ni ile ile lakini haiwezi kuwa ile ile wakati wote. Kina Lowasa, kina Nchimbi, kina Kingunge ni wana ccm asili lakini 2015 waliiacha wakaenda Chadema.

Kundi lako hilo ndio liliifilisi ccm na kila mtu kujibinafsishia mali za chama. Hata mama Zakia Meghji alikuwa na skendo ya kuuza printer ya kuchapishia magazeti ya Uhuru ambayo ni ya chama. Wengine walichukua hadi mashule.

Mwenyekiti JK na wenzie kina Kinana aliokuwa anakula nao asali walijitahidi ila chama kiliwafia mkononi. Huo ndio ukweli.

Ni hao unaowaita ccm ya Magu ndio wamerudisha chama kwenye mstari. Kwani nani asiyejua ukivaa nguo za ccm ulikuwa unazomewa njia nzima? Machinga gani alithubutu kuweka nguo za ccm auze? Hata majumbani wana ccm waliogopa kuning'iniza bendera za chama maana nyumba inaweza chomwa.

Ukizungumzia miradi ipo ambayo aliianza JK ila iligubikwa na ufisadi na pengine isingewezekana. Mfano terminal 3 mkandarasi alilipwa pesa yote kulingana na vitabu ila mradi haukufika hata nusu ukawa umesimama. Magu alitia pesa na akapiga presha na muda mchache ukaisha.

Hiyo mwendokasi kweli iliisha ila ilishindikana kuanza, unajua kwa nini? Nauli ilipangwa 2000/= kituo hadi kituo na magari yote ya abiria yalipigwa pini kuingia town. Maana yake upande mwendokasi kwa lazima. Watu wachache waliuchukua huu mradi kujinufaisha. Ni Magu alikuja akawapiga chini na nauli ikawa 600/= na wengine akawatupa ndani.

Lakini usisahau hata hilo daraja la mwl Nyerere sio la serikali, ni la NSSF ndio maana kuna wafanyakazi wa NSSF pale na unachajiwa pesa. Miradi ya Magufuli ni purely ya wananchi. Hakuna pointi ya kulipia.

Hata huduma zilizoasisiwa chini ya ccm ya Magu zilikuwa nafuu sana. Mfano nauli za ndege, meli, vivuko, uwekaji wa umeme hususani vijijini kabla haijapanda na bado alitaka bwawa la umeme la mwl Nyerere lije kushusha bei ya umeme. Hapa kila chumba kingekuwa na jiko la umeme, hadi maharage tungechemshia umeme. Huduma ya maji safi ilikuwa ya uhakika na rahisi, ilipanda na kusuasua baada ya Magu kufa.

Hapa kubali tu Magu atabaki kuwa kielelezo cha uhuru wa akili namaamuzi, kiongozi mwenye maono na uthubutu kuwahi kutokea kwa kipindi hiki ndani na nje ya ccm, ndani na nje ya Africa.

Nukuu ya Uhuru Kenyatta kwa Samia: Magufuli ameanzisha njia, usitoke nje ya hiyo njia.
 
Kwa sababu wewe ni uzao wa majizi ...hautakaa uipende CCM iliyokuwa ina deal na wazazi wako pamoja ba vizazi vyao.

Kudeal na wezi ilikuwa ndio ile ya kikosi kazi cha kupora fedha za watu kwenye mabenki na bureau de change? Tunakumbuka uporaji uliokuwa unafanywa na kina Makonda, Sabaya, kikosi kazi ni na wote walikuwa na baraka za dhalimu. Iko siku kila kitu kitawekwa hadharani mtakimbia hapa jukwaani. Tuombe uzima tu.
 
Mkuu Tindo
Hilo hapo ni jibu lako toka kwa sheiza
[emoji116]
Bahati mbaya umezungumzia kundi moja tena kwa mlengo hasi japo kichwa cha habari umeweka makundi mawili.

Kama uluvyosema ccm ni ile ile lakini haiwezi kuwa ile ile wakati wote. Kina Lowasa, kina Nchimbi, kina Kingunge ni wana ccm asili lakini 2015 waliiacha wakaenda Chadema.

Kundi lako hilo ndio liliifilisi ccm na kila mtu kujibinafsishia mali za chama. Hata mama Zakia Meghji alikuwa na skendo ya kuuza printer ya kuchapishia magazeti ya Uhuru ambayo ni ya chama. Wengine walichukua hadi mashule.

Mwenyekiti JK na wenzie kina Kinana aliokuwa anakula nao asali walijitahidi ila chama kiliwafia mkononi. Huo ndio ukweli.

Ni hao unaowaita ccm ya Magu ndio wamerudisha chama kwenye mstari. Kwani nani asiyejua ukivaa nguo za ccm ulikuwa unazomewa njia nzima? Machinga gani alithubutu kuweka nguo za ccm auze? Hata majumbani wana ccm waliogopa kuning'iniza bendera za chama maana nyumba inaweza chomwa.

Ukizungumzia miradi ipo ambayo aliianza JK ila iligubikwa na ufisadi na pengine isingewezekana. Mfano terminal 3 mkandarasi alilipwa pesa yote kulingana na vitabu ila mradi haukufika hata nusu ukawa umesimama. Magu alitia pesa na akapiga presha na muda mchache ukaisha.

Hiyo mwendokasi kweli iliisha ila ilishindikana kuanza, unajua kwa nini? Nauli ilipangwa 2000/= kituo hadi kituo na magari yote ya abiria yalipigwa pini kuingia town. Maana yake upande mwendokasi kwa lazima. Watu wachache waliuchukua huu mradi kujinufaisha. Ni Magu alikuja akawapiga chini na nauli ikawa 600/= na wengine akawatupa ndani.

Lakini usisahau hata hilo daraja la mwl Nyerere sio la serikali, ni la NSSF ndio maana kuna wafanyakazi wa NSSF pale na unachajiwa pesa. Miradi ya Magufuli ni purely ya wananchi. Hakuna pointi ya kulipia.

Hata huduma zilizoasisiwa chini ya ccm ya Magu zilikuwa nafuu sana. Mfano nauli za ndege, meli, vivuko, uwekaji wa umeme hususani vijijini kabla haijapanda na bado alitaka bwawa la umeme la mwl Nyerere lije kushusha bei ya umeme. Hapa kila chumba kingekuwa na jiko la umeme, hadi maharage tungechemshia umeme. Huduma ya maji safi ilikuwa ya uhakika na rahisi, ilipanda na kusuasua baada ya Magu kufa.

Hapa kubali tu Magu atabaki kuwa kielelezo cha uhuru wa akili namaamuzi, kiongozi mwenye maono na uthubutu kuwahi kutokea kwa kipindi hiki ndani na nje ya ccm, ndani na nje ya Africa.

Nukuu ya Uhuru Kenyatta kwa Samia: Magufuli ameanzisha njia, usitoke nje ya hiyo njia.

Post namba 28 majibu yake yapo.
 
Nimeisoma hii mada mara tano.

Nimegeuza mwandiko juu chini lakini bado tu.

Itoshe kusema kwamba mleta mada kaleta pumber aisee.
 
Back
Top Bottom