Zitto katoa wapi pesa za kufanya 'private investigation' Uswisi?


Z

zanzibar huru

Senior Member
Joined
May 28, 2012
Messages
184
Likes
2
Points
35
Age
59
Z

zanzibar huru

Senior Member
Joined May 28, 2012
184 2 35


Hivi mshahara na marupurupu yake yote kwa mwezi ni kiasi gani?

Ana biashara zipi alizo declare kama mbunge

all in all Zitto ana worth kiasi gani?

Sasa tujishajumuisha cha kujiuliza maswali yafuatayo:

1. Je kuna umuhimu gani yeye kwenda?
2. CHADEMA na uongozi wake wameshirikishwa kwenye hili au ni CRUSADE ya Zitto na ego yake?
3. Gharama za HOTELI, CHAKULA, MAWASILIANO, USAFIRI, WA NDEGE NA TAXI analipia nani? je zinaweza kufikia kiasi gani per day?
4. Je serikali ya Uswisi itampa ulinzi?
5. Je kaishirikisha Ubalozi wa Tanzania Geneva?
6. Je kaishirikisha Wizara ya mambo ya nje?
7. Je kaishirikisha Usalama wa Taifa
8. Je kaishirikisha wizara ya sheria?
9. Je kaishirikisha wizara ya utawala bora?
10.Je kaishirikisha OECD
11.Je kaishirikisha EU
12. Je kaishirikisha wizara ya fedha?
13. Je kaishirikisha BOT?
14. Je kazishirikisha hizo benki zilizofanya transfer?
15. Je kaishirikisha PCCB ?
16. Je kaishirikisha INTERPOOL?
17. Je kaishirikisha wizara ya fedha ya USWISI?
18. Je kaishirikisha BENKI KUU YA USWISI?
19. Je kaishirikisha POLISI YA USWISI?
20. Je kashawaandikia watuhumiwa barua za kujieleza? na alipoandika barua aliandika kama nani?
21. Je akikuta watu washamaisha hizo pesa kwenda nchi 30 duaniani ataendelea na ziaya yake kwenda kwenye hizo nchi zote?
22. Je akikuta kuwa hakuna pesa ata refund pesa alizopewa na chama au?
24. Je anategemea kutumia gharama za kiasi gani kwenye hii CRUSADE yake?
25. Atataumia legal jurisdiction zipi kwenye huu mpango wake?
26. Hivi wananchi wa jimbo lake watasemaje kuhusu huu mpango wa mbunge wao kufanya ziara ya muda mrefu kwenye hizo Tax havens ambazo anajua fika hatopata kitu?

Huyu ni mbunge kijana ana anaonekana anapenda kujionyesha kuwa ana mawazo mbadala lakini sasa naanza kupatwa na question marks kuhusu huu mpango wake wakati tunajua fika kuwa huhitaji kwenda Uswisi kujua kama Tanzania ina mafisadi.

Kama akitaka tumwone serious angeanza na TRA/TPA ili kujua kwa nini tanzania inapoteza minimum BILIONI 300 per day kutokana na uozo uliopo pale bandari na TRA
 
G

George Smiley

JF-Expert Member
Joined
Oct 24, 2011
Messages
471
Likes
29
Points
45
G

George Smiley

JF-Expert Member
Joined Oct 24, 2011
471 29 45
Sasa sidhani kama Zitto ataelewa maana ya hii picha au alisoma historia yake. Jinsi ilivyo ikifika Easter mwakani tutajua kama anasoma vitabu na kuelewa au na yeye anataka kuwa na library kubwa ya vitabu kama swahiba yake.

 
Ronal Reagan

Ronal Reagan

JF-Expert Member
Joined
Nov 4, 2010
Messages
4,837
Likes
1,552
Points
280
Ronal Reagan

Ronal Reagan

JF-Expert Member
Joined Nov 4, 2010
4,837 1,552 280
Incredible!
 
G

George Smiley

JF-Expert Member
Joined
Oct 24, 2011
Messages
471
Likes
29
Points
45
G

George Smiley

JF-Expert Member
Joined Oct 24, 2011
471 29 45
Kwa hesabu za haraka haraka tuu tena kwa conservative estimates itabidi Zitto awe na minimum 4 million usd.

na hiyo sio guarantee kuwa atapata kujua who did what, when and where. In short wenzake nijuavyo washahamisha pesa kwenda kwenye layers of more than 30 corporations, foundations and trusts tena kwa majina ya wengine na makampuni mengine.

Kingine Zitto lazima ajue kuwa uchumi wa nchi hizo unaendeshwa kwa pesa za wizi ndio maana wazungu walifanya colonialism kwani wako driven by plunder.

