Anatuma watu kunichunguza kama nina mchumba

Anatuma watu kunichunguza kama nina mchumba

Hiyo mahari atakula kwa miaka mingapi?

Na je niwewe ndiye utakayegharamia mahari?

Vitu vidogo sana hivyo.
mkuu unaweza sema hivyo kama hayajakukuta ila kama ungepitia niliyopitia mim nafikiri ungetambua namaanisha nn naumia eti mkuu kumuona mzee alikuwa na maisha mazuri nami nikipata shida katika malezi na muda mwingine nilikuwa nikikutana nae ananitimulia vumbi hatakusimama kunijulia hali hakuna ananipita kama gari bovu hivi ungekuwa wew ungejisikiaje
 
mkuu unaweza sema hivyo kama hayajakukuta ila kama ungepitia niliyopitia mim nafikiri ungetambua namaanisha nn naumia eti mkuu kumuona mzee alikuwa na maisha mazuri nami nikipata shida katika malezi na muda mwingine nilikuwa nikikutana nae ananitimulia vumbi hatakusimama kunijulia hali hakuna ananipita kama gari bovu hivi ungekuwa wew ungejisikiaje
Okay, pole sana
 
Huyo Ni mchangiaji wa mbegu tu, achana nae....!!!!
 
angalia moyo wako kama unaonaje! waache kusema mama amekudanganya kwani huyo baba alijishughulisha na wewe lakini bado mama hakuwa na shukrani? maana nashangaaga watu kusema ooohhh mama kakujaza maneno! kakujaza ama kakueleza ukweli! angejiahughulisha ungemuona tu! hiyo sio chuki ulojenga naturally mtu ambaye hajakulea huwezi kuwa na upendo naye from no where.

Ubaba wake unakuja tu kisa mahari kwa hiyo ukiolewa bure ama kwa mkopo ubaba nawewe hana? inshort ni mchunaji huyo
wanaosema mama amenidanganya wanakosea sana maana katika makuzi yangu nimeendelea kulishuhudia hili mkuu mzee anakupita kama hakujui huwa akisikia nimerudi home basi atabeba na marafiki zake kujakuwa onyesha kwamba mimi ni mwanae na kutaka kitu kidogo ila kwahili amenikera kwann anichunguze asije kuuliza kiustaarabu amefikia hatua ya kuwa na bifu na anko wangu akimwambia wew na dada yako mmekula mahari ya mwanangu hamjanishirikisha ili bidi wamshangae Kuongelea mambo ambayo hayajatendeka
 
ninachoona hapa, ulishalishwa sumu na mamako,,, ushavurugwa na umevurugika kweli. Ok we endelea na mpango wako huo, hapa umekuja kujustfy tu...
 
Baba in zaidi ya kutungisha mimba. Lakini hakika baba ana baraka zake. Hebu tafakari,alimtelekeza mama yako kipindi umezaliwa ama sababu haswa ya kutojihusisha katika matunzo yako ni yepi?

Sijajua Una umri gani lakini kama upo 20+ sidhani kama kuna mantiki yoyote ya mzazi wako huyo kuwatuma watu wakuchunguze.
We kijana heshimu wakubwa zako..
 
wanaosema mama amenidanganya wanakosea sana maana katika makuzi yangu nimeendelea kulishuhudia hili mkuu mzee anakupita kama hakujui huwa akisikia nimerudi home basi atabeba na marafiki zake kujakuwa onyesha kwamba mimi ni mwanae na kutaka kitu kidogo ila kwahili amenikera kwann anichunguze asije kuuliza kiustaarabu amefikia hatua ya kuwa na bifu na anko wangu akimwambia wew na dada yako mmekula mahari ya mwanangu hamjanishirikisha ili bidi wamshangae Kuongelea mambo ambayo hayajatendeka

wangemchaoa makofi pwa pwa pwa pwaaa aende zake wambwambie aje akubebe kichwani maana umekua! kwa nini agombane nao wakati wewe ni mkubwa! si ajitose aongee na wewe anaogopa nini?
 
