Baada ya kuvuliwa Uwaziri Mansoor amefanya hivi,,


brasy coco

brasy coco

JF-Expert Member
Joined
Apr 25, 2012
Messages
1,457
Points
2,000
brasy coco

brasy coco

JF-Expert Member
Joined Apr 25, 2012
1,457 2,000
Anaitwa Mansoor Yusuf Himidi alikuwa Waziri asiyekuwa na Wizara maalum na mweka hazina wa CCM kabla ya kufukuzwa kazi na Rais wa Zanzibar Dr. Ally Mohammed Shein. Na wadhifa huo kupewa bi Shawana Buheti Hassan, Mansoor anaishi Chukwani alikuwa akiwasidia Wananchi wanaoishi maeneo hayo ya Chukwani Zanzibar kwa kuweka mota inayovuta maji na kusambaza katika nyumba za wananchi, lakini baada ya kutolewa Uwaziri Mansoor kwa khasira au ameamua tu, ameitoa Mota ambayo ilikuwa ikiwasaidia wananchi kupata maji ambayo aliweka yeye kuwasaidia wananchi.

Wananchi wanaoishi katika maeneo hayo wamekuwa na shida ya maji sasa na kwalazimu kwenda umbali mrefu kidogo kufata maji, baadhi ya wanachi wamekuwa wakihoji kuwa ina maana mansour hakusaidia kwa moyo wake bali kwa kuwa alikuwa waziri so baada ya kutolewa ndo atoe mota yake?? Wamesikitika sana hata ivyo kuna Mtu amehaidi kununua mota nyingne ii kurejesha hali nzuri ya huduma ya maji.

Mansour alikuwa akisapoti Mabadiliko ya Muundo wa Muungano na kutaka Zanzibar na Tanganyika wawe na Muungano wa mkataba, ili Zanzibar ipate mamlaka yake na kuiwezesha kuwa na kiti UN pia Mansour alisema kutoa maoni yake si dhambi ila kama atapewa adhabu yeyote yupo tayri na hata ikivuliwa Uanachama CCM hatobadili Msimamo wake, amesema hajawahi hata siku moja kutamka muungano uvunjike ila anataka Muungano wa Mkataba utayoiwezesha zanzibar na Tanganyika kuwa wote wana Viti UN.

Nape alitaka Mansour arudishe Kadi kwa kuwa yupo Against na sera za CCM, Mansour hataki sera ya serikali 2 yenye kuibana Zanzibar na kuifanya ishindwe kujitegemea na kujitawala yenyewe.

Amesema Rais Kikwete alipotoa wazo lake kutaka kuweka serikali ya Umoja wa kitaifa Zanzibar wengne walipinga kwa kuhofia kupinduliwa baada ya wao kuwapindua mwaka 1964( hapa mansour anamanisha kwamba mwaka 1964 walipinduliwa Utawala wa kipemba na kuchukua Nchi waunguja lakini kuna uchambuzi wa kina hapa) lakini baada ya kuisimamisha GNU sasa wanaona matunda yake kwani hata nao CUF walikuwa wakipinga kila jema la SMZ lakini baada ya kupewa nao sasa wanasimamia yale waliyokuwa wakiyapinga na kushangilia, so baada ya kuwepo muungano wa mkataba watu wataona matunda yake japo wengne sasa hawataki kwa manufaa yao binafsi hao viongozi.
 
BONGOLALA

BONGOLALA

JF-Expert Member
Joined
Sep 14, 2009
Messages
15,855
Points
2,000
BONGOLALA

BONGOLALA

JF-Expert Member
Joined Sep 14, 2009
15,855 2,000
hiyo ni kawaida kwa wanaccm wanapokosa madaraka!umesahau malecela na masha walipokosa ubunge?
 
B

Bwaga ya moyoni

Senior Member
Joined
Aug 21, 2012
Messages
151
Points
195
B

Bwaga ya moyoni

Senior Member
Joined Aug 21, 2012
151 195
Hivi kisiwa cha Zanzibar nacho kinarais wake eti? Waafrika wanavyopenda madaraka mwee! Kile si sawa na kimkoa kidogo tu cha li nchi tukufu na kubwa la Tanganyika? Sasa si bora tungesema Mku wa Mkoa wa Zanzibar?

Anaitwa Mansoor Yusuf Himidi alikuwa Waziri asiyekuwa na Wizara maalum na mweka hazina wa CCM kabla ya kufukuzwa kazi na Rais wa Zanzibar Dr. Ally Mohammed Shein. Na wadhifa huo kupewa bi Shawana Buheti Hassan, Mansoor anaishi Chukwani alikuwa akiwasidia Wananchi wanaoishi maeneo hayo ya Chukwani Zanzibar kwa kuweka mota inayovuta maji na kusambaza katika nyumba za wananchi, lakini baada ya kutolewa Uwaziri Mansoor kwa khasira au ameamua tu, ameitoa Mota ambayo ilikuwa ikiwasaidia wananchi kupata maji ambayo aliweka yeye kuwasaidia wananchi.

