Afrika ondokeni kwenye mfumo wa Vyama Vingi

Afrika ondokeni kwenye mfumo wa Vyama Vingi

a. Demokrasia ndiyo mfumo mzuri wa maendeleo kwa nchi ambazo zina watu wa jamii tofauti. sisi sio wasomali au waarabu ni waafrica. Kuna nchi zina demokrasia na maendeleo makubwa sana Africa
Wasomalia siyo waafrika?

Najuwa ukiuliza mfano wa nchi zilizoendelea sana Afrika kwa kuwa wana demokrasia utaanzia kutaja nyumbani Kenya ambayo siyo nchi yenye maendeleo, na haijawahi kuwa na Demokrasia toka ipate uhuru hadi hivi karibuni. Demokrasia yenyewe ni ya wasiwasi tupu!
 
Halafu unajipongeza kwa mada ya namna hii; wakati hujui chochote na wala hujaeleza hata jambo moja linaloeleweka?

Uongozi wa nchi siyo swala la chama au vyama.

Ni kwa hao wanaopewa majukumu ya kuongoza na usimamizi wa uongozi husika.

Huwezi kuilinganisha China Communist Party na takataka kama CCM chini ya uongozi wa kipuuzi kabisa kama huu uliopo sasa.

Ndani ya mada yako inabidi ueleze hivyo vyama vinawezaje kuwa na wajumbe wenye akili wasiotua watu kama Samia Suluhu Hassan kuwa kiongozi wa chama. Ndani ya vyama hivyo huwezi kukuta watu kama Kashetu Msukuma; Mwijaku na takataka nyinginezo zilizopo hapa.

Halafu unakuja hapa na kujisikia uropoke tu na watu wasikilize!
Duh! Punguza makasiriko.

Kwenye post yangu sijataja chama chochote cha siasa, wala kuizungumzia Tanzania kwenye Post hiyo. Lakini, nimezungumzia Afrika (Bara).

Inatakiwa uelewe kabla ya kujibu, ondoa hisia binafsi unapohitaji ku-reply post yoyote.😂😂😂
 
Wasomalia siyo waafrika?

Najuwa ukiuliza mfano wa nchi zilizoendelea sana Afrika kwa kuwa wana demokrasia utaanzia kutaja nyumbani Kenya ambayo siyo nchi yenye maendeleo, na haijawahi kuwa na Demokrasia toka ipate uhuru hadi hivi karibuni. Demokrasia yenyewe ni ya wasiwasi tupu!
🙏🙏🙏🙏🙏
 
Shida si mfumo wa vyama vingi, shida ni akili za viongozi wetu na hii imeota mizizi, imekuwa ni tabia ya kijamii, kila mtu anataka kuiba, ubinafsi, uzalendo umepotea.

Imagine, ndio kuwe na chama kimoja tena CCM, si balaa zaidi
Uzalendo utarejeshwa tukiwa chama kimoja mkuu, sasa hivi ukileta uzalendo, kuna wale wa upande wa tatu wanatumia watu kutoka vyama pinzani kukuangusha.😂😂😂😂
 
Hiyo ni big if, wanaongalia chama kwanza ni viongozi ambao ni corrupt, si tatizo la mfumo wa vyama vingi

Rekebisheni jamii iwe na wazalendo na miiko, then hata kije chama gani mambo hayatobadilika kirahisi
Huwezi kuleta uzalendo kwenye Taifa ambalo linakuwa kiuchumi ukiwa kwenye mfumo wa vyama vingi. Watu wa nchi ya tatu watatumia vyama vilivyoko nje ya utawala kupandikiza chokochoko ili wakuangamize.😂😂😂😂
 
Wasomalia siyo waafrika?

Najuwa ukiuliza mfano wa nchi zilizoendelea sana Afrika kwa kuwa wana demokrasia utaanzia kutaja nyumbani Kenya ambayo siyo nchi yenye maendeleo, na haijawahi kuwa na Demokrasia toka ipate uhuru hadi hivi karibuni. Demokrasia yenyewe ni ya wasiwasi tupu!

Wasomali ni watu wa kabila moja tu tofauti ni koo kwa jamii ya namna hii ni rahisi kuwa na chama kimoja kwasababu tamaduni ni zilezile. Hapa Tanzania jamii ina tamaduni nyingi tofauti ndiyo sababu moja wapo Nyerere alishidwa kuwaiga China miaka ile ya sabini. Watanzania wengi wanataka ushindani , haki na demokrasia. Tatizo la sasa hakuna demokrasia ya kweli . Lingine tupende tusipende Kenya wametuzidi sisi tumewazidi eneo, watu wengi lakini sio uwekezaji na uchumi. lakini wenzetu wameweza kuja na katiba ambayo kwa maono ya wengi ni nzuri sana kuliko yetu.
 
Tuondoke kwenye mfumo wa chama kabisa tutawaliwe kijeshi au kichifu/kifalme.
 
Ukiruhusu viwili, vingine vitadai haki hiyo. Hivyo, unaua vyama vyote then mnaunda chama kimoja.😂😂
Kwa nini tuwe na chama kimoja?
Kwa nini tusiwe na chama chochote kabisa??
 
