Afrika Kusini yalia na ongezeko la Ukimwi

Zawadi Ngoda

JF-Expert Member
Joined
Aug 13, 2009
Messages
2,494
Points
1,500

Zawadi Ngoda

JF-Expert Member
Joined Aug 13, 2009
2,494 1,500
Jumla ya watu wote wenye HIV ni milioni 7.2 nchini Afrika kusini
Utafiti umewafuatilia watu 730000 wenye umri kati ya mwaka 1 -19, wale wenye umri wa miaka 15 - 19 wanaopata huduma ya afya (ushauri nasaha) ni mara 10 zaidi ya mwaka 2010. Hayo yameandikwa katika Gazeti la LANCET HIV JOURNAL.

9/10 ya wanaotafuta huduma (ushauri nasaha) ya afya ni akina dada.

Ongezeko la ugonjwa huo ndani ya Afrika kusini ni mkubwa sana. Ni hatari kwa nchi ambayo inaongoza kiuchumi Afrika kushindwa kabisa kuwa na mkakati wa kupunguza kuzuia kwa maambukizi wa ugonjwa huo.
 

fenestra rotunda

JF-Expert Member
Joined
Jun 18, 2015
Messages
506
Points
500

fenestra rotunda

JF-Expert Member
Joined Jun 18, 2015
506 500
Wasijali,dawa ya kumaliza ukimwi ipo tayari,bado tuu kuanza kutumika kwa binadamau.majaribio yamefanywa kwa panya (mice) aliewekewa damu ya binadamu yenye virusi vya ukimwi na hiyo dawa yao imeweza kuiteketeza kabisa kirusi mpaka kwenye latency reservoirs ambako hizi dawa zetu huwa hazifiki.
So ni muda tuu majaribio yataanza kwa binadamu,na yakizaa matunda then ngoma itabaki historia.
 

Tajiri wa Magomeni

JF-Expert Member
Joined
Aug 21, 2019
Messages
357
Points
500

Tajiri wa Magomeni

JF-Expert Member
Joined Aug 21, 2019
357 500
Wasijali,dawa ya kumaliza ukimwi ipo tayari,bado tuu kuanza kutumika kwa binadamau.majaribio yamefanywa kwa panya (mice) aliewekewa damu ya binadamu yenye virusi vya ukimwi na hiyo dawa yao imeweza kuiteketeza kabisa kirusi mpaka kwenye latency reservoirs ambako hizi dawa zetu huwa hazifiki.
So ni muda tuu majaribio yataanza kwa binadamu,na yakizaa matunda then ngoma itabaki historia.
link tafadhali
 

Lyamber

JF-Expert Member
Joined
Jul 24, 2012
Messages
8,928
Points
2,000

Lyamber

JF-Expert Member
Joined Jul 24, 2012
8,928 2,000
Wasijali,dawa ya kumaliza ukimwi ipo tayari,bado tuu kuanza kutumika kwa binadamau.majaribio yamefanywa kwa panya (mice) aliewekewa damu ya binadamu yenye virusi vya ukimwi na hiyo dawa yao imeweza kuiteketeza kabisa kirusi mpaka kwenye latency reservoirs ambako hizi dawa zetu huwa hazifiki.
So ni muda tuu majaribio yataanza kwa binadamu,na yakizaa matunda then ngoma itabaki historia.
Sasa na makampuni makubwa yanayotengenezs ARV yatafanyaje? Kama dawa ikiwepo?
 

tweenty4seven

JF-Expert Member
Joined
Sep 21, 2013
Messages
9,173
Points
2,000

tweenty4seven

JF-Expert Member
Joined Sep 21, 2013
9,173 2,000
Jumla ya watu wote wenye HIV ni milioni 7.2 nchini Afrika kusini
Utafiti umewafuatilia watu 730000 wenye umri kati ya mwaka 1 -19, wale wenye umri wa miaka 15 - 19 wanaopata huduma ya afya (ushauri nasaha) ni mara 10 zaidi ya mwaka 2010. Hayo yameandikwa katika Gazeti la LANCET HIV JOURNAL.

9/10 ya wanaotafuta huduma (ushauri nasaha) ya afya ni akina dada.

Ongezeko la ugonjwa huo ndani ya Afrika kusini ni mkubwa sana. Ni hatari kwa nchi ambayo inaongoza kiuchumi Afrika kushindwa kabisa kuwa na mkakati wa kupunguza kuzuia kwa maambukizi wa ugonjwa huo.
Acha ukimwi uwauwe tu wanaroho mbaya sana hayo mazulu
 

Mgg3

JF-Expert Member
Joined
Jul 11, 2018
Messages
404
Points
1,000

Mgg3

JF-Expert Member
Joined Jul 11, 2018
404 1,000
Aisee nakumbuka hii kashafaa, umesahahu alijiteta kuw auki ejakulate njee pia upati ngoma.
Afrika kumejaa viongozi wapenda sifa. Mtu siyo Daktari lakini na yeye anajifanya daktari na kutoa ushauri. Mwingine siyo mwalimu kwavile yeye ni mkuu wa mkoa anaenda shuleni kuchapa wanafunzi. Kwanini asisomee ualimu akaenda kufundisha na akaachana na ukuu wa mkoa? Kila jambo linasheria na taasisi zake. Mambo ya elimu shuleni waache walimu, usalama wa raia na mali zao waachiwe polisi, mambo ya afya waachiwe madaktari n.k hapo tutasonga mbele lakini hii kila kitu siasa mbaya sana. Ndiyo maana utakuta nchi tangu zipate uhuru zinahangaika na mambo madogo sana ya uhaba wa madawati, matundu ya choo, maji na umeme.
 

antimatter

JF-Expert Member
Joined
Feb 26, 2017
Messages
1,951
Points
2,000

antimatter

JF-Expert Member
Joined Feb 26, 2017
1,951 2,000
Aysee.. Kuna clip nimeona, Kaburu anaelezea jinsi walivokuwa wanaambukiza virusi vya AiDS kwa blacks makusudi kupitia chanjo kny vituo vya afya. Ilikuwa mkakati wa kivita. Hiyo ilifanywa sana S/Africa na kiasi kwa nchi zingine za Africa. Cjaweza ku-upload hyo clip hapa
 

US Navy

Senior Member
Joined
Jul 24, 2019
Messages
125
Points
225

US Navy

Senior Member
Joined Jul 24, 2019
125 225
Aysee.. Kuna clip nimeona, Kaburu anaelezea jinsi walivokuwa wanaambukiza virusi vya AiDS kwa blacks makusudi kupitia chanjo kny vituo vya afya. Ilikuwa mkakati wa kivita. Hiyo ilifanywa sana S/Africa na kiasi kwa nchi zingine za Africa. Cjaweza ku-upload hyo clip hapa
Tupatie clip if you wish,ili tupate kitu mkuu.
 

Forum statistics

Threads 1,343,539
Members 515,077
Posts 32,788,091
Top