Azam:- Hakuna mafanikio ya haraka kiasi hicho.


Jacobus

Jacobus

JF-Expert Member
Joined
Mar 29, 2011
Messages
3,841
Likes
468
Points
180
Jacobus

Jacobus

JF-Expert Member
Joined Mar 29, 2011
3,841 468 180
Nimemsikia msemaji wa Azam kupitia RFA kuwa:-
1. Kocha waliyemuajiri ni kutokana na uongozi wa klabu na sio mashabiki, hilo ni sawa lakini hakuna timu isiyokuwa na masabiki hata vilabu vya Simba (mnyama) na Yanga (mwananchi) vilianza kama vikundi tu vya watu wachache na leo pana mashabiki lukuki si ndani ya nchi pekee hata nje ya nchi hii.
2. Mafanikio ya kocha huyu alipokuwa na FC Leopard ni tofauti kabisa na atakavo kuwa na Azam kwa sababu ya lugha. Lugha ni kitu muhimu mno katika maisha ya binadam hivo kwa kuwa huyu hajui Kiingereza wala Kiswahili pana tatizo hapo. FC Bayern Munich walipomuajiri Pep walihakikisha anaifahamu vema lugha ya Kijerumani kwanza na ndipo wakamkabidhi timu, kumbuka Pep ni Mhispania. Sasa huyu kocha hajafundishwa Kiswahili na kama ujuavyo sie lugha ya Kiingereza hatukijui sawasawa itakuwaje?
Sitegemei mabadiliko ya haraka hapo Azam kama ndoto za viongozi wake zinavowatuma.
 
Belo

Belo

JF-Expert Member
Joined
Jun 11, 2007
Messages
11,994
Likes
5,407
Points
280
Belo

Belo

JF-Expert Member
Joined Jun 11, 2007
11,994 5,407 280
Azam bado wanaendesha timu kiswahili kama Simba na Yanga ,Stewart Hall amesema uongozi ulikuwa hadi unampangia wachezaji wa kucheza
 
ndetichia

ndetichia

JF-Expert Member
Joined
Mar 18, 2011
Messages
27,735
Likes
2,006
Points
280
ndetichia

ndetichia

JF-Expert Member
Joined Mar 18, 2011
27,735 2,006 280
Nimemsikia msemaji wa Azam kupitia RFA kuwa:-
1. Kocha waliyemuajiri ni kutokana na uongozi wa klabu na sio mashabiki, hilo ni sawa lakini hakuna timu isiyokuwa na masabiki hata vilabu vya Simba (mnyama) na Yanga (mwananchi) vilianza kama vikundi tu vya watu wachache na leo pana mashabiki lukuki si ndani ya nchi pekee hata nje ya nchi hii.
2. Mafanikio ya kocha huyu alipokuwa na FC Leopard ni tofauti kabisa na atakavo kuwa na Azam kwa sababu ya lugha. Lugha ni kitu muhimu mno katika maisha ya binadam hivo kwa kuwa huyu hajui Kiingereza wala Kiswahili pana tatizo hapo. FC Bayern Munich walipomuajiri Pep walihakikisha anaifahamu vema lugha ya Kijerumani kwanza na ndipo wakamkabidhi timu, kumbuka Pep ni Mhispania. Sasa huyu kocha hajafundishwa Kiswahili na kama ujuavyo sie lugha ya Kiingereza hatukijui sawasawa itakuwaje?
Sitegemei mabadiliko ya haraka hapo Azam kama ndoto za viongozi wake zinavowatuma.
miafrika ndo zetu kujifanya tunajua kila kitu hasa kwenye mamb ya hela..
 
Mwana Mpotevu

Mwana Mpotevu

Platinum Member
Joined
Sep 7, 2011
Messages
3,295
Likes
351
Points
180
Mwana Mpotevu

Mwana Mpotevu

Platinum Member
Joined Sep 7, 2011
3,295 351 180
Mkuu soka ila lugha yake na kujua kiswahili suo issue kabisa. Waulize yanga kama brandts anafundisha kiswahili au stewart alikuwa anafundisha kiswahili au kim poulsen anafundisha kiswahili. Soka lina lugha yake mkuu usiwe na shaka
 
mwangalingimungu

mwangalingimungu

JF-Expert Member
Joined
Jul 29, 2013
Messages
1,196
Likes
346
Points
180
mwangalingimungu

mwangalingimungu

JF-Expert Member
Joined Jul 29, 2013
1,196 346 180
Mkuu soka ila lugha yake na kujua kiswahili suo issue kabisa. Waulize yanga kama brandts anafundisha kiswahili au stewart alikuwa anafundisha kiswahili au kim poulsen anafundisha kiswahili. Soka lina lugha yake mkuu usiwe na shaka
Unajuwaje iwapo hicho sio chanzo kimojawapo cha yeye Stewart kuachia ngazi baada ya kuona anashindwa kuelewana si tuna wachezaji bali hata viongozi? Unajuwaje iwapo ndani ya nafsi zao, Brandts na Stewart wanarodhika na jinsi mafundisho yao yanavyopokelewa na kufuatwa na wachezaji wao?
 
