Askofu Pengo: Serikali iwashughulikie wahuni wachoma makanisa

Askofu Pengo: Serikali iwashughulikie wahuni wachoma makanisa

Leak

Platinum Member
Joined
Feb 22, 2012
Posts
52,944
Reaction score
43,607
Source -TBC 1
Askofu mkuu wa katoliki( PENGO), ameiagiza serikali kupamba na watu wanao onekana kuleta uvunjifu wa amani nchini.

Askofu ame yasema hayo katika semi ya mapadri iliyokuwa inafanyika bagamoyo na kusisitiza amani na utulivu nchini.

Akionekana kukerwa na vitendo vya uchomaji wa makanisa vilivyo tokea huko zanziba ,Askofu ameiomba serikali kuwa shughulikia walio husika na vitendo hivyo kwa kutumia myamvuri ya dini kwa kuwa ni wa huuni tu na wachochezi.

PENGO amesema uchomaji wa makanisa haukuanza leo, serikali inapaswa kuwashughulikia wa husika.

Naungana na pengo kuwasihi wapenda amani na waelewa kutotumia dini kwa maslai yao,dini itumike kuleta amani na upendo baini yetu.

Hivyo serikali inapaswa kuchukua hatua stahiki kwa kikundi,vyombo vya habari au mtu ambaye anaonekana kuwa chachu ya uvunjifu wa amani na uchochezi.
 
Naunga mkono hoja ila pia nina swali kwa Pengo. Kwani makanisa yamechomwa jana? Kwa nini msimamo wake umekawia sana? Tukisema ni mtu wa kupima upepo kwanza katika issue muhimu za kitaifa kuangalia bendera inakoelekea tumekosea?
My take: serikali ya sisiem inapenda sana viongozi wenye kusubiri kwanza upepo upite ndipo watoe maamuzi ima ni magumu au mepesi kwa namna ya kadinali Pengo. Na kwa njia hii sii hata kidogo serikali inaweza kubadilika ama kuchukua maamuzi magumu.
.
 
Kama ni rahisi njoo wakamate wewe tumechoka na sera za kujaza makinisa z'bar bila kuwa na waumini hilo ni onyo na yatazidi kuchomwa ikiwa mtaendelea na upuuzi wenu huo hatupendi makanisa na dini yenu ya kubuni
 
Kama ni rahisi njoo wakamate wewe tumechoka na sera za kujaza makinisa z'bar bila kuwa na waumini hilo ni onyo na yatazidi kuchomwa ikiwa mtaendelea na upuuzi wenu huo hatupendi makanisa na dini yenu ya kuekti
 
Kama ni rahisi njoo wakamate wewe tumechoka na sera za kujaza makinisa z'bar bila kuwa na waumini hilo ni onyo na yatazidi kuchomwa ikiwa mtaendelea na upuuzi wenu huo hatupendi makanisa na dini yenu ya kuekti

tunajua nyie amact ni magaidi kweli,sina shaka na wewe unahusika katika uchomaji wa makanisa na sidhani kama dini yako ndivyo inavyo kufundisha.

Serikali sasahivi itafungua maghala ya silaha kwaajili ya watu kama ninyi kwani hamna tofauti na alshabab au boko haram
 
tunajua nyie amact ni magaidi kweli,sina shaka na wewe unahusika katika uchomaji wa makanisa na sidhani kama dini yako ndivyo inavyo kufundisha.

Serikali sasahivi itafungua maghala ya silaha kwaajili ya watu kama ninyi kwani hamna tofauti na alshabab au boko haram

mbona maghala ya silaha yamejifungua wenyewe kule mbagala au ulikuwa haupo???
 
mwanya nae,leo kabaniwa mchezo na sister ndo amekua mkali km hivi,
hem 2ache 2pumue,unawajua vyema waliochoma makanisa,km wew m.mme washughulikie
 
Kama ni rahisi njoo wakamate wewe tumechoka na sera za kujaza makinisa z'bar bila kuwa na waumini hilo ni onyo na yatazidi kuchomwa ikiwa mtaendelea na upuuzi wenu huo hatupendi makanisa na dini yenu ya kubuni

Wewe una hitilafu. Kwani makanisa hata yakiwa mengi au machache, unadhurika nini? Mbona huku bara kuna mwarabu aliamua kujenga misikiti katika vijiji vyote vya pembezoni mwa barabara toka Dar mpaka Mbeya, bila kujali kama kuna waumini au hakuna, umesikia kuna mtu yeyote anayelalamika? Kama unajiamini na mafundisho yako kwa waumini wako, hata kama ungejengewa kanisa mpaka mlangoni haiwezi kukubadili chochote. Huku bara sisi tuna misikiti ambayo ina maspika mpaka kwenye madirisha yetu, kama kuna kitu tunakosa ni usingizi tu maana kuanzia saa 11 alfajiri ni kelele lakini uwepo wa misikiti au kinachohubiriwa hakina athari yeyote kwa sisi tusio waislam. Nina imani yangu, ninaifuata, na kingine chochote ni kama mlio wa gari linalopita.
 
