Anayefahamu taratibu za kusajili NGO | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Anayefahamu taratibu za kusajili NGO

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Konunu Kokojako, Mar 14, 2011.

  1. K

    Konunu Kokojako Member

    #1
    Mar 14, 2011
    Joined: Mar 1, 2011
    Messages: 20
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Habari zenu.

    Mimi ni kijana nina Stashahada ya kawaida (ordinary Diploma) Ya Ustawi wa Jamii pamoja na Uzoefu kidogo katika kufanya kazi za jamii nilioupata kabla ya kujiunga na Chuo kwa kufanya kazi za kujitolea katika mashirika tofauti.

    Nina mapenzi makubwa na fani yangu lakini bahati mbaya ni kwamba Tangu nimemaliza Chuo Mwaka jana sijapata ajira na hivyo huwa nafanya kazi za muda mfupi pale ninapohitajika mahali fulani na hivyo najikuta natumia muda wangu bila kuwa na kazi rasmi.

    Nikashauriana na familia yangu na kufikia Uamuzi wa kusajili Taasisi ambayo itafanya kazi za kijamii ambapo nitashiriki kwa kiasi kikubwa pamoja na kujenga uwezo kwa vijana waliopo vyuoni na wanaomaliza mafunzo kupata uzoefu.

    Swali langu ni Je, kwa elimu yangu nina uwezo wa kuanzisha Taasisi na kupata Usajili?

    Pia naomba mnielekeze taratibu za kufuata ili kusajili.

    Nawasilisha.
     
  2. G

    Gad ONEYA JF-Expert Member

    #2
    Mar 14, 2011
    Joined: Oct 26, 2010
    Messages: 2,641
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Kwanza kwa kujua tu kwamba unaweza kuanzisha tayari ushaonyesha kupevuka. Anyway, elimu yako inakuruhusu kuanzisha taasisi kama hiyo. Jiulize walioanzisha WAMA wana elimu gani? Just go, go for it!
     
  3. KakaKiiza

    KakaKiiza JF-Expert Member

    #3
    Mar 14, 2011
    Joined: Feb 16, 2010
    Messages: 10,548
    Likes Received: 2,276
    Trophy Points: 280
    Gad Oneya umenifurahisha ila nakugonge senks!
     
  4. M

    MZAWATA JF-Expert Member

    #4
    Mar 14, 2011
    Joined: Feb 10, 2011
    Messages: 555
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    saf sana, wazo kama lako ni wachache sana wanaokuwa nalo, go ahead, kuhusu taratibu nakushauri ufuatilie hata katika NGOs uwaulize watakupa maelekezo mazuri zaidi ambayo yatakuwa na manufaaa zaid kwako
     
  5. Papa Diana

    Papa Diana JF-Expert Member

    #5
    Mar 14, 2011
    Joined: Dec 21, 2010
    Messages: 304
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Hebu download hii document ...nafikiri itajibu maswali yako mengi!!
     

    Attached Files:

  6. M

    Mary Chuwa Senior Member

    #6
    Mar 15, 2011
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 178
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Hongera sana kwa mpango wako ambao umeamua kuuweka kwenye utekelezaji.
    usikate tamaa katika vikwazo utakavyokutana navyo kwani ndiyo mlango wako wa mafanikio.
     
  7. Job K

    Job K JF-Expert Member

    #7
    Mar 15, 2011
    Joined: Oct 4, 2010
    Messages: 6,884
    Likes Received: 2,833
    Trophy Points: 280
    Hapo Mkuu umeua kila kitu!!

    Hebu huyo jamaa afuatilie jinsi hiyo doc inavyoelezea huo ndo mwongozo wa usajili wa NGOs. Wala hapaswi kuogopa ni wazo zuri ingawa awe amejiandaa kukabiliana na changamoto katika ukusanyaji raslimali (Fundraising). Kitu kikubwa ni kuwa mvumilivu asiwe na papara ya kutaka miradi mikubwa mikubwa!!
     
  8. Da Pretty

    Da Pretty JF-Expert Member

    #8
    Mar 15, 2011
    Joined: Dec 9, 2010
    Messages: 3,050
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    Wazo zuri!
     
