Afrika ondokeni kwenye mfumo wa Vyama Vingi

Afrika ondokeni kwenye mfumo wa Vyama Vingi

Nimekuuliza tangu tumepata Uhuru, hii Nchi Kuna chama kingine kimewahi kutongoza Serikali zaidi ya hili chama chetu Tawala?

Nchi Ina miaka mingapi tangu tupate Uhuru?

Kama tutaendelea kuwa na Viongozi hawahawa tunaoletewa na CCM, hayo Maendeleo hayatakuja

Mimi, wewe na yule tutakufa tutaicha Nchi ikiwa hivi hivi

Kwakuwa kuna watu wameamua kuifanya iwe hivi, zinufaike familia zao na jamaa zao lakini sio Nchi

Tutaendelea kukopa dollar za kutosha lakini hakutakuwa na kupiga hatua

Unajua tatizo ni Nini? Mfumo
Hapa sijaelewa msingi wa hoja yako ni ipi mkuu.😂😂
 
Chama kimoja ni Tiba katika Bara la Afrika kwa sasa.
Tofauti yangu pekee nawe ni huu mstari.
Bila ya kuu'qualify' hauna maana yoyote.

Chama kimoja, kama CCM ilivyo sasa hivi; halafu uniambie ndiyo tiba yetu?

Sina tatizo na uwepo wa "chama kimoja" iwapo ni chama kilichoundwa kuwa imara kusimamia maslahi ya nchi na watu wake. Chama kinachotambua wajibu wake kwa wananchi; ikiwa ni pamoja na kutambua HAKI za wananchi hao; na kufuata taratibu sahihi za uendeshaji wa nchi.

Upungufu katika mada yako ni kutoeleza hivyo vyama vingi vinaleta maafa gani ndani ya nchi. Kama chama cha upinzani ni cha hovyo hovyo, maana yake ni kwamba wananchi watakiona katika hali hiyo ya uhovyo.
Na endapo chama kinachotawala kinaendesha maswala ya nchi ipasavyo, kuna tatizo gani wananchi wasione hivyo na kuendelea kuwaweka madarakani.

Nafikiri tatizo la mada yako lipo katika kutotambua umuhimu wa wananchi katika utawala wa nchi; jambo ambalo ndilo lililotufikisha hapa tulipo leo.

Samia yupo madarakani siyo kwa sanbabu wananchi walimweka hapo; kwa hiyo hana sababu yoyote ya kuwajibika kwa hao wananchi, badala yake anawaajibisha wao kwa kuwaua!

Huu ndio uzuri wa utawala wa chama kimoja unaouona wewe?
 
Kaka, sisi watu weusi hatuna shida kabisa, mfumo ndio huibua hulka hiyo ya kila binadamu. Awe mtu mweusi au kutoka magharibi wote hiyo hulka tunayo.

Mfumo ndio unaamua binadamu aishi vipi dhidi ya wengine. Vivyo hivyo, Mfumo wa vyama vingi ndio unaibua hiyo hulka kwa mataifa ya Afrika.
Kila mfumo unahitaji check and balance. Kwenye chama kimoja check and balance inapatikana vipi?
 
kichifu/kifalme.
Malkia Samia ndilo hili analolilia sana, ili tuwe kama kule kwa wajomba, UAE/Oman/Qatar/Saudi Arabia/Jordan, etc.

Ndiyo maana anaiga tabia zilezile za kiutawala.
Anataka wananchi wasiohoji chochote. Watu wanaomtumikia yeye na Genge lake. Watu wenye "lugha ya staha"; wasiohoji chochote.
 
Kila mfumo unahitaji check and balance. Kwenye chama kimoja check and balance inapatikana vipi?
"Balance" ipo na inatokana na wananchi wanaojitambua katika mfumo wowote ule; uwe wa chama kimoja au vyama vingi.
 
Hiyo kweli.
Wanakufa watu wengi sana wasio na hatia kwa sababu ya kutofautiana kwa mawazo.
 
