ajali ya ndege Moshi


Mtaalam

Mtaalam

JF-Expert Member
Joined
Oct 1, 2007
Messages
1,279
Likes
43
Points
145
Mtaalam

Mtaalam

JF-Expert Member
Joined Oct 1, 2007
1,279 43 145
nimeingia kwenye blog mojawapo nimesoma kuna habari kuwa kuna ajali ya ndege wajimini sijui pasua moshi uko tz...wadau mlioko huko hebu tumuvuzishieni habari zaidi
 
D

Dotori

JF-Expert Member
Joined
Nov 3, 2007
Messages
547
Likes
8
Points
0
D

Dotori

JF-Expert Member
Joined Nov 3, 2007
547 8 0
Ndege yaangukia barabarani Moshi yahofiwa kua abiria wanne
Na Daniel Mjema,Moshi

ABIRIA wanne wakiwamo watatu wa kigeni, wanahofiwa kufa baada ya ndege ndogo waliyokuwa wakisafiria kuanguka katikati ya barabara mjini hapa.

Ajali hiyo, ilitokea jana majira ya mchana katika barabara ya Viwandani karibu na sehemu ya kuhifadhi mafuta ya Kampuni ya Mafuta ya British Petroleum (BP) na Kampuni ya Bia Tanzania (TBL).

Kikosi cha Zimamoto na Uokoaji cha Halmashauri ya Manispaa ya Moshi, Polisi na baadhi ya wananchi walijitokeza kusaidia kisaidia kuokoa maisha ya abiria hao.

Kamanda wa Polisi Mkoa wa Kilimanjaro, Lucas Ng�hoboko, alisema ndege hiyo iliruka katika uwanja mdogo wa ndege wa Moshi Mjini, majira ya saa 8:20 mchana na kuanguka dakika 10 baadaye kufuatia kupata hitilafu ikiwa angani.

� Ninachoweza kusema kwa sasa ni kuwa abiria wanne walichukuliwa eneo la tukio wakiwa mahututi sana suala la kama wamekufa la hilo atathibitisha daktari, � alisema Ng�hoboko.

Meneja wa Uwanja wa Ndege wa Moshi, Macdonald Kulwa alisema kuwa, abiria wawili wa ndege hiyo wamethibitishwa kufa.

Abiria hao ni Rubani wa ndege hiyo, Baraka Gilbert (36) ambaye ni Mtanzania na Hyden Rowan (26), Raia wa Kigeni. Wengine Issack Johanes (28) na Sylan Borton, wako mahututi.

Mfanyabiashara mashuhuri wa mjini hapa na Rubani wa ndege, Babu Sambeke alisema katika eneo la ajali kuwa, ndege hiyo aina ya Cessna 172 ni mali ya Kampuni ya Serengeti Balloon Safari(SBL).

Kwa mujibu wa Sambeke ambaye ndiye aliyeiuza ndege hiyo kwa SBL na kwamba ilikuwa ikitumiwa na watu wanaoruka angani kisha kushuka kwa miavuli ilianguka baada ya kupata hitilafu.

�Lengo la rubani lilikuwa aende futi 12,500 kutoka usawa wa bahari halafu awarushe wale jamaa wa miavuli, lakini akiwa juu akagundua matatizo katika pangaboi, �alisema Sambeke.

Alifafanua kuwa, baada kugundua hililafu hiyo aliwasiliana na waongoza ndege katika Uwanja wa Kimataifa wa Kilimanjaro (KIA), ili aweze kutua kwa dharura na kiwanja kilichokuwa karibu ni Moshi.

Rubani baada ya kuzidiwa alijaribu kila njia kutua katika barabara ya lami, lakini kasi ya kushuka kutoka angani ilikuwa kubwa akashindwa kutimiza azma yake.

Sambeke, alisema ndege hiyo ilianguka kwa kutanguliza kichwa kisha pangaboya kupasuka vipande.

Taarifa zaidi zilizopatikana kutoka katika eneo hilo la ajali zilieleza kuwa, mwendesha baiskeli mmoja alijeruhiwa wakati ndege hiyo, ikianguka.

Mkuu wa Wilaya ya Moshi, Alhaji Mussa Samizi, ambaye alikuwa kiongozi wa kwanza wa kiserikali kufika eneo la tukio, alisema hakuwa na taarifa kamili juu ya ajali hiyo zaidi ya kutoa pole.