Na pia asitegemee kuwa hao mambalozi wa nchi hizo wanavoongea naye na mikutano yake nao wao wana interest saaaana na Tanzania. Hao wako huku Tanzania kulinda interests zao including modern day plunder ya makampuni yao namshauri angeanza kusoma kitabu vifuatavyo:

 
M

Museven

JF-Expert Member
Joined
Aug 22, 2011
Messages
400
Likes
18
Points
35
Age
48
M

Museven

JF-Expert Member
Joined Aug 22, 2011
400 18 35
zanzibar huru we ni zaidi ya mbea. Yote hayo yanakuhusu nn?
 
Last edited by a moderator:
Mwanaukweli

Mwanaukweli

JF-Expert Member
Joined
May 18, 2007
Messages
4,510
Likes
362
Points
180
Mwanaukweli

Mwanaukweli

JF-Expert Member
Joined May 18, 2007
4,510 362 180
Hata ya EPA, maswali ya hivi yaliletwa, baadaye ikagundulika kuwa ni ukweli.

Pamoja na methodology, na gharama alizotumia, suala la msingi ni kuwa aliyosema ni ya kweli au si ya kweli.

Nafurahi kuwa mwanasheria mkuu ameunda kikosi kazi kinachoshirikisha Usalama wa Taifa na Interpol kuhakiki ukweli wa madai ya Zito. Hilo ndilo la muhimu.

zanzibar huru, ukijua ametoa wapi pesa, ukweli wa madai utaupeleka wapi?
 
Lukolo

Lukolo

JF-Expert Member
Joined
Dec 2, 2009
Messages
5,152
Likes
114
Points
160
Lukolo

Lukolo

JF-Expert Member
Joined Dec 2, 2009
5,152 114 160
Umeielewa vizuri hoja ya Zitto kweli? Hebu kasome upya gazeti la mwananchi utajua Zitto ameongea nini. Wakati mwingine msipende sana kukurupuka tu na kuanza kushambulia vitu bila kuelewa. Zitto anasema kama investigation itafanywa kwa kutumia mfumo wa kiserikali kwa maana ya kushirikisha serikali ya Tanzania na Uswis, process yake itakuwa ni ndefu na inaweza kuwa ngumu. Lakini kama mkifanya private investigations, (kwa mfano selikali ya Tanzania itumie inteligensia yake ku-investigate ni akina nani wana pesa huko, ni kiasi gani na walizipataje), mnaweza kutoka na majibu mazuri kabisa. Maana kwenye private investigation hamuhitaji kuishirikisha serikali ya Uswis, mtadeal na wahusika moja kwa moja na wahusika wenyewe ndiyo watakaowapa access kwenye account zao za nje.

"Zitto alisema uchunguzi utakaofanywa utafuata mfumo wa uchunguzi binafsi na kubainisha kuwa, kufuata mfumo wa kiserikali kunaweza kuwa na vikwazo vingi. “Sisi hatufuati mfumo wa kiserikali, mfumo wa kiserikali ndiyo una masharti hayo. Sisi tunafuata mfumo wa uchunguzi binafsi,” alisema Zitto. Quoted from Mwananchi.

Halafu idea ya Zitto kuwa sehemu ya hiyo investigation si yake, bali ni ya mwanasheria mkuu ambaye ameunda kikosi kazi cha kufanya hiyo investigation. Ni mwanasheria ndiye anayependekeza Zitto awe kwenye hiyo team. sasa sielewi hapa Zitto anasekamwa kwa lipi? Na hilo haliihusu CHADEMA bali linamhusu Zitto kama mtu binafsi. sanasana ataomba tu ruhusa kwa bosi wake.
 
G

George Smiley

JF-Expert Member
Joined
Oct 24, 2011
Messages
471
Likes
29
Points
45
G

George Smiley

JF-Expert Member
Joined Oct 24, 2011
471 29 45
Hata ya EPA, maswali ya hivi yaliletwa, baadaye ikagundulika kuwa ni ukweli.

Pamoja na methodology, na gharama alizotumia, suala la msingi ni kuwa aliyosema ni ya kweli au si ya kweli.

Nafurahi kuwa mwanasheria mkuu ameunda kikosi kazi kinachoshirikisha Usalama wa Taifa na Interpol pamoja na zito mwenyewe kuhakiki ukweli wa madai ya Zito. Hilo ndilo la muhimu.

zanzibar huru, ukijua ametoa wapi pesa, ukweli wa madai utaupeleka wapi?
edited
 
M

Mr jokes and serious

Member
Joined
Oct 4, 2012
Messages
78
Likes
0
Points
0
Age
30
M

Mr jokes and serious

Member
Joined Oct 4, 2012
78 0 0
Kunamijitu mingine bwana cjui imetumwa,hawa ndio wanao tuludisha nyuma tanzania
 
G

George Smiley

JF-Expert Member
Joined
Oct 24, 2011
Messages
471
Likes
29
Points
45
G

George Smiley

JF-Expert Member
Joined Oct 24, 2011
471 29 45
kwa wana JF mnao lilia katiba mpya ije na transparency nadhani mleta hoja yuko right.