Migogoro ya wazazi ni migumu, Mama anaweza akasema alitelekezwa Ila kumbe alikuwa anafosi aolewe na mshua dingi hataki, cha kufanya msamehe Baba yako mambo yaendelee, mahari yenyewe kitu gani
 
Na Mola wako Mlezi ameamrisha kuwa msimuabudu yeyote ila Yeye tu, na wazazi wawili muwatendee wema. Mmoja wao akifikia uzee, naye yuko kwako, au wote wawili, basi usimwambie hata: Ah! Wala usiwakemee. Na sema nao kwa msemo wa hishima. Quran 17:23

Wazazi wanaotajwa hapa juu ni baba na mama. Lakini kwa upande wa baba ni yule tu ambaye upatikanaji wa mtoto ulitokana na ndoa halali.
 
alimtelekeza kipindi nimezaliwa na sababu hasa hakuna pesa ndizo zilizomchanganya na kwenda kutanua na wanawake wengine huku akimuacha mamy akihangaika nami leo pesa zimeisha na ameona tayari nina mafanikio yangu ndio anaanza kuleta pua yake na kuanza kuwatuma watu wanichunguze kama ninachumba kuhusu miaka nina 24

Usihukumu wazazi wako hata siku moja. Watoto wengi waliolelewa na mama peke yake wanajengewa chuki dhidi ya baba zao. Na naiona chuki ndani ya moyo wako, umejeruhiwa sana. Hicho ni kitu kigumu kukutoka lakini tambua kua baba ni baba na huna uhuru wa kuchagua baba. Hata kama angekutupa bado anabaki kua baba tu na ana haki yake. Kwa hio unahitaji kumuomba Mungu sana aponye majeraha ya moyo wako na wala usilipe kisasi utajiharibia maisha yako. Leo unaweza kusema baba jina hujui kesho yako itakuwaje. Ukweli ni kua baba hawezi kuja kutubu kwa makosa yake kwako ila unapaswa kumsamehe kabisa. Na ndoa utakayofunga kama utarajia bila ya kumshirikisha babayako ni batili na haina baraka yake sasa ukikumbana na mapigo mbeleni usijejuta.

Hakuna ndoa yenye taratibu zote kuhusu wewe itakayo mtenga baba yako. mimi nilipotaka kuoa binti mmoja alinikua aninipeleka kwa mama zake tu. Kutoa mahali kwa mama yake tu na nilipotaka anionyeshe baba yake alikataa katakata. Basi nikashindwa kumuoa kwani siwezi kutoa mahali kwa mama yake na ndugu zake wakati baba yake yupo hai. Ugomvi wao mimi haunihusu hata siku moja na nilikua nahitaji kibali cha babayake kwanza. Na usipotubu na kufanya maombi katika maisha yako kuna kitu kinaweza kikajirudia mpaka kwa watoto wako. Chunguza sana kama hilo tatizo limetokea kwenye ukoo au ni kwako tu. Kama kuna pattern (urithi) fulani basi kuna jambo la kulifanyia kazi kimaombi. Omba kwa Mungu toba kwanza kwa kumuita baba yako baba jina. Anza kujijengea imani kua karibu na Mungu then Akuvushe kurudisha uhusiano na baba yako. Yaliyotekea hakuna jinsi ya kuyarekebisha, yaliishatokea. Anza Mwanzo mpya.
 
wanaosema mama amenidanganya wanakosea sana maana katika makuzi yangu nimeendelea kulishuhudia hili mkuu mzee anakupita kama hakujui huwa akisikia nimerudi home basi atabeba na marafiki zake kujakuwa onyesha kwamba mimi ni mwanae na kutaka kitu kidogo ila kwahili amenikera kwann anichunguze asije kuuliza kiustaarabu amefikia hatua ya kuwa na bifu na anko wangu akimwambia wew na dada yako mmekula mahari ya mwanangu hamjanishirikisha ili bidi wamshangae Kuongelea mambo ambayo hayajatendeka
kama unayosema ni kweli pole sana....Kama anajutia yote aliyokufanyia msamehe tu ili uwe na amani.Ila kama uwepo wake unazidi kuwa kero kwa vitendo vyake,vunja ukimya na umweleze ukweli.Asije kukukosesha amani zaidi.Hata hivyo nadhani una udhaifu fulani ambao huyo mzazi(baba) anautumia kwako kwa manufaa yake(exploiting).Si rahisi kama unavyodai mzazi asijihusishe na malezi kwa mwanae hata chembe halafu bila soni aanze kudai mambo kana kwamba hakuna lolote la kujistukia.Ni asili ya mwanadamu dhamira kumsuta kama alilofanya kuwa dhahiri si jambo zuri hususani kutoshiriki katika malezi ya mtoto.
 
Wakuu heshima kwenu nyote. Huu mjadala either uwe na ukweli ama la, yapo mambo mengi ya msingi tunayopaswa kujifunza sisi wote humu kama wazazi. Kuwa "baba" pamoja na utungishaji wa mimba, lakini yapaswa kubeba majukuu yote yanayohusiana na malezina makuzi ya hicho kiumbe ulichokifanya tumboni mwa mwanamke. Wenzetu wametumia mameno mawili kuonyesha tofauti iliyopo kati ya responsible father (dad) na irresponsible father. "A father is the male parent who's biological responsible for conception and ultimate birth of a baby while a dad is the father who supports the child by providing parental care, food, shelter and clothing. While DNA similarity ties a father to his child, life-long support defines the relationship between a dad and his child. Ndugu wanaume wenzangu, maisha yanabadilika. Zile zama za kusema wewe ni mwanangu kwa sababu umetoka ktk viuno vyangu, popote utakapokwenda nitabaki kuwa baba yako zimepitwa na wakati. Ili kutengeneza mahusiano mazuri na mwanao, yakupasa kufanya wajibu wako kama baba. Acha aje kubadilika mbele ya safari, lakini nawa mikono yako mbele ya Mungu. Hata biblia takatifu inatuasi kuwajali wa nyumbani mwetu. Kwa binti uliyefikwa na mkasa huu, nachoweza kukushauri ni kuushinda ubaya kwa wema. Haijalishi baba yako amekutenda mabaya kiasi gani, samehe kama jinsi maandiko yanavyotuelekeza kusamehe waliotukosea. Mungu akubariki na kuzidi, unapomsamehe mzazi wako.
 
kama unayosema ni kweli pole sana....Kama anajutia yote aliyokufanyia msamehe tu ili uwe na amani.Ila kama uwepo wake unazidi kuwa kero kwa vitendo vyake,vunja ukimya na umweleze ukweli.Asije kukukosesha amani zaidi.Hata hivyo nadhani una udhaifu fulani ambao huyo mzazi(baba) anautumia kwako kwa manufaa yake(exploiting).Si rahisi kama unavyodai mzazi asijihusishe na malezi kwa mwanae hata chembe halafu bila soni aanze kudai mambo kana kwamba hakuna lolote la kujistukia.Ni asili ya mwanadamu dhamira kumsuta kama alilofanya kuwa dhahiri si jambo zuri hususani kutoshiriki katika malezi ya mtoto.
asante mkuu yote ninayoongea yana ukweli ndani yake
Naisitoshe mkuu hilo linawezeka na wapo baadhi ya binadamu wasio na aibu wanaoweza kufanya hilo unalolizungumzia nandilo analolifanya sasa mzee huyu bila hata haya
Ni udhaifu gani huo mkuu unaona ninaweza kuwa nao?
 
Hahahaha forgive and forget lakini pia hukuepo wakati wanatongozana wakapeana mambo bila kinga hadi ukapatikana, tena mshukuru sana huyo baba yako kwa kutokutumia kondom maana usingekuepo. Point yangu ni kwamba usiingilie ugomvi wa mtu na mpenzi wake, jua tu maisha yako. Mlelee Mama yeye ndio anastahili
 
Punguza povu binti.
Hapa naona huu ugomvi wa familia yako unazidi kutamalaki, sababu tayari umewahisisha baba, mama, wajomba, waleta maneno, mahari, mafanikio, umasikini, chuki, visasi and ect:
Bila ubishi hata umefikia hatua ya kulileta hili hapa, maana yake limekua Kero kwako na hili jambo linakukosesha amani. Narudi kusema tafuta wasaha na ukahitimishe wewe na baba yako kwa mazungumzo, tena mkiwa wawili tu, na hapo utapata muafaka wa hili na kuamua wewe mwenyewe nini au lipi ufuate.
Baada ya hapo utaishi kwa amani, sababu hapa maandishi yako yanaonyesha rangi ya kukosa na kutoweka kwa amani moyoni mwako.
 
huyo baba asipopewa mahari ni sawa kabisa
pia hata asiposhirikishwa chochote ni sawa..
baba kama huyo mimi nnae natamani hata kumtafuna
maana hanaga msaada wowote
yupo kama hayupo
mimi binafsi sitaki kabisa hata mahari yangu aje apokee..
akipokea kwa lazima zitamdondoka zote jinsi nisivompenda!
 
ninachoona hapa, ulishalishwa sumu na mamako,,, ushavurugwa na umevurugika kweli. Ok we endelea na mpango wako huo, hapa umekuja kujustfy tu...
ninaapa mkuu mama hahusiki katika hili hajawahi kunieleza ubaya wowote wa huyu mzee ila nimeshuhudia mwenyewe nilikuwa nikijikomba sana kwa huyu baba bila mafanikio yoyote wala kuonyesha hali ya kutaka kunipasapoti katika malazi yangu
 
Naomba hapo ndo watu wanakosea sana kuchukia mzazi mmoja eti aliwatelekeza na hasa vijana waliofanikiwa kifedha ndo wanapenda kusema hivyo eti ooooooh mafanikio yangu baba hajashiriki chochote. Mimi naona huo ni ujinga je unafikiri baba asingekutana na mama ungepatikana wapi. Lakini pia inawezekana mafanikio yako ni pamoja na matokeo ya maombi ya wazazi
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom