Zanzibar inaangamizwa, wazanzibari taabani

Zanzibar inaangamizwa, wazanzibari taabani

Mambo mawili. Kwanza Serikali ya Zanzibar inaendeshwa na kikundi cha watu wachache sana hao ndio kila kitu na ndio wana control uchumi wa Zanzibar (pesa ya utalii na karafuu) na hawajali ni nani amekula ama amekufa njaa. mmoja ni mtumishi wa Umma na anamiliki shirika la ndege Sheni kimyaaaa. Yaliyowahi kutokea Zanzibar kisiasa kwa uhalisia ule ule ndio yanakuja Tanganyika. Ni kiasi cha muda mdogo tu.
Uko sahihi 100% Ni suala la muda tu.
 
Mambo mawili. Kwanza Serikali ya Zanzibar inaendeshwa na kikundi cha watu wachache sana hao ndio kila kitu na ndio wana control uchumi wa Zanzibar (pesa ya utalii na karafuu) na hawajali ni nani amekula ama amekufa njaa. mmoja ni mtumishi wa Umma na anamiliki shirika la ndege Sheni kimyaaaa. Yaliyowahi kutokea Zanzibar kisiasa kwa uhalisia ule ule ndio yanakuja Tanganyika. Ni kiasi cha muda mdogo tu.
"Ni vyema pamoja na hoja na mijadala yetu ya kutafuta mustakbali wa Zanzibar tukubali ukweli, kwamba kimsingi tatizo sio Zanzibar, sio Wazanzibari. Kikwazo kikubwa cha Zanzibar ni Wazanzibari waliolewa na wanaopenda kuendelea na uraibu huo kwa vile unawapa andasa kwamba wanaishi maisha bora chini ya Zanzibar ya sasa iliyokosa muelekeo, inayonuka umaskini kama nchi na kila siku inazidi kudidimia. Aidha, tatizo ni Wazanzibari waliolala na kudhani kwamba tupo katika mapambano ya kisiasa wakati kumbe sote tumo kwenye jahazi moja la kutawaliwa na Mkoloni ambaye hana mapenzi na Wazanzibari sote kwa ujumla wetu lakini kawaaminisha hao wengine kwamba ati anatutawala kwa maslahi yao dhidi ya sisi wananchi wenzao tuliobakia ambao tumefanywa watuone ni mahasimu na maadui zao. Lakini, kikwazo kikubwa zaidi na cha hatari ni kila Mzanzibari aliyekata tamaa katika harakati za mageuzi. Anwar yupo gerezani na anapanda akishuka kortini tokea mwaka 1998, kwa tuhuma za kudhalilishwa kupita kiasi lakini hakukata tamaa. Na Mahathir, karudi katika siasa na kaiokoa nchi akiwa na umri wa miaka 92. Kaleta mageuzi yaliyowashinda vijana wa miaka 32, miaka 60 chini ya umri wake. Hakika katika hayo, Wazanzibari tunapaswa tutafakari, tujifunze na tuamke."
- Othman Masoud Othman
Aliyekuwa Mwanasheria Mkuu wa Zanzibar.
 
Wazanzibari na Watanzania wote kwa ujumla wameregea kupita kiasi, Nidhamu za wogo zainawasumbua.

Bila ya kubadilikia wataendelea kunyanyaswa na CCM kwa miaka mingi mbele.

Nafikiri wazanzibari sisi ni mabwege wa kupitiliza. Hakuna watu mabwege kama sisi ktk dunia hii. Huwa najiuliza kila siku hivi CCM zanzibar hawaoni kuwa wao ndio wanaotaka sisi kuendelea kutawaliwa naTanganyika? hawaoni kuwa zanzibar inabanwa kila kona na wao wanatizama tu? kwa maoni yngu wanataka tuendelee kuwa territory iliyo ktk hifadhi ya tanganyika kama ile znz iiyokuwa chini ya hifadhi ya mwingereza wakati wa ukoloni? kwa hali ilivyo sasa, imefika wakati wazanzibari wenyewe waanzishe varangate ya kudai kuwa na mamlaka kamili , juhudi ambazo masheikh wetu wa UAMSHO walianzisha lkn utawala wa CCM znz wakawamata na kuwapeleka kwa Bamkwe na kuendelea kunyea kwenye debe na vibaraka wa znz wakifurahia. When will the grain of wheat sprout?

