Askari Polisi waliokamata dhahabu wachunguzwa

Askari Polisi waliokamata dhahabu wachunguzwa

Ningekuwa na kiasi kikubwa cha pesa za Kitanzania, ningenunua dola or any other major currencies, kwa sababu kwa hali inavyokwenda itakuwa ngumu watu kuweka hela benki na kifuatacho soon or later ni zoezi la kubadili currency ya bongo. dola sio voluminous na unaweza kuihifadhi kwa njia bora zaidi ambazo nisingependa kuziweka wazi kwa usalama wa wale ambao tayari wanafanya hivyo
 
“Suala lile lilianzia ofisi za mkoa hivyo mwenye mamlaka ya kulisemea ni mkuu wa mkoa, naomba umtafute atakupatia taarifa maana yeye ni bosi wangu hapa lakini akinipa kibali cha kuzungumza nitasema kile atakachinielekeza,”alisema.
Inamaana ambayo wanaongeaga huwa wanaelekezwa!?
Ukisikia siasa inazidi taaluma ndio hapa Sasa, Yani mtu anaacha kutekeleza majukumu yake Kama katika inavyomuelekeza anafuata utataratibu wa wanasiasa...hii nchi safari bado Ni ndefu mno.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Utaratibu wa kudhibiti mzunguko wa pesa uko kila mahala, siyo Tanzania tu wakuu.
1. Kama nchi haidhibiti mzunguko wa pesa ni rahisi pesa za magaidi, uhalifu n.k kutapakaa katika nchi. Hivyo huo utaratibu kupo kila mahali.
2. Tatizo tu hasa kwa nchi zetu za kiafrika ni uaminifu na kushamili kwa vitendo vya rushwa. Utajiuliza
- Kwa nini watembee na kiasi chote cha pesa?
Kama biashara yao ni halali kwa nini transaction hizo zisifanyike banki kama wengine wote wafanyavyo.
- Kwanini wasiombe ulinzi?.
Ukijiuliza hayo utaweza tilia mashaka transaction zima.
Labda kwa serkali hii ya Magufuli haki itaonekana. Kama ni halali haki itatendeka, kama ni wizi wa rasili mali zetu serkali itataifisha. Kabla wajanja hawaja jinufaisha.
Upo sahihi 100%.

Mfano mwingine maswala ya kufatiliana pesa ulizonazo bank, mara upigiwe simu kuitwa na kuhojiwa. Hii italazimisha watu kuweka pesa kienyeji na kukwepa bank (kwasababu ya usumbufu usio na maana). Wanapaswa kuweka mazingira rafiki ili hata mtu aone kuweka bank pesa ni SAFE na hakuna mlolongo.

Pia ukitaka kwenda kihalali ujue TRA wanakuweka kwenye mabano, utapelelezwa mpaka hela za chupi ulipotoa. Mamlaka husika wanatakiwa kuweka mazingira RAFIKI ili raia/wafanyabiashara wasiwe na HOFU ya kutoa taarifa muhimu au kuomba msaada husika.

Hawa jamaa ndio tutakapo shangaa, wakikutwa kua wana VIBALI vyote muhimu, wanunua kihalali na kodi wamelipa. Ila wamevunja sheria ya kusafirisha tu.

Yote yanawezekana.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
“Suala lile lilianzia ofisi za mkoa hivyo mwenye mamlaka ya kulisemea ni mkuu wa mkoa, naomba umtafute atakupatia taarifa maana yeye ni bosi wangu hapa lakini akinipa kibali cha kuzungumza nitasema kile atakachinielekeza,”alisema.
Inamaana ambayo wanaongeaga huwa wanaelekezwa!?
RPC tumwelewe jamani. Kama angekuwa mnenaji kwa mara ya kwanza angeendelea na usemaji wa tukio hilo kwa niaba ya IGP.
Lakini hili pamoja na kuwa askari wake ndo wamekamata issue iko kwa mkuu wa mkoa ambaye ndiye mwenyekiti wa kamati ya ulinzi na usalama.
Hivyo RPC atazungumzia maswala ya kipolisi mara anapopatiwa kibali na RC. Pia katika kufanya hivyo kunasaidia kutotoa statements tofauti tofauti ndo kwa maana hata kwenye kampuni yeyote msemaji ni mmoja.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Police Nawapenda Sana
Rais Wa Jamhuri Ya Muungano Wa Tanzania
 
Yaani hao jamaa washalalisha watu njaa huku mikoani kanda ya ziwa....yaan wao wanaona sifa kukamata tuu...
 
Hapo ni kuwaweka hatarini Hao top official wa bank haswa MD yale yale ya Yohanna kuwaanika informers wake kwenye mikutano ya hadhara, Kuna umumuhimu upi wakutuambia intel mmeitoa kwa Watu wa bank ndo mkaanza ku tailing!? Watu wakianza kuhifadhi pesa ndani mnaanza kutishia kuchapisha note mpya
Sure mkuu. Bora kutunza pesa kwenye sandarusi!

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Yaani mtu katoa 50mil tsh= USD 22000 tayari mkuu wa mkoa anataarifa na mtoa hela anatiliwa shaka..

Hivi unawezaje kumtilia shaka mtu mwenye akaunti inayosoma 350mil akija kutoa hela yake 350mil, kama hukumtilia shaka alipodeposit unawezaje kumtilia shaka anapozitoa???
 
Zile hela zinaseal ya CRDB bila shaka zimetoka CRDB, CRDB mnakwenda kupoteza wateja. Kama mtu ukidraw 50mil lazima RC ajue.??
 
Utaratibu wa kudhibiti mzunguko wa pesa uko kila mahala, siyo Tanzania tu wakuu.
1. Kama nchi haidhibiti mzunguko wa pesa ni rahisi pesa za magaidi, uhalifu n.k kutapakaa katika nchi. Hivyo huo utaratibu kupo kila mahali.
2. Tatizo tu hasa kwa nchi zetu za kiafrika ni uaminifu na kushamili kwa vitendo vya rushwa. Utajiuliza
- Kwa nini watembee na kiasi chote cha pesa?
Kama biashara yao ni halali kwa nini transaction hizo zisifanyike banki kama wengine wote wafanyavyo.
- Kwanini wasiombe ulinzi?.
Ukijiuliza hayo utaweza tilia mashaka transaction zima.
Labda kwa serkali hii ya Magufuli haki itaonekana. Kama ni halali haki itatendeka, kama ni wizi wa rasili mali zetu serkali itataifisha. Kabla wajanja hawaja jinufaisha.


Sent using Jamii Forums mobile app
Hapo kwenye ulinzi ndio pagumu, mbuzi hawezi kumuomba fisi ulinzi
 
Back
Top Bottom