Ajali ya scania Ubungo mataa ni hatari!

Ajali ya scania Ubungo mataa ni hatari!

Wafikirie kuihamisha tu lkn wkt ikijengwa hiyo huenda hawakudhani ipo siku moja dar itapanuka maana ni miaka mingi na palikuwa msitu tu ni kama kambi za jeshi kwa sasa zilivyozungukwa na wanainchi

Mipango miji ndio kazi yao hii. Sio swala la kufikiria, bali kufanya estimation ya population growth for 50+ yrs ili kuweza kuweka jiji vizuri. Leo tunaona hii DART nakuambia after 10+ yrs tutaona wakija na plan nyingine vile hata hii wamekurupuka pamoja na ushawishi wa hao weupe...
 
Mmejenga power plant katikati ya mji? Kweli mliopo juu ni vilaza. I wonder siku moja likilipuka, sijui hapo ubungo patakuwaje...lakini hakika patachimbika...!

Obama alipokuja aliwasifu kusimika mitambo hapo mbona, alafu akawauliza flyng over itakuwaje wakajibu itapita chuo cha maji
 
Mmejenga power plant katikati ya mji? Kweli mliopo juu ni vilaza. I wonder siku moja likilipuka, sijui hapo ubungo patakuwaje...lakini hakika patachimbika...!

I have been always asking myself hilo swali..
Naomba kutangaza conflict of interest,napata ugali kupitia uhandisi na mambo yahususuyo kada hizo..
NIlisomamaga india wenzetu walijafunza gharama ya maamuzi ya kisiasa na kipuuzi kama hayo kwasababu wana miji inayokua ka uyoga..they have like 150 cities buy average world urban planning standards ya kuhesabu jiji kwa population ya walau watu laki tano.
Ivi hao planning experts na engineers wa wizara na tanesco hawakuona hii squatter city inavokua ka uyoga halafu miaka ya 90s katikati wakajenga gas turbine station katikati ya mji..hesabu ubungo is hardly 10 kms from the city centre..
Mbaya zaidi pembeni wakajenga petrol turbine station kama sikosei miaka ya 2004 au 2005..ilitingisha ikalipuka na moto juu...
Mimi sio mtaalam wa power energy..ila kwa wanaofahamuuu watukokoteolee litres 200,000 za petrol fuel au compressed
gas zikilipuka hio impact ya mlipuko na thermal energy(joto) litakomwagika hapo ni kiasi gani??

Jamani tumefika wakati siasa ziekwe mbali.. wataalam wa wizara na tanesco PLEASE SPEAK YOUR MIND OUT LOUD AND CLEAR...UBUNGO POWER STATION PLUS THE NEWLY BUILT YA KINYEREZI OR ANY POWER PLANT
INAYOJENGWA MJINI SANA NI TICKING TIME BOMB..
..ile station pale ihamishe yale maturbine wakayafunge mbali huko kwenye least population masses..huu ni mwanzo..ipo siku tutaimba nyimbo za maombolezo kwa mwezi mzima..

Yangu mi ni hayoo...
 
Mmejenga power plant katikati ya mji? Kweli mliopo juu ni vilaza. I wonder siku moja likilipuka, sijui hapo ubungo patakuwaje...lakini hakika patachimbika...!
Ubungo ilikuwa kama picha ya ndege enzi hizo......lakini bado wanaendelea kurundika mitambo ya umeme tu...
Yote yalikuwa yanatumia mafuta mazito....sasa imebadilishwa kutumia gas.....hapo ndo patam sasa!!!
 
Hilo gari ilkuwa limebeba ng'ombe linapeleka vingunguti, wakati wa kukata kona hapo mataa likaanguka. Ng'ombe wote wamesalimika.

miaka ya 1980 mpaka 1990 ng'ombe walikua wakisafirishwa kwa njia ya reli
 
I have been always asking myself hilo swali..
Naomba kutangaza conflict of interest,napata ugali kupitia uhandisi na mambo yahususuyo kada hizo..
NIlisomamaga india wenzetu walijafunza gharama ya maamuzi ya kisiasa na kipuuzi kama hayo kwasababu wana miji inayokua ka uyoga..they have like 150 cities buy average world urban planning standards ya kuhesabu jiji kwa population ya walau watu laki tano.
Ivi hao planning experts na engineers wa wizara na tanesco hawakuona hii squatter city inavokua ka uyoga halafu miaka ya 90s katikati wakajenga gas turbine station katikati ya mji..hesabu ubungo is hardly 10 kms from the city centre..
Mbaya zaidi pembeni wakajenga petrol turbine station kama sikosei miaka ya 2004 au 2005..ilitingisha ikalipuka na moto juu...
Mimi sio mtaalam wa power energy..ila kwa wanaofahamuuu watukokoteolee litres 200,000 za petrol fuel au compressed
gas zikilipuka hio impact ya mlipuko na thermal energy(joto) litakomwagika hapo ni kiasi gani??

Jamani tumefika wakati siasa ziekwe mbali.. wataalam wa wizara na tanesco PLEASE SPEAK YOUR MIND OUT LOUD AND CLEAR...UBUNGO POWER STATION PLUS THE NEWLY BUILT YA KINYEREZI OR ANY POWER PLANT
INAYOJENGWA MJINI SANA NI TICKING TIME BOMB..
..ile station pale ihamishe yale maturbine wakayafunge mbali huko kwenye least population masses..huu ni mwanzo..ipo siku tutaimba nyimbo za maombolezo kwa mwezi mzima..

Yangu mi ni hayoo...

IT'S REALLY A TICKING TIME BOMB..!
Imagine Ubungo sasa ni densely populated, even more than the city centre... Lakini kuna kitu cha hatari kama ile power plant, then 10-20M away kuna Filling Station, kukiwa na explosion lazima eneo lote lile lishike moto. Najua siku hizi wataalam wa mambo ya Gas & Petroleum wanapunguza flammability ya Gas lakini tujue bado haisaidiii kwa eneo kama Ubungo ambalo liko very busy and populated.

Sasa wanahamia Kinyerezi, kumbuka jinsi panavyojengeka, mji unakuwa kwa kasi sana..eneo la Kinyerezi litakuwa mji ndani ya miaka 20 ijayo., then mnsafirisha Natural Gas from a scarcely populated area mnaileta eneo ambalo mnajua hakika ni residential, then linakua kwa kasi ya ajabu.

Hawa mipango miji, expert engineers na wanasiasa hawajui walitendalo...!
 
Obama alipokuja aliwasifu kusimika mitambo hapo mbona, alafu akawauliza flyng over itakuwaje wakajibu itapita chuo cha maji

Niliona preliminary plan ya flyover ya ubungo, ni simple wala haina complications sana. Inaonyesha hawatagusa Morogoro Road coz wameshaengeneza DART system tayari. Lakini watanyanyua ile Sam Nujoma-Mandela Road kwa hiyo magari na mabasi ya mwendo kasi toka Kimara-Town yatapita chini..na juu yatapita yanayotoka mwenge-buguruni.
.
Tatizo ni yale yanayo diverge, buguruni-kimara-manzese au mwenge-kimara-manzese..! Space kubwa inahitajika, sasa ile sheli, power plant zitafanya waifinye sana ili ku accomodate njia zote...!
Haya yanawezekana TZ tu coz tuna plans za mwaka mmoja..!
 
Back
Top Bottom