Anna Kilango Malecela na Sefue warejeshwe kazini


N

NJALI

JF-Expert Member
Joined
Jan 9, 2014
Messages
1,537
Likes
886
Points
280
N

NJALI

JF-Expert Member
Joined Jan 9, 2014
1,537 886 280
Mimi ni RAIA mwema kwa kuwa Kila mwezi nalipa kodi, pia natekeleza sheria za NCHI ndio maana sijafungwa wala kutiwa kizuizini.

Anna Kilango akiwa mkuu wa mkoa wa Shinyanga aliondolewa na bosi wake kwa kile kilichodaiwa alimdanganya kuwa mkoa wa Shinyanga haukuwa na vibarua hewa. Natumia neno vibarua kwa kuwa watumishi NCHI hii ni wachache sana, wengi nikiwemo Mimi ni vibarua wa serikali. Anna alafukuzwa kazi.

Mwezi huu tumeona vituko vingi, MTU mmoja anapangiwa zaidi ya nafasi moja ya uteuzi, ukurugenzi wake , UKUU wa Wilaya wake. Ubunge wake, Ukurugenzi wake,Ukatibu tawala wa Wilaya wake ukurugenzi wa manispaa wake. Hawa wasingerushwa hewani watu wakapiga kelele ndio watumishi hewa ambao serikali imewaandaa kwa mbwembwe.

Ombeni Sefue licha ya kuonekana kuwa na umri mkubwa (above 60 years age), alikuwa makini kuliko huyu mhandisi wa sasahivi, pia Idara ya habari na mawasiliano ya Ikulu iangaliwe vema, Msigwa kama ametimiza vigezo athibitishwe awe mkurugenzi kamili sio kukaimu Kila uchao, anakosa molari ya kazi na ufanisi pia.

Najua NCHI hii kama wewe sio Kada wa CCM, PROF, DR,MHANDISI huwezi kisikilizwa hoja zako. Walio karibu na Rais wampe haya huenda akachambua Hata moja likamsaidia.
 
BONGOLALA

BONGOLALA

JF-Expert Member
Joined
Sep 14, 2009
Messages
14,908
Likes
4,388
Points
280
BONGOLALA

BONGOLALA

JF-Expert Member
Joined Sep 14, 2009
14,908 4,388 280
Naunga hoja,nafasi ya ukatibu mkuu kiongozi imepwaya sana.
 
mrangi

mrangi

JF-Expert Member
Joined
Feb 19, 2014
Messages
30,597
Likes
17,433
Points
280
mrangi

mrangi

JF-Expert Member
Joined Feb 19, 2014
30,597 17,433 280
Sarakasi
 
Barbarosa

Barbarosa

JF-Expert Member
Joined
Apr 16, 2015
Messages
18,214
Likes
17,500
Points
280
Barbarosa

Barbarosa

JF-Expert Member
Joined Apr 16, 2015
18,214 17,500 280
Mimi ni RAIA mwema kwa kuwa Kila mwezi nalipa kodi, pia natekeleza sheria za NCHI ndio maana sijafungwa wala kutiwa kizuizini.

Anna Kilango akiwa mkuu wa mkoa wa Shinyanga aliondolewa na bosi wake kwa kile kilichodaiwa alimdanganya kuwa mkoa wa Shinyanga haukuwa na vibarua hewa. Natumia neno vibarua kwa kuwa watumishi NCHI hii ni wachache sana, wengi nikiwemo Mimi ni vibarua wa serikali. Anna alafukuzwa kazi.

Mwezi huu tumeona vituko vingi, MTU mmoja anapangiwa zaidi ya nafasi moja ya uteuzi, ukurugenzi wake , UKUU wa Wilaya wake. Ubunge wake, Ukurugenzi wake,Ukatibu tawala wa Wilaya wake ukurugenzi wa manispaa wake. Hawa wasingerushwa hewani watu wakapiga kelele ndio watumishi hewa ambao serikali imewaandaa kwa mbwembwe.

Ombeni Sefue licha ya kuonekana kuwa na umkubwa alikuwa makini kuliko huyu mhandisi wa sasahivi, pia Idara ya habari na mawasiliano ya Ikulu iangaliwe vema, Msigwa kama ametimiza vigezo athibitishwe awe mkurugenzi kamili sio kukaimu Kila uchao, anakosa molari ya kazi na ufanisi pia.