SOURCE: MWANANCHI
 
Mtaalam

Mtaalam

JF-Expert Member
Joined
Oct 1, 2007
Messages
1,279
Likes
43
Points
145
Mtaalam

Mtaalam

JF-Expert Member
Joined Oct 1, 2007
1,279 43 145
Ndege yaangukia barabarani Moshi yahofiwa kua abiria wanne
Na Daniel Mjema,Moshi

ABIRIA wanne wakiwamo watatu wa kigeni, wanahofiwa kufa baada ya ndege ndogo waliyokuwa wakisafiria kuanguka katikati ya barabara mjini hapa.

Ajali hiyo, ilitokea jana majira ya mchana katika barabara ya Viwandani karibu na sehemu ya kuhifadhi mafuta ya Kampuni ya Mafuta ya British Petroleum (BP) na Kampuni ya Bia Tanzania (TBL).

Kikosi cha Zimamoto na Uokoaji cha Halmashauri ya Manispaa ya Moshi, Polisi na baadhi ya wananchi walijitokeza kusaidia kisaidia kuokoa maisha ya abiria hao.

Kamanda wa Polisi Mkoa wa Kilimanjaro, Lucas Ng�hoboko, alisema ndege hiyo iliruka katika uwanja mdogo wa ndege wa Moshi Mjini, majira ya saa 8:20 mchana na kuanguka dakika 10 baadaye kufuatia kupata hitilafu ikiwa angani.

� Ninachoweza kusema kwa sasa ni kuwa abiria wanne walichukuliwa eneo la tukio wakiwa mahututi sana suala la kama wamekufa la hilo atathibitisha daktari, � alisema Ng�hoboko.

Meneja wa Uwanja wa Ndege wa Moshi, Macdonald Kulwa alisema kuwa, abiria wawili wa ndege hiyo wamethibitishwa kufa.

Abiria hao ni Rubani wa ndege hiyo, Baraka Gilbert (36) ambaye ni Mtanzania na Hyden Rowan (26), Raia wa Kigeni. Wengine Issack Johanes (28) na Sylan Borton, wako mahututi.

Mfanyabiashara mashuhuri wa mjini hapa na Rubani wa ndege, Babu Sambeke alisema katika eneo la ajali kuwa, ndege hiyo aina ya Cessna 172 ni mali ya Kampuni ya Serengeti Balloon Safari(SBL).

Kwa mujibu wa Sambeke ambaye ndiye aliyeiuza ndege hiyo kwa SBL na kwamba ilikuwa ikitumiwa na watu wanaoruka angani kisha kushuka kwa miavuli ilianguka baada ya kupata hitilafu.

�Lengo la rubani lilikuwa aende futi 12,500 kutoka usawa wa bahari halafu awarushe wale jamaa wa miavuli, lakini akiwa juu akagundua matatizo katika pangaboi, �alisema Sambeke.

Alifafanua kuwa, baada kugundua hililafu hiyo aliwasiliana na waongoza ndege katika Uwanja wa Kimataifa wa Kilimanjaro (KIA), ili aweze kutua kwa dharura na kiwanja kilichokuwa karibu ni Moshi.

Rubani baada ya kuzidiwa alijaribu kila njia kutua katika barabara ya lami, lakini kasi ya kushuka kutoka angani ilikuwa kubwa akashindwa kutimiza azma yake.

Sambeke, alisema ndege hiyo ilianguka kwa kutanguliza kichwa kisha pangaboya kupasuka vipande.

Taarifa zaidi zilizopatikana kutoka katika eneo hilo la ajali zilieleza kuwa, mwendesha baiskeli mmoja alijeruhiwa wakati ndege hiyo, ikianguka.

Mkuu wa Wilaya ya Moshi, Alhaji Mussa Samizi, ambaye alikuwa kiongozi wa kwanza wa kiserikali kufika eneo la tukio, alisema hakuwa na taarifa kamili juu ya ajali hiyo zaidi ya kutoa pole.

SOURCE: MWANANCHI
shukrani muzee kwa habari hizo...
 
