Askofu Mwamakula: Haiwezekani katika jamii wakakaa kimya wote!

Askofu Mwamakula: Haiwezekani katika jamii wakakaa kimya wote!

BAK

JF-Expert Member
Joined
Feb 11, 2007
Posts
124,767
Reaction score
288,340
TANZANIA! TANZANIA! TANZANIA! SIKIA SAUTI YA ASKOFU!

Askofu Mkuu Oscar Romero wa Kanisa [Roman] Katoliki nchini El Salvador alipokuwa akitetea haki hakuwa na nia ya kugombea nafasi za kisiasa nchini El Salvador! Askofu Mkuu Desmond Tutu wa Kanisa Anglikana Afrika Kusini Alipotetea haki hakuwa na lengo la kupata uteuzi wa kisiasa nchini Afrika Kusini!

Kadharika, Askofu Mkuu Janani Luwum wa Church of Uganda (Kanisa Anglikana la Uganda) alipotetea haki nchini Uganda hakuwa na nia ya kutafuta nafasi za kisiasa katika nchi ya Uganda! Pia Askofu Henry Okullu wa Kanisa Anglikana Kenya alipopigania haki hakuwa anatamani kugombea nafasi za kisiasa nchini Kenya!

Maaskofu wa Kanisa Katoliki walipoamua kusaidia maridhiano katika Jamhuri ya Kidemokrasi ya Kongo hawakukusudia kuchukua nafasi za kisiasa katika DRC! Maaskofu wa Malawi walipopambana kuondosha mfumo wa kidikiteta na kupigania haki katika nchi ya Malawi wakati wa Rais Hastings Kamuzu Banda hawakuwa wanatamani nafasi za kisiasa!

Katika Tanzania ya leo, Askofu Mwamakula pamoja na Maaskofu wengine wanapotetea haki, Tume Huru ya Uchaguzi, na Katiba Mpya sio kuwa wanatamani nafasi za kisiasa! Kama walivyofanya watangulizi wao katika nchi zao kama ilivyoelezwa hapo juu, Maaskofu wa Tanzania na wao wanatimiza wajibu wao unaombatana na Wito wao Mkuu uliothibitishwa kupitia viapo vya Kiaskofu!

Haiwezekani katika jamii wakakaa kimya wote! Jamii ambayo watu wote wamenyamazishwa na kukubali kukaa kimya inakuwa imeondokewa na dhamiri ya Mungu! Tunaamini kuwa Tanzania bado ina dhamiri ya Mungu ndio maana sauti za Maaskofu hata kama ni chache sana zingali zinasikika!

Usipotoshwe na wala usitishwe na watu wachache wanaonufaika na mfumo usiotenda haki! Ungana na Askofu Mwamakula katika "Matembezi ya Hiyari" ya kuhamasisha umuhimu wa Kuundwa Tume Huru ya Uchaguzi na kuandikwa kwa Katiba Mpya!

Askofu atawajulisha Watanzania wote na ulimwengu kwa ujumla tarehe ya kuanza kwa matembezi hayo!

Mwana Kondoo Ameshinda! Tumfuate!

Askofu Emmaus Bandekile Mwamakula.
 
Hivi wewe unamjua Mwamakula au unamsikia na kumuona tu kwenye mitandao ya kijamii,je unalijua hilo kanisa lake hata lilipo na je unajua huo''uaskofu ''kasimikwa na nani na alipata wapi,huyu ni sawa na kusikia kuwa kuna chuo kikuu kinaitwa Sokwine wakati tuna chuo kinaitwa Sokoine.

Narudia tena huyu Mwamakula si askofu ,usidanganyike na kuvaa kwake mkofia na mkanzu wa kuigiza maaskofu wa kweli,mwenzenu anajitafutia umarufu kupitia siasa,dini imemshinda kupitia Chadema ndio ameanza kujulikana na si kupitia kanisa,hana kanisa kama mnabisha aweke usajiri wa kanisa lake hapa.
 
Hivi wewe unamjua Mwamakula au unamsikia na kumuona tu kwenye mitandao ya kijamii,je unalijua hilo kanisa lake hata lilipo na je unajua huo''uaskofu ''kasimikwa na nani na alipata wapi,huyu ni sawa na kusikia kuwa kuna chuo kikuu kinaitwa Sokwine wakati tuna chuo kinaitwa Sokoine...
Askofu Rashid Daraja Kapewa na nani ?
 
Kama wote wamekaa kimyaa, mbona yeye anaongea? Halafu mbona kilakona watu wanaongea?? Au yeye alitaka tuandamane taifa lote, ndo aamini watu wanaongea? Au yeye anatakajeee?
 
Hivi wewe unamjua Mwamakula au unamsikia na kumuona tu kwenye mitandao ya kijamii,je unalijua hilo kanisa lake hata lilipo na je unajua huo''uaskofu ''kasimikwa na nani na alipata wapi,huyu ni sawa na kusikia kuwa kuna chuo kikuu kinaitwa Sokwine wakati tuna chuo kinaitwa Sokoine.Narudia tena huyu Mwamakula si askofu ,usidanganyike na kuvaa kwake mkofia na mkanzu wa kuigiza maaskofu wa kweli,mwenzenu anajitafutia umarufu kupitia siasa,dini imemshinda kupitia Chadema ndio ameanza kujulikana na si kupitia kanisa,hana kanisa kama mnabisha aweke usajiri wa kanisa lake hapa.