Najua NCHI hii kama wewe sio Kada wa CCM, PROF, DR,MHANDISI huwezi kisikilizwa hoja zako. Walio karibu na Rais wampe haya huenda akachambua Hata moja likamsaidia.

Unapigania watu walio na miaka 60+ warudishwe kazini? Wewe utakuwa siyo mzima!
 
wa stendi

wa stendi

JF-Expert Member
Joined
Jul 7, 2016
Messages
8,641
Likes
6,648
Points
280
Age
48
wa stendi

wa stendi

JF-Expert Member
Joined Jul 7, 2016
8,641 6,648 280
Mkuu mtoa mada naomba nikuulize swali vp wewe ukiwa kazini alafu uondolewe wawekwe wao vp uko tayari??
 
M

mochi

Member
Joined
Jun 27, 2016
Messages
9
Likes
1
Points
5
Age
33
M

mochi

Member
Joined Jun 27, 2016
9 1 5
Huyu angeanza mwemyewe kujitumbua haya makosa yanajirudia sana ni aibu tuna usalama wataifa tuna washauri lkn empty hayo ndo ya hovyoo anayoyasema raisi kila kuchwapo
 
T

treborx

JF-Expert Member
Joined
Jul 11, 2015
Messages
4,515
Likes
2,079
Points
280
T

treborx

JF-Expert Member
Joined Jul 11, 2015
4,515 2,079 280
Mkuu mtoa mada naomba nikuulize swali vp wewe ukiwa kazini alafu uondolewe wawekwe wao vp uko tayari??
Inashangaza! hivi nani huko Ikulu ambaye anafanya makosa ya kitoto namna hii? Mbona Rais wetu yuko makini lakini kuna watu wanafanya makosa yanayodhalilisha taasisi yake ya urais?? ni kweli kwamba mtu anaweza kuteuliwa katika nafasi tatu tofauti kwa interval ya wiki moja?? Nothing personal, lakini huyu Msigwa ajitazame kama hiyo nafasi inamwenea. Kazi yake si kusaini na kupeleka uteuzi katika vyombo vya habari. Labda kama hajafundishwa nini maana ya kusaini document!
 
J

johnthebaptist

JF-Expert Member
Joined
May 27, 2014
Messages
13,514
Likes
11,358
Points
280
J

johnthebaptist

JF-Expert Member
Joined May 27, 2014
13,514 11,358 280
Anne alishamshukuru Mungu kwa jaribu lile so msifukue makaburi
 
Ulukolokwitanga

Ulukolokwitanga

JF-Expert Member
Joined
Sep 18, 2010
Messages
8,418
Likes
3,926
Points
280
Ulukolokwitanga

Ulukolokwitanga

JF-Expert Member
Joined Sep 18, 2010
8,418 3,926 280
Hivi tatizo ni ugumu wa kuelewa au vijana hamsomi magazeti na mitandao? Ajira zote zimesimamishwa kwa muda wa miezi miwili wakati uhakiki unafanyika wa watumishi wa umma. Sasa hao watu wako watarudishwa kwa mlango upi wakati mlango mkuu umefungwa?
 
Kingsharon92

Kingsharon92

JF-Expert Member
Joined
Aug 10, 2015
Messages
5,655
Likes
6,230
Points
280
Kingsharon92

Kingsharon92

JF-Expert Member
Joined Aug 10, 2015
5,655 6,230 280
Ilishatoka hiyo
 
B

BEHOLD

JF-Expert Member
Joined
Nov 17, 2013
Messages
3,068
Likes
4,799
Points
280
B

BEHOLD

JF-Expert Member
Joined Nov 17, 2013
3,068 4,799 280
Hawa wote ilielezwa kuwa watapangiwa kazi nyingine.
Unajuaje kama hawajapangiwa?
Au kila uteuzi ni lazima utangazwe?
 
Mr. Zero

Mr. Zero

JF-Expert Member
Joined
Jun 5, 2007
Messages
10,493
Likes
3,870
Points
280
Mr. Zero

Mr. Zero

JF-Expert Member
Joined Jun 5, 2007
10,493 3,870 280
Hivi kweli kazi za hawa watu zimeishia wapi!!? Tuliambiwa watapangiwa kazi nyingine lakini mpaka leo kimya. Au hiyo ndiyo ilikuwa holizontal droping siyo!! Wanakula mshahara wa bure .......... wanakuja ofisini wanapewa magazeti mpaka wawe frustrated waache wenyewe.