Hata mfumo wa mihimili mitatu inayojitegemea ya serikali, bunge na mahakama tuachane nao rasmi kwa sababu ni mfumo wa magharibi tulioletewa tu.

Sisi tuwe na muhimili mmoja tu uwe ndio unatunga sheria unazisimamia hizo Sheria na unagwa haki, tuache kupoteza pesa kwa bunge na mahakama kibogoyo ambazo ni taasisi za kupiga muhuri tu maamuzi ya serikali(executive).
 
Tunahitaji vyama vingi zaidi vya kisiasa vilivyo huru, strong and democratic institutions, tume huru ya uchaguzi/ uchaguzi huru, maendeleo ni lazima yatapatikana
 
Tangu tumepata Uhuru kutoka kwa Mwingereza 9/12/1961 Nchi yetu imekuwa chini ya TANU baadaye CCM

Hakuna chama Cha Upinzani kimewahi kuongoza Serikali

Wakati wa Nyerere hakukuwa na Ubadhirifu kama tulionao leo

Enzi za Nyerere wanafunzi walikuwa wanasoma bure hadi madaftari wanafunzi walikuwa wanapewa shuleni

Hapo Serikali haijaanza kuchimba madini wala haijaanza kuchimba gesi ya Mtwara

Wale waliosoma zamani watakumbuka mwanafunzi wa Tabora school alikuwa anakunywa Chai ya maziwa na yai Kila siku asubuhi

Tatizo la Nchi yetu ni kukosa Viongozi Wazalendo

Tumebaki na Viongozi ambao wanahubiri uzalendo huku wao wakiwa wameficha hela Dubai na Uswisi

Na kwa mwendo huu CCM unaoenda nao, tujiandae kuuzwa tu
 
Tunahitaji vyama vingi zaidi vya kisiasa vilivyo huru, strong and democratic institutions, tume huru ya uchaguzi/ uchaguzi huru, maendeleo ni lazima yatapatikana
Katik ndoto ambayo waafrika huwa wanaota ni hili suala la haki na usawa mkiwe kwenye vyama vingi. Mfano, Kenya pamoja na kubadilisha Katiba na kuhakikisha Uhuru wa Mahakama na Bunge, lakini kila uchaguzi lazima watwangane, lazima utasikia kura zimeibwa, utasikia Rais unaingilia Mahakama, Bunge n.k.

Hii ni ndoto, mkishakuwa vyama tofauti cha kwanza wenye chama wanaangalia chama chao kishinde. Hapo, sahau haki na usawa. Ni sawa na unapoingia ulingoni huwezi kumwambia mpinzani wako akupige polepole.. 😂😂😂😂
 
Katik ndoto ambayo waafrika huwa wanaota ni hili suala la haki na usawa mkiwe kwenye vyama vingi. Mfano, Kenya pamoja na kubadilisha Katiba na kuhakikisha Uhuru wa Mahakama na Bunge, lakini kila uchaguzi lazima watwangane, lazima utasikia kura zimeibwa, utasikia Rais unaingilia Mahakama, Bunge n.k.

Hii ni ndoto, mkishakuwa vyama tofauti cha kwanza wenye chama wanaangalia chama chao kishinde. Hapo, sahau haki na usawa. Ni sawa na unapoingia ulingoni huwezi kumwambia mpinzani wako akupige polepole.. 😂😂😂😂
Tutafika tuu, inawezekana 💯 na sio ndoto, kwa sasa wapumbavu ni wengi ila wanapungua kila siku
 
Tangu tumepata Uhuru kutoka kwa Mwingereza 9/12/1961 Nchi yetu imekuwa chini ya TANU baadaye CCM

Hakuna chama Cha Upinzani kimewahi kuongoza Serikali

Wakati wa Nyerere hakukuwa na Ubadhirifu kama tulionao leo

Enzi za Nyerere wanafunzi walikuwa wanasoma bure hadi madaftari wanafunzi walikuwa wanapewa shuleni

Hapo Serikali haijaanza kuchimba madini wala haijaanza kuchimba gesi ya Mtwara

Wale waliosoma zamani watakumbuka mwanafunzi wa Tabora school alikuwa anakunywa Chai ya maziwa na yai Kila siku asubuhi

Tatizo la Nchi yetu ni kukosa Viongozi Wazalendo

Tumebaki na Viongozi ambao wanahubiri uzalendo huku wao wakiwa wameficha hela Dubai na Uswisi

Na kwa mwendo huu CCM unaoenda nao, tujiandae kuuzwa tu
Duh! Ila post yangu haijataja mtu wala chama chochote cha siasa.