Mwana Mpotevu

Mwana Mpotevu

Platinum Member
Joined
Sep 7, 2011
Messages
3,295
Likes
351
Points
180
Mwana Mpotevu

Mwana Mpotevu

Platinum Member
Joined Sep 7, 2011
3,295 351 180
Unajuwaje iwapo hicho sio chanzo kimojawapo cha yeye Stewart kuachia ngazi baada ya kuona anashindwa kuelewana si tuna wachezaji bali hata viongozi? Unajuwaje iwapo ndani ya nafsi zao, Brandts na Stewart wanarodhika na jinsi mafundisho yao yanavyopokelewa na kufuatwa na wachezaji wao?
Mkuu fuatilia soka duniani kote utagundua kuwa lugha sio kikwazo hata kidogo. Bahati njema kocha mpya wa Azam leo amenukuliwa na Mwanaspoti gazeti anaulizwa kuhusu lugha ametoa jibu kama nililoeleza jana kuwa Soka lina lugha yake moja tu duniani kote na hata wakutane mreno na mwingereza, wataelewana tu inapofikia kuwa wanafundishana soka. Lugha haijawahi kuwa kikwazo mahala popote duniani katika kufundisha soka mkuu.
 
mwangalingimungu

mwangalingimungu

JF-Expert Member
Joined
Jul 29, 2013
Messages
1,196
Likes
346
Points
180
mwangalingimungu

mwangalingimungu

JF-Expert Member
Joined Jul 29, 2013
1,196 346 180
Mkuu fuatilia soka duniani kote utagundua kuwa lugha sio kikwazo hata kidogo. Bahati njema kocha mpya wa Azam leo amenukuliwa na Mwanaspoti gazeti anaulizwa kuhusu lugha ametoa jibu kama nililoeleza jana kuwa Soka lina lugha yake moja tu duniani kote na hata wakutane mreno na mwingereza, wataelewana tu inapofikia kuwa wanafundishana soka. Lugha haijawahi kuwa kikwazo mahala popote duniani katika kufundisha soka mkuu.
Kwa Tanzania sio hivyo mkuu. Mfano angalia maneno 'Kamati ya Ufundi' kwa lugha ya kisoka ulimwenguni ni 'Technical team' kwa Tanzania ni kamati ya uchawi ambayo kila timu Tanzania hii, pamoja na Azam, lazima iwe nayo. Au 'tackling', kisoka ni mchezaji kujaribu kumpokonya adui mpira, lakini kwa lugha ya kiufusadi wa soka la Tanzania ni kumrubuni mpinzani. Iweje lugha isiwe kikwazo?
 
M

Mantz

Member
Joined
Aug 6, 2009
Messages
97
Likes
2
Points
15
M

Mantz

Member
Joined Aug 6, 2009
97 2 15
Mkuu soka ila lugha yake na kujua kiswahili suo issue kabisa. Waulize yanga kama brandts anafundisha kiswahili au stewart alikuwa anafundisha kiswahili au kim poulsen anafundisha kiswahili. Soka lina lugha yake mkuu usiwe na shaka
Lugha sio tatizo kwenye kufundisha, lakini mpira wa sasa ni zaidi ya kufundishana uwanjani tu. Kuna mambo mengi ambayo mwalimu anapaswa kuyasimamia. Mfano inasemekana kuwa Arsene Wenger ni Kocha bora wa mpira kuliko Sir Alex, lakini Sir Alex anamshinda Wenger Man Management, kucontrol behaviour mbalimbali za wachezaji nje na ndani ya uwanja. Kama Azam wanataka kwenda extra mile zaidi ya Simba na Yanga wanapaswa wazingatie hili.
 