Hatujali kama ana kanisa ama la, tunajali anachosimamia. Remmy Ongala alikuwa anafahamika kama Dr, kwani alikuwa ana vyeti?
 
Hivi wewe unamjua Mwamakula au unamsikia na kumuona tu kwenye mitandao ya kijamii,je unalijua hilo kanisa lake hata lilipo na je unajua huo''uaskofu ''kasimikwa na nani na alipata wapi,huyu ni sawa na kusikia kuwa kuna chuo kikuu kinaitwa Sokwine wakati tuna chuo kinaitwa Sokoine.Narudia tena huyu Mwamakula si askofu ,usidanganyike na kuvaa kwake mkofia na mkanzu wa kuigiza maaskofu wa kweli,mwenzenu anajitafutia umarufu kupitia siasa,dini imemshinda kupitia Chadema ndio ameanza kujulikana na si kupitia kanisa,hana kanisa kama mnabisha aweke usajiri wa kanisa lake hapa.
Hivi unapafahamu alipopatia uaskofu Gwajima ?
 
Hivi wewe unamjua Mwamakula au unamsikia na kumuona tu kwenye mitandao ya kijamii,je unalijua hilo kanisa lake hata lilipo na je unajua huo''uaskofu ''kasimikwa na nani na alipata wapi,huyu ni sawa na kusikia kuwa kuna chuo kikuu kinaitwa Sokwine wakati tuna chuo kinaitwa Sokoine.Narudia tena huyu Mwamakula si askofu ,usidanganyike na kuvaa kwake mkofia na mkanzu wa kuigiza maaskofu wa kweli,mwenzenu anajitafutia umarufu kupitia siasa,dini imemshinda kupitia Chadema ndio ameanza kujulikana na si kupitia kanisa,hana kanisa kama mnabisha aweke usajiri wa kanisa lake hapa.
Lakini ni Mtanzania anaetumia haki yake ya kikatiba kutoa maoni yake.

Au ninasema uongo ndugu zangu?
 
BADO NATAFAKARI HAPA AISEEE HIVI KATI YA MWALIMU NA YULE ALIEMCHAPA FIMBO MWALIMU NANI HANA AKILI TIMAMU???🤔🤔🤔
 
Hivi wewe unamjua Mwamakula au unamsikia na kumuona tu kwenye mitandao ya kijamii,je unalijua hilo kanisa lake hata lilipo na je unajua huo''uaskofu ''kasimikwa na nani na alipata wapi,huyu ni sawa na kusikia kuwa kuna chuo kikuu kinaitwa Sokwine wakati tuna chuo kinaitwa Sokoine.Narudia tena huyu Mwamakula si askofu ,usidanganyike na kuvaa kwake mkofia na mkanzu wa kuigiza maaskofu wa kweli,mwenzenu anajitafutia umarufu kupitia siasa,dini imemshinda kupitia Chadema ndio ameanza kujulikana na si kupitia kanisa,hana kanisa kama mnabisha aweke usajiri wa kanisa lake hapa.
Wewe kama unanufaika na mfumo uliopo, ujue tu haiwezekani kamwe watu wote kukaa kimya. Tunaenda na Baba Askofu sasa.
 
Wewe kama unanufaika na mfumo uliopo, ujue tu haiwezekani kamwe watu wote kukaa kimya. Tunaenda na Baba Askofu sasa.
Hanufaiki chochote ! ni kujipendekeza tu , huyu kwao ni Kyela , kijiji cha Tenende , sasa muulize sababu za mpunga wa kyela kushuka bei na kukosa wanunuzi ni nini ?
 
Hivi wewe unamjua Mwamakula au unamsikia na kumuona tu kwenye mitandao ya kijamii,je unalijua hilo kanisa lake hata lilipo na je unajua huo''uaskofu ''kasimikwa na nani na alipata wapi,huyu ni sawa na kusikia kuwa kuna chuo kikuu kinaitwa Sokwine wakati tuna chuo kinaitwa Sokoine.Narudia tena huyu Mwamakula si askofu ,usidanganyike na kuvaa kwake mkofia na mkanzu wa kuigiza maaskofu wa kweli,mwenzenu anajitafutia umarufu kupitia siasa,dini imemshinda kupitia Chadema ndio ameanza kujulikana na si kupitia kanisa,hana kanisa kama mnabisha aweke usajiri wa kanisa lake hapa.
@mfianchi .Swala siyo kumjua na hatutafuti kujana . Bali hoja yake . KASEMA UONGO ?!

Aliowatolea mfano ni kweli walifanya kazi kwa niaba ya nchi na si matumbo yao .
 
Hivi wewe unamjua Mwamakula au unamsikia na kumuona tu kwenye mitandao ya kijamii,je unalijua hilo kanisa lake hata lilipo na je unajua huo''uaskofu ''kasimikwa na nani na alipata wapi,huyu ni sawa na kusikia kuwa kuna chuo kikuu kinaitwa Sokwine wakati tuna chuo kinaitwa Sokoine.Narudia tena huyu Mwamakula si askofu ,usidanganyike na kuvaa kwake mkofia na mkanzu wa kuigiza maaskofu wa kweli,mwenzenu anajitafutia umarufu kupitia siasa,dini imemshinda kupitia Chadema ndio ameanza kujulikana na si kupitia kanisa,hana kanisa kama mnabisha aweke usajiri wa kanisa lake hapa.
Wale maaskofu wa penslavia sijui wapi huko waliompa jpm shahada wiki iliyopita usajili wa kanisa lao unaujua.
 
Back
Top Bottom