Ila ni muhimu kwa pamoja kuelewa kwamba, Waafrika hawawezi kukuza uzalendo wa kulitetea mataifa yao maendeleo yanayoendana na kazi ya karne hii, ikiwa tupo mfumo wa vyama vingi, hapa kunakuwepo kusalitiana ni dakika na sekunde yoyote, kupandikiza chuki za kisiasa miongoni mwa wananchi ili kupata wafuasi wengi, kupinga maendeleo kwa fikra kwamba ukiwa nje ya mfumo kazi yako ni kusema hapana tu hata jambo likiwa zuri (Yaani inakuwa NDIYO kwenye HAPANA na HAPANA kwenye NDIYO), kwenye mfumo wa vyama vingi ni kosa la jinai kushikiliwa mwanasiasa (yaani anakuwa malaika dakika hiyo-hiyo).

Katika hiyo mifumo ndio utakuta vijana wa Afrika kazi yao si kuibua hoja bali ni kutukana, hiyo ndio demokrasia, ukimuuliza kwa nini unatukana hajui. Yaani ni Taabu Tupu.

Chama kimoja ni tiba katika Bara la Afrika kwa sasa.😂😂😂
 
Duh! Ila post yangu haijataja mtu wala chama chochote cha siasa.

Ila ni muhimu kwa pamoja kuelewa kwamba, Waafrika hawawezi kukuza uzalendo wa kulitetea mataifa yao maendeleo yanayoendana na kazi ya karne hii, ikiwa tupo mfumo wa vyama vingi, hapa kunakuwepo kusalitiana ni dakika na sekunde yoyote, kupandikiza chuki za kisiasa miongoni mwa wananchi ili kupata wafuasi wengi, kupinga maendeleo kwa fikra kwamba ukiwa nje ya mfumo kazi yako ni kusema hapana tu hata jambo likiwa zuri (Yaani inakuwa NDIYO kwenye HAPANA na HAPANA kwenye NDIYO), kwenye mfumo wa vyama vingi ni kosa la jinai kushikiliwa mwanasiasa (yaani anakuwa malaika dakika hiyo-hiyo).

Katika hiyo mifumo ndio utakuta vijana wa Afrika kazi yao si kuibua hoja bali ni kutukana, hiyo ndio demokrasia, ukimuuliza kwa nini unatukana hajui. Yaani ni Taabu Tupu.

Chama kimoja ni tiba katika Bara la Afrika kwa sasa.😂😂😂
Nimekuuliza tangu tumepata Uhuru, hii Nchi Kuna chama kingine kimewahi kutongoza Serikali zaidi ya hili chama chetu Tawala?

Nchi Ina miaka mingapi tangu tupate Uhuru?

Kama tutaendelea kuwa na Viongozi hawahawa tunaoletewa na CCM, hayo Maendeleo hayatakuja

Mimi, wewe na yule tutakufa tutaicha Nchi ikiwa hivi hivi

Kwakuwa kuna watu wameamua kuifanya iwe hivi, zinufaike familia zao na jamaa zao lakini sio Nchi

Tutaendelea kukopa dollar za kutosha lakini hakutakuwa na kupiga hatua

Unajua tatizo ni Nini? Mfumo
 
Hapa Tanzania jamii ina tamaduni nyingi tofauti ndiyo sababu moja wapo Nyerere alishidwa kuwaiga China miaka ile ya sabini.
Na unafikiri kuwa umeeleza jambo la kueleweka hapa?
"Nyerere alishindwa kuwaunganisha waTanzania"?
Hii akili yako iliyoganda huko Kenya ndilo tatizo kubwa kwako; kwa sababu Kenya mnaendeshwa na ukabila.
Hili ni tatizo kubwa sana kwako; ni kama lipo ndani ya 'genes' zako.

Hayo maswala ya ukabila hapa Tanzania Nyerere aliyaondoa kabisa, hadi hawa wapumbavu waliokuja tena na kuyaibua kwa njia mbalimbali zikiwemo za udini.

Hata hivyo matatizo hayo yanaweza kuondolewa haraka sana kukiwa na kiongozi shupavu; tofauti kabisa na huko kwenu, ambako Kikuyu na Kalenjin wamekwama kabisa.

Ushauri wangu kwako. Ondokana na kuitazama Tanzania katika hali ya Kenya, ni tofauti kabisa.
 
Tutafika tuu, inawezekana 💯 na sio ndoto, kwa sasa wapumbavu ni wengi ila wanapungua kila siku
Mkuu, kila kukicha upumbavu unakuwa mkubwa kuliko, tafadhali tafuta research na usome. Yamkini kila kunapokucha anaongezeka kichaa katika kila familia. Sasa hapo, unategemea akili?

Kuthibitisha hilo, miaka takribani 20 iliyopita tulikua na watu opposition katika mataifa ya Afrika wakisimama wataongea unasema ameongea mtu. Leo, katika nchi nyingi za Afrika walau asilimia 70+ ya wanasiasa wakisimama ni kuongea kama wamekatwa vichwa, hautasikia hoja ya mantiki ila utasikia matusi, kutafuta huruma kwa wananchi, uchonganishi na vitu vingi vya hovyo kabisa. Sasa hapo, tatizo linapungua au linaongezeka?.😂😂😂😂

Chama kimoja ni Tiba katika Bara la Afrika kwa sasa.
 
Back
Top Bottom