Analysis za siasa za kikanda na kimatabaka kati ya CHADEMA na CCM!


Kasimba G

Kasimba G

JF-Expert Member
Joined
Jan 19, 2011
Messages
2,887
Likes
1,022
Points
280
Kasimba G

Kasimba G

JF-Expert Member
Joined Jan 19, 2011
2,887 1,022 280
Kuna semi nyingi huwa tunazikuta humu majamvini juu ya matabaka na ukanda, lakini mala nyingi hoja hizi huibuliwa na wapenzi na mashabiki wa CCM, Sasa mimi nimekuwa nikitafakari kwa kina juu ya hoja hizi nikihusanisha na muonekano dhahili ndani ya jamii yetu, haswa kwa kuzingatia miundo ya vyama hivi hasimu vikubwa zaidi hapa kwetu Tanzania.

Kwanza, nikagundua kuwa kuna hoja kuwa CHADEMA ni chama cha kaskazini, kwa hoja hii nikajaribu kupitia makabrasha na kugundua kuwa ni afadhali kungekuwa na hoja kuwa CHADEMA ni chama cha kanda ya ziwa. Nasema hivi kwa nini? Ukiangalia mgawanyo wa wabunge utakuta wengi zaidi wametokea kanda hii mashuhuri kisiasa! Mfano ulio hai ni mkoa kama Simiyu nadhani asilimia 90 ni CHADEMA, sasa hoja ya kanda ya kaskazini inatoka wapi?

Huenda wajenga hoja labda wanachoangalia ni ngazi za viongozi wa juu kuwa mwenyekiti katoka huko na katibu mkuu katoka huko! Lakini je uongozi kabla ulikuwaje? Mbona kulikuwa hamna top wa huko?

Propaganda hizi zimeshika kasi na bahati mbaya watu wasio watafiti wanajikuwa outomatically wanaingia kwenye hoja hii dhaifu! CHADEMA mala nyingi hawajengi hoja za kutenganisha watanzania kama jinsi mahasimu wao CCM wanavyoona inafaa kwao na wanaiona ni hoja yenye mashiko kwao, labda ni kwa kuwa iliwahi kuwasaidia katika kipindi kilichopita, nakumbuka wakati Augustine Mrema akiwa kwenye CHati vilevile NCCR ilikuwa ni chama cha wachaga, na chama cha kaskazini!

Nonana kwa mtazamo wangu kama taifa inabidi hoja mfu za kutenganisha watu zipigwe marufuku!
 
Lunyungu

Lunyungu

JF-Expert Member
Joined
Aug 7, 2006
Messages
8,854
Likes
112
Points
160
Lunyungu

Lunyungu

JF-Expert Member
Joined Aug 7, 2006
8,854 112 160
Kuna semi nyingi huwa tunazikuta humu majamvini juu ya matabaka na ukanda, lakini mala nyingi hoja hizi huibuliwa na wapenzi na mashabiki wa CCM, Sasa mimi nimekuwa nikitafakari kwa kina juu ya hoja hizi nikihusanisha na muonekano dhahili ndani ya jamii yetu, haswa kwa kuzingatia miundo ya vyama hivi hasimu vikubwa zaidi hapa kwetu Tanzania.

Kwanza, nikagundua kuwa kuna hoja kuwa CHADEMA ni chama cha kaskazini, kwa hoja hii nikajaribu kupitia makabrasha na kugundua kuwa ni afadhali kungekuwa na hoja kuwa CHADEMA ni chama cha kanda ya ziwa. Nasema hivi kwa nini? Ukiangalia mgawanyo wa wabunge utakuta wengi zaidi wametokea kanda hii mashuhuri kisiasa! Mfano ulio hai ni mkoa kama Simiyu nadhani asilimia 90 ni CHADEMA, sasa hoja ya kanda ya kaskazini inatoka wapi?

Huenda wajenga hoja labda wanachoangalia ni ngazi za viongozi wa juu kuwa mwenyekiti katoka huko na katibu mkuu katoka huko! Lakini je uongozi kabla ulikuwaje? Mbona kulikuwa hamna top wa huko?

Propaganda hizi zimeshika kasi na bahati mbaya watu wasio watafiti wanajikuwa outomatically wanaingia kwenye hoja hii dhaifu! CHADEMA mala nyingi hawajengi hoja za kutenganisha watanzania kama jinsi mahasimu wao CCM wanavyoona inafaa kwao na wanaiona ni hoja yenye mashiko kwao, labda ni kwa kuwa iliwahi kuwasaidia katika kipindi kilichopita, nakumbuka wakati Augustine Mrema akiwa kwenye CHati vilevile NCCR ilikuwa ni chama cha wachaga, na chama cha kaskazini!

Nonana kwa mtazamo wangu kama taifa inabidi hoja mfu za kutenganisha watu zipigwe marufuku!
Wanajenga za kukaribisha majanga katika Nchi .Kisa madaraka ila wajue kuna siku watajuta Mungu si mjinga na ubaguzi huu wanao uomba .
 