List imekuwa kubwa; Malecela, Sifue, Dau, Asha-Rose .....!!!
 
mpenda pombe

mpenda pombe

JF-Expert Member
Joined
Nov 17, 2010
Messages
1,255
Likes
441
Points
180
mpenda pombe

mpenda pombe

JF-Expert Member
Joined Nov 17, 2010
1,255 441 180
Mwacheni Le Mutuz apumue... Katoka msibani.
 
Bhikalamba

Bhikalamba

JF-Expert Member
Joined
Dec 6, 2015
Messages
494
Likes
463
Points
80
Bhikalamba

Bhikalamba

JF-Expert Member
Joined Dec 6, 2015
494 463 80
Kukosea huku si bure kutakuwa na vitwanga vingi pale house nyeupe. Yaani watu kabla ya kutoa press release wanapiga vitwanga vya kutosha. Mmmh ni mwendo wa vitwanga tu kwani si vinachangia economy bwana. Natania tu so nisitafutwe coz sina 7m
 
makoye2009

makoye2009

JF-Expert Member
Joined
Jun 12, 2009
Messages
2,644
Likes
499
Points
280
makoye2009

makoye2009

JF-Expert Member
Joined Jun 12, 2009
2,644 499 280
Hivi tatizo ni ugumu wa kuelewa au vijana hamsomi magazeti na mitandao? Ajira zote zimesimamishwa kwa muda wa miezi miwili wakati uhakiki unafanyika wa watumishi wa umma. Sasa hao watu wako watarudishwa kwa mlango upi wakati mlango mkuu umefungwa?
Ulukolokwitanga,
Hivi hawa wanaotangazwa kwa mbwembwe na bashasha na kwa kurudiwarudiwa majina kwa cheo hicho hicho au vyeo tofauti katika sehemu tofauti tunaziita ni ajira au uteuzi? u-DC,u-DED, u-DAS/RAS siyo ajira? Unaposema umesimamisha ajira na huku unaendelea kutangaza majina ya watu kujaza nafasi hizo hiyo siyo ajira?? Nauliza tu!!
 
Gamba la Nyoka

Gamba la Nyoka

JF-Expert Member
Joined
May 1, 2007
Messages
6,920
Likes
7,526
Points
280
Gamba la Nyoka

Gamba la Nyoka

JF-Expert Member
Joined May 1, 2007
6,920 7,526 280
Nyinyi mnataka mbwembwe au utendaji?
Mwacheni Kijazi apige kazi
 
Lituye

Lituye

JF-Expert Member
Joined
Dec 27, 2015
Messages
654
Likes
879
Points
180
Lituye

Lituye

JF-Expert Member
Joined Dec 27, 2015
654 879 180
Division five tayari zimeshaleta madhara makubwa, nchi imebemendwa. Ngoja tufate wataalamu toka Rwanda.
 
Hakikwanza

Hakikwanza

JF-Expert Member
Joined
Dec 11, 2010
Messages
3,968
Likes
355
Points
180
Hakikwanza

Hakikwanza

JF-Expert Member
Joined Dec 11, 2010
3,968 355 180
Ina maana serikali hawana mfumo wa komputa wa kucompile utumishi wao kwa ujumla ndio maana wanabugi step kwa kurundikiana vyeo kwa mtu mmoja. Ila kama wangekuwa na mfumo dhabiti ungekuwa unawaonyesha kuwa huyo mnayempa ukurugenzi ni mkuu wa wilaya tayari or otherwise. Yaani kifupi mfumo huo wa database ungecheki kujirudia rudia kwa data (Data redundancy) hivyo primary key ingekuwa jina. Hivyo unapoingiza jina la mtu unayetakakumteua ingekuwa inakujulisha kuwa huyu ni muajiriwa au mteuliwa kwenye nafasi fulani hivyo unaachana naye.
 
Chakaza

Chakaza

JF-Expert Member
Joined
Mar 10, 2007
Messages
27,245
Likes
30,526
Points
280
Chakaza

Chakaza

JF-Expert Member
Joined Mar 10, 2007
27,245 30,526 280
Unapigania watu walio na miaka 60+ warudishwe kazini? Wewe utakuwa siyo mzima!
Si bora hata Sefue hata kama ana miaka 80 kuliko huyu wa vituko vya kumwaibisha bosi wake! Katibu kiongozi gani ambaye ni mkuu wa utumishi serikalini kila siku blunders za aina hii tunaona?
 

Forum statistics

Threads 1,235,940
Members 474,901
Posts 29,241,061