Ingekuwa ni ulaya nadhani maswali yangekuwa zaidi ya hayo.

lakini nafurahi kuona wana JF wanauliza maswali ambayo watu wengine hawapendi yaulizwe. GREAT THINKERS ambao wana GREAT MINDS....
 
Mpita Njia

Mpita Njia

JF-Expert Member
Joined
Mar 3, 2008
Messages
7,011
Likes
39
Points
145
Mpita Njia

Mpita Njia

JF-Expert Member
Joined Mar 3, 2008
7,011 39 145
zanzibar huru Kwa hiyo kikubwa unachotaka kukisema hapa ni kuwa ni bora aachade na hiyo CRUSADE au?
 
Last edited by a moderator:
G

George Smiley

JF-Expert Member
Joined
Oct 24, 2011
Messages
471
Likes
29
Points
45
G

George Smiley

JF-Expert Member
Joined Oct 24, 2011
471 29 45
.....Kama akitaka tumwone serious angeanza na TRA/TPA ili kujua kwa nini tanzania inapoteza minimum BILIONI 300 per day kutokana na uozo uliopo pale bandari na TRA
Pesa ikishaenda kwa kwa wazungu huwa hairudi kama huamini jiulize huyu jamaa GENERAL SANI ABACHA aliiiba zaidi ya 5 billion USD

Wazungu wamerudisha kiasi gani Nigeria?

 
Jangakuu

Jangakuu

JF-Expert Member
Joined
Apr 24, 2012
Messages
499
Likes
4
Points
35
Jangakuu

Jangakuu

JF-Expert Member
Joined Apr 24, 2012
499 4 35
zanzibar huru What is uswisi , hata mimi na mshahara wangu wa graduate engineer , nina uwezo wa kwenda uswisi na kukaa kule mwezi mzima bila tatizo, sasa zito ni mbunge na alipwa msharahara zaid ya mimi, after all hawezi kwenda bila kuwashirikisha uongozi wa chadema, coz anaenda kwa manufaa ya watanzania, hatuna wasiwasi na zitto tumuombee , mapigano mema dhidi ya mafisadi. My God bless Zitto!!!
 
Last edited by a moderator:
G

George Smiley

JF-Expert Member
Joined
Oct 24, 2011
Messages
471
Likes
29
Points
45
G

George Smiley

JF-Expert Member
Joined Oct 24, 2011
471 29 45
Huyu kaibia Kenya zaidi ya usd 40 billion




Pesa zimefishwa kwenye banks hizi hapa na hakuna hata senti 5 iliyorudishwa kenya:

pesa zingine ziko humu:



na kama anazo pesa za kutosha pesa ananazo zitaka zito ziko address hii hapa NEW YORK:

740 PARK AVENUE (le Mutuz na watu wa NYC wanaweza ku confirm nani anakaa humo...na ina a way wako connected na hao ambao Zitto kaambiwa wana accounts Uswisi)

 
S

Saracen

Senior Member
Joined
Apr 14, 2011
Messages
148
Likes
8
Points
35
S

Saracen

Senior Member
Joined Apr 14, 2011
148 8 35
kwa wana JF mnao lilia katiba mpya ije na transparency nadhani mleta hoja yuko right.

Ingekuwa ni ulaya nadhani maswali yangekuwa zaidi ya hayo.

lakini nafurahi kuona wana JF wanauliza maswali ambayo watu wengine hawapendi yaulizwe. GREAT THINKERS ambao wana GREAT MINDS....
mambo mengine bora watu wayaache tuu yatapita na upepo
 
C

chicco

JF-Expert Member
Joined
Oct 13, 2012
Messages
748
Likes
57
Points
45
C

chicco

JF-Expert Member
Joined Oct 13, 2012
748 57 45
fitina na majungu tu.so we ulitaka aende prezida wenu mtembezi ndo ufurahi?hivi mbona hamuishi kumtafuta ubaya zzk?yaani badala ya kumpongeza mtu ambaye anajaribu kutusaidia tunamponda?mbona wengine wanaenda kwa ziara za kubembea tu hamuhoji wamepata wapi pesa za kuwapeleka huko?
 
Mwakalinga Y. R

Mwakalinga Y. R

Tanzanite Member
Joined
Oct 22, 2008
Messages
2,720
Likes
57
Points
145
Mwakalinga Y. R

Mwakalinga Y. R

Tanzanite Member
Joined Oct 22, 2008
2,720 57 145
  • Hakuna jambo lisilokosa kasoro/mapungufu machoni/moyoni mwa mwanadamu .Muhimu ni kutumia akili na maarifa mbadala kuyabainisha hayo mapungufu/kasoro
 

Forum statistics

Threads 1,249,419
Members 480,661
Posts 29,697,554