• Mpendwa mteja, tunakusihi jitahidi kuosha mikono kwa maji safi na sabuni mara kwa mara na kwa siku chache hizi jaribu kutulia nyumbani kuepusha maambukizi ya #CORONAVIRUS

Aibu: Kama data hizi za BOT ni za kweli basi Rais Magufuli na serikali yake hawana faida kwetu

N

nzagambadume

JF-Expert Member
Joined
Apr 9, 2018
Messages
2,001
Points
2,000
N

nzagambadume

JF-Expert Member
Joined Apr 9, 2018
2,001 2,000
Leo kawaka kwa hasira huku akitupa vijembe vyake na kuonekana kama mtu anayejali soko la wakulima lijiendeshe lenyewe weka demands and supply contrary kwa yale aliyoyafanya kwenye korosho, mbaazi, zabibu na anayoendelea kuyafanya kwenye pamba na kahawa
Kumbe report ya BOT

Inamuumbua, mahindi yapo mikononi mwa wafanyabiashara huyo mkulima anayejifanya kumtetea hafaidiki chochote kwa sasa, serikali yake in allaergy ya kununua akiba ya chakula na kujaza stocks,

HIVI KIPAUMBELE CHA HAWA JAMAA WA AWAMU YA TANO UKIACHIA KUJIMWAMAMBAFAI NA UKIFUTU NI UPI?
Nchi yoyote inahitaji usalama wa raia na usalama wa chakula, vyote hapa kwa awamu hii ni tatizo na majibu

Yanayotolewa yamekaa kibashitebashite sana kwelikweli
2217173_CHAKULA_HAKUNA_.png
 
sodoliki

sodoliki

JF-Expert Member
Joined
Apr 2, 2012
Messages
2,570
Points
2,000
sodoliki

sodoliki

JF-Expert Member
Joined Apr 2, 2012
2,570 2,000
Haha , utashangaa siku ya kuondoka atakana yote hayo mnayoyaona leo,na atajisafisha balaaa
 
Kawe Alumni

Kawe Alumni

JF-Expert Member
Joined
Mar 20, 2019
Messages
5,788
Points
2,000
Kawe Alumni

Kawe Alumni

JF-Expert Member
Joined Mar 20, 2019
5,788 2,000
Tusipende kuitukana Serkali ina mkono mrefu

Tuwe tunaandika vitu vya ukweli
 
Midimay

Midimay

JF-Expert Member
Joined
Apr 12, 2015
Messages
464
Points
1,000
Midimay

Midimay

JF-Expert Member
Joined Apr 12, 2015
464 1,000
Hizo ni ya takwimu za kiasi kilichohifadhiwa na NFRA.
 
N

nzagambadume

JF-Expert Member
Joined
Apr 9, 2018
Messages
2,001
Points
2,000
N

nzagambadume

JF-Expert Member
Joined Apr 9, 2018
2,001 2,000
Tusipende kuitukana Serkali ina mkono mrefu
hii awamu ya tano kwa nini haipendi hata kujza ghala la taifa wao kwetu kumpiga kikwete vijembe na kujifanya wamefanya maajabu kumbe ni in a negative way.angalia akiba ilivyoporomoka TOKA TANI 452,000 MWEZI MARCH 2015 HADI 78,000 MARCH 2019,KWA NINI HANUNUNI VYAKULA NA KUJAZA MAGHALA,WANA PLAN GANI HAWA WATU?:mad::confused::(
 
Omulasil

Omulasil

JF-Expert Member
Joined
May 5, 2015
Messages
2,513
Points
2,000
Omulasil

Omulasil

JF-Expert Member
Joined May 5, 2015
2,513 2,000
Hivi ulitamani gunia la mahindi liwe buku au milioni? Toa maoni yako kwa hapo?
Korosho mkulima mkimpa buku kwa kilo akigoma atazila? Hazina soko hapa kwetu
 
BONGOLALA

BONGOLALA

JF-Expert Member
Joined
Sep 14, 2009
Messages
16,491
Points
2,000
BONGOLALA

BONGOLALA

JF-Expert Member
Joined Sep 14, 2009
16,491 2,000
Wasioelewa wale wapambe wa kusifia hata hawaelewi kinachoendelea.Yaani JPM hajamsaidia mkulima hata tone awamu ya 4 NRFA walikua wananunua mahindi mpaka sh 500 kilo na huko ndipo kumuwezesha mwananchi.Huyu bwana hawapi NRFA pesa za kununua mazao, matokeo yake wakulima wamekata tamaa kulima mahindi wanalima maharage na alizeti tuu.Sasa leo anawadanganya eti hata panga bei ya mazao wakati korosho tumbaku pamba wameshapata hasara
PASKALI mayalla
@m.m.mwanakijiji
 