Tunahitaji fikra huru zenye mwelekeo mpya wa znz kuwa na uwezo na mamlaka zaidi ya kuamua mambo yetu na sio kuendelea kuwa chini ya himaya ya aina mpya ya ukoloni uliojengwa kupitia muungano wa kisiasa usio tenda haki na unaowapa kiburi watawala wa znz walioshikilia uongozi visivyo halali baada ya kushindwa na CUF ktk uchaguzi wa mwaka 2015.
 
Tulitegemea kipindi hiki ambacho serikali ya ccm imeshika dola pale Zanzibar,Nchi ingekuwa inatiririka maziwa na asali ..
Lakini mambo ni kinyume siyo ccm wala cuf wote wanakula moto wa hatari.
Mchawi wenu ni ccm, amkeni wazanzibar bila kujali itikadi zenu,mtaishi katika hali ya unyonge mpaka lini.
 
Pole sana,nimeishi huko unayoyasema ni kweli tupu na maisha ya Wazanzibar tangu miaka ya nyuma ni magumu sana
 
"Ni vyema pamoja na hoja na mijadala yetu ya kutafuta mustakbali wa Zanzibar tukubali ukweli, kwamba kimsingi tatizo sio Zanzibar, sio Wazanzibari. Kikwazo kikubwa cha Zanzibar ni Wazanzibari waliolewa na wanaopenda kuendelea na uraibu huo kwa vile unawapa andasa kwamba wanaishi maisha bora chini ya Zanzibar ya sasa iliyokosa muelekeo, inayonuka umaskini kama nchi na kila siku inazidi kudidimia. Aidha, tatizo ni Wazanzibari waliolala na kudhani kwamba tupo katika mapambano ya kisiasa wakati kumbe sote tumo kwenye jahazi moja la kutawaliwa na Mkoloni ambaye hana mapenzi na Wazanzibari sote kwa ujumla wetu lakini kawaaminisha hao wengine kwamba ati anatutawala kwa maslahi yao dhidi ya sisi wananchi wenzao tuliobakia ambao tumefanywa watuone ni mahasimu na maadui zao. Lakini, kikwazo kikubwa zaidi na cha hatari ni kila Mzanzibari aliyekata tamaa katika harakati za mageuzi. Anwar yupo gerezani na anapanda akishuka kortini tokea mwaka 1998, kwa tuhuma za kudhalilishwa kupita kiasi lakini hakukata tamaa. Na Mahathir, karudi katika siasa na kaiokoa nchi akiwa na umri wa miaka 92. Kaleta mageuzi yaliyowashinda vijana wa miaka 32, miaka 60 chini ya umri wake. Hakika katika hayo, Wazanzibari tunapaswa tutafakari, tujifunze na tuamke."
- Othman Masoud Othman
Aliyekuwa Mwanasheria Mkuu wa Zanzibar.

Poleni ndugu zangu wa tanzania bara. mnaingia ktk kipindi kigumu sana cha kubaguana kwa misingi ya kiitikadi na mirengu ya kisiasa. Wazanzibari walipitia kipindi hicho kilichokuwa kigumu na maafa makubwa. Wakati wa utawala wa salmin amour juma walipata tabu sana wengine kufungwa jela , kupigwa risasi na kufukuzwa kazini na kuvunjiwa nyumba bila ya sababu yoyote. Wale waliovunjiwa nyumba pale mtoni wataikumbuka kadhia hiii iliyokuwa na machungu mengi. Ndugu zangu maafa hayo ni machungu na inabidi mutafute njia ya kukabiliana nayo ( coping mechanism).