Mtaalam

Mtaalam

JF-Expert Member
Joined
Oct 1, 2007
Messages
1,279
Likes
43
Points
145
Mtaalam

Mtaalam

JF-Expert Member
Joined Oct 1, 2007
1,279 43 145
Ndege yaangukia barabarani Moshi yahofiwa kua abiria wanne
Na Daniel Mjema,Moshi

ABIRIA wanne wakiwamo watatu wa kigeni, wanahofiwa kufa baada ya ndege ndogo waliyokuwa wakisafiria kuanguka katikati ya barabara mjini hapa.

Ajali hiyo, ilitokea jana majira ya mchana katika barabara ya Viwandani karibu na sehemu ya kuhifadhi mafuta ya Kampuni ya Mafuta ya British Petroleum (BP) na Kampuni ya Bia Tanzania (TBL).

Kikosi cha Zimamoto na Uokoaji cha Halmashauri ya Manispaa ya Moshi, Polisi na baadhi ya wananchi walijitokeza kusaidia kisaidia kuokoa maisha ya abiria hao.

Kamanda wa Polisi Mkoa wa Kilimanjaro, Lucas Ng�hoboko, alisema ndege hiyo iliruka katika uwanja mdogo wa ndege wa Moshi Mjini, majira ya saa 8:20 mchana na kuanguka dakika 10 baadaye kufuatia kupata hitilafu ikiwa angani.

� Ninachoweza kusema kwa sasa ni kuwa abiria wanne walichukuliwa eneo la tukio wakiwa mahututi sana suala la kama wamekufa la hilo atathibitisha daktari, � alisema Ng�hoboko.

Meneja wa Uwanja wa Ndege wa Moshi, Macdonald Kulwa alisema kuwa, abiria wawili wa ndege hiyo wamethibitishwa kufa.

Abiria hao ni Rubani wa ndege hiyo, Baraka Gilbert (36) ambaye ni Mtanzania na Hyden Rowan (26), Raia wa Kigeni. Wengine Issack Johanes (28) na Sylan Borton, wako mahututi.

Mfanyabiashara mashuhuri wa mjini hapa na Rubani wa ndege, Babu Sambeke alisema katika eneo la ajali kuwa, ndege hiyo aina ya Cessna 172 ni mali ya Kampuni ya Serengeti Balloon Safari(SBL).

Kwa mujibu wa Sambeke ambaye ndiye aliyeiuza ndege hiyo kwa SBL na kwamba ilikuwa ikitumiwa na watu wanaoruka angani kisha kushuka kwa miavuli ilianguka baada ya kupata hitilafu.

�Lengo la rubani lilikuwa aende futi 12,500 kutoka usawa wa bahari halafu awarushe wale jamaa wa miavuli, lakini akiwa juu akagundua matatizo katika pangaboi, �alisema Sambeke.

Alifafanua kuwa, baada kugundua hililafu hiyo aliwasiliana na waongoza ndege katika Uwanja wa Kimataifa wa Kilimanjaro (KIA), ili aweze kutua kwa dharura na kiwanja kilichokuwa karibu ni Moshi.

Rubani baada ya kuzidiwa alijaribu kila njia kutua katika barabara ya lami, lakini kasi ya kushuka kutoka angani ilikuwa kubwa akashindwa kutimiza azma yake.

Sambeke, alisema ndege hiyo ilianguka kwa kutanguliza kichwa kisha pangaboya kupasuka vipande.

Taarifa zaidi zilizopatikana kutoka katika eneo hilo la ajali zilieleza kuwa, mwendesha baiskeli mmoja alijeruhiwa wakati ndege hiyo, ikianguka.

Mkuu wa Wilaya ya Moshi, Alhaji Mussa Samizi, ambaye alikuwa kiongozi wa kwanza wa kiserikali kufika eneo la tukio, alisema hakuwa na taarifa kamili juu ya ajali hiyo zaidi ya kutoa pole.

SOURCE: MWANANCHI
shukrani muzee kwa habari hizo...Mungu azilaze roho za marehemu pema peponi
 
Kisura

Kisura

JF-Expert Member
Joined
Jun 21, 2007
Messages
364
Likes
13
Points
35
Kisura

Kisura

JF-Expert Member
Joined Jun 21, 2007
364 13 35
Ajali hizi zitatumaliza. Mungu awarehemu!

Huyu Babu Sambeki, (au kuna mwingine?) huyu si alikuwa anajulikana kwa Ujambazi miaka ya tisini kule Moshi/Arusha, kumbe bado yuko hai?! Naona sasa anaitwa Mfanyabiashara.
 