Kila mfumo unahitaji check and balance. Kwenye chama kimoja check and balance inapatikana vipi?
Check and balance inaundwa na mifumo ndani ya taasisi sio lazima vyama vya siasa. Kwa kuwa ni sehemu inayohitaji wataalamu sio wapiga kelele wasio na utalamu wowote.😂😂
 
Mfumo wa vyama vingi si ukoloni, nchi nyingine wamefanikiwa

Tofauti ni kuwa waliofanikiwa wana viongoz wanaojielewa, nyie enye viongoz corrupt hata mletewe mfumo wa vyama kutoka mbinguni hali itarudi pale pale
Nchi gani izo?
 
Tuondoke kwenye mfumo wa chama kabisa tutawaliwe kijeshi au kichifu/kifalme.
Kifalme labda iwe nafasi moja ya juu ya Urais, hiyo ibadilishwe kabisa iwe ya Kifalme, nafasi inayobaki wananchi kupiga kura iwe Wabunge, ambao watamchagua Waziri Mkuu.
 
Itasaidia nini kama bado tutaendekeza ufisadi, rushwa, kujuana, matumizi mabaya ya ofisi, utekaji n.k

Wenzetu hata kama kunachama kimoja wanajua kuwajibishana, kusimamia serikali na niwazalendo.
 
Inchi ya kidicteta yenye mafanikio kiuchumi ni China tu. Huko north Korea, Venezuela, Iran, Cuba, miama, beralus nk ni choka mbaya. On the contrary Inchi za ulaya Magharibi ni tajir na raia kutoka mataifa ya kidicteta wanakimbilia huko. Inchi za ulaya mashariki zilizokua zinaendeshwa na madicteta nazo zina catch up. Hivyo hoja yako ni ya kipumbavu
 
Inchi ya kidicteta yenye mafanikio kiuchumi ni China tu. Huko north Korea, Venezuela, Iran, Cuba, miama, beralus nk ni choka mbaya. On the contrary Inchi za ulaya Magharibi ni tajir na raia kutoka mataifa ya kidicteta wanakimbilia huko. Inchi za ulaya mashariki zilizokua zinaendeshwa na madicteta nazo zina catch up. Hivyo hoja yako ni ya kipumbavu
Ndio hizi akili nilizokuwa naziongelea hapa muda si mrefu. Kama hujui unachoandika bora usiandike, hiyo Venezuela unayosema ni nchi maskini Marekani ameitamani kwa nini, Iran unayoisema ni nchi maskini wamepigwa sanctions for over 30 years na bado wameizidi Marekani na Israel kwenye Vita, watu wake wamejitokeza kuipambania nchi yao.

Marekani, Uingereza wiki kadhaa tu, wananchi wanalalamikia gharama za maisha kuwa juu.

Nikushauri kitu, wacha kukurupuka kuandika usichokijua. Kama hujui uliza wanaojua wakuelimishe ndipo uje kutoa matusi.

Mwisho, mfumo wa vyama vingi imezalisha watu kama nyie ambao ni wavivu wa kusoma, kufikiri, kutenda, kutaka tension (kiki), watu ambao kila kitu wanakurupukia.
 
Kifalme labda iwe nafasi moja ya juu ya Urais, hiyo ibadilishwe kabisa iwe ya Kifalme, nafasi inayobaki wananchi kupiga kura iwe Wabunge, ambao watamchagua Waziri Mkuu.
Kwa nini tuwe na uchaguzi kama Magharibi? Huyo mfalme au malikia yeye ndio afanye tu uteuzi wa baraza lake la ushauri, hakuna hata haja ya kuwa na bunge.
 
Check and balance inaundwa na mifumo ndani ya taasisi sio lazima vyama vya siasa. Kwa kuwa ni sehemu inayohitaji wataalamu sio wapiga kelele wasio na utalamu wowote.😂😂
Hiyo mifumo inaundwa na watu walioko kwenye vyema kama vile wabunge watunga sheria ambazo wanapewa wataalamu kuzisimamia. Huko kwenye bunge ni watu kutoka kwenye vyema ambao kwa mujibu wako ni wapiga kelele.
 
"Balance" ipo na inatokana na wananchi wanaojitambua katika mfumo wowote ule; uwe wa chama kimoja au vyama vingi.
"wananchi wanaojitambua" unamaanisha nini hasa. Let say watu 60M unamaanisha katika hao utachagua wanajitambua?
 
Back
Top Bottom