Zanzibar inaangamizwa, wazanzibari taabani

Zanzibar inaangamizwa, wazanzibari taabani

Siku zote wakulaumiwa ni watawaliwa sio watawala,haiwezekani asilimia moja ihenyeshe asilimia 90.
 
Niliwahi kusema kuwa siasa ya Tanzania ni copy and paste ya ile ya Zanzibar (ngoma ikipigwa Zanzibar....).
Sasa huu mgogoro wa wazanzibari ni wa kisiasa kitamaduni..ni wa nini haswa na wewe unafikiria muafaka wake ni unaweza kupatikanaje?!
 
Sasa huu mgogoro wa wazanzibari ni wa kisiasa kitamaduni..ni wa nini haswa na wewe unafikiria muafaka wake ni unaweza kupatikanaje?!

Wanasema ni mgogoro wa kisiasa ambapo jamii pia imeingia kitahanani, n'a ilirudi iliporudishwa siasa ya vyama vingi ( sio kuanza, enzi za ukoloni kulikuwa na vyama vingi pia, rudia Historia ya Tanganyika n'a Zanzibar), kwani watu walianza kuvinasibisa vyama vingi vya Sasa na vile vya enzi za ukoloni n.k

Migogoro mingi huwa aghlabu inachangiwa na nguvu za nje na ndani ; ni kusema , nguvu za nje ambazo Zina maslahi kwenye mgogoro ule na nyinyi wenyewe kulikubali lile zengwe !!!
Suluhu itapatikana aidha kwa jamii husika kujitambua n'a kumtambua anaesababisha hilo (nguvu za nje) n'a kukataa kuishi katika hali hio, au nguvu za nje kutoona tena faida ya kuendelea na kuukuza mgogoro ule (Jambo ambalo sio rahisi). Ni sawa na Afrika yote inavyopiga kelele kuhusu ukoloni mambo leo !!!
 
Last edited:
Historia ya Tanganyika n'a Zanzibar), kwani watu walianza kuvinasibisa vyama vingi vya Sasa
Nimekuelewa kwa hiyo ujio wa siasa za vyama vingi ndio kumechangia migogoro ambayo tayari ilikuwa imeshapoa..
 
Nimekuelewa kwa hiyo ujio wa siasa za vyama vingi ndio kumechangia migogoro ambayo tayari ilikuwa imeshapoa..

Wazee wetu walijisahau na kuona kuwa matatizo hufa kwa kuyasuluhisha sio kuyaacha yapoe kwani kuna hatari ya kutosafiana Nia , ili kusafiana Nia ni lazima kuyaongelea n'a kuyatatua matatizo husika .

Ulikuwa "ushasahaulika" ila vyama vingi ukaufufua île mgogoro, tena n'a wahusika wakinadi Hao ndio Wale akina Fulani , walikuwa wakisema hivi na vile n.k
Huku hakukuwa n'a "siasa" , ila ukanda n'a udini naona unachochewa sana , aidha kwa kujua au kutokujua.

Ili kuzika tatizo , lisuluhishe usiliache likafifia , halifi na litaibuka tena tu likutese .... Ndo kinachowapata ndugu wa visiwani.
Nakumbuka kwenye île tume ya kutafuta maoni ya wananchi kuhusu vyama vingi, Kuna baadhi ya wazee walikataa usirudishwe tena kwani "nchi hakukuwa teari kwa vyama vingi" ila hawakusikilizwa.

(kwa maoni yangu)
 
Adui wa Watanzania bara na visiwani ni CCM , tumekubali kuikumbatia huku miiba ikituchoma na miili yetu kuvuja damu basi tusubiri kifo baada ya kuishiwa damu labda kizazi kijacho kitajitambua na kuchukua hatua.
 
Shwari ya Zanzibar ilikoma pale CUF walipoungana Na wakorofi Chadema Na kuunda Ukawa Na kumuweka Lowasa kama mgombea uraisi wao
Si ajabu mwenyekiti wenu yupo tayar kutoa watu wa kuwaongoza toka upinzani hii ni kutokana na upungufu na uwezo mdogo wa kifikra mlionao vijana wa lumumba

Post gani hiyo?[emoji115] [emoji115] [emoji115]
 
Acha kulalamika, toa ushauri kama unayoyasema ni kweli
Halalsmiki anaongea ukweli mtupu.

Ninani kwenye serikal dhalimu hiyo anaesikiliza ushauri kutoka upande WA pili?

Zanzibar Kuna vijana kibao wamesoma na wengi wao wako mitaani hawajiriwi kisa hawana kadi za ccm/simwana ccm. Fika kule uyaone kama hukujui. Chuki zote zinazijitokeza sababu ni viongozi wenu wachache WA ccm wasioitakia mema Zanzibar kwa kuihusisha Zanzibar na ugaidi na kusema itakua dola ya kiislam. Wacha Chuki zako na wewe.
 
Wazanzibari na Watanzania wote kwa ujumla wameregea kupita kiasi, Nidhamu za wogo zainawasumbua.

Bila ya kubadilikia wataendelea kunyanyaswa na CCM kwa miaka mingi mbele.
Ujue haya mateso hayapati aliyekuwa simwana ccm pekee wao pia wanapata mateso kama wanavyoyapata asiyekuwa mwanachama wao. Kwa hiyo samaki akioza mmoja wote wanaoza.
 
Halalsmiki anaongea ukweli mtupu.

Ninani kwenye serikal dhalimu hiyo anaesikiliza ushauri kutoka upande WA pili?

Zanzibar Kuna vijana kibao wamesoma na wengi wao wako mitaani hawajiriwi kisa hawana kadi za ccm/simwana ccm. Fika kule uyaone kama hukujui. Chuki zote zinazijitokeza sababu ni viongozi wenu wachache WA ccm wasioitakia mema Zanzibar kwa kuihusisha Zanzibar na ugaidi na kusema itakua dola ya kiislam. Wacha Chuki zako na wewe.

dah....
 
Wazanzibari njaa lazima iwatese,hamfanyi kazi,utalii mmebaki kuwa watazamaji tu,wageni ndio wanapiga hela,wengi wenu mmebakia kuwala wazungu wazee,na kula unga,kuongea kiitaliano,sijui mtamlaumu nani.
Mtu hawi mpumbavu kwa sababu wewe umemuita mpumbavu, bali huwa mpumbavu kutokana na taathira ya matendo yake yanayothibitisha uhalisia wake.
 
Wazanzibari njaa lazima iwatese,hamfanyi kazi,utalii mmebaki kuwa watazamaji tu,wageni ndio wanapiga hela,wengi wenu mmebakia kuwala wazungu wazee,na kula unga,kuongea kiitaliano,sijui mtamlaumu nani.
Ina maana huko tanganyika vyuma vimeregea?
 
Back
Top Bottom