Mwana Mpotevu

Mwana Mpotevu

Platinum Member
Joined
Sep 7, 2011
Messages
3,295
Likes
351
Points
180
Mwana Mpotevu

Mwana Mpotevu

Platinum Member
Joined Sep 7, 2011
3,295 351 180
Lugha sio tatizo kwenye kufundisha, lakini mpira wa sasa ni zaidi ya kufundishana uwanjani tu. Kuna mambo mengi ambayo mwalimu anapaswa kuyasimamia. Mfano inasemekana kuwa Arsene Wenger ni Kocha bora wa mpira kuliko Sir Alex, lakini Sir Alex anamshinda Wenger Man Management, kucontrol behaviour mbalimbali za wachezaji nje na ndani ya uwanja. Kama Azam wanataka kwenda extra mile zaidi ya Simba na Yanga wanapaswa wazingatie hili.
Agreed 100%
 
Lonestriker

Lonestriker

JF-Expert Member
Joined
Oct 8, 2010
Messages
640
Likes
5
Points
35
Lonestriker

Lonestriker

JF-Expert Member
Joined Oct 8, 2010
640 5 35
Acha kudanganyika kwa nukuu nyepesi, lugha inabaki kuwa na sehemu kubwa sana katika ufundishaji wa kitu chochote kile. Pep Guardiola alijifunza Kijerumani kabla ya kutambulishwa rasmi, nimemaliza kusoma kitabu cha Zlatan Ibrahimovic ambapo anasema Mourinho alijifunza Kiitaliano kwa wiki tatu kabla ya kujiunga na Inter Milan. Mifano ipo mingi sana...Lugha ni chombo muhimu sana katika mawasiliano. Mpira ni zaidi ya kuamrisha watu kukimbia, kukaba na kupanda.
 
Kitoabu

Kitoabu

JF-Expert Member
Joined
Jul 7, 2011
Messages
5,764
Likes
186
Points
160
Kitoabu

Kitoabu

JF-Expert Member
Joined Jul 7, 2011
5,764 186 160
Mleta UZI atakua mnazi wa Yanga, hana lolote.
 
Kitoabu

Kitoabu

JF-Expert Member
Joined
Jul 7, 2011
Messages
5,764
Likes
186
Points
160
Kitoabu

Kitoabu

JF-Expert Member
Joined Jul 7, 2011
5,764 186 160
Acha kudanganyika kwa nukuu nyepesi, lugha inabaki kuwa na sehemu kubwa sana katika ufundishaji wa kitu chochote kile. Pep Guardiola alijifunza Kijerumani kabla ya kutambulishwa rasmi, nimemaliza kusoma kitabu cha Zlatan Ibrahimovic ambapo anasema Mourinho alijifunza Kiitaliano kwa wiki tatu kabla ya kujiunga na Inter Milan. Mifano ipo mingi sana...Lugha ni chombo muhimu sana katika mawasiliano. Mpira ni zaidi ya kuamrisha watu kukimbia, kukaba na kupanda.
Kibadeni anaongea lugha gani? Unaweza kuniambia mafanikio aliyo yapata tangu akabidhiwe jukumu la kuinoa Simba? Acheni story zenu zakwenye kahawa bhana.
 
Raimundo

Raimundo

JF-Expert Member
Joined
May 23, 2009
Messages
13,528
Likes
10,960
Points
280
Raimundo

Raimundo

JF-Expert Member
Joined May 23, 2009
13,528 10,960 280
Mkuu fuatilia soka duniani kote utagundua kuwa lugha sio kikwazo hata kidogo. Bahati njema kocha mpya wa Azam leo amenukuliwa na Mwanaspoti gazeti anaulizwa kuhusu lugha ametoa jibu kama nililoeleza jana kuwa Soka lina lugha yake moja tu duniani kote na hata wakutane mreno na mwingereza, wataelewana tu inapofikia kuwa wanafundishana soka. Lugha haijawahi kuwa kikwazo mahala popote duniani katika kufundisha soka mkuu.
Hapana hii nakukatalia kaka, nchi za wenzetu kocha ni lazima ajue lugha ya nchi anayofundishia timu, kwa hiyo lugha ni kikwazo pia.

Mfano kama umesikia makocha wakihojiwa na waandishi wa habari, huwezi kukuta eti Muitaliano anayeifundisha timu ya Uingereza anaongea kiitaliano, ni kiinglish tu. Bora mchezaji asijue lugha lakini kocha ni lazima.
 
Lonestriker

Lonestriker

JF-Expert Member
Joined
Oct 8, 2010
Messages
640
Likes
5
Points
35
Lonestriker

Lonestriker

JF-Expert Member
Joined Oct 8, 2010
640 5 35
Kibadeni anaongea lugha gani? Unaweza kuniambia mafanikio aliyo yapata tangu akabidhiwe jukumu la kuinoa Simba? Acheni story zenu zakwenye kahawa bhana.
Jaribu kuelewa mada...tunazungumzia umuhimu wa lugha kwenye ufundishaji wa mpira.Hatuongelei Azam, Simba wala Yanga. Acha vichekesho unataka nikutajie mafaniko ya Kibadeni wakati hata ligi haijaisha na hakuna kombe lingine wala mashindano yoyote aliyoshiriki zaidi ya ligi ambayo kafungwa mechi moja...Unaweza kutaja mafaniko ya Brandts, Mwambusi au Hall?
 
