Zoezi la Vitambulisho kugomewa?... | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Zoezi la Vitambulisho kugomewa?...

Discussion in 'Jukwaa la Sheria (The Law Forum)' started by PakaJimmy, Jul 31, 2012.

  1. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #1
    Jul 31, 2012
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,235
    Likes Received: 277
    Trophy Points: 180
    -Kwa kuwa zoezi la vitambulisho vya Taifa linawahusu Watanzania wa dini zote,

    -Na kwa kuwa kupata kitambulisho kutamfanya mtu apatikane kila akitafutwa,

    -Na kwa kuwa kitambulisho cha mtu hakionyeshi dini yake,

    -Na kwa kuwa zoezi la vitambulisho linafanana-fanana na Sensa,

    Ndugu zangu Waislamu(wenye mpango wa kugomea sensa) wanaonaje wazo la kugomea

    Vitambulisho vya kitaifa,
    ambavyo ni vya kudumu, kuliko kugomea Sensa ya Watu na Makazi,

    ambayo inadumu kwa muda wa miaka 10 tu?

    Naomba mwongozo wa hoja hii!
     
  2. Ngongo

    Ngongo JF-Expert Member

    #2
    Jul 31, 2012
    Joined: Sep 20, 2008
    Messages: 12,056
    Likes Received: 3,416
    Trophy Points: 280
    We PakaJimmy acha uchokozi ngoja waje hapa watakushughulikia mpaka utashangaa.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  3. ndetichia

    ndetichia JF-Expert Member

    #3
    Jul 31, 2012
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 27,639
    Likes Received: 216
    Trophy Points: 160
    huo ni ushauri au uchochezi aisee PJ
     
  4. Head teacher

    Head teacher JF-Expert Member

    #4
    Jul 31, 2012
    Joined: Mar 10, 2012
    Messages: 1,814
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Hii ni kumkumbusha tu shehe Ponda, kwani amesahau kugomea kitambulisho cha taifa, kwa sababu hakina kipengele cha dini.
     
  5. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #5
    Jul 31, 2012
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 12,960
    Likes Received: 889
    Trophy Points: 280
    haaahaa watu mna visa nyinyi....wengine wanaanzisha haya mazogo ili wapate kula si unajua tena
     
  6. Timtim

    Timtim JF-Expert Member

    #6
    Jul 31, 2012
    Joined: Feb 9, 2008
    Messages: 603
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 45
    Waache wagomee vitambulisho. Siku itafika watakapotozwa faini mahakamani kwa kutokuwa na kitambulisho. Na vile vile kutokutambulika kama raia wa Tz. Huduma zote za umma watakosa. Wanaoleta hii fikra wafikirie zaidi sio kusema na kudanganya watu.
     
  7. Watu

    Watu JF-Expert Member

    #7
    Jul 31, 2012
    Joined: May 12, 2008
    Messages: 3,002
    Likes Received: 374
    Trophy Points: 180
    kama website ya TTB, Diary za ofisi ya wzr mkuu watatumia data za NIDA watagomea pia
     
  8. Mzalendo JR

    Mzalendo JR JF-Expert Member

    #8
    Jul 31, 2012
    Joined: Jun 6, 2012
    Messages: 1,179
    Likes Received: 184
    Trophy Points: 160
    Hahahahaaaaaa hii ni kweli lakini. Alikua anatafuta uKADHI mkuu na kaukosa.
     
  9. Lokissa

    Lokissa JF-Expert Member

    #9
    Jul 31, 2012
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 7,032
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    Australia waligomea Vitambulisho serikali ikasema asietaka
    kuchukua kitambulisho hataweza kununua shamba, kufungua account,
    kutibiwa, kupewa leseni au kupewa huduma yoyote bila kitambulisho, walifyata mkia
    kwa Tanzania wakigomea serikali itatumia mabavu kama hayo lazima kuwa nacho
    waislamu najua ni upepo tu utapita kuhesabiwa watahesabiwa sana.
     
  10. Jile79

    Jile79 JF-Expert Member

    #10
    Jul 31, 2012
    Joined: May 28, 2009
    Messages: 10,644
    Likes Received: 1,935
    Trophy Points: 280
    Sisi waislamu wote tuandaane haiwezekani serikali hii itunyanyase hivi nilikuwa sijasoma vizuri zile nyaraka zao ambazo ni nyingi mno na zinachosha ....kumbe hicho kipengele hakipo?...lazima waweke kipengele cha dini ili kila tukiomba kitambulisho cha mtu tuwe tunajua dini yake.....
    Sisi waislamu ktk hili hatutakubali mpaka kieleweke yaani ni jino kwa jino na ngangari kinoma nadhani wote mnatujua sisi waislamu tukisema hatutanii na mmeona tulivyo gomea sensa na mnakumbuka mambo ya uamsho huko zenji kwa hiyo serikali lazima iheshimu matakwa yetu
     
  11. Foum Jnr

    Foum Jnr JF-Expert Member

    #11
    Jul 31, 2012
    Joined: Jul 27, 2012
    Messages: 272
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 33
    salam waungwana, kazi ipo!!
     
  12. m

    mamajack JF-Expert Member

    #12
    Jul 31, 2012
    Joined: May 21, 2012
    Messages: 1,163
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    hakuna mtu atagoma katika hawa watu(islamic)sema kunawajanja wachache tu wanataka wajulikane tz hii na kwakuwa wanapata washabiki actually wameshajulikana.
    ninauhakika hakuna atayegoma kuandikishwa sensa.mark my words
     
  13. Mangaline

    Mangaline JF-Expert Member

    #13
    Jul 31, 2012
    Joined: May 19, 2012
    Messages: 1,052
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Huu uchokozi!!!!!!
     
  14. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #14
    Jul 31, 2012
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 12,960
    Likes Received: 889
    Trophy Points: 280
    Pakajimmy umeanza uchokozi shauri yako!
     
  15. Goodrich

    Goodrich JF-Expert Member

    #15
    Jul 31, 2012
    Joined: Jan 29, 2012
    Messages: 2,045
    Likes Received: 626
    Trophy Points: 280
    Nilimsikia Mbunge mmoja katika maongezi ya kawaida akieleza kuwa zoezi la Sensa, Vitambulisho vya taifa na Katiba vingefanyika kwa ufanisi, kwa gharama nafuu, kwa kuokoa muda na rasilimali na kuwafikia watanzania wote kwa wakati endapo yangefanyika pamoja.
    Naunga mkono kabisa.
    Isingekuwa ngumu kwa karani wa sensa pamoja na fomu za dodoso, kuwa na fomu za vitambulisho vya taifa na fomu ya tume ya katiba kwa ajili kujaza maoni.
    Nimetafakari nikabaini kuwa hili lingewezekana tena kwa ufanisi mkubwa.
    Tuchangie !

    NB:
    Naomba MoDs wai stick hii topic kwa faida ya siku zijazo.
     
  16. Mkirua

    Mkirua JF-Expert Member

    #16
    Jul 31, 2012
    Joined: Sep 9, 2010
    Messages: 5,666
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Thubutu....Nilisikia hata mitihani ya NECTA wanaigomea.....
     
  17. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #17
    Aug 1, 2012
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,235
    Likes Received: 277
    Trophy Points: 180
    Sio uchochezi...Labda neno hilo lingefaa kwenye ugomeaji wa sensa unaopangwa na hawa watu!
     
  18. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #18
    Aug 1, 2012
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,235
    Likes Received: 277
    Trophy Points: 180
    Wakubwa uchochezi ndio mnauona leo?...
     
Loading...