GE2025 ACT-Wazalendo Hakithamini Wanawake, Hakina Imani Nao Katika Uongozi

GE2025 ACT-Wazalendo Hakithamini Wanawake, Hakina Imani Nao Katika Uongozi

Matukio, Taarifa, Habari na Mijadala ya Wananchi WAKATI wa Mchakato wa Uchaguzi Mkuu 2025

Rashda Zunde

JF-Expert Member
Joined
May 28, 2022
Posts
297
Reaction score
285
Chama cha ACT-Wazalendo kinaonesha wazi kutowathamini wanawake na kukosa imani nao katika nafasi za juu za uongozi. Hali hii imejidhihirisha baada ya kumtangaza Luhaga Mpina kuwa mgombea wa urais kwa tiketi ya chama hicho kwa Uchaguzi Mkuu wa 2025, licha ya kuwepo kwa Dorothy Semu ambaye tayari alikuwa amechukua fomu ya kugombea nafasi hiyo kwa tiketi hiyo hiyo.

Uamuzi wa kumpitisha mwanasiasa aliyejiunga na ACT kwa ghafla kutoka CCM, na kumweka mbele ya mwanamke aliyekulia ndani ya chama hicho na kujitoa kwa hali ya juu, ni kielelezo tosha cha mfumo dume unaotamalaki ndani ya ACT-Wazalendo. Ni hatua inayoashiria kuwa mwanamke, hata awe na historia ya uaminifu na mapambano ya kweli ndani ya chama, bado hatapewa nafasi ya kuaminiwa kuongoza taifa.

Dorothy Semu amekuwa miongoni mwa viongozi waliolijenga ACT-Wazalendo kwa nguvu na kujitoa kwa hali na mali. Moja ya vielelezo vya kujitoa kwake ni tukio la Aprili 24, 2025, alipokwenda Mahakama ya Kisutu kusikiliza kesi inayomkabili Tundu Lissu. Akiwa mstari wa mbele kuonesha mshikamano na chama chake, Dorothy alikumbana na kejeli, dhihaka na hata vitisho nje ya mahakama hiyo – lakini hakurudi nyuma. Alisimama imara kwa ajili ya chama alichokipigania kwa miaka mingi.

GpSm1IuXYAA0Vgd.jpeg


Lakini pamoja na kujitoa huku kwa dhati, ACT-Wazalendo imeamua kumtupilia mbali na kumwekea mbele mwanamume mpya aliyejiunga kwa ghafla. Huu ni uthibitisho kuwa wanawake hawana nafasi ya kweli ndani ya ACT-Wazalendo – chama kinachojinasibu kuwa cha mabadiliko, lakini bado kinahifadhi mizizi ya ubaguzi wa kijinsia.
 

Attachments

  • GxpkPBdWMAAE57_.jpeg
    GxpkPBdWMAAE57_.jpeg
    418.4 KB · Views: 27
wameona jinsi wanawake wakipewa nafasi za juu wanazingua. SAMIA SULUHU katoa funzo ni mmoja kati ya maraisi wa hovyo Africa.
 
Chama cha ACT-Wazalendo kinaonesha wazi kutowathamini wanawake na kukosa imani nao katika nafasi za juu za uongozi. Hali hii imejidhihirisha baada ya kumtangaza Luhaga Mpina kuwa mgombea wa urais kwa tiketi ya chama hicho kwa Uchaguzi Mkuu wa 2025, licha ya kuwepo kwa Dorothy Semu ambaye tayari alikuwa amechukua fomu ya kugombea nafasi hiyo kwa tiketi hiyo hiyo.

Uamuzi wa kumpitisha mwanasiasa aliyejiunga na ACT kwa ghafla kutoka CCM, na kumweka mbele ya mwanamke aliyekulia ndani ya chama hicho na kujitoa kwa hali ya juu, ni kielelezo tosha cha mfumo dume unaotamalaki ndani ya ACT-Wazalendo. Ni hatua inayoashiria kuwa mwanamke, hata awe na historia ya uaminifu na mapambano ya kweli ndani ya chama, bado hatapewa nafasi ya kuaminiwa kuongoza taifa.

Dorothy Semu amekuwa miongoni mwa viongozi waliolijenga ACT-Wazalendo kwa nguvu na kujitoa kwa hali na mali. Moja ya vielelezo vya kujitoa kwake ni tukio la Aprili 24, 2025, alipokwenda Mahakama ya Kisutu kusikiliza kesi inayomkabili Tundu Lissu. Akiwa mstari wa mbele kuonesha mshikamano na chama chake, Dorothy alikumbana na kejeli, dhihaka na hata vitisho nje ya mahakama hiyo – lakini hakurudi nyuma. Alisimama imara kwa ajili ya chama alichokipigania kwa miaka mingi.

View attachment 3434622

Lakini pamoja na kujitoa huku kwa dhati, ACT-Wazalendo imeamua kumtupilia mbali na kumwekea mbele mwanamume mpya aliyejiunga kwa ghafla. Huu ni uthibitisho kuwa wanawake hawana nafasi ya kweli ndani ya ACT-Wazalendo – chama kinachojinasibu kuwa cha mabadiliko, lakini bado kinahifadhi mizizi ya ubaguzi wa kijinsia.
Ila mgombea mwenza wa Mpina ni bibi Fatma Abfulhabib Fereji - mwanamke wa shoka.
 
Kwanini Mpina asingewekwa mgombea mwenza?
Angeweza. Mimi nilikuwa najadili hili la wanawake kutokuthaminiwa kule ACT Wazalendo. Makamu wa Rais ni namba mbili hapa JMT. Mpina angeweza kuwekwa mwenza ila hekima za viongozi zikaona awe yeye. Kumbuka watu huwa wanaangalia uwezekano wa mtu atayetoa upinzani. Wao waliona ni Mpina na wala sio kutokuwathamini wanawake.
 
acha u feminists' uchwra we dada, ACT walichokifanya ni sahihi, walichoangalia ni right candidate in a right time.
 
Back
Top Bottom