B

Baba Kiki

JF-Expert Member
Joined
May 31, 2012
Messages
1,462
Likes
568
Points
280
Age
41
B

Baba Kiki

JF-Expert Member
Joined May 31, 2012
1,462 568 280
Naamini bodi ua uendeshaji ya Azam wamefanya utafiti wa kina kabla ya kufanya maamuzi haya ya kuchukua kocha mpya mwenye CV kubwa lakini asiyefahamu kiingereza wala kiswahili. Sitaki kuamini hawakujadili hili.

Na uzuri lugha ni kitu ambacho mtu yeyote anaweza kujifunza na kumudu mawasiliano kwa haraka tu. Ngoja tuone mwisho wa ligi ndio tutajua pumba na mchele.
 
Jacobus

Jacobus

JF-Expert Member
Joined
Mar 29, 2011
Messages
3,841
Likes
468
Points
180
Jacobus

Jacobus

JF-Expert Member
Joined Mar 29, 2011
3,841 468 180
Jaribu kuelewa mada...tunazungumzia umuhimu wa lugha kwenye ufundishaji wa mpira.Hatuongelei Azam, Simba wala Yanga. Acha vichekesho unataka nikutajie mafaniko ya Kibadeni wakati hata ligi haijaisha na hakuna kombe lingine wala mashindano yoyote aliyoshiriki zaidi ya ligi ambayo kafungwa mechi moja...Unaweza kutaja mafaniko ya Brandts, Mwambusi au Hall?
Umenena mkuu.
 
Jacobus

Jacobus

JF-Expert Member
Joined
Mar 29, 2011
Messages
3,841
Likes
468
Points
180
Jacobus

Jacobus

JF-Expert Member
Joined Mar 29, 2011
3,841 468 180
Hapana hii nakukatalia kaka, nchi za wenzetu kocha ni lazima ajue lugha ya nchi anayofundishia timu, kwa hiyo lugha ni kikwazo pia.

Mfano kama umesikia makocha wakihojiwa na waandishi wa habari, huwezi kukuta eti Muitaliano anayeifundisha timu ya Uingereza anaongea kiitaliano, ni kiinglish tu. Bora mchezaji asijue lugha lakini kocha ni lazima.
Mkuu umenena vilivyo, tatizo la baadhi yetu ni kuangalia tu mechi kwenye TV bila ya kuingia ndani kuchimbua mambo kwa undani zaidi.
 
Jacobus

Jacobus

JF-Expert Member
Joined
Mar 29, 2011
Messages
3,841
Likes
468
Points
180
Jacobus

Jacobus

JF-Expert Member
Joined Mar 29, 2011
3,841 468 180
Mleta UZI atakua mnazi wa Yanga, hana lolote.
Sio hivo mkuu, hapa sijaongelea Mnyama wala Mwananchi. Naongelea lugha kwa ajili ya mawasiliano ya moja kwa moja kati ya kocha na wachezaji.
 
M

mahakama ya kazi

JF-Expert Member
Joined
Feb 20, 2013
Messages
1,476
Likes
33
Points
145
Age
35
M

mahakama ya kazi

JF-Expert Member
Joined Feb 20, 2013
1,476 33 145
Nimemsikia msemaji wa Azam kupitia RFA kuwa:-
1. Kocha waliyemuajiri ni kutokana na uongozi wa klabu na sio mashabiki, hilo ni sawa lakini hakuna timu isiyokuwa na masabiki hata vilabu vya Simba (mnyama) na Yanga (mwananchi) vilianza kama vikundi tu vya watu wachache na leo pana mashabiki lukuki si ndani ya nchi pekee hata nje ya nchi hii.
2. Mafanikio ya kocha huyu alipokuwa na FC Leopard ni tofauti kabisa na atakavo kuwa na Azam kwa sababu ya lugha. Lugha ni kitu muhimu mno katika maisha ya binadam hivo kwa kuwa huyu hajui Kiingereza wala Kiswahili pana tatizo hapo. FC Bayern Munich walipomuajiri Pep walihakikisha anaifahamu vema lugha ya Kijerumani kwanza na ndipo wakamkabidhi timu, kumbuka Pep ni Mhispania. Sasa huyu kocha hajafundishwa Kiswahili na kama ujuavyo sie lugha ya Kiingereza hatukijui sawasawa itakuwaje?
Sitegemei mabadiliko ya haraka hapo Azam kama ndoto za viongozi wake zinavowatuma.
mawasiliano ni kitu muhimu sana
 

Forum statistics

Threads 1,252,079
Members 481,989
Posts 29,794,899