Asenga abubakar na viongozi wanaochanganya dini na siasa

Asenga abubakar na viongozi wanaochanganya dini na siasa

Status
Not open for further replies.

Asenga wa Pakaya

JF-Expert Member
Joined
Jul 13, 2012
Posts
260
Reaction score
61
hii nimeikuta kwenye wall ya kijana huyu FB ikanivutia;ameandika;

BABA YAKE NA WAZIRI EMMANUEL NCHIMBI
( JOHN ALFONSO NCHIMBI )
ALIWASHITAKI MAHAKAMANI WANAFALSAFA 15 MASHUHURI DUNIANI AKIWAMO PLATO,ARISTLE,NYERERE,MACHIAVELLI NICCOLO NK.ktk kitabu chake alichokiita THE STRUGGLE OF IDEAS FROM PLATO TO NYERERE 1989.

PLATO alianza akala kiapo na kujibu mashataka yake, kabla ya kumaliza mashataka Yake mwanafunzi wake ARISTOTLE alikuwa akisimama na kuingilia akisema a...naswali,(alitatizwa na baadhi ya falsafa za mwalimu wake plato) vivyo hivyo wakati ARISTOTLE anajitetea MACHIAVELLI NICCOLO anasikika akisema mara kwa mara I HAVE A QUESTION
MWENDESHA MASHITAKA ANAWAKATALIA WOTE KUINGILIA KATI.

ILIPOFIKA ZAMU YA MACHIAVELLI NICCOLO, MAHAKAMANI PALIKUWA HIVIII, ALIANZA KWA KUAPA:

Magistrate ; take an aoth.

Prosecutor ; your name
Machiavelli ; Machiavelli Niccolo

Prosecutor ; age?
Machiavelli ; I was born in 1469 AD.

Prosecutor ; Tribe?
Machiavelli: Italian

Prosecutor ; Do you know diplomatic work?
Machiavelli ; Yes,i have done it

Prosecutor ; I want to discuss with you about your political ideas. Many people realise that you saw clearly the problems in Italy but you prescribed poison while trying to solve them.Do you accept such assertions?

Machiavelli ; NO

MAGISTRATE: Italy is the headquarters of the Christian Religion,what are your views on that Religion?

MACHIAVELLI; I respect it but I disagree completely religion interfering with political affairs.During my time the Christian religion authority claimed to have more authority over the affairs of the country than the government on ground that it represented God in this world.I regarded that as utter nonsense.The church and the state have different roles to play in the society..The church shoud not interfere with the affairs of the state and the state should,likewise,not interfere with the affairs of the church.

TUNAJIFUNZA NINI ? TUMEACHA MSINGI WA ITIKADI YETU YA UJAMAA ETI KISA TUNAVYAMA VINGI,.HAPA TUNAPO ANGUKA SIO TULIPOTELEZA .

WANASIASA WANAFANYA YA DINI NA WA DINI WANAFANYA YA SIASA, MWALIMU NYERERE KAMA MACHIAVELI HAWAKUBALIANI NA HII.

Tukipata muda tujifuze waliokuwa wanafikjri sana walifanya nn na kwanini!

Siku nyingine nitaandika kidogo mwalimu Nyerere alipofika mahakamani nae alisema nini
 
Nadhani swali la msingi hapa ni, ya dini ni yapi na ya siasa ni yapi? Hebu tusaidiane nani kamwingilia nani katika yapi?
 
Nafarijika kujua kumbe kuna vijana huwa wanasoma vitabu kuongeza ufahamu.
 
Nadhani swali la msingi hapa ni, ya dini ni yapi na ya siasa ni yapi? Hebu tusaidiane nani kamwingilia nani katika yapi?
Wakristu katika Biblia imeandikwa kuwa bwana Yesu alitamka 'ya Mungu mpeni Mungu na ya Kaisari mpeni Kaisari'. Hii inamaana masuala ya dini na ya serikali ni tofauti. Mfano mwanasiasa anapogombea nafasi (kama ubunge) ataahidi mambo mengi kutatua matatizo ya wapiga kura wakati hana uwezo sasa kwenye dini UONGO ni dhambi.
 
Hakuna mahala ambapo mstari umepita kutenganisha dini na siasa hivyo jamii husika ndiyo inajiwekea tafsiri ya mpaka Huo . Uliwaii kujiuliza ktk nchi zinazoongozwa kwa mfumo wa dini ni kwa namna gani siasa inatenganishwa na dini? Tukiongelea udini haimaanishi kuwa viongozi wa dini wakitamka kuwa hali ya maisha ni ngumu basi hapo wamefanya siasa au wakitamka kuwa serikali haichukui hatua stahili kuokoa elimu yetu hiyo inachukuliwa kuwa ni siasa. Si rahisi kujenga jamii inayomtii Mola kama serikali haitimizi wajibu wake . Tatizo la nchi yetu ni kuwa upande mmoja wa imani umezama kwenye udini na kujaribu kuaminisha wafuasi wao kuwa upande mwingine nao wamefanya mambo kidini. Mfano miaka Michache nyuma palizuka mgogoro msikiti wa mwenge. Mgogoro ulikuwa wa kugombea msikiti. Hajabu niliyoyasikia kwenye kipaza sauti ni wito wa kuwataka Waislam kutoka ili kupambana na wakristo kwa madai kuwa wamevamia msikiti na huharibu mali polisi walifika na kutuliza hali na hakuna aliyefikishwa mahakamani kwa kauli ya uchochezi. Katika hali hii tulikuwa tunapalilia nini? Leo hii hata kama Pengo arisema hakuna shida ya udini hiyo ni kujipa moyo tu maana kilichotokea Geita ni kusudio la wakati wote tatizo viongozi wa makanisa wanachekea na serikali ikiwa kimya. Misikiti imetumika waziwazi kuchochea chuki dhidi ya wakristo huku kanda za kukashifiana zikiuzwa mtaani kama CD za Bongo movie hakuna anayechukua hatua. Serikali hii ikisemwa tu na viongozi wa Kikristo unashangaa badala ya kujibu msemaji wa serikali wanajibu viongozi wa dini ya Kiislam kisa Rais ni mwislam na hapo ndipo utasikia viongozi wa dini wasifanye siasa. Mbona kiongozi huyo walidai ni chaguo la Mungu hapo hapakuwa ni siasa. Ukweli ni kuwa tunahitaji mabadiliko si ya mtu mmoja bali chama. Lakini upande wa pili viongozi wasiruhusu watu wenye nia mbaya kujipenyeza kuvuruga utanzania wetu. Kujua kuwa ili si tatizo kwa wakristo tu wapo waislam linawakera na hata kuama msikiti. Waislam wengi mwenge walikuwa wakimbizi wakiswali Bamaga baada ya kundi linaloeneza propaganda chafu Dhidi ya wakristo kuukamata msikiti wa mwenge. Watanzania tunavumiliana lakini kero za udini zinachukiza na zitalifikisha taifa hali pabaya. Unafuu uliopo ni kuwa wakristo wamegawanyika na hawajalichukulia serious jambo hili. Lakini siku wakishikamana na wakasema basi hiyo meza ya mazungumzo ni baada ya roho mahelfu kuteketea. Tuchukue hatua na tujifunze toka Rwanda na Kenya.
 
