ACACIA wapunguza wafanyakazi 1,200

ACACIA wapunguza wafanyakazi 1,200

Nashangaa serikali hii kusababisha maelfu ya watu kupoteza ajira ACACIA bulyahkulu ? Only for a political mission!?
 
Una uhakika..nenda buzwagi ukaone barrick wamekuachia nini na faida iliyopatikana kwa wenyeji wa hapo na nchi..kisha uje kasi huku kama nyumbu aliyekoswa koswa na mamba

Hivi hii nchi miaka yooote toka hawa ACACIA wamekuja kulikuwa hakuna Serikali???
 
Hivi makinia yanalipa kuliko mawe yenyewe eeh?
Wazalendo watasema hizo ni collateral damage za kupambana na wizi wa rasilimali zetu, maana ile stori ya kuwa wenye maisha magumu walikuwa wauza mihadarati na wanufaika wa uwizi inaanza kupoteza maana.

Inavyoelekea ule mchanga ndio uliokuwa ukilipa kwa kuwa ndiyo dhahabu yenyewe...sasa ndiyo tumeelewa kilichokuwa kikiendelea...dah
 
21751791_10155661963016241_8143548940417571508_n.jpg


Hatimae Acacia wameamua kuufunga mgodi wa Bulyanhulu, taarifa zinadai kuwa wafanyakazi zaidi ya elfu mbili (2000) watakuwa hawana kazi kuanzia kesho. Nae mwenyekiti mtendaji wa Acacia - Brad Gordon amadai kuwa, itawagharimu dola za kimarekani millioni 30 kuufunga mgodi huo kwa kulipia fidia za wafanyakazi ikiwamo fidia ya kukata mikataba ya wafanyakazi, mafao n.k.

Chanzo: wafanyakazi wa Bulyanhulu
 
  • Thanks
Reactions: SDG
Tunapowaita jina la yule mnyama mnakasirika lakini ndio asili yenu.

MCHANGA HAUNA FAIDA SASA INAKUWAJE HAMUWEZI KUENDESHA SHUGHULI BILA MCHANGA

FANKUUUUUUUROOOOOO KWENDENI TU WHITE PIGS

Soma vizuri uelewe kisha urudishe matapishi yako mdomoni.
 
Hao 2000 huenda wakaajiriwa na STAMICO
 
Hii thread ipo hapa tangu Jana.Kulikuwa hakuna haja ya kuanzisha nyingine.
 
Hao 2000 huenda wakaajiriwa na STAMICO
*** stamigold ilioua mgodi wa tulawaka in 2 years na madeni kibao ya wakandarasi na wazabuni pamoja na kuachiwa na ABG kila almost kila kitu, process plant, drill rigs na heavy trucks. Acheni utani kwenye issue izi.
 
**** stamigold ilioua mgodi wa tulawaka in 2 years na madeni kibao ya wakandarasi na wazabuni pamoja na kuachiwa na ABG kila almost kila kitu, process plant, drill rigs na heavy trucks. Acheni utani kwenye issue izi.
Tusidhani kuendesha mgodi ni sasa na kuendesha kituo cha afya
 
Si mlisema makenikia hayana dhamani..vipi tena mbona mnafunga mgodi..au mzee amewashika pabaya.
Apo ndio kila mtu atajua kua yaliyokua yanasafirishwa kama Maknikia si mchanga ila ni dhahabu. ..apo mtu akpga hesabu ya mda yaliyosafirishwa ndio watajua kua kulkua na wizi zingine zote ni stor apo lakini kikubwa hawa jamaa wanalilia kusafirisha Maknkia kitu ambacho haitakaa kitokee tena Kiwanda cha uchenjuaji cha apa Tanzania kinajengwa kwa kasi sana kama ni mchanga ngoja wachenjulie apa tuwabane vizuri. ..yote hiyo ni pressure wanatoa kwa kamati ya majadiliano lakini kila kitu kina madhara yake ni kweli kutakua na un employment ila tukiweka katika mizani bora un employment itokee lakini tulinde mali za Watanzania kwa ajili ya vizazi vya sasa na baadae watakuja wawekezaji wengne wataajiri number kubwa zaidi ya hiyo lakin kwenye win win situation. ...wazungu wasanii sana huwezi kumpunguza mtu kazi eti baada ya apo ndio mjadili malipo...wanatakiwa wajue Kiongozi wanayedeal naye si wa kutishwa kama walizoea huko nyuma si sasa na washauri wao wanawapotosha hao Accacia. ..walianza na matamko kama yule waziri wa habari wa sadam,wakafeli sasa wamekuja na ili...pia ata ili watafeli. ...et wanasema wamepunguza watu dn watakaa kujadili malipo wakat kinachoanza ni makubaliano dn redundas ktk ajira..wasitishe watu..wamewapa staff wao likizo ili kutoa pressure kwa serikali...ACCACIA wana optn mbili tu waache wizi warudi kwenye mstari au wafungashe virago
 
**** stamigold ilioua mgodi wa tulawaka in 2 years na madeni kibao ya wakandarasi na wazabuni pamoja na kuachiwa na ABG kila almost kila kitu, process plant, drill rigs na heavy trucks. Acheni utani kwenye issue izi.
Waliachiwa mashmo si mgodi
 
Wewe tulia tuko kwenye vita ya uchumi, hata ikihitjika mufe watanzania wote hamna namna itabidi mufe tu..
 
Nisikilizie foleni itakavyokuwa ndefu nssf! Nasikia wameambiwa hawalipwi chochote hadi wafikishe miaka 60 huku serikali ikipeleka mswada wa kufuta nssf, sijui nani atakujawalipa.
 
Hili nalo changa ina maana kuzuiwa kwa hayo makinikia yenye dhahabu 3% ndio kufanye hizo 97% zilizobaki zishindwe kulipa wafanyakazi?!
 
Mugabe baada ya kupora mashamba ya wazungu ilichukuwa miezi 6 tu nchi kufirisika .
 
Back
Top Bottom