Amos Makala ang'aka

Amos Makala ang'aka

Kama wamekataa ushauri huu basi akina Tenga ni wakorofi.

TFF hawana ulazima wa kufuata ushauri wa serikali kwani mambo ya mpira wa miguu yana miiko yake iliyoasisiwa na FIFA na TFF ni signatory!! Katiba mpya ya TFF ilipitishwa by resolution ya wajumbe wote husika sasa serikali inataka ijadiliwe upya kwa lengo gani?
 
wewe ni ***, unaamini fifa wameskia kupitia vyombo vyetu ya habari?

Ni vilaza kama wewe na Makalla ambao mpaka leo mnafikiri kuwa vyombo vya habari ni magazeti tu na sio social media!! Kwani FIFA hawana uwezo wa kusoma mitandao? FIFA kwenye calendar yao walijua kuwa TFF walitakiwa kufanya uchaguzi ,hivyo ulipoahirishwa ni jukumu lao kujua sababu zilizopelekea kuahirishwa kwa uchaguzi huo!! Sababu hizo ziliandikwa kwenye magazeti ya kiingereza ya Tanzania ambayo yanaweza kusomeka online; kwa mfano unaweza kulisoma THE CITIZEN mtandaoni na hata DAILY NEWS. Acheni ukilaza wenu nyie wadanganyika.
 
Sio mbaya tukifungiwa hata miaka 5 mbele,tukifunguliwa hawa wanaong'ang'ania watu wao watakuwa washachoka,na nchi itakuwa ishajipanga kisoka,tutasonga kivingine,wakati huo huo ligi yetu ya ndani inaendelea

Pia tukumbuke kuwa pamoja na Serikali kutoa maelekezo kwa TFF, kuna kesi mahakamani za kuzuia uchaguzi baada ya wadau kutoridhishwa na mchakato wa uchaguzi.
 
Amos makala anataka kutekeleza ajenda zao za huko kwenye kundi lao la friends of simba ndani ya TFF kisa now kawa waziri,jk amtizame huyu jamaa,mi nilijua tu yeye ndio anaempotosha yule mama waziri wa wizara ya michezo,yule mama sio mtu wa mpira hajui taratibu zilivyo,makala ana take advantage ya udhaifu wa yule mama na kupenyeza ajenda za kundi lao la friends of simba ambalo yeye ni mwanachama wake mtiifu wa muda mrefu kujaribu kuiteka TFF kupitia michael wambura,waliwahi kujaribu siku za nyuma lakini tenga akawashida!

Nasikia anataka kutumia mambo ya siasa pia ili kuishawishi serikali nzima ikubaliane na matakwa yake kisa TENGA ni mwanachama muanzilishi na muandamizi wa chadema!

Angalizo:Tusichanganye mpira na siasa kwa mtego wa Amos Makala,jk mmulike huyu jamaa yako.
 
... Katiba mpya ya TFF ilipitishwa by resolution ya wajumbe wote husika sasa serikali inataka ijadiliwe upya kwa lengo gani?

kama ni hivyo basi waonyeshe muhitasari/minutes za kikao kilichohusisha wajumbe wote na kupitisha hiyo katiba....ili tuone kama kweli serikali ndiyo korofi
 
........

Nasikia anataka kutumia mambo ya siasa pia ili kuishawishi serikali nzima ikubaliane na matakwa yake kisa TENGA ni mwanachama muanzilishi na muandamizi wa chadema!

Angalizo:Tusichanganye mpira na siasa kwa mtego wa Amos Makala,jk mmulike huyu jamaa yako.

Jamani siasa wekeni pembeni hapa tunazungumzia soka....
 
Makala anajua timu yake haina sifa ya kushiriki michuano ya kimataifa hivyo hata tukifungiwa sawa tu.
 
Kusajili katiba haitoi fulsa kwa serikali kuingilia uendeshaji wa vyombo vilivyosajiliwa kwa namna serikali inavyoingilia TFF kuamrisha wala sio kushauri

Maswali ya kujiuliza ni haya
1.je FIFA wanaruhusu katiba zao zisajiliwe na serikali ili zianze kutumika?
2. Katiba mpya ya TFF ilianza kutumika kabla haijasajiliwa kwa sababu ya kukimbizana na muda je TFF wamewaambia fifa kuhusu hicho?
3. Serikali kama wamegundua kuwa tff wamefanya makosa ya kisheria za nchi na kuwaambia wafuate sheria za nchi huko ni kuwaingilia?.
 
Maswali ya kujiuliza ni haya
1.je FIFA wanaruhusu katiba zao zisajiliwe na serikali ili zianze kutumika?
2. Katiba mpya ya TFF ilianza kutumika kabla haijasajiliwa kwa sababu ya kukimbizana na muda je TFF wamewaambia fifa kuhusu hicho?
3. Serikali kama wamegundua kuwa tff wamefanya makosa ya kisheria za nchi na kuwaambia wafuate sheria za nchi huko ni kuwaingilia?.
Ingewashauri walalamikaji kuchukua hatua zinazostahili na wala sio kutuo amri na altimatums. Ziko associations nyingi zinaanza kufuata katiba zao baada ya kupitishwa na vikao halali za vyama husika na baadae kusajili. Kwa nini TFF tu ndio iingiliwe jikoni.
 
TFF hawana ulazima wa kufuata ushauri wa serikali kwani mambo ya mpira wa miguu yana miiko yake iliyoasisiwa na FIFA na TFF ni signatory!! Katiba mpya ya TFF ilipitishwa by resolution ya wajumbe wote husika sasa serikali inataka ijadiliwe upya kwa lengo gani?
Eti bwana!!!.. Kwa kuwa mfanyabiashara Malinzi hakupitishwa kugombea?
 
Pia tukumbuke kuwa pamoja na Serikali kutoa maelekezo kwa TFF, kuna kesi mahakamani za kuzuia uchaguzi baada ya wadau kutoridhishwa na mchakato wa uchaguzi.
TFF kufuatana na FIFA hairuhusu mambo yake kupelekwa mahakamani ila kusuluhishwa na kamati za usuluhishi za ndani. Sasa wakitupwa nje kugombea kwa kukiuka kanuni wanakimbilia serikalini.
 
kama ni hivyo basi waonyeshe muhitasari/minutes za kikao kilichohusisha wajumbe wote na kupitisha hiyo katiba....ili tuone kama kweli serikali ndiyo korofi


Mkuu nadhani huna uelewa wa maana ya kupitsha maamuzi kwa njia ya RESOLUTION; wahusika wanapotoa uamuzi kwa njia hiyo, huwa hakuna kikao bali makabrasha husika hupelekwa kwa wajumbe na wao huafiki au hukataa kufuatana na ajenda husika!! Kuhusiana na na katiba ya TFF, wajumbe wahusika waliipitisha kwa mtindo huo na hivyo ndivyo maamuzi mengi duniani hufanywa bila ya wahusika kukutana!!
 
Mkuu nadhani huna uelewa wa maana ya kupitsha maamuzi kwa njia ya RESOLUTION; wahusika wanapotoa uamuzi kwa njia hiyo, huwa hakuna kikao bali makabrasha husika hupelekwa kwa wajumbe na wao huafiki au hukataa kufuatana na ajenda husika!! Kuhusiana na na katiba ya TFF, wajumbe wahusika waliipitisha kwa mtindo huo na hivyo ndivyo maamuzi mengi duniani hufanywa bila ya wahusika kukutana!!

Ahsante kwa kunifafanulia ili leo nimeelimika juu ya upitishaji maamuzi kwa njia ya RESOLUTION
 
Back
Top Bottom