M

MzalendoHalisi

JF-Expert Member
Joined
Jun 24, 2007
Messages
3,904
Likes
170
Points
160
M

MzalendoHalisi

JF-Expert Member
Joined Jun 24, 2007
3,904 170 160
Ajali hizi zitatumaliza. Mungu awarehemu!

Huyu Babu Sambeki, (au kuna mwingine?) huyu si alikuwa anajulikana kwa Ujambazi miaka ya tisini kule Moshi/Arusha, kumbe bado yuko hai?! Naona sasa anaitwa Mfanyabiashara.
Bob Sambeki wizi ameacha- amekuwa mtu mwema mwenye pesa nyingi sasa!
 
Kisura

Kisura

JF-Expert Member
Joined
Jun 21, 2007
Messages
364
Likes
13
Points
35
Kisura

Kisura

JF-Expert Member
Joined Jun 21, 2007
364 13 35
Bob Sambeki wizi ameacha- amekuwa mtu mwema mwenye pesa nyingi sasa!
It's no wonder nilijiuliza, kuna mwingine, maana one I remember aliitwa "Bob", sasa nimeona Babu nikadhani pacha lake eti.

No kidding, I guess the man has paid his dues!
 
D

DAR si LAMU

JF-Expert Member
Joined
Mar 31, 2007
Messages
2,941
Likes
286
Points
180
D

DAR si LAMU

JF-Expert Member
Joined Mar 31, 2007
2,941 286 180
It's no wonder nilijiuliza, kuna mwingine, maana one I remember aliitwa "Bob", sasa nimeona Babu nikadhani pacha lake eti.

No kidding, I guess the man has paid his dues!
..ndio hao hao tu! anyways,kama wameacha vizuri!
 
K

Kithuku

JF-Expert Member
Joined
Nov 19, 2006
Messages
1,395
Likes
108
Points
145
K

Kithuku

JF-Expert Member
Joined Nov 19, 2006
1,395 108 145
Babu Sambeke ni mwizi hatari wa magari, hajaacha hata sasa, tofauti ni kwamba tu yeye sasa anafanya coordination, hana tena kikosi anachomiliki kama zamani. Lakini bado anaheshimika miongoni mwa majambazi sugu. Pale Moshi ukiibiwa gari, kama unafahamiana na Babu Sambeke, wahi tu nyumbani kwake mlilie, atapiga simu gari yako unarudishiwa! Baada ya kutajirika sana ndipo alianza fantacy kama za michezo ya golf na mbio za magari (ana magari mengi ya mchezo huo). Kisha alinunua ndege na kujifunza urubani ambao alifaulu vizuri na amerusha ndege yake mara nyingi tu. Habari za yeye kuiuza hiyo ndege yake ndio nimeziona leo zikiambatana na hiyo ajali, lakini nadhani atakuwa amenunua nyingine. Yaani habari za huyu jamaa zinafanana na movie fulani, ukihadithiwa utadhani za kutunga, lakini ni za kweli!
 
PastorPetro

PastorPetro

Senior Member
Joined
Feb 25, 2008
Messages
187
Likes
1
Points
35
PastorPetro

PastorPetro

Senior Member
Joined Feb 25, 2008
187 1 35
Kwa sasa tushukuru kuwa ni ndogo ambazo zinaanguka TZ. Mungu ataunusuru siku ndege kubwa ikianguka!
 
Superman

Superman

JF-Expert Member
Joined
Mar 31, 2007
Messages
5,702
Likes
107
Points
160
Superman

Superman

JF-Expert Member
Joined Mar 31, 2007
5,702 107 160
Mfanyabiashara mashuhuri wa mjini hapa na Rubani wa ndege, Babu Sambeke alisema katika eneo la ajali kuwa, ndege hiyo aina ya Cessna 172 ni mali ya Kampuni ya Serengeti Balloon Safari(SBL).

Kwa mujibu wa Sambeke ambaye ndiye aliyeiuza ndege hiyo kwa SBL na kwamba ilikuwa ikitumiwa na watu wanaoruka angani kisha kushuka kwa miavuli ilianguka baada ya kupata hitilafu.
SOURCE: MWANANCHI
Kazi kwelikweli . . . . Huyu ndugu si ndo yule alyekamatwa Moshi wakati wa hekaheka za Majambazi ambazo na Alex Massawe alikamatwa?