Kuna vijana utawaonea huruma kule znz, masikini kijana amesomeshwa kwa gharama na wazee / walezi wake lkn anakoseshwa ajira eti kwa dhana ya kuwa ni mpemba au ni mfuasi wa CUF. Inauma sana. Serikali ya Shein lazima ibadilike na iachane na uovu huu unaowanyima haki na fursa watoto wa wanyonge kule znz. Nakumbuka miaka ya nyuma niliitwa GSO ( ofisi ya ushushushu) kuhojiwa nikamkuta dada akitoka machozi nikamuuliza kulikoni ? baada ya kutoka nje alinisimulia jinsi alivyoambiwa kuwa hatopata ajira baada ya taarifa zake kuwa na mashaka na mashaka yenyewe hapa ni kuwa eti anatoka Pemba na ni cuf kwa hivyo amakoseshwa nafasi bila ya sababu yoyote.
 
Shwari ya Zanzibar ilikoma pale CUF walipoungana Na wakorofi Chadema Na kuunda Ukawa Na kumuweka Lowasa kama mgombea uraisi wao
 
Uzur wazanzibar wao ni watu wa show tu subir wachoke yahee ...
Na show yenyewe itatokana na suala la kuendelea kushikiliwa kwa masheikh wa UAMSHO. huu ni mwaka wa sita na kesi haijasikilizwa. uvumilivu unakikomo. mimi huwa naita 'time bomb', linasubiri muda wa kulipuka. Ni pale ambapo wazanzibari watakaposema liwalo na liwe ndo maji yatakapomwagika.
 
Ugumu wa maisha zanzibar upo kweli but wajomba nao wavivu sana kazi kwao ni mwiko. Waongeze juhidi za kufanya kazi sio maneno ya wanasiasa sijui nikiinhia zanzibar itakua kama singapore waache hizo story. Mambo ya kisiasa ni changamoto zipo sema maisha yanatakiwa yaendelee. Sasa watu hawajitumi wanasubiria maalim seif hawe rais haibadilishe nchi hiwe kama dubai sijui singapore..
 
Ugumu wa maisha zanzibar upo kweli but wajomba nao wavivu sana kazi kwao ni mwiko. Waongeze juhidi za kufanya kazi sio maneno ya wanasiasa sijui nikiinhia zanzibar itakua kama singapore waache hizo story. Mambo ya kisiasa ni changamoto zipo sema maisha yanatakiwa yaendelee. Sasa watu hawajitumi wanasubiria maalim seif hawe rais haibadilishe nchi hiwe kama dubai sijui singapore..

Sikubaliani na wewe hata kidogo. kama fursa zipo wallahi wazenj hawawezi kuwa wavivu. Ni wachapa kazi kweli na ukitaka kujua hili kaa nao katika mazingira ya kazi na utawaona wanavyojituma. Nenda nchi za ng'ambo na hata hapo bongo kwenu. Znz hakuna fursa za kutosha za kiuchumi. Kwa taarifa yako hata wanawake wa znz ni wababebaji zege wazuri na wanaweza kujituma ili kujitafutia riziki za halali. I disagree with you.
 
Mi silazimishi nipo nje na naishi na wazenji na utendaji wao kwenye kazi hakuna kitu wanasuasua sana .kwanza huku nje kwenyewe wanabaguana kinoma.
 
Dr Shein amepandisha mshahara kwa 100% alafu wewe unakuja kuhubiri uvundo hapa?

Unaonaje ukiondoka na kuhamia nchi inayogawa hela kwa malofa bila kufanya kazi yoyote
 
Mi silazimishi nipo nje na naishi na wazenji na utendaji wao kwenye kazi hakuna kitu wanasuasua sana .kwanza huku nje kwenyewe wanabaguana kinoma.

Yaonesha unachuki nao. Pengine umeona kesi moja na huwezi kugeneralise kwa kutumia kesi chache. lazima uwe na evidnce ya kutosha ndo useme hicho unachotaka kukiamini
 
Yaonesha unachuki nao. Pengine umeona kesi moja na huwezi kugeneralise kwa kutumia kesi chache. lazima uwe na evidnce ya kutosha ndo useme hicho unachotaka kukiamini
Kwa chuki hapan sina. Nawaona ndugu zangu. Hila jamaa lazima wachange.
 
Siku Wazanzibar watakapoacha kubaguana na kuanza kuheshimiana yote haya yataisha.
Mkuu,hali ya Zanzibar imetengenezwa kwa makusudi,"Divide and Rule"...,wameambiwa kuwa mwanarabu atarudi...
 
Back
Top Bottom