Aibu kwa Waandishi wa Habari na Udhalilishaji wa Taaluma yao | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Aibu kwa Waandishi wa Habari na Udhalilishaji wa Taaluma yao

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Filipo Lubua, Mar 13, 2013.

  1. Filipo Lubua

    Filipo Lubua Verified User

    #1
    Mar 13, 2013
    Joined: Nov 18, 2011
    Messages: 333
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    Wadau,

    naombeni muniwie radhi ila leo sina budi kuwadisi waandishi wa habari wa Tanzania. Nimesoma kwenye gazeti la Mwananchi kuwa eti Waandishi Wanakutana na Dola Kujadili Usalama

    Unakwenda kujadili usalama wako na mtu huyohuyo anayeuhatarisha? Dola hiyo hiyo iwapigao mabomu, iwatekao na kuwamwagia tindikali, iwapigao risasi na kusema iliwadhania ni majambazi, dola hiyohiyo iwacharangayo mapanga, iwatoboayo macho! Dola hiyohiyo?

    Tangu lini panya wakakaa kikao cha usalama na paka? Au vipi swala na simba wakakaa kikao kwa ajili ya kujadili usalama? Hilo lawezekana?

    Waandishi wa Tanzania hawajaungana! Alimwagiwa tindikali Kubenea na mwenzake Ndimara Tegambwage kucharangwa mapanga, waandishi walikaa kimya na sikuona la maana walilofanya kulaani kuteswa kwao! Likafungiwa gazeti la Mwanahalisi, sijaona la maana walilofanya kuilaani serikali! Akauawa Mwangosi kwa bomu, sijaona la maana walilolifanya kuilaani serikali! Alipigwa Risasi Mhariri wa Business Times, hakuna la maana walilolifanya! Sasa eti Kibanda, Mwenyekiti wao, ametobolewa jicho na kung'olewa meno eti wanakaa na dola kujadili amani!!! Amani ipi?

    Hawa ndio wasaliti wa Absalomu Kibanda! Ndio wasaliti wa Kubenea; Hawa ndio wasaliti wa Mwangosi; Hawa ndio wasaliti wa taaluma nzima ya uandishi wa habari.... Badala ya kuchukua hatua madhubuti, wanabaki tu kuandikaandika vimakala vya kuilaani serikali!! Makala! Pachimbeni pachimbike! Hivyo ndivyo amani yenu itakavyopatikana na wala si kukaa meza moja na dola ambayo ndo yawatendea vitendo viovu!! Nasema pachimbeni; pachimbeni pachimbike!!
     
  2. Sefet

    Sefet JF-Expert Member

    #2
    Mar 13, 2013
    Joined: Dec 23, 2012
    Messages: 470
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    nahisi hawajitambui...!!
     
  3. Kaisari

    Kaisari JF-Expert Member

    #3
    Mar 13, 2013
    Joined: Nov 13, 2012
    Messages: 1,405
    Likes Received: 281
    Trophy Points: 180
    Labda wanaenda kuomba msamaha! (They go for reconciliation)
     
  4. kashesho

    kashesho JF-Expert Member

    #4
    Mar 13, 2013
    Joined: Oct 19, 2012
    Messages: 4,439
    Likes Received: 671
    Trophy Points: 280
    hawana umoja
     
  5. Filipo Lubua

    Filipo Lubua Verified User

    #5
    Mar 13, 2013
    Joined: Nov 18, 2011
    Messages: 333
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    Kamanda, reconciliation kwani wana ugomvi na nani? Waombe msamaha wamemkosea nani?
     
  6. i

    iseesa JF-Expert Member

    #6
    Mar 13, 2013
    Joined: Apr 3, 2012
    Messages: 944
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Sioni ubaya Mkuu. Panya kukaa na paka ni moja ya mikakati ya kumshinda paka. Kwanza utaiona taswira ya huyo paka yukoje? ana mapungufu gani? Ni mzee au kijana? ni mnafiki au ni mkweli? Kumbuka mbinu za mwanafalsafa Socrates za kumjua mtu kwa kumuuliza MASWALI-DADISI.
     
  7. p

    pilau JF-Expert Member

    #7
    Mar 13, 2013
    Joined: Aug 16, 2012
    Messages: 1,516
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    :deadhorse: :deadhorse: :deadhorse: :deadhorse:
     
  8. Filipo Lubua

    Filipo Lubua Verified User

    #8
    Mar 13, 2013
    Joined: Nov 18, 2011
    Messages: 333
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    Yawezekana, ila mbona matukio yamekuwa mengi sana? Tangu Kubenea hadi leo, si haba nduguye!
     
  9. M

    Mkempia JF-Expert Member

    #9
    Mar 13, 2013
    Joined: Mar 5, 2013
    Messages: 1,135
    Likes Received: 51
    Trophy Points: 145
    hakuna waandishi hapo, bali kuna waganga njaa! tuwe wakweli kwa hili. mfano mdogo tu umewahi kumuona Jenerali ulimwengu anahudhuria mikutano kama hii??
     
  10. jouneGwalu

    jouneGwalu JF-Expert Member

    #10
    Mar 13, 2013
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 2,658
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    For the record ni kitu kizuri waandishi wamefanya.....

    Mwisho wa siku bado hii ni nchi yenye mifumo rasmi japo dhaifu lakini ndio nchi yetu tena na sidhani kama walikuwa na kwingine kwa kwenda.