Pengo aiagiza serikali!!!!??????? duh hii kali, sijui hii amri kaitoa kwa serikali ipi? suk au jmt!!!!
 
Kama ni rahisi njoo wakamate wewe tumechoka na sera za kujaza makinisa z'bar bila kuwa na waumini hilo ni onyo na yatazidi kuchomwa ikiwa mtaendelea na upuuzi wenu huo hatupendi makanisa na dini yenu ya kubuni[/QUOTE

kwa akili finyu uliyonayo unafikiri kuwa Wakristo nao watanyamaza kwani kumbuka baadhi ya sehemu tena seheme nyingi kuna Waislamu wachache zaidi kuliko Wakristo, sasa mkiadha kuchoma huko makanisa kumbuka manawapa wakati mgumu waislamu wenzenu wanaoishi huku maeneo yaliyozingirwa na Wakristo, Mstumie upole wetu kutunyanyasa kwani kuna kipindi nasi tutachoka kuvumulia. Kumbuka Muarabu mwenye dini yake hakuchoma makanisa nyinyi fotokopi tuu ya dini yao mtayachomaje maknisa ilihali muarabu mwenye dini yake hakufanya hivyo kuwa mstarabu?
 
Source -TBC 1
Askofu mkuu wa katoliki( PENGO), ameiagiza serikali kupamba na watu wanao onekana kuleta uvunjifu wa amani nchini.

Askofu ame yasema hayo katika semi ya mapadri iliyokuwa inafanyika bagamoyo na kusisitiza amani na utulivu nchini.

Akionekana kukerwa na vitendo vya uchomaji wa makanisa vilivyo tokea huko zanziba ,Askofu ameiomba serikali kuwa shughulikia walio husika na vitendo hivyo kwa kutumia myamvuri ya dini kwa kuwa ni wa huuni tu na wachochezi.

PENGO amesema uchomaji wa makanisa haukuanza leo, serikali inapaswa kuwashughulikia wa husika.

Naungana na pengo kuwasihi wapenda amani na waelewa kutotumia dini kwa maslai yao,dini itumike kuleta amani na upendo baini yetu.

Hivyo serikali inapaswa kuchukua hatua stahiki kwa kikundi,vyombo vya habari au mtu ambaye anaonekana kuwa chachu ya uvunjifu wa amani na uchochezi.
Huyo askofu Pengo na akili yake anaona Tanzania ina serikali? Ina maana hauoni huu usanii na ulaghai wa serikali yetu? Alimwona kionghozi yupi aliyejishughulisha hata wakati yale makanisa yanaunguzwa? Sasa ndiyo wakawashughulikie walioyachoma? Kweli Watanzania tunatia aibu kwa kuwa waoga na kupiga kelele tu bila vitendo.
 
Kumbe UAMSHO ni wahuni?

Mfahamu pengo anavyoongea hakusema kwamba ni uamsho ndo wahuni,amesema waliochoma makanisa ndo wahuni nahayo ninamuunga mkono pengo kwasababu uamsho wametoa tamko kwamba hawahusiki na uchomaji wamakanisa koz hadi misikiti pia umechomwa na waliochoma wanajulikina wakiwemo wanajeshi wastaafu
 
Naunga mkono hoja 100% hao wahuni wasakwe na washughulikiwe.
 
mwanya kabaniwa mchezo na sister, anataka awakamate waliochoma makanisa avuke maji awafuate, tuondolee kelele zako.
 
i am practical muslim so naelewa na ndivyo ilivyo kwamba uislamu unatakiwa uhishimu dini nyengne na wala watu wadini yaupande wakushoto wanapofanya ibada wasikerwe lakin uislamu zanzibar umo ndani yautamaduni na kwabahati mbaya kika makanisa yakiengezeka mabar nayo yanaengezeka na hcho cha mabaa ndo tatizo na uovu kwa waislamu ndo wakachukua hatua zakufanya ajenda maalum yakutia moto bar.kwa mujibu wa sheria ya zanzibar 1984 zanzibar inaruhusiwa pawepo na bar mbili tu angalia leo kuna bar ngapi.mimi nimechukizwa na uchomaji wa miskiti na makanisa but nimefurah kuchomwa kwa baa.
 
Kama ni rahisi njoo wakamate wewe tumechoka na sera za kujaza makinisa z'bar bila kuwa na waumini hilo ni onyo na yatazidi kuchomwa ikiwa mtaendelea na upuuzi wenu huo hatupendi makanisa na dini yenu ya kuekti

acha utahira wewe,acha wasali au waswali hata wawe wawili bana,inaonesha unafuata umati na siyo imani,ebu elimika bana usiwe unatoa hoja kitoto namna hiyo,unatuaibisha bana.kuabudu ni haki ya kila mtu hata wewe,usimfanyie mtu kitu ambacho hata ww hupendi,Mungu gani anayependa uovu na ujinga wa ubaguzi ka wako?BADILIKA
 
serikali haiwezi kupambana na uamsho kwa sababu uamsho uko serikalini tayari...its too late..hapa tunasubiri tu kuanza kuuana mitaani..ndo tunakoelekea huko
 
Back
Top Bottom