Erythrocyte

Erythrocyte

JF-Expert Member
Joined
Nov 6, 2012
Messages
69,558
Points
2,000
Erythrocyte

Erythrocyte

JF-Expert Member
Joined Nov 6, 2012
69,558 2,000
Wasioelewa wale wapambe wa kusifia hata hawaelewi kinachoendelea.Yaani JPM hajamsaidia mkulima hata tone awamu ya 4 NRFA walikua wananunua mahindi mpaka sh 500 kilo na huko ndipo kumuwezesha mwananchi.Huyu bwana hawapi NRFA pesa za kununua mazao, matokeo yake wakulima wamekata tamaa kulima mahindi wanalima maharage na alizeti tuu.Sasa leo anawadanganya eti hata panga bei ya mazao wakati korosho tumbaku pamba wameshapata hasara
Aiseee !!
 
Midimay

Midimay

JF-Expert Member
Joined
Apr 12, 2015
Messages
464
Points
1,000
Midimay

Midimay

JF-Expert Member
Joined Apr 12, 2015
464 1,000
hii awamu ya tano kwa nini haipendi hata kujza ghala la taifa wao kwetu kumpiga kikwete vijembe na kujifanya wamefanya maajabu kumbe ni in a negative way.angalia akiba ilivyoporomoka TOKA TANI 452,000 MWEZI MARCH 2015 HADI 78,000 MARCH 2019,KWA NINI HANUNUNI VYAKULA NA KUJAZA MAGHALA,WANA PLAN GANI HAWA WATU?:mad::confused::(
Tumebadilisha methods of approach.
 
F

FUSO

JF-Expert Member
Joined
Nov 19, 2010
Messages
17,706
Points
2,000
F

FUSO

JF-Expert Member
Joined Nov 19, 2010
17,706 2,000
Ni hatari sana kuuingiza Ugali (mahindi) kwenye soko huria aisee ni hatari...ni hatari kubwa!!

Yaani ugali ndiyo kila kitu...
 
PTER

PTER

JF-Expert Member
Joined
Dec 28, 2014
Messages
8,162
Points
2,000
PTER

PTER

JF-Expert Member
Joined Dec 28, 2014
8,162 2,000
Hawa wanachojua ni kuteka na kuua wakosoaji wao na kujimwambafai mbele ya camera kwa takwimu za uongo.
Leo kawaka kwa hasira huku akitupa vijembe vyake na kuonekana kama mtu anayejali soko la wakulima lijiendeshe lenyewe wka demands and supply contrary kwa yale aliyoyafanya kwenye korosho,mbaazi,zabibu na anayoendelea kuyafanya kwenye pamba na kahawa
Kumbe report ya BOT inamuumbua,mahindi yapo mikononi mwa wafanyabiashara huyo mkulima anayejifanya kumtetea hafaidiki chochote kwa sasa,serikali yake in allaergy ya kununua akiba ya chakula na kujaza stocks,HIVI KIPAUMBELE CHA HAWA JAMAA WA AWAMU YA TANI UKIACHIA KUJIMWAMAMBAFAI NA UKIFUTU NI UPI?
Nnchi yoyote inahitaji usalama wa raia na usalama wa chakula,vyote hapa kwa awamu hii ni tatizo na majibu yanayotolewa yamekaa kibashitebashite sana kisenge rema kwelikweli
View attachment 1267811
 
D

Deceiver

JF-Expert Member
Joined
Apr 19, 2018
Messages
2,907
Points
2,000
D

Deceiver

JF-Expert Member
Joined Apr 19, 2018
2,907 2,000
Tusiwe mbunbumbu. Suala la uchumi halihita data za BOT. Angalia tu mtaani kwako wangapi wanakula bata na wangapi wanasota, wangapi wanajenga na wangapi wanavitambi. Usisubiri cooked infatuation
 

Forum statistics

Threads 1,402,696
Members 530,972
Posts 34,402,648
Top