Zitto atamani wapinzani waungane kuing’oa CCM madarakani

Zitto atamani wapinzani waungane kuing’oa CCM madarakani

mi huwa nashangaa sana watu wazima wenye akili kama zitto kisha wanaongea pumba za kitoto kama hawana uwezo wa kutathmini kitu, hapa kama hamjabadili mfumo wa vyama vingi na kuweka tume huru ambayo mwenyekiti wake hachaguliwi na mwenyekiti wa ccm basi hata kuwe na mikawa mitatu iloungana hamtakuwa na uwezo wa kuwaondoa watawala madarakani.
tatizo sio wingi wa watu wala wingi wa kura,tatizo ni mfumo wa game ulivyo hata mkipata kura zote hampati ushindi,hii nchi bado inaendeshwa kwa maagizo.

kama kuna jambo kubwa la kulipigania saivi ni katiba na mfumo huu wa vyama vingi ulio batili ufikie mwisho.
Kwaiyo ww una akili kuliko zito?
 
yeah tatizo kubwa hapa ni hii NEC yetu ambayo ipo jina tu ila utendaji wake unaratibiwa na mpangaji mkuu wa pale magogoni,uchaguzi uliopita mliona ni jinsi gani alivyofanya mabadiliko ya NEC bila ya kumshirikisha yeyote;hii tume lazima iwe huru na iwajibike kwenye Bunge na bajeti yake itengwe na Bunge,hii tume LAZIMA iwe na watumishi wake kwenye ngazi zote yaani kuanzia taifani hadi kwenye mtaa,hii tume lazima iendeshe mambo yake kitaalam,our Home Affairs ministry lazima itoe life books kwa watanzania wote,ikianzia na mara mtoto anapozaliwa lazima apewe id number yake(jina lake)na through hii id number ataishi nayo na kufa nayo.vinginevyo kuitoa au kuichallenge ccm ni ndoto za alinacha.
Unafikiri NEC inatabadilika vp ikiwa anaietaua ni mwenyekiti wa chama?
 
Hata muungane vipi bila tume huru ni ushuuzi tu,...yaani ni jambo la kushangaza sana eti mwenyekit wa tume na tume yenyewe inachaguliwa na mwenyekiti wa chama flani hapo mnategemea kushinda uchaguzi kweli....

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Hilo ndio wazo ambalo vyama upinzani vinatakiwa kufanyia kazi. Bila kuungana pamoja na kuwa na mikakati ya pamoja ni kazi kuiondoa CCM
Zitto zitto zitto walichoifanyia ukawa wanakijua wenyewe alafu yeye ndo msaliti wa muungano huo namba moja ivyo tahadhali yao mkimuweka zitto nawahakikishia hatajiudhuru siku mbili kabla ya uchaguz bora ya Dr silaha alikula chake mapema na Mzee lipumba

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Ndo maana mkuu wa mkoa wa Kilimanjaro kwa sasa aliwaambia kuwa upinzani uliopo ndani ya vyama vya upinzani ni mkubwa kuliko kati ya vyama na ccm chama tawala

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Ni ndoto ya mchana viongozi wa vyama vya siasa upinzani kuungana. Waungane kwa jambo lipi, wakati:
1) Viongozi hao hao kila mmoja wao anatafuta umaarufu binafsi wala si wa chama cha siasa anachokiwakilisha!
2) Kuna migogoro ya ushindani na misuguano ndani ya vyama vyenyewe, ambayo inakua kila kukicha!
3) Viongozi wana misimamo na mitazamo tofauti kuhusu utendaji kazi wa Rais Magufuli
4) Mabadiliko ya kisiasa, kijamii na kiuchumi yanayoletwa na Rais Magufuli yanawagusa kichanya wananchi wote, kiasi viongozi wa upinzani wamebaki kurukia masuala yasiyo na tija kwa maendeleo ya nchi.

WAKATI NDO HUU UPINZANI KUUNGANA NA SERIKALI KWA MAENDELEO YA NCHI
5. Mpangokakati wa serikali kuvuruga upinzani kama inavyofanya CUF, kudhoofisha baadhi ya vyama kwa kuchomoa viongozi wakuu kama inavyofanya ACT, kamata kamata viongozi wa CDM
 
Hata muungane vipi bila tume huru ni ushuuzi tu,...yaani ni jambo la kushangaza sana eti mwenyekit wa tume na tume yenyewe inachaguliwa na mwenyekiti wa chama flani hapo mnategemea kushinda uchaguzi kweli....

Sent using Jamii Forums mobile app
Naomba utupe njia ya kupata hiyo tume huru unayoitaka

Ikiwa NEC inachaguliwa na Mwenyekiti wa chama
 
Safi sana mh. Zito.

Sent using Jamii Forums mobile app
Kumuamini sana Zito hakujawahi kumuacha mtu salama. Yule jamaa ni kichwa sana na Siasa inamlipa sana, msije mkadhani ACT kuzalisha mkuu wa mkoa Kilimanjaro na Katibu Mkuu Wizara ya maji ni suala lililojitokea tu, huyu mtu kwa umri wake watamuacha aendelee kuwasaidia hawa watu, then watakuja kumgonga mafao akifikisha japo miaka 50 ambayo siyo leo wala kesho, kwahiyo bado ataendlea kutumika kwa mda mrefu kidogo. Tusiwe wasahaulifu kiasi hicho, watu wanataka kusahau mawasiliano ya huyu jamaa na yule 'Zoka wa akina Ulimboka'
 
Kweli unaziduws hakili na zitto maana kwa mawazo yako siulizi tena

Sent using Jamii Forums mobile app
Unaziduws - hili neno ni la lugha ghani?

Kwani uongo viongozi wa UVCCM sio michicha pori?

Poa mm nazidiwa akili na zito wew unazidiwa kila kitu pia

Mbona unapanic badala ya kujibu ulichoulizwa.?
 
Kama ilivyo Kenya, haitakuja kuwahi upinzani kusinda uchaguzi Tz. Maana kwa sasa hakuna wapinzani ila ni waganga njaa. Wapinzani wameshindwa kujijenga toka chini, halafu wanatamani urais, wanadhani urais ndiyo kushika nchi. Wapinzani hawawatetei wapiga kura wao, wanawatetea wazungu na mafisadi, leo hii wanatamani eti urais.
 
Unafikiri NEC inatabadilika vp ikiwa anaietaua ni mwenyekiti wa chama?
kubadilika kwa tume ni lazima lifanyike kisheria,means mabadiliko kwenye katiba yafanyike kwanza,na sheria ya kuunda NEC iandikwe upya watanzania watakaopenda kufanya kazi kwenye tume hii ni lazima waombe ,wafanyiwe usaili na kamati ndogo ya BUNGE ambayo itakuwa na wabunge wa vyama vya kisiasa,halafu majina yatakayopitishwa yatapelekwa kwa RAIS kwa uteuzi,means kama tunahitaji makimishina 10 kuwa katika nec taifa,kamati ndogo itapitisha majina 15 ili our number one ateuwe10,na hawa makamishina watakula kiapo kwa jaji mkuu(jaji mkuu ndie atakayewaapisha)sio rais na hii itawafanya wafanye kazi kwa kulinda katiba sio no 1 kama ilivyo sasa,na huu ndio utaratibu ambao hata mawaziri wetu wengekuwa wanaapishwa na jaji sio rais ili kuondoa migongano ya kiutekelezaji wa majukumu,ni vitu vya ajabu kama tunavyovisikia now kwa mawaziri wetu kufanya kazi wakiwa wanamwogopa our no1 atareact vipi.
 
kubadilika kwa tume ni lazima lifanyike kisheria,means mabadiliko kwenye katiba yafanyike kwanza,na sheria ya kuunda NEC iandikwe upya watanzania watakaopenda kufanya kazi kwenye tume hii ni lazima waombe ,wafanyiwe usaili na kamati ndogo ya BUNGE ambayo itakuwa na wabunge wa vyama vya kisiasa,halafu majina yatakayopitishwa yatapelekwa kwa RAIS kwa uteuzi,means kama tunahitaji makimishina 10 kuwa katika nec taifa,kamati ndogo itapitisha majina 15 ili our number one ateuwe10,na hawa makamishina watakula kiapo kwa jaji mkuu(jaji mkuu ndie atakayewaapisha)sio rais na hii itawafanya wafanye kazi kwa kulinda katiba sio no 1 kama ilivyo sasa,na huu ndio utaratibu ambao hata mawaziri wetu wengekuwa wanaapishwa na jaji sio rais ili kuondoa migongano ya kiutekelezaji wa majukumu,ni vitu vya ajabu kama tunavyovisikia now kwa mawaziri wetu kufanya kazi wakiwa wanamwogopa our no1 atareact vipi.
Unafikiri walioko madarakani wataruhusu hili litokee iwiwa walikataa kubadilisha katiba?
 
mi huwa nashangaa sana watu wazima wenye akili kama zitto kisha wanaongea pumba za kitoto kama hawana uwezo wa kutathmini kitu, hapa kama hamjabadili mfumo wa vyama vingi na kuweka tume huru ambayo mwenyekiti wake hachaguliwi na mwenyekiti wa ccm basi hata kuwe na mikawa mitatu iloungana hamtakuwa na uwezo wa kuwaondoa watawala madarakani.
tatizo sio wingi wa watu wala wingi wa kura,tatizo ni mfumo wa game ulivyo hata mkipata kura zote hampati ushindi,hii nchi bado inaendeshwa kwa maagizo.

kama kuna jambo kubwa la kulipigania saivi ni katiba na mfumo huu wa vyama vingi ulio batili ufikie mwisho.
Wewe embu kaa chini ujifikirie hili.....

Usaliti wa vyama na wanavyama wao unatoka wapi??
Mathalani
Mtu kama ZZT ni mtu hatari sana tena sana na anabadilika kulingana na upepo na sio siri huwezi mlinganisha na kiongozi yeyote wa vyama vya upinzani.
Na sukufichi huyu jamaa ni pasua kichwa ndio maana huwezi mlinganisha na hata wakina Tundu lisu

Kwanza huwa yuko smart kwa kila anachofanya, hata kama anabolonga anajua namna yu kuliweka kosa lake likawa na maana, likabaki ni sahihi kwa wengi wasiomuelewa na hata kwa wanaomuelewa litabaki ni kosa la kiufundi
Mfano. Leo anakuja na hoja ya kuungana, na atautumia ulimi kutoa hoja ndani ya kichwa chake wengi tutamuunga mkono, lakini tukumbuke kuna mtu/watu wake ndani ya serikali hii hii tunayoipinga, hapa atasemaje?? Ukimpa nafasi ya kukutafutia haya majibu utamjua kuwa huyu ni mtu wa namna gani??

Huyu jamaa hua ni FUNDI
Maana yake anapotaka kubomoa anabomoa kiufundi na anapotaka kujenga anajenga kiufundi
Hapa utanielewa vizuuuri ukimkumbuka ZZK yule alieukataa ukawa kwa hoja za msingi kabisaaaa na ambaye anauunga mkono umoja wa upinzani kwa hojaa nzuri kabisaaaaa...

Tusisahau pia ilani ya ACT anayo raisi iki iweje na kama ni mpinzani kweli?? Anawawakilishi ndani ya serikali yeye ataanzaje kuuunda huu umoja??

TUTEGEMEE MICHEZO MINGI KUTOKA KWA HUYU JAMAA NGULI WA SIASA TZ.


Mpaka kuna wakati nawaza usmart alionao zitto angeupata TUNDU ANTIPAS LISSU upinzani ungepiga hatua
" sasa anaestahili hakupewa, asiestahili kapewa""
Hapo ndipo itaujua ukuu wa Mungu.
 
Back
Top Bottom