Aika Masawe: Jasusi la idara nyeti linaloivuruga MCL

Aika Masawe: Jasusi la idara nyeti linaloivuruga MCL

Mongoiwe

JF-Expert Member
Joined
Feb 26, 2008
Posts
524
Reaction score
271
Hali siyo shwari ndani ya Kampuni ya Mwananchi Communication Ltd (MCL) ambayo inatokana na kuathiriwa kwa kiasi kikubwa kipindi hiki katika kuelekea Uchaguzi Mkuu 2015 ili kuimaliza nguvu Gazeti hilo.

Mpango huu umesukwa vyema na Idara ya Ndani ya Ujajusi kwa kuwa Gazeti hili lilikuwa mwiba mkali kwa Serikali na watawala na hii ikiwa ni awamu ya pili baada ya ----------- kudhibitiwa.

Katika kutekeleza mpango huo, MCL ikimtumia Meneja Raslimali watu (HR) Aika Masawe imeanza mpango wa kuwatimua waandishi wake ambapo katika mpango huo baada ya kushtukiwa na Dennis Msaki aliamua kutimukia Mtanzania huku akibeba timu ya waandishi.

Wakati News Room ikijipanga kuziba pengo la Dennis Msaki na wengine waliotimka, Aika kwa Kushirikiana na CEO mpya Frances Nanai aliyerithi nafasi ya Tido Mhando ambaye pia aliondolewa, walianza mpango wa kupunguza wafanyakazi kwa asilimia 50 ili kujenga ufanisi wa Kampuni hiyo.

Lakini kutokana na Aika kuwa kazini alianza kutekeleza zoezi hilo kwa lengo na nia yake ya kutimua wafanyakazi wazalishaji ikiwa ni pamoja na waandishi wazuri ili kukamilisha adhma yake ya kuua kampuni.

Katika mpango huo ndipo Waandishi kama Nevile Meena waliamua kuachia ngazi na kukimbilia Tanzania Daima (huko anakuwa Managing Editor), Julius Samwel ambaye naye aliamua kuacha kazi naye anakwenda Jambo Leo (kuwa Managing editor) akiungana na Theophil Makunga ambaye pia mwananchi walimtimua kwa kisingizio cha kustaafu.

Mpango umekamilika na sasa orodha ya waandishi wengine 7 wenye nyadhifa za juu inajiandaa kuachia ngazi MCL wiki hii hatua ambayo itaiweka katika hali mbaya zaidi ya sasa.
 
Mm ni msomaji mzuri sana wa gazeti la Mwananchi, pengine kungekuwa na tuzo ya mnunuaji bora wa hili gazeti bila shaka ningeshinda! Kwa siku za hivi karibuni nimegundua tofauti kubwa ukilinganishs na miaka iliyopita, hasa kipindi ambacho Tido Mhando alikuwa CEO, wa MCL. Kuna mapungufu ya wazi wazi, na hivi sasa natafuta gazeti gazeti mbadala nitakalokuwa nanunua!
 
Mm ni msomaji mzuri sana wa gazeti la Mwananchi, pengine kungekuwa na tuzo ya mnunuaji bora wa hili gazeti bila shaka ningeshinda! Kwa siku za hivi karibuni nimegundua tofauti kubwa ukilinganishs na miaka iliyopita, hasa kipindi ambacho Tido Mhando alikuwa CEO, wa MCL. Kuna mapungufu ya wazi wazi, na hivi sasa natafuta gazeti gazeti mbadala nitakalokuwa nanunua!

JF forum inanitosha sana huko kwingine chenga tupu.
 
Kwani hilo gazeti leyewe la mwananchi sio la majasusi wa kimaruhuni na maharamia?
Naona uliyeandika huu uzi ni mwandishi wa hilo gazeti ambaye kibarua chako kiko mashakani.Anyway utajijua.ANGALIA HHATA MAJINA UNAYOTAJA MENGI YA KICHAGA CHAGA TU KAMA YALE YALIYOKO CHADEMA
 
Kwa tunaofuatilia mwenendo wa sekta ya magazeti hili wala siwezi kulishangaa, kihistoria hu ndio umekua utaratibu wa utawala hasa wa ccm, gazeti la Majir.a lilikua mwiba mkali sana miaka ya 90 mwishoni, lilikua linaandika madudu yote ya serikali ya huku bara hadi kule visiwani, ilifikia hatua Salmin Amour alilifungia lisitie mguu kule marashi ya Pemba na Unguja, thank God hili ndio lilikua gazeti la kwanza kuingia kwenye internet (niko tayari kukosolewa hapa) So wazanzibari wenye uwezo na usomi waliendelea kulipata through internet, kilichotokea ndio kile tunacho kijua, kada wa magamba ambae baadae alikuja kua mbunge wa Mbeya vijijini akawa kalinunua! Well, kuna mtu atakua hayakumbuki magazeti yalikua yakimilikiwa na Habari Cooperations (Rai, Mtanzania, Dimba, Bingwa na lile la Kingereza, nimelisahau jina, tena hilo ndio lililofichua wizi wa Dola 60, 000/= pale wizara ya Afya) kashfa ilimtoa Dr. Kitine wizarani na katibu mkuu wa wizara ya Afya akienda kwa jina la Mrope, watu makini tunajua kilichotokea, king makers akainunua hiyo kampuni pamoja na baadhi ya watu wake kama Dr. Gideon Shoo, Salva Rweyemam n.k; sote tunajua kilichopo kule siku hizi! Walishindwa kulinunua Mwanah.alisi kwasababu ya misimamo ya Kubenea and the team, sina hakika hata JF kama itaendelea kua salama, tusubiri na tuone.
 
Hali siyo shwari ndani ya Kampuni ya Mwananchi Communication Ltd (MCL) ambayo inatokana na kuathiriwa kwa kiasi kikubwa kipindi hiki katika kuelekea Uchaguzi Mkuu 2015 ili kuimaliza nguvu Gazeti hilo.

Mpango huu umesukwa vyema na Idara ya Ndani ya Ujajusi kwa kuwa Gazeti hili lilikuwa mwiba mkali kwa Serikali na watawala na hii ikiwa ni awamu ya pili baada ya ----------- kudhibitiwa.

Katika kutekeleza mpango huo, MCL ikimtumia Meneja Raslimali watu (HR) Aika Masawe imeanza mpango wa kuwatimua waandishi wake ambapo katika mpango huo baada ya kushtukiwa na Dennis Msaki aliamua kutimukia Mtanzania huku akibeba timu ya waandishi.

Wakati News Room ikijipanga kuziba pengo la Dennis Msaki na wengine waliotimka, Aika kwa Kushirikiana na CEO mpya Frances Nanai aliyerithi nafasi ya Tido Mhando ambaye pia aliondolewa, walianza mpango wa kupunguza wafanyakazi kwa asilimia 50 ili kujenga ufanisi wa Kampuni hiyo.

Lakini kutokana na Aika kuwa kazini alianza kutekeleza zoezi hilo kwa lengo na nia yake ya kutimua wafanyakazi wazalishaji ikiwa ni pamoja na waandishi wazuri ili kukamilisha adhma yake ya kuua kampuni.

Katika mpango huo ndipo Waandishi kama Nevile Meena waliamua kuachia ngazi na kukimbilia Tanzania Daima (huko anakuwa Managing Editor), Julius Samwel ambaye naye aliamua kuacha kazi naye anakwenda Jambo Leo (kuwa Managing editor) akiungana na Theophil Makunga ambaye pia mwananchi walimtimua kwa kisingizio cha kustaafu.

Mpango umekamilika na sasa orodha ya waandishi wengine 7 wenye nyadhifa za juu inajiandaa kuachia ngazi MCL wiki hii hatua ambayo itaiweka katika hali mbaya zaidi ya sasa.

Binafsi Naona Kama Vile MCL Mmechelewa Kwani Nakumbuka Nilikwishawahi Hata Kumpa Taarifa Hizi Tokea Mwaka Jana Mwandishi Wenu Mmoja Ambaye Kwa Bahati Mbaya Mno Sasa Ni Eksi Shemeji Yenu ( Jina Nalihifadhi ) Pamoja Na Mwandishi Mwingine Wa Kiume Ambaye Ni Rafiki Na Hadi Sasa Tumekuwa Kama Ndugu Kuwa Wakae Makini Kwani Huyo Huyo Denis Msaki Mimi Namfahamu Kwa Muda Mrefu Tu Kuwa Ni Kijana Wa IDARA Na Kwamba Alikuja Hapo Kwa Special Mission Na Akishaimaliza Tu Kuna TIMBWILI Kubwa Atalifanya Hapo Ili MCL Imfukuze Kisha Mission Yake Na Ya IDARA NYETI NCHINI TANZANIA Iwe Accomplished. Na Jambo Hilo Kwa Sasa Limeshafanyika Na Pia Kuna Waandishi Wa Habari Wengine 5 Nawajua Kuwa Ni Wa IDARA Hiyo Hiyo Bado Mnao Hapo 2 Ni Wa The Citizen, 2 Ni Wa Mwananchi Na 1 Yupo Mwanaspoti ILA Kwasababu Ya UBISHI Wenu Na KUTUDHARAU Leo Ndiyo Mnakurupuka. Na Kwa Bahati Nzuri Sana Hata Hawa Waandishi Wawili Huyo My Eksi Darling Wangu Na Huyu Comrade Wangu Wanaijua Hii ID Yangu Hivyo Waulizeni Vizuri Tu Kama Sikuwatahadharisha Muda Mrefu Kuhusiana Na Mpango Huu.

Na Kwa Kumalizia Tu Kuna Jingine Kubwa Ambalo MMETEGESHEWA MCL Na Msipoanza KUJICHUNGUZA Wenyewe KISAWASAWA Kampuni Yenu Sasa Hivi INAPOTEZWA Kwani Denis Msaki Sasa AMESHAWAWEKENI U.C.H.I wa M.N.Y.A.M.A Serikalini Na IDARANI Na Mnachunguzwa Kila Nyendo Zenu Huku Mkifuatiliwa Mwanzo Mwisho!

MMECHELEWA SANA Ndugu Zangu Na Nawaoneeni Huruma Na Siku Nyingine TUKIWA TUNAWAPA TIPS Msiwe Mnatudharau.
 
Back
Top Bottom