Kasimba G

Kasimba G

JF-Expert Member
Joined
Jan 19, 2011
Messages
2,887
Likes
1,022
Points
280
Kasimba G

Kasimba G

JF-Expert Member
Joined Jan 19, 2011
2,887 1,022 280
Wanajenga za kukaribisha majanga katika Nchi .Kisa madaraka ila wajue kuna siku watajuta Mungu si mjinga na ubaguzi huu wanao uomba .
Kwa akili fupi walizonazo huwa wanafikili wanaiangamiza CHADEMA kumbe hawajui huwa wanaliangamiza Taifa!
 
Z

ZeMarcopolo

JF-Expert Member
Joined
May 11, 2008
Messages
13,595
Likes
534
Points
280
Z

ZeMarcopolo

JF-Expert Member
Joined May 11, 2008
13,595 534 280
Thread ina kiwango cha Bavicha...
 
W

wauwau

JF-Expert Member
Joined
Apr 6, 2012
Messages
705
Likes
0
Points
33
W

wauwau

JF-Expert Member
Joined Apr 6, 2012
705 0 33
Hatujakuelwa, maana kama unazungumzaBob Makani kuwa mwenyekiti ni kwa sababu alimwoa dada yake Mtei wakati wapo BOT. Hivyo Bob alikuwa shemeji ya Mtei. Hivo watu wanaposema chama kama saccos ya ukoo wewe mbururla kaa kimya
 
Fugwe

Fugwe

JF-Expert Member
Joined
Aug 21, 2008
Messages
1,680
Likes
244
Points
160
Fugwe

Fugwe

JF-Expert Member
Joined Aug 21, 2008
1,680 244 160
vitani kila siraha inatumika, kama unaweza ukampiga tikitaka mtu akafa sawa, kama ukamtemea mate akafa sawa, kama rungu, AKA 47, grunet, bomu, mizinga,40barrales, F-35, B52, ARTILLERIES n.k. Angalizo, siraha unayoitumia yaweza kutumika tena dhidi yako.
 
Ndikwega

Ndikwega

JF-Expert Member
Joined
Feb 1, 2012
Messages
4,934
Likes
2,776
Points
280
Ndikwega

Ndikwega

JF-Expert Member
Joined Feb 1, 2012
4,934 2,776 280
Wanajenga za kukaribisha majanga katika Nchi .Kisa madaraka ila wajue kuna siku watajuta Mungu si mjinga na ubaguzi huu wanao uomba .
Mkuu ipo siku CCM watajilaumu sana kwa kuchekelea maswala kama hayo,udini,ukanda na ukabila! Unajua wanakufa kifo cha kuumizwa ndiyo maana wanajikanyaga kanyaga na kurusha rusha miguu.
 
Kiwa

Kiwa

JF-Expert Member
Joined
Oct 4, 2011
Messages
2,112
Likes
208
Points
160
Kiwa

Kiwa

JF-Expert Member
Joined Oct 4, 2011
2,112 208 160
vitani kila siraha inatumika, kama unaweza ukampiga tikitaka mtu akafa sawa, kama ukamtemea mate akafa sawa, kama rungu, AKA 47, grunet, bomu, mizinga,40barrales, F-35, B52, ARTILLERIES n.k. Angalizo, siraha unayoitumia yaweza kutumika tena dhidi yako.
you must be mwanajeshi kutoka mkoa wa mara. sio siraha ni silaha mkuu.
a
halafu unapenda na kuzijua sana silaha.
 
Ritz

Ritz

JF-Expert Member
Joined
Jan 1, 2011
Messages
42,249
Likes
4,698
Points
280
Ritz

Ritz

JF-Expert Member
Joined Jan 1, 2011
42,249 4,698 280
Kamanda watu wanaangalia mwenye kampuni hawaangalii matawi ya kampuni mwenye kampuni yupo Tengeru.
 
N

NGASEKU MDOGO

Member
Joined
Mar 20, 2013
Messages
50
Likes
0
Points
0
Age
34
N

NGASEKU MDOGO

Member
Joined Mar 20, 2013
50 0 0
ccm ni ya kichifu mbona wengi wao wana majina tuliyoyazoeaaaa nnauye le mutuz makamba riz salma nchimbi kigoda mwinyi mkapa angalia wakuu wa mikoa na wilaya gama kwa mfano daaaaah cc kina ngaseku tutasubiria sanaaaaaa
 
M

mwanza_kwetu

JF-Expert Member
Joined
Mar 2, 2011
Messages
684
Likes
6
Points
35
Age
40
M

mwanza_kwetu

JF-Expert Member
Joined Mar 2, 2011
684 6 35
Hatujakuelwa, maana kama unazungumzaBob Makani kuwa mwenyekiti ni kwa sababu alimwoa dada yake Mtei wakati wapo BOT. Hivyo Bob alikuwa shemeji ya Mtei. Hivo watu wanaposema chama kama saccos ya ukoo wewe mbururla kaa kimya
Sema hujamuelewa. Usitumie wingi wakati pekee unatype kujifurahisha
 