Wananchi wanaoishi katika maeneo hayo wamekuwa na shida ya maji sasa na kwalazimu kwenda umbali mrefu kidogo kufata maji, baadhi ya wanachi wamekuwa wakihoji kuwa ina maana mansour hakusaidia kwa moyo wake bali kwa kuwa alikuwa waziri so baada ya kutolewa ndo atoe mota yake?? Wamesikitika sana hata ivyo kuna Mtu amehaidi kununua mota nyingne ii kurejesha hali nzuri ya huduma ya maji.

Mansour alikuwa akisapoti Mabadiliko ya Muundo wa Muungano na kutaka Zanzibar na Tanganyika wawe na Muungano wa mkataba, ili Zanzibar ipate mamlaka yake na kuiwezesha kuwa na kiti UN pia Mansour alisema kutoa maoni yake si dhambi ila kama atapewa adhabu yeyote yupo tayri na hata ikivuliwa Uanachama CCM hatobadili Msimamo wake, amesema hajawahi hata siku moja kutamka muungano uvunjike ila anataka Muungano wa Mkataba utayoiwezesha zanzibar na Tanganyika kuwa wote wana Viti UN.

Nape alitaka Mansour arudishe Kadi kwa kuwa yupo Against na sera za CCM, Mansour hataki sera ya serikali 2 yenye kuibana Zanzibar na kuifanya ishindwe kujitegemea na kujitawala yenyewe.

Amesema Rais Kikwete alipotoa wazo lake kutaka kuweka serikali ya Umoja wa kitaifa Zanzibar wengne walipinga kwa kuhofia kupinduliwa baada ya wao kuwapindua mwaka 1964( hapa mansour anamanisha kwamba mwaka 1964 walipinduliwa Utawala wa kipemba na kuchukua Nchi waunguja lakini kuna uchambuzi wa kina hapa) lakini baada ya kuisimamisha GNU sasa wanaona matunda yake kwani hata nao CUF walikuwa wakipinga kila jema la SMZ lakini baada ya kupewa nao sasa wanasimamia yale waliyokuwa wakiyapinga na kushangilia, so baada ya kuwepo muungano wa mkataba watu wataona matunda yake japo wengne sasa hawataki kwa manufaa yao binafsi hao viongozi.
 
Jay One

Jay One

JF-Expert Member
Joined
Nov 12, 2010
Messages
12,681
Points
2,000
Jay One

Jay One

JF-Expert Member
Joined Nov 12, 2010
12,681 2,000
Useless...!!!
 
S

swrc

JF-Expert Member
Joined
Jun 17, 2012
Messages
442
Points
0
Age
49
S

swrc

JF-Expert Member
Joined Jun 17, 2012
442 0
siasa za zenji bwana! ......lakini ana msimamo!
 
Tumaini Makene

Tumaini Makene

Verified Member
Joined
Jan 6, 2012
Messages
2,619
Points
1,500
Tumaini Makene

Tumaini Makene

Verified Member
Joined Jan 6, 2012
2,619 1,500
Siku hizi anandika makala pia mbona umeisahau. Nimesoma karibuni makala zake moja au mbili hivi. Walau kunamfanya pia kuonekana ni mtu anayesoma. Siasa za Tanzania Visiwani au Tanzania Zanzibar, tehe tehe tehe.
 
Lunyungu

Lunyungu

JF-Expert Member
Joined
Aug 7, 2006
Messages
8,853
Points
1,250
Lunyungu

Lunyungu

JF-Expert Member
Joined Aug 7, 2006
8,853 1,250
hiyo ni kawaida kwa wanaccm wanapokosa madaraka!umesahau malecela na masha walipokosa ubunge?
Inanikumbusha habari za Lau na Mathayo baada ya kumwagwa.
 
Komeo

Komeo

JF-Expert Member
Joined
May 3, 2011
Messages
2,476
Points
1,500
Age
29
Komeo

Komeo

JF-Expert Member
Joined May 3, 2011
2,476 1,500
hiyo ni kawaida kwa wanaccm wanapokosa madaraka!umesahau malecela na masha walipokosa ubunge?
Na Monica Mbega pia pale Iringa Mini alifanya hayo hayo.
Mambo ya chama twawala hayo.
 
kibol

kibol

JF-Expert Member
Joined
Apr 24, 2012
Messages
4,176
Points
2,000
Age
58
kibol

kibol

JF-Expert Member
Joined Apr 24, 2012
4,176 2,000
Hivi kisiwa cha Zanzibar nacho kinarais wake eti? Waafrika wanavyopenda madaraka mwee! Kile si sawa na kimkoa kidogo tu cha li nchi tukufu na kubwa la Tanganyika? Sasa si bora tungesema Mku wa Mkoa wa Zanzibar?
huo ndio ulevi wa madaraka
 
Kibunango

Kibunango

JF-Expert Member
Joined
Aug 29, 2006
Messages
7,735
Points
1,500
Kibunango

Kibunango

JF-Expert Member
Joined Aug 29, 2006
7,735 1,500
Hana jipya! Hata makala anazoandika zimechoka sana!
 
Pharaoh

Pharaoh

JF-Expert Member
Joined
Mar 18, 2011
Messages
843
Points
195
Pharaoh

Pharaoh

JF-Expert Member
Joined Mar 18, 2011
843 195
Hivi Redio za Tanzania zimezuiliwa kusikika Zanzibar? Siku hizi hata radio ya Taifa hatuipati bali ile ya kidini ya Morogoro tunaipata
 
brasy coco

brasy coco

JF-Expert Member
Joined
Apr 25, 2012
Messages
1,457
Points
2,000
brasy coco

brasy coco

JF-Expert Member
Joined Apr 25, 2012
1,457 2,000
Hivi Redio za Tanzania zimezuiliwa kusikika Zanzibar? Siku hizi hata radio ya Taifa hatuipati bali ile ya kidini ya Morogoro tunaipata
hili nalo neno
 
mpemba mbishi

mpemba mbishi

JF-Expert Member
Joined
Nov 27, 2011
Messages
1,132
Points
1,195
mpemba mbishi

mpemba mbishi

JF-Expert Member
Joined Nov 27, 2011
1,132 1,195
Hivi kisiwa cha Zanzibar nacho kinarais wake eti? Waafrika wanavyopenda madaraka mwee! Kile si sawa na kimkoa kidogo tu cha li nchi tukufu na kubwa la Tanganyika? Sasa si bora tungesema Mku wa Mkoa wa Zanzibar?
Kuna kisiwa kinaitwa NAURU unakijua wewe? Hem kitafute usome! Kama huijui Zanzibar muulize Samuel Sitta.
 
mohammedzahor

mohammedzahor

Member
Joined
Jun 24, 2008
Messages
68
Points
0
mohammedzahor

mohammedzahor

Member
Joined Jun 24, 2008
68 0
waungwana, nadhani ni vyema Mheshimiwa aachwe ili atumie nafasi yake vizuri, uhuru alionao ni vyema tukapata kujuwa hasa huyu ni mtu wa aina gani, we need to see thetrue colour of Ndugu yetu. alipokuwa waziri hatutkuweza kupata his true colour mana alikuwa nafanya kazi ya shemegi, pamoja na kumfahamu wakati akiwa joys conner kabla ya kuingizwa ccm. sasa acheni tupate complete profile.
 
B

Bwaga ya moyoni

Senior Member
Joined
Aug 21, 2012
Messages
151
Points
195
B

Bwaga ya moyoni

Senior Member
Joined Aug 21, 2012
151 195
Mpemba mbishi acha ubishi wako bwana. Sihitaji kumuuliza Samwel Sita ili niijue Zanzibar kwani ninao uwezo wakusoma, kuandika vizuri na kuelewa vizuri. Labda ingekuwa information zinazohusu Zanzibar huandikwa kwa Arabic ndio ningeshindwa na nisingemtafuta Samwel bali Seif. Kwavile nafahamu kusoma, nafahamu pia kuwa Zanzibar (Unguja) inalo eneo la about 1,500 square kilometers na ukichanganya na Pemba unapata jumla ya 2,643 square kilometers. Kwa upande mwingine, Mkoa wa Mwanza peke yake una eneo la ukubwa wa 35,187 square kilometres na hii inamaanisha unahitaji Viji-unguja zaidi ya 23 kupata Mwanza moja. Ukiunganisha Unguja na Pemba, utahitaji vi-jiunguja na pemba 13 kuipata Mwanza moja. Acha ubishi. Zanzibar haistahili kuitwa hata Mkoa. Ukubwa wake haulingani hata na baadhi ya wilaya za Tanzania Bara ila kupenda madaraka tu ndio maana eti kuna mtu anaitwa rais wa Zanzibar. Chezea waafrika wewe? Sasa eti hiyo wilaya inataka kujitenga iwe nchi? Hahahahahaha!

Kuna kisiwa kinaitwa NAURU unakijua wewe? Hem kitafute usome! Kama huijui Zanzibar muulize Samuel Sitta.
 
Kongosho

Kongosho

JF-Expert Member
Joined
Mar 21, 2011
Messages
36,073
Points
1,500
Kongosho

Kongosho

JF-Expert Member
Joined Mar 21, 2011
36,073 1,500
acha wafu wazike wafu wao
 
PhD

PhD

JF-Expert Member
Joined
Jul 15, 2009
Messages
3,912
Points
2,000
PhD

PhD

JF-Expert Member
Joined Jul 15, 2009
3,912 2,000
Kuna kisiwa kinaitwa NAURU unakijua wewe? Hem kitafute usome! Kama huijui Zanzibar muulize Samuel Sitta.
Siku ile jamaa wanachana chana muswada wa sheria ya mabadiliko ya katiba, kuna jamaa yangu alikuwa zazibar na mzee sitta, alinisimulia mzee alivyotoka jasho na ikabidi wakimbilie hotelini, ilikuwa hatari tupu
 

Forum statistics

Threads 1,294,744
Members 498,025
Posts 31,186,845
Top