AKILI : Ni bora kununua mashamba kuliko kujenga nyumba

AKILI : Ni bora kununua mashamba kuliko kujenga nyumba

Hivi punde

JF-Expert Member
Joined
Apr 1, 2017
Posts
2,554
Reaction score
8,627
Huu ni ushauri wangu tu. Hasa kwa vijana.

Ni mara 100 ukanunua mashamba /maeneo kuliko kukimbilia kujenga nyumba ya kuishi.

Ukinunua maeneo / mashamba , unakuwa kwenye nafasi nzuri zaidi ya kuishi vzr hapo baadae kuliko kukimbilia kujenga nyumba.

Mfano una 20 milion. Nunua mashamba yako mazuri yanayofaa kwa kilimo hasa cha umwagiliaji hata kama 5 acres @ 4 mil kuliko ujenge nyumba ya kuishi yenye thamani hiyo.





Sent using Jamii Forums mobile app
 
Ila kama mtu anatumia pesa nyingi kukodi alafu pesa ya kukodi ikawa inazidi gharama ya kujenga basi bora ajennge.

Mfano watu wanalipa kodi kwa mwezi 1M huyu akomae ajenge tu.

Ila mwenzangu na mimi kodi kwa mwezi alfu 50 bora mtu aingie kwenye biashara akitusua anajenga ndani ya wiki moja tu.

Nna kiwanja changu nilipanga nianze kujenga mwaka huu nimeghairi,pesa naanzisha mtaji naingia maeneo ya ifakara nachukua mzigo.kiwanja ntakuwa naenda kukiangalia tu kama vile kinaumwa.

Haya maisha bhana
Ya mwisho sana tena, naonaga kukimbilia kujenga ni uoga wa maisha

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Awamu hii waliokuwa wanapinga mambo kama haya leo watakubali.
Kujenga nyumba ya 20M itakuchukua miaka 5 kwa maisha ya mfanyakazi mwenye extended family. Ndani ya miaka hiyo utakuwa umeanza majukumu ya kusomesha kwa hiyo kipato kinaelekezwa huko pamoja na shida za ndugu jamaa na marafiki. Na hapo mwanamke atakwambia tununue gari. Gari ni ni sawa na kuhudumia michepuko mitano. Mpaka hapo jua kila kitu ni liability.

Kwa upande mwingine kwa M20 hiyohiyo itafanya yafuatayo nunua eka 5, jenga vyumba 3, chimba maji, nunua ng'ombe mmoja wa maziwa, panda malisho eka 2, panda passion nusu eka, nanasi eka moja, na parachichi, na bakiza ardhi kwa chochote baadae. Process hii ipe miaka 5-7 ili wakati jamaa wa kwanza anamaliza kujenga nyumba huyu wa shamba atakuwa anafikiria kuajili watu na kustaafu ajira. Hii nimetoa experience ya mtu aliyefanya kwa vitendo.
 
nashukuru kwa hapa mmeanza kutuheshimu wa mashambani. hili halihitaji ubishi mwingi wala mtaji wa mamilioni.

sijui viwanja vya mjini, lakini kwa huku mashambani; unauziwa ekari 5 kwa milioni 2 au 3.

unanunua miche ya miti ya mbao mf. pine au mikaratusi ya angalau milioni 2, weka vibarua na wakulilima lau 1.5m tena.

baada ya mwaka utaongeza kama 500,000 kusafisha shamba zima. amini bure hilo shamva baada ya miaka 7-10 (muda ambao aliyejenga anajipanga kurudia rangi na kufamta ukarabati mdogo) wewe wa shamba unaweza kuvuna na kukusanya kuanzia 100m.

hizi sio hesabu za makaratasi

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Back
Top Bottom