Makusudi ya mungu kumuumba binadamu ilikua ni kuitawala dunia hivyo siasa ni utawala hata mungu anatawala hata ss tukishinda tutatawala milele. Haa wanasiasa waongo wanaingilia utawala ambao hawauwezi hivyo ni vema nchi zote zikatawaliwa kwa misingi ya utawala wa aliyeuweka utawala yaani "mungu" kwa hiyo kufanya siasa sio dhambi dhambi ni kutawala vibaya.
 
Hakuna mahala ambapo mstari umepita kutenganisha dini na siasa hivyo jamii husika ndiyo inajiwekea tafsiri ya mpaka Huo . Uliwaii kujiuliza ktk nchi zinazoongozwa kwa mfumo wa dini ni kwa namna gani siasa inatenganishwa na dini? Tukiongelea udini haimaanishi kuwa viongozi wa dini wakitamka kuwa hali ya maisha ni ngumu basi hapo wamefanya siasa au wakitamka kuwa serikali haichukui hatua stahili kuokoa elimu yetu hiyo inachukuliwa kuwa ni siasa. Si rahisi kujenga jamii inayomtii Mola kama serikali haitimizi wajibu wake . Tatizo la nchi yetu ni kuwa upande mmoja wa imani umezama kwenye udini na kujaribu kuaminisha wafuasi wao kuwa upande mwingine nao wamefanya mambo kidini. Mfano miaka Michache nyuma palizuka mgogoro msikiti wa mwenge. Mgogoro ulikuwa wa kugombea msikiti. Hajabu niliyoyasikia kwenye kipaza sauti ni wito wa kuwataka Waislam kutoka ili kupambana na wakristo kwa madai kuwa wamevamia msikiti na huharibu mali polisi walifika na kutuliza hali na hakuna aliyefikishwa mahakamani kwa kauli ya uchochezi. Katika hali hii tulikuwa tunapalilia nini? Leo hii hata kama Pengo arisema hakuna shida ya udini hiyo ni kujipa moyo tu maana kilichotokea Geita ni kusudio la wakati wote tatizo viongozi wa makanisa wanachekea na serikali ikiwa kimya. Misikiti imetumika waziwazi kuchochea chuki dhidi ya wakristo huku kanda za kukashifiana zikiuzwa mtaani kama CD za Bongo movie hakuna anayechukua hatua. Serikali hii ikisemwa tu na viongozi wa Kikristo unashangaa badala ya kujibu msemaji wa serikali wanajibu viongozi wa dini ya Kiislam kisa Rais ni mwislam na hapo ndipo utasikia viongozi wa dini wasifanye siasa. Mbona kiongozi huyo walidai ni chaguo la Mungu hapo hapakuwa ni siasa. Ukweli ni kuwa tunahitaji mabadiliko si ya mtu mmoja bali chama. Lakini upande wa pili viongozi wasiruhusu watu wenye nia mbaya kujipenyeza kuvuruga utanzania wetu. Kujua kuwa ili si tatizo kwa wakristo tu wapo waislam linawakera na hata kuama msikiti. Waislam wengi mwenge walikuwa wakimbizi wakiswali Bamaga baada ya kundi linaloeneza propaganda chafu Dhidi ya wakristo kuukamata msikiti wa mwenge. Watanzania tunavumiliana lakini kero za udini zinachukiza na zitalifikisha taifa hali pabaya. Unafuu uliopo ni kuwa wakristo wamegawanyika na hawajalichukulia serious jambo hili. Lakini siku wakishikamana na wakasema basi hiyo meza ya mazungumzo ni baada ya roho mahelfu kuteketea. Tuchukue hatua na tujifunze toka Rwanda na Kenya.

Napata Raha sana maana Waislamu wanalalamika na Wakristo wanalalamika,zamani waislamu peke yao ndio walikiuwa wanalalamika.

Hii ni dalili kwamba karibu Haki itapatikana,tukaze kamba tu.
 
Enheee

Sent from my BlackBerry 8520 using JamiiForums
 
Asenga naona unatumia ID yako kujipambanua ndani ya JF !

Hongeraaaaa
 
Status
Not open for further replies.
Back
Top Bottom