  9. K

    Konunu Kokojako Member

    #9
    Mar 15, 2011
    Joined: Mar 1, 2011
    Messages: 20
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ahsanteni,
    Mawazo yenu yamenijenga na kunitia Moyo.
    Naingia kwenye utekelezaji.
    Naomba niwaombe tena, nitakapokwama nitarudi na msichoke kunisaidia.
     
  10. Papa Diana

    Papa Diana JF-Expert Member

    #10
    Mar 19, 2011
    Joined: Dec 21, 2010
    Messages: 304
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Hakuna tatizo! Tunangoja urudi kutangaza Ajira...
     
  11. MIAMIA.

    MIAMIA. JF-Expert Member

    #11
    Mar 19, 2011
    Joined: Feb 3, 2011
    Messages: 216
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Vizuri ndugu...kama upo dar es salaam nakushauli nenda katika ofisi usika ndiyo yatakuwa maelezo rasmi...sasa ni wapi? io moja...inategemea na NGO yako ipo katika uwanja gani?malengo yake?sehem yakufanyia shughuri zake?madhumuni yake? na vitu kama hivyo...nijuavyo mm zipo sehem kuu mbili chn ya sheria ya vyama ya jamhuri ya muungano wa tanzania...sehem ya kwanza ni wizara ya jinsia na watoto na sehem ya pili ni wizara ya mambo ya ndani hivyo fika uko kote utapata maelekezo zaidi...lakin mambo ya msingi kokote kati ya uko ni lazima muwe watu si chn ya kumi kama ya waanzilishi...muwe na katiba...muwe na viongozi watatu(mwenyekiti,katibu na muhasibu)...pesa ya kusajilia io asasi mfano;wizara ya mambo ya ndani nazani ni laki unusu na wizara io ya jinsia ni efu hamsin...so fanya fika uko...na ninyi kama waanzilishi muwe na minutes za vikao usika,aksante.
     
  12. newmzalendo

    newmzalendo JF-Expert Member

    #12
    Jul 6, 2011
    Joined: Mar 23, 2009
    Messages: 1,362
    Likes Received: 68
    Trophy Points: 145
    How Do i register an NGO? naomba msaada wa Taratibu za kusajili NGO,na inachukua muda gani kupata usajili kamili?

    kuna vitendea kazi natarajia kutumia kutoka hapa nchini na baadhi kuagizia kutoka nje ya nchi ,JE kuna misamaha ya KODI ya aina gani ktk NGO.

    asante in Advance
     
  13. CHASHA FARMING

    CHASHA FARMING Verified User

    #13
    Jul 6, 2011
    Joined: Jun 4, 2011
    Messages: 6,133
    Likes Received: 2,130
    Trophy Points: 280
    mkuu inategemea na aina ya ngo, kwa sasa ngo za humu ndani ya nchi nazani zinasajiliwa maendeleo ya jamii , naz ile ambazo nikutoka nje ya nchi zinasajiliwa mambo ya ndani wizara.

    Kwenye ishu ya misamaha, mkuu si rahisi kama unavyo fikilia kama huna mtu wa kukukingiz kifua, ni vigumu sana kupata msamaha na ukizingatia kwa sasa wameondoa baadhi ya misamaha ingawa sijajua ni ipi.

    Kama una mtu yuko huko juu atakusaidia kwenye ishu ya msamaha wa kodi but kama huna sahau kuhusu misamaha.
     
  14. Jimbi

    Jimbi JF-Expert Member

    #14
    Jul 6, 2011
    Joined: Aug 16, 2010
    Messages: 871
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 35
    sijakupata vizuri mkuu! unataka kuanzisha ngo ama kampuni ya biashara? fafanua please!!
     
  15. Job K

    Job K JF-Expert Member

    #15
    Jul 6, 2011
    Joined: Oct 4, 2010
    Messages: 6,884
    Likes Received: 2,833
    Trophy Points: 280
    Wewe nawe vipi?