T

TRUCK DRIVER

Member
Joined
Dec 2, 2013
Messages
94
Likes
0
Points
13
T

TRUCK DRIVER

Member
Joined Dec 2, 2013
94 0 13
Hatujakuelwa, maana kama unazungumzaBob Makani kuwa mwenyekiti ni kwa sababu alimwoa dada yake Mtei wakati wapo BOT. Hivyo Bob alikuwa shemeji ya Mtei. Hivo watu wanaposema chama kama saccos ya ukoo wewe mbururla kaa kimya
Ndugu ya kweli hayo?,Ila hata kama ndo hivyo wakati chadema inaanza mlikaa kimya mkijua ni JOKA LA KIBISA,sasa ina meno mnaanza kulalama.Wakati huo Mtei kastaafu ulitaka akufuate huko ulipo akuombe uwe mwenyekiti wkt ulikuwa unakidharau chadema?Ni kweli kuwa walioanzisha ni marafiki au ndugu lkn bila kuwa watu wa karibu mtapeanaje mawazo ya kuanzisha kitu kikubwa hivyo?
Hata Mzee Nyerere alitambulishwa kwa Mzee Aikael Mbowe na mtu wa karibu na familia ya Mbowe na mpaka wakaaminiana na kuaminiana wakafika pale waalipofika,bila ukaribu hakuna kitu mnaweza fanya kwa nia,lengo au dhumuni moja,WACHA NIENDELEE ZANGU NA SAFARI.nashindwa kukuelewa ndugu
 
swagazetu

swagazetu

JF-Expert Member
Joined
Nov 28, 2013
Messages
3,986
Likes
343
Points
180
swagazetu

swagazetu

JF-Expert Member
Joined Nov 28, 2013
3,986 343 180
aliwazalo mpu+mbavu ndilo humtokea.huo udini na ukabila wanaoeneza umeanza kuwatokea.
 
M

msigejb

Member
Joined
Aug 29, 2013
Messages
51
Likes
0
Points
0
M

msigejb

Member
Joined Aug 29, 2013
51 0 0
Kamanda watu wanaangalia mwenye kampuni hawaangalii matawi ya kampuni mwenye kampuni yupo Tengeru.
bora chadema hata mgawanyo tuu wa kidini unaswihii. mbona ccm top 5 almost wote waislam tuu. wenyeviti na makatibu wa mikoa na wilaya 75% ni muslim. 75% ya regional commissioners ni watoto wa vigogo na ndugu wa mkuu wa kaya hayo yote hayaonwi kinachoonwa ni chadema tuu, tuache kuzunguzia sera zenye lengo la kutugawa kwa kutupa mawe kwa wenzetu wakati tunamiki nyumba za vioo. tujikite kwenye namna ya kuliunganisha taifa.
 
MZABIBUASILI

MZABIBUASILI

JF-Expert Member
Joined
Sep 17, 2013
Messages
287
Likes
2
Points
35
MZABIBUASILI

MZABIBUASILI

JF-Expert Member
Joined Sep 17, 2013
287 2 35
Mpaka ifike october 31/30-2015 mengi yatakuwa yamezungumzwa.nausubiri muda
 
MZABIBUASILI

MZABIBUASILI

JF-Expert Member
Joined
Sep 17, 2013
Messages
287
Likes
2
Points
35
MZABIBUASILI

MZABIBUASILI

JF-Expert Member
Joined Sep 17, 2013
287 2 35
bora chadema hata mgawanyo tuu wa kidini unaswihii. Mbona ccm top 5 almost wote waislam tuu. Wenyeviti na makatibu wa mikoa na wilaya 75% ni muslim. 75% ya regional commissioners ni watoto wa vigogo na ndugu wa mkuu wa kaya hayo yote hayaonwi kinachoonwa ni chadema tuu, tuache kuzunguzia sera zenye lengo la kutugawa kwa kutupa mawe kwa wenzetu wakati tunamiki nyumba za vioo. Tujikite kwenye namna ya kuliunganisha taifa.
rais jk=muslim,vp m.g.bilali=muslim,igp,s.mwema=muslim,mkuu wa mkoa dsm,said m. Sadik=muslim,rpc mbeya,diwan athumani=muslim,naibu waziri wa fedha,saada mkuya=muslim,naibu waziri mawasilino s.&tech,january makamba=muslim,rc ruvuma,said mwambungu=muslim,rc morogoro.........,muslim hao ni miongoni tu ambao nimewakumbuka list inaendelea na kama unawakumbuka wengine na nyadhifa zao plz weka hapa then tuchambue ukweli wa udini,na ukabila,undugu/kujuana, katika vyama hivi viwili.kumbuka no research no right to speak/write.
 
A

Adam mtiga

Senior Member
Joined
Nov 14, 2013
Messages
104
Likes
1
Points
0
A

Adam mtiga

Senior Member
Joined Nov 14, 2013
104 1 0
DUUUUUUUI inaelekea wanapozungumzia ukanda wengine hawaelewi ila ukweli ni kuwa wabunge wengi wa CDM wametokea kanda ya ziwa je? Wabunge wengi wa viti maalum wametokea wapi? Naomba hiyo analysis yako tena mkuu
 

Forum statistics

Threads 1,274,221
Members 490,631
Posts 30,505,121