Askari magereza hawapati teuzi, hizi ndio sababu

Askari magereza hawapati teuzi, hizi ndio sababu

Nataka kupingana na wewe kwenye swala la elimu.sifa zinazotumika kuajiri kwa majeshi yote Tanzania ni moja tu,kwanza unatakiwa uwe umepitia jkt,au kiujuzi mfano uwe na fani fulani kwa ngazi cheti na kuendelea hivyo basi kwa swala LA elimu majeshi yote ni sawa na mpaka sasa kati ya jeshi la polisi na magereza wenye elimu zaidi ni magereza ,kama hamuamini hilo ukiona kuna askari kumi wa magereza ujue nusu yao wana elimu kati ya degree au diploma na setificate.lakini kwa polisi ukitaka kujua wengi wao in wa elimu ya IV ndio maana unaweza kuona ni mtu mzima kafanya kazi miaka mingi ila bado ni private au cpl wakati unaweza ona kwa askari magereza wanaumri mdogo lakini A/INP na kuendelea.
 
Nataka kupingana na wewe kwenye swala la elimu.sifa zinazotumika kuajiri kwa majeshi yote Tanzania ni moja tu,kwanza unatakiwa uwe umepitia jkt,au kiujuzi mfano uwe na fani fulani kwa ngazi cheti na kuendelea hivyo basi kwa swala LA elimu majeshi yote ni sawa na mpaka sasa kati ya jeshi la polisi na magereza wenye elimu zaidi ni magereza ,kama hamuamini hilo ukiona kuna askari kumi wa magereza ujue nusu yao wana elimu kati ya degree au diploma na setificate.lakini kwa polisi ukitaka kujua wengi wao in wa elimu ya IV ndio maana unaweza kuona ni mtu mzima kafanya kazi miaka mingi ila bado ni private au cpl wakati unaweza ona kwa askari magereza wanaumri mdogo lakini A/INP na kuendelea.
Unaweza kua unasema ukweli mkuu ila sidhani kama hao askari wa zamani wana hizo degree unazosema wewe.
Pia utaratibu wa kuajiri watu kutoka jkt nadhani umewekewa mkazo siku za karibuni tu, inamaana askari wa miaka hiyo sio lazima walitoka jkt.
Alafu pia kama ni suala la vyeo kati ya polisi na magereza naweza kusema polisi ni wengi kwa idadi kuliko askari magereza,hii inaweza kusababisha polisi wakawa wachache wenye vyeo maana watakua wanaenda kozi kidogo kidogo kutokana na wingi wao.
Ila huu ni mtazamo wangu tu
Sijajua mleta mada tafiti yake kaifanyia wapi
 
Kwa wenzetu huko kuna magereza ya watu binafsi, na wanafanya lobying kuubwa kwa mahakimu ili wapelekewa wafungwa wenye ujuzi ili watumike kuzalisha kwenye magereza yao.

Imagine una watu 2000, wakufanyie kazi bure ww kazi yako ni kuwalisha, kuwavisha na kuwapa pa kulala. Yaani unatajirika fasta fasta
 
Kweli nmefanya kaz magereza nikaona jau nikawa mvuvi haramu
 
Uzi huu ufutwe kwa maslahi mapana ya Majeshi yetu ya Ulinzi na usalama....

Nayapenda Majeshi yetu kwani ndiyo yanatufanya tunaendelea na shughuli zetu za kila siku huku tukipata hata nafasi ya kujadiliana mawili matatu

LAKINI kwa hili jamani MBU ANAYETUA KWENYE NYETI ZA BABU HAPIGWI KOFI maana utayaumiza yale magololi
 
kuna mstari mwembamba sana unatenganisha shida za kada hii na za kada ya ualimu.....kuanzia mazingira ya kazi,kipato maradhi nk.....kwenye teuzi pia hakuna tofauti nadhani.
 
Magereza uwa kuna kazi gani ya kuchangamsha akili au inayohitaji utaalamu?
mkuu ile ni profession kama profession zingine.
,, ndio maana sio kila Mtu anaweza kulinda mfungwa..,au kuwa daktari, mwalimu, engineer, n.k

Since unatumia akili kutekeleza majukum ambayo wengine hawawezi.....lazima akili ichangamke.
 
mi napita tu ngoja maaskari waje kutoa ufafanuz zaid
 
Kama kitu ufahamu ni bora ukakaa kimya tu.. Kiwango cha elimu sio sababu na napenda ufahamu Magereza ni kati ya Jeshi lenye askari wenye elimu ya juu wengi pengine ukitoa JWTZ!!! Na nikufahamishe tu Jeshi la kwanza kuwa na Kamishina mwenye elimu ya Degree Tanzania ni Magereza!!!! Kwa kiwango cha Polisi wengi elimu ni ndogo wanafata JWTZ na JKT...
 
Back
Top Bottom