    Afafanue nini sasa wakati kitu kinajieleza wazi kabisa kwamba anataka kuanzisha na kusajili NGO? Wa-TZ bwana!! Kila kitu nyie mnaona ni mtego tu! Hata hilo nalo mpaka ufafanuzi?

    Kuhusu usajili ndugu, nenda tu hapo kwenye ofisi ya Mkuu wa Wilaya mwone DAS wa hapo atakupa maelekezo yote maana taratibu za kusajili NGO zinaanzia kwa Mkuu wa Wilaya. Siyo kweli kwamba NGO za nje peke yake ndo zinasajiliwa Mambo ya ndani, hapana! Kama unataka NGO yako iwe ya ki-Taifa unapaswa kwenda kusajili Mambo ya Ndani (ofisi ya msajili wa vyama), lakini kama itafanya kazi kwenye wilaya moja tu basi usajili wako utafanyikia kwenye wilaya hiyo hiyo.
     
  16. big-diamond

    big-diamond JF-Expert Member

    #16
    Jul 6, 2011
    Joined: May 23, 2009
    Messages: 225
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 45
    Kusajili Ngo mkuuni rahic sana jec nenda kwa mkuu wa wilaya kama ni ya wilaya i mean area of operation,kama ni mkoa nenda kwa mkuu wa mkoa pote hapo unapata fom unajaza then unalipia. Sijui cku hiz kama utaratibu umebadilika kipindi mm narejista ya kwetu na kwa kuwa inaoperate nchi nzima baada ya kupata fom na kujaza nlienda ofisi ya makam wa raisi pale ndo nilipeleka fom na katiba wakapitia na kurekebisha sehem nilizokosea then nikabind baada ya marekebisho afta one wik nkarudi kuchukua cheti, but cjui kama utaratibu umebadilika coz hiyo ilikuwa ni 2006.
     
  17. newmzalendo

    newmzalendo JF-Expert Member

    #17
    Jul 6, 2011
    Joined: Mar 23, 2009
    Messages: 1,362
    Likes Received: 68
    Trophy Points: 145
    Asante sana,NGO inalenga good governance and public rights + education and Access to information.nadhani italenga zaidi kimkoa na kitaifa.
     
  18. CHASHA FARMING

    CHASHA FARMING Verified User

    #18
    Jul 6, 2011
    Joined: Jun 4, 2011
    Messages: 6,133
    Likes Received: 2,130
    Trophy Points: 280
    una uhakika? Hakuna ngo hata moja inayosajiriwa kwa mkuu wa wilaya au kwa mkuu wa mkoa. Hata kama ina operate kwenye wilaya moja.

    Muwe mnaandika vitu ambavyo una uhakika navyo na si kukurupuka tu. Kwa kifupi mwanzoni ngo zote zilikuwa zinasajiriwa wizara ya mambo ya ndani lakini hivi baadae wameamua wapeleke swala hilo wizara ya maendeleo ya jamii. Na wizara ya mambo ya ndani inasajiri zile za kimataifa tu kutokana na mambo ya kiusalama.
     
  19. CHASHA FARMING

    CHASHA FARMING Verified User

    #19
    Jul 6, 2011
    Joined: Jun 4, 2011
    Messages: 6,133
    Likes Received: 2,130
    Trophy Points: 280
    MKUU KWA KIFUPI NI KWAMBA HAKUNA HATA SIKU MOJA AMBAPIO MKUU WA WILAYA ANASAJIRI NGO. WATU WANASHINDWA KUTOFAUTISHA VITU HIVI,
    1. KUSAJIRI
    2. KUJITAMBULISHA. ili uanze shughuli.
    KWA MKUU WA WILAYA UNAENDA KUJITAMBULISHA NA UNASAJIRIWA KWENYE DAFUTARI LAKE KAMA MMOJA WA WATU WANO FANYA KAZI KWENYE ENO LAKE LA UTAWALA.
    mkuu wa wilaya hasajiri NGO hata siku moja
     
  20. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #20
    Jul 6, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 0
    Sure,ni kutambulisha NGO au kutambulisha mradi kama mtapenda
     
Loading...