    Ila kwa mambo uliyoyataja kweli waandishi wa habari wetu ni wanafiki sana na wachumia tumbo hadi kusalitiana!!
     
  11. REMSA

    REMSA JF-Expert Member

    #11
    Mar 13, 2013
    Joined: Jan 25, 2012
    Messages: 2,565
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    -Waandishi hawa wa Tanzania sijui!!tatizo kila mmoja anajiona yuko salama,mpaka pale linapomkuta
    yeye ndipo wanajua kumbe hatuko salama.
    -Waandishi hawa ambao wanaandamana halafu jukwaa la wahariri wanamwalika Nchimbi ndiye aje
    kupokea maandamo ya kupinga kuuawa mwenzao na askari walio chini ya huyo Nchimbi!!
    -Waandishi wa hawa wa Tanzania ambao kwa sasa ukipiga simu kwenye chombo cha habari kuwa
    kuna tukio au mikutano ya jamii wanataka waahidiwe kila mmoja si chini ya 50,000 ndipo waje na
    watoe hiyo habari!!
    -Waandishi ambao walimwambia Kubenea alijitakia, kwa kutoa habari za uoenevu juu ya raia!!!
    -Waandishi wa Tanzania ukombozi wao baaado sana kwani hawajajitambua'

     
  12. E

    ESI JF-Expert Member

    #12
    Mar 13, 2013
    Joined: Dec 15, 2012
    Messages: 739
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Wajinga njaa zimewajaa tumboni. Hata Jerry Mulo nasikia walimlipua wenyewe kwa Wenyewe hata hii ya kibanda wako kimya.
     
  13. NATA

    NATA JF-Expert Member

    #13
    Mar 13, 2013
    Joined: May 10, 2007
    Messages: 4,516
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Adui yako mpende!
     
  14. frema120

    frema120 JF-Expert Member

    #14
    Mar 13, 2013
    Joined: Jan 1, 2012
    Messages: 5,106
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 135
    Nimesoma mapaka naisi moyo unaumwa kwani vitu viumiza sanaaaaaaaaaaa ( afande mshuti )
     
  15. BONGOLALA

    BONGOLALA JF-Expert Member

    #15
    Mar 13, 2013
    Joined: Sep 14, 2009
    Messages: 13,415
    Likes Received: 1,773
    Trophy Points: 280
    Hawajui kuwa Kesi ya Jerry Muro ilibambikwa na polisi?TIDO MHANDO jee?siku zote dola na media huwa havikai chungu kimoja,vinginevyo uwe mtumwa
     
  16. Mromboo

    Mromboo JF-Expert Member

    #16
    Mar 13, 2013
    Joined: Jan 25, 2012
    Messages: 686
    Likes Received: 36
    Trophy Points: 45
    yataka moyo kuwakubali wanahabari wa Bongo!!!
    napita tuu mkuu.
    :crying:
     
  17. Wingu

    Wingu JF-Expert Member

    #17
    Mar 13, 2013
    Joined: Jan 14, 2011
    Messages: 4,326
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Kaangalieni youtube ya lwakatare ndo mjue mchawi wa waandishi wa habari ni nani
     
  18. S

    Salary Slip JF-Expert Member

    #18
    Mar 13, 2013
    Joined: Apr 3, 2012
    Messages: 21,671
    Likes Received: 25,587
    Trophy Points: 280
    Watanzania kwa ujumla wetu tuna tatizo la "kiasili" ambalo ni common kwa watanzania wote!Sisi watanzania kwa ujumla wetu pamoja na hao waandishi wa habari ni watu ambao hatuna asili ya kuwa na sauti na nguvu ya pamoja kama umma wa watanzania katika kupinga na kupambana na udhalimu wa serikali yetu na kibaya zaidi matukio yanakuja na kupita na tunaona sawa tu!Huu udhaifu ndio serikali wanaoutumia kututawala kwa mtindo huu wa "kimafya".

    Tusipobadilika, hata nchi itauzwa!
     
  19. master peace

    master peace JF-Expert Member

    #19
    Mar 13, 2013
    Joined: Dec 19, 2012
    Messages: 1,455
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Mkuu Filipo Lubua ulichokiandika ndo ukweli kabisa, nashindwa kuelewa kwa nini hawa waandishi wa habari hawajitambui, yumkini hili limetokana na shule za kuunga -unga bila kufuata mitaala inayo eleweka, hata kama ndivyo bado haitoshi kwanini wasijifunze kutokana na makosa? Kwa nini wasiangalie wenzao wa nchi zingine wanachukua hatua gani yanapotokea matatizo kama haya yanayowakuta? Kwa mfano leo nimesikiliza taarifa ya habari, waandishi na wamiliki wa vyombo vya habari vya binafsi nchini Mali wamegoma kutangaza habari yoyote ile kwa sababu kiongozi wao amekamatwa na vyombo vya dola.
     
  20. MotoYaMbongo

    MotoYaMbongo JF-Expert Member

    #20
    Mar 13, 2013
    Joined: Jan 7, 2008
    Messages: 1,704
    Likes Received: 68
    Trophy Points: 145
    Mkuu threed yako yaumiza ina mistari michache lakini yote ni MKUKI MOYONI UMEINGIA
     
Loading...