Nasikia alikuwa na ndege na magari ya kifahari kibao pamoja na nyumba ya thamani sana. Account za Mabillion na anakopesha wadau pesa kwa kuwapa cash on spot na kisha anaandika jina kwenye note book. Unaacha shangingi lako uani kama dhamana.

Anyway Poleni sana wafiwa wote na Mungu awatie nguvu na kuwafariji

 
jmushi1

jmushi1

JF-Expert Member
Joined
Nov 2, 2007
Messages
19,019
Likes
4,803
Points
280
jmushi1

jmushi1

JF-Expert Member
Joined Nov 2, 2007
19,019 4,803 280
Kazi kwelikweli . . . . Huyu ndugu si ndo yule alyekamatwa Moshi wakati wa hekaheka za Majambazi ambazo na Alex Massawe alikamatwa?

Nasikia alikuwa na ndege na magari ya kifahari kibao pamoja na nyumba ya thamani sana. Account za Mabillion na anakopesha wadau pesa kwa kuwapa cash on spot na kisha anaandika jina kwenye note book. Unaacha shangingi lako uani kama dhamana.

Anyway Poleni sana wafiwa wote na Mungu awatie nguvu na kuwafariji

Ndiye huyo huyo mkuu...

May he Rest In Peace!
 
Ndjabu Da Dude

Ndjabu Da Dude

JF-Expert Member
Joined
Aug 29, 2008
Messages
4,012
Likes
701
Points
280
Ndjabu Da Dude

Ndjabu Da Dude

JF-Expert Member
Joined Aug 29, 2008
4,012 701 280
Ndiye huyo huyo mkuu...

May he Rest In Peace!
Huyu kaka inaonekana alijiweka above the law, rules, guidelines, etc kama rubani mwenye PPL, sababu alikuwa na strong personal influence na bureaucrats, na aliweza kwa kiasi fulani ku-get away na mambo yaliyo nje ya qualifications na experience zake kama rubani bila madhara makubwa kwa muda mrefu sababu mamlaka husika inayodhibiti Wana-anga na mambo ya anga Tanzania ni dhaifu, and he could break as many rules as he wished with little if any consequences.

Lakini, at end of the day, it all got back to bite him in the ass, and he had to lose his life like a bitch because he, of all the people, should have known what was in his store for him all this time as any serious aviator would.
 
ldd

ldd

JF-Expert Member
Joined
Jun 26, 2011
Messages
793
Likes
31
Points
45
Age
35
ldd

ldd

JF-Expert Member
Joined Jun 26, 2011
793 31 45
Si yule anayeoa kwa muda maalum madem,akimaliza mkataba anamjengea demu nyumba na wala hazai nae!!
 
Mr. Bigman

Mr. Bigman

JF-Expert Member
Joined
May 7, 2011
Messages
2,478
Likes
1,037
Points
280
Mr. Bigman

Mr. Bigman

JF-Expert Member
Joined May 7, 2011
2,478 1,037 280
Ajali hizi zitatumaliza.
Mungu awarehemu!

Huyu Babu Sambeki, (au kuna mwingine?) huyu si alikuwa anajulikana kwa
Ujambazi miaka ya tisini kule Moshi/Arusha, kumbe bado yuko hai?! Naona
sasa anaitwa Mfanyabiashara.
Wapumzike kwa amani marehemu wote. Msije mkasema chanzo ni magaidi. Najaribu kuwaza tu kwa sauti ila msije kuning'oa kucha na meno
 
Nyangomboli

Nyangomboli

JF-Expert Member
Joined
Nov 24, 2010
Messages
2,585
Likes
829
Points
280
Nyangomboli

Nyangomboli

JF-Expert Member
Joined Nov 24, 2010
2,585 829 280
yeye mwenyewe ni historia tangu jana kwa ajali ya ndege.
 
Tusker Bariiiidi

Tusker Bariiiidi

JF-Expert Member
Joined
Jul 3, 2007
Messages
5,153
Likes
600
Points
280
Tusker Bariiiidi

Tusker Bariiiidi

JF-Expert Member
Joined Jul 3, 2007
5,153 600 280
Duuuh watu kwa KUCHIMBA
 

Forum statistics

Threads 1,235,361
Members 474